BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ย้ายทีมเชียร์ปกติไหมครับ
ปกติ
???
ไม่ปกติ
???
คะแนนทั้งหมด: 276
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13193
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2024 23:27
[RE: ย้ายทีมเชียร์ปกติไหมครับ]
ถ้าเชียร์แบบลงลึกไปแล้วในทีมนั้น แล้วเปลี่ยนทีมเชียร์ ไม่ปกติแน่ๆ

แต่ไม่ได้ผิดอะไรเลยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 愛して 愛して 愛して もっともっと愛して 愛して 狂おしいほどに
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 55693
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2024 23:42
[RE: ย้ายทีมเชียร์ปกติไหมครับ]
อาจขวานผ่าซากไปหน่อย แต่ใครจะเชียร์อะไรยังไงก็เรื่องของเค้า แค่นั้นเลย

จะเปลี่ยนทีมเชียร์ จะเชียร์ทีมเล็กกว่าหรือใหญ่กว่า คว้าแชมป์มามากกว่าหรือน้อยกว่า มันไม่ได้ทำให้ใครมีศักดิ์ศรีมากหรือน้อยไปกว่ากันหรอก
0
0
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 6379
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2024 23:43
สำหรับผมถ้าย้ายได้แสดงว่าคุณไม่ใช่แฟนบอลทีมนั้นครับ คุณอาจจะแค่เอาใจช่วย ถ้าแฟนบอลแล้วเชียร์จริงๆคุณไม่มีทางเปลี่ยนได้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3680
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2024 23:54
ถ้าเอามาตรฐานของคนดูบอลทั่วไปก็ถือว่าไม่ปรกติ แต่ก็ไม่ได้ถือเป็นความผิดอะไร ยังไงก็ไม่ได้เดือดร้อนใครอยู่แล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Post-modernist
เข้าร่วม: 13 Sep 2008
ตอบ: 1108
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2024 23:57
คนรุ่นผมไม่เคยเห็นใครย้ายทีมเชียร์นะ ไม่เคยมี topic นี้ขึ้นมาในวงสนทนาอ่ะ

คนเชียร์เวสต์แฮม วิลล่า แบล็คเบิร์น นิวคาสเซิล ตั้งแต่สมัยเพิ่งเปลี่ยนมาเป็นพรีเมียร์ลีค

ทุกวันนี้ก็ยังเชียร์อยู่เหมือนเดิม ไอ้เรื่องย้ายทีมเชียร์นี่เพิ่งจะมาเคยได้ยินช่วงสิบกว่าปีหลังนี่เอง

ได้ยินแล้วก็รู้สึกแปลกๆอ่ะ
1
0
แข้งลีกเอิง
ขาไฝว้ บอร์ดการเมือง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17295
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2024 23:59
ประถมชอบแมนยู โตมาเห็นคนเชียร์แมนยูเยอะเลยเลือกชอบใหม่เป็นอาเซนอล ถือว่าปกติไหม
0
0
Do you hear the people sing ?
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 21892
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 00:08
ไม่ค่อยปกติเท่าไร แต่บางคนเค้าจะมายเซทอีกแบบ ก็เชียร์ตามนักเตะมากกว่าทีมนะ เช่น เบคแคม R9 CR7 เมสซี่ หรือแม้แต่โค้ช เช่น น้ามู พวกนี้ตอนย้ายไปทีมไหนก็เชียร์ทีมนั้น เน้นที่เมนนักเตะหรือโค้ชมากกว่าเมนทีม นิสัยแบบนี้ผมก็เป็นเหมือนกันแต่ไม่ใช่กับฟุตบอล เป็นกับบาส
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: FB - ToonToons
ตอบ: 1942
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 00:14
สำหรับผม ไม่ผิด แต่แปลกถ้าย้ายทีมเชียร์เป็นลีคเดียวกัน
แฟนนิวส่วนใหญ่จะอายุกลางๆคนแล้ว ตกชั้นมา2รอบ
ก็ยังเห็นหน้าเดิมๆกันอยู่ครับ แต่ก็ต้อนรับแฟนๆหน้าใหม่เสมอ โดยเฉพาะสาวๆนะ
แก้ไขล่าสุดโดย kingpanda เมื่อ Thu Oct 17, 2024 00:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13365
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 00:18
ปกตินะ คนหัดดูบอลใหม่ๆ ความLoyaltyจะไม่มีเพราะไม่ได้ผูกพัน เพราะตอนเด็กๆที่บ้านเชียร์แมนยู ก็เชียร์ตาม
พอมาประถมก็ชอบเชลซียุคจ่ามู เพราะจะได้มีTopicไปคุยกับเพื่อน แต่พอม.ต้นโตมาเริ่มดูเป็นบวกกับเริ่มเข้าเส้น ก็เชียร์แมนยูเหมือนเดิม

แต่ถ้าดูมานานแล้วอยู่ดีๆเปลี่ยนผมยังไม่เคยเจอนะ ถ้าเจอนี่คือแปลกเลย จะมองว่าน่าจะยังดูไม่ลึกมาก และไม่ได้อินจริงๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ไม่มีใครหูหนวกไปกว่าคนที่ไม่เปิดใจฟัง ..
เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 3963
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 00:20
ส่วนตัวตั้งแต่รู้จักฟุตบอลมา ไม่เคยเลือกทีมที่จะเชียร์จริงจังนะ จนกระทั่ง ม.ปลาย ก็มาเลือกเชลซีก่อนมูเข้ามาปีนึงได้

แต่ตอนแรก ๆ ขนยังไม่ขึ้นคือ ชอบสีเสื้อทีมไหน ก็เชียร์ทีมนั้น ไม่ก็ถามผู้ใหญ่ว่าเชียร์เสื้อสีอะไร ก็เชียร์ด้วย แต่มันก็แค่การเชียร์แบบไม่รู้อะไร ไม่มีเป้าหมาย แค่อยากได้บรรยากาศลุ้นบอล

มันต่างกับเชียร์บอลจริงจังแบบหลายคนอะ แล้วอย่างผมอยู่รู้ว่าสถานที่ที่คนเชียร์บอลจริงจังอยู่กัน และผมสามารถใช้แลกเปลี่ยนความเห็นดูบอลได้จริงก็มีแต่ SS มายเซ็ตผมเลยรับรู้ว่าใน SS จะมีคนที่ดูบอลจริงจังอยู่เยอะ และเชียร์ทีมไหนแล้วก็อยู่ยาวกันทำให้จำกันได้ง่าย

ต่างกับในเฟสนะ บอกไว้ก่อนว่าผมรับรู้แบบนี้ คือมันเป็นสื่อทุกคนเข้าถึงได้ง่าย เพราะงั้นแฟนพันธุ์ทางหรือคนที่เชียร์ "ด้วยผลบอล" มันมีเยอะนะ เชียร์ตามความดัง ความเก่ง จะด้วยได้ยินข่าวบ่อย หรือมีคนแนะนำมา สุดท้ายแล้วคนกลุ่มนี้เชียร์ด้วยเหตุผลที่ต่างไป

เอาผลไว้ขิงเพื่อน ไว้โม้เพื่อน หรือเชียร์เพื่อตามกระแสเรื่อง "ทับถม" ทีมอื่นก็มีเยอะไปอะ แฟนบอลมันมีหลายประเภทมาก ๆ แล้วผมก็คิดว่ากลุ่มที่กล่าวมาตะกี้แหละที่เขาสามารถเปิดกว้างในการเลือกทีมเชียร์ได้ตลอดเวลา

มันต่างกับพวกเราที่รักทีมไปแล้วและรู้เรื่องต่าง ๆ ของฟุตบอลมากกว่าแค่ข่าวกับผลบอลนะ
0
0
Chelsea Supporters, No Haters

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jun 2010
ตอบ: 5858
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 00:25
[RE]ย้ายทีมเชียร์ปกติไหมครับ
ผมว่าตอนเริ่มต้นอาจจะเปลี่ยนได้ แต่พอมีทีมที่รักแล้วมันเปลี่ยนไม่ได้อะสำหรับผม แต่มันขึ้นอยู่ที่ความคลั่งใคร้ในฟุตบอลด้วยแหละมั้ง

อย่างผมตอนเด็กๆ ผมเกือบเชียร์ลิเวอร์พูลละเพราะโล้โก้มันสวย 555 แต่พอวันนึงผมไปดูอาร์เซน่อล ผมรักทีมนี้เลย บวกกับชอบอองรีอีก แล้วก็ไม่เคยเปลี่ยนทีมเลย

สำหรับบางคนที่ไม่ได้อินกับฟุตบอลมากๆ ก็คงเปลี่ยนทีมเชียร์ได้ละมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 36475
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 00:39
ว่าตามตรงยากสำหรับผมนะ ขนาดโคตรผิดหวังกับการเสริมทัพของลิเวอร์พูลแล้วคิดจะเชียมาดริดเพิ่มอีกทีมเผื่อเทรนมันย้ายไป นี่แค่หาทีมเชียเพิ่มนะแต่ทุกวันนี้แค่จะดูมาดริดเล่นยังไม่ได้ดูเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 14271
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 01:00
เยอะแยะเปลี่ยนทีมเชียร์ มีแค่ในโลกอินเตอร์เน็ตเนี่ยแหละ ที่ห้ามเปลี่ยน ลองออกมาดูมาเจอคนรอบข้างบ้าง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 10896
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 01:06
สำหรับผมฟุตบอลนี่ยิ่งกว่าพรรคการเมือง ยิ่งกว่าศาสนาอีก

คนพึ่งเริ่มเชียร์บอลก็เข้าใจได้แหละถ้าจะเปลี่ยน แต่ไม่เคยเห็นนะคนไหนที่เชียร์มานานๆหลัก 10 ปี++แล้วเปลี่ยนทีมเชียร์อ่ะ อย่างมากก็อาจจะหาทีมลีกอื่นเชียร์มากกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย GANGNUM STYLE เมื่อ Thu Oct 17, 2024 01:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Thu Oct 17, 2024 01:23
คิดว่า ถ้าเป็นตอนเด็กๆ อาจจะปกติคับ
แต่ถ้าโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว ผมว่าไม่ปกติ
0
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel