BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เอายังไงดี
ซื้อเลย ไม่ต้องไปสนใจ
???
รอโฉมใหม่ เทคโนโลยีใหม่
???
ซื้อรถค่ายอื่นดีกว่า
???
คะแนนทั้งหมด: 87
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9551
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 09:03
[RE: ซื้อรถตอนปลายโมเดล หรือ รอโฉมใหม่ออกมาครับ]
เงินน้อยผมว่าปลายโมเดลก็ไม่เปนไรน่ะ อย่างยุโรปอ่ะปลายโมเดลลดโคตรเยอะเลยมันค่อนข้างแตกต่างน่ะผมว่า

อีกอย่างแล้วแต่หน้าตารถที่เราชอบอ่ะ อย่าง series5 eclass ผมดันคิดว่าตัวเก่ากว่าสวยกว่าตัวใหม่หมดเลยอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3616
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 09:07
[RE: ซื้อรถตอนปลายโมเดล หรือ รอโฉมใหม่ออกมาครับ]
toyota hilux new model มาปีหน้าผมรอรุ่นใหม่ดีกว่าเพราะกระบะไม่ได้เปลี่ยน model บ่อยเหมือนรถทั่วไปอย่างรุ่นนี้ 10 ปีละ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 11071
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 09:25
ซื้อรถตอนปลายโมเดล หรือ รอโฉมใหม่ออกมาครับ
Prosmile พิมพ์ว่า:
toyota hilux new model มาปีหน้าผมรอรุ่นใหม่ดีกว่าเพราะกระบะไม่ได้เปลี่ยน model บ่อยเหมือนรถทั่วไปอย่างรุ่นนี้ 10 ปีละ  

ใช่ครับ เพราะการลากโมเดลนี้แหละ ทำให้ลังเล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 24437
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 10:12
ซื้อรถตอนปลายโมเดล หรือ รอโฉมใหม่ออกมาครับ
รอเกินปีนึงอยู่แล้วครับ ซื้อเลย ส่วนลดอย่างโหด รอโฉมใหม่ มันก็เทคโนโลยีเดิมแหละ อัพนิดอัพหน่อย เปลี่ยนหน้าตา เพิ่มราคา ส่วนลดน้อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 3125
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 10:33
ถ้าพวกรถเจ้าตลาดหรือเป็นอันดับ 1 ของกลุ่มแล้วไม่มีท่าจะเสียตำแหน่งง่ายๆ ซื้อปลายตลาดคุ้มกว่าครับ
เพราะถ้าเป็นเจ้าตลาดแล้วไม่ค่อยจะปรับปรุงอะไรกันหรอก อารมณ์ปรับนิดๆหน่อยๆก็ขายได้อยู่ดี

ดูคุกกี้กับรีโว่ก็ได้ ปรับหน้าตาอย่างเดียว ไอแพลตฟอร์มก็ยังเป็น IMV ตั้งแต่ 20 ปีที่แล้ว ตอนแรกมีแผนจะยกเครื่องเป็น TNGA ใหม่ สรุปเจอบอกว่าเอา IMV มาปรับๆนิดหน่อยขายต่อ.. เออ ตูเป็นอากิโอะตูก็ไม่ทำใหม่หรอก

ยิ่งรถโมเดลปลายตลาดนี่ พวกออปชั่นของแถมค่อนข้างมีเยอะกว่าตัวเปิดใหม่พอสมควร ดูแคมรี่ตอนนี้ก็ได้ โฉมใหม่กับเก่า คนวิ่งหาตัวเก่ากันให้ควั่กเพราะส่วนลดมันเยอะมาก

โฉมใหม่ถ้าเป็นผมจะรอสถานเดียวคือกรณีที่รุ่นเก่ามันมีข้อด้อยที่เรารับไม่ได้เลยจริงๆแล้วรุ่นใหม่มันแก้จนแบบแทบจะไม่อยากเหลียวมองตัวเก่าเลย ตัวอย่างที่นึกออกตอนนี้ก็เช่น City แมลงสาปกับ City เว็บหัวไฟ
คือซิตี้แมลงสาปไม่ใช่รถที่ห่วยอะไรเลย แต่มันทรงแปลกๆเพราะ Honda เลือกใช้ครึ่งท่อนหน้าร่วมกับ Jazz เพื่อประหยัดงบ ผลคือรถออกมาทรงไม่เป็นธรรมชาติมากๆ แล้วการขับก็แปลกๆ พอเป็น City เว็บหัวไฟก็เลยขายจนทุบ Vios ได้ตั้งแต่ตอนนั้น (จริงๆส่วนนึงก็เพราะ Vios ทะลึ่งไปทำพลาดเอาครึ่งหน้าแชร์กับ Yaris นั่นแหละ ironic ชิบหาย)

ฉะนั้นแล้วต้องดูเป็นเคสบายเคสไป ส่วนตัวผมคงไป Rocco ถ้าหาส่วนลดได้มากๆน่ะนะ เอาจริงๆผมว่าช่วงนี้เซลล์น่าจะยอมส่วนลดเยอะอยู่มั้ง ยอดมันไม่ค่อยดี ผ่านไฟแนนซ์กันยาก น่าจะง้อลูกค้าอยู่
0
0
I'll give him an offer which he can't refuse.

ขอบคุณลายเซ็นต์จากท่าน Soccer Sex ครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 41
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 11:21
ผมได้ 630iGT มา 3.0x อะครับ ปลายโมเดล คุ้มแต่ตกรุ่นหน่อย แต่ทรงยังสวย 5555
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10951
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 11:51
ถ้าต้องใช้วันนี้พรุ่งนี้ ก็ซื้อไปเลย จะรอทำไม เราจำเป็นต้องใช้

แต่ถ้ามีรถใช้งานอยู่แล้ว(ซึ่งก็ยังใช้ได้ดีอยู่)แต่อยากจะเปลี่ยนรุ่น อันนี้คือรอตัวใหม่ไปเถอะ

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2007
ตอบ: 3436
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2024 12:28
ซื้อปลายโมเดลนี่แหละส่วนลดเยอะจัดๆ

ถ้าส่วนตัวผมเองจะรอกะบะไฟฟ้าครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel