BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Amway ดีจริงไหม
ดีจริงๆ กูใช้เยอะเลย เทียบมาหมดแล้ว มึงก็ชอบค้านจัง
???
ไม่ดีหรอก พวกนี้ไม่เคยใช้ของดียี่ห้ออื่น ใครมันจะไปผลิตของได้ทุก category ขนาดนั้น
???
ก็มีดีบ้างแหละ แต่ส่วนใหญ่เฉยๆนะ ถ้ามีตังก็เลือกใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า
???
คะแนนทั้งหมด: 237
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 21500
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 08:21
[RE: Amway ดี หรือไม่เคยใช้ของดี]
สำหรับผมแพงเกินความจำเป็นหลายอย่างครับ

overpriced ครับ

เพราะผมจะติ่งกิฟฟารีนมากกว่า ไทยทำ ไทยผลิต ไทยขาย ไทยซื้อ แล้วราคาต่างกับแอมเวย์แบบฟ้ากับเหว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7789
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 08:22
[RE: Amway ดี หรือไม่เคยใช้ของดี]
ของมันดีจริง แต่ราคาแพงไป หลายครั้งก็ซื้อไม่ไหวนะ

สุดท้ายไปซื้อของที่คุ้มค่าดีกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jul 2024
ตอบ: 69
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 08:40
ของก็ปกติ แต่เกินราคาไปมาก
ระบบมันทำมาเพื่อขายตรง คนซื้อคนขายส่วนใหญ่ก็หวังเงินระบบ ราคามันเกินไปมากๆ จากระบบ
ถ้าของดีจริงตามราคา วางขายตามปกคิก็ต้องขายได้ อันนี้ขนาดบอกว่าขายตรง ลด cost พ่อค้าคนกลาง แต่แพงกว่าของขายปกติอีก
ยาสีฟันที่ว่าดีกันมาหลายปีแล้ว ลองไปหาข้อมูล fluoride ถามหมอฟันดู จะรู้เอง
เครื่องกรองน้ำ ลองไปหาตาม web ที่ขายเครื่องกรองน้ำแบบ RO ดู หลักการเดียวกัน ราคาฟันไปเท่าไร
มีอีกเยอะ หาข้อมูลดูจะได้ไม่เป็นเหยื่อสินค้าพวกนี้
3
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 17527
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 08:42
มาพูดบริบทตอนนี้ ยุคที่สินค้ามีตัวเลือกให้ผู้บริโภคหลากหลายทั้งonline และ off line มันก็ใช่แหละ

แต่ต้องคิดถึงในอดีต20ปีที่แล้ว ของamway มันก็ดีกว่าสินค้าในตลาดจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Aug 2021
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 08:45
ผมว่า เป็นเรื่องความเชื่อถือแบรนด์แหละ

ขี้เกียจเปรียบเทียบ ถึงจะแพงหน่อย แต่ก็มั่นใจว่า สินค้าโอเค
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1417
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 08:47
น้ำยาล้างรถ และ ซิลิโคนขัดเคลือบเงารถ ดีจริง ถ้าใช้ถูกวิธีโคตรดี โคตรถูกเลยครับ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
.
น้ำยาล้างจาน มือไม่แห้ง หรือแห้งน้อยกว่ายี่ห้อท้องตลาดมากๆๆ
สำหรับคราบไขมัน แช่นิดนึงก่อน
.
เครื่องกรองน้ำ เครื่องกรองอากาศ
ถ้าไม่ติดว่าต้องเปลี่ยนไส้กรองตามระยะเวลา หรือตามปริมาณน้ำที่กรอง ผมว่าดีงามสุดๆ
แต่ถึงต้องเปลี่ยนก็ยอม เพราะตอบโจทย์ครับ

อย่างเครื่องกรองน้ำ เคยเห็นสาธิต กรองโค้ก หรือบียร์ ให้เป็นน้ำดื่มใสสะอาดได้ ไม่มีกลิ่นใดๆ เห็นกับตา ลองดื่มน้ำที่กรองมาแล้ว น้ำดื่มคือปกติเลย ไม่บาดคอใดๆ
เสียอย่างตรงถ้าน้ำประปามีตะกอนเยอะ คือไส้กรองอาจตันก่อนกำหนด

อย่างเครื่องกรองอากาศ ยี่ห้ออื่นที่เคยใช้ผมไม่กล้าเปิด 24ชม.(ไม่ปิดเลยหลายเดือน)
แต่ของ Amway ผมกล้า เพราะได้รับมาตรฐานเครื่องใช้ไฟฟ้าที่สูงมากๆๆ และได้รับการรับรองเรื่องคุณภาพอากาศหลังกรอง
.
อาหารเสริม ผมไม่เคยเห็นยี่ห้อไหนออกมาโฆษณาตัวเองเรื่องกระบวนการผลิต ส่วนใหญ่จะมาเคลมโดสความเข้มข้นสูงๆ ดูดซึมไว และราคาถูก แต่จากข้อมูลที่ผมศึกษามาดูดซึมเร็วมันก็มีข้อเสียในตัวเช่นกัน และโดสความเข้มข้นสูง ก็ไปทำให้กระบวนการฟื้นฟูของร่างกายตามธรรมชาติไม่ทำงาน นานๆเข้า ยีนจะปิดสวิตซ์การฟื้นฟูลงด้วยซ้ำไป

ผมจึงคิดว่าอาหารเสริมยี่ห้อนี้ ผลิตขึ้นจากงานวิจัยและเจตนาที่ถูกต้อง ไม่ได้ผลิตขึ้นตามโจทย์ของนักการตลาดครับ ในแง่นี้ผมก็พอใจครับ
.
.
แต่ในเรื่องสุขภาพ ราคาขึ้นกับโจทย์ ความตระหนัก ความต้องการของแต่ละครอบครัว แต่ละกลุ่มคนเลยครับ

ถ้ามองในแง่คนที่อยากอายุยืนยาว และยังแข็งแรงกว่าค่าเฉลี่ย
สิ่งสำคัญคือมีส่วนช่วยส่งเสริมจริงหรือลวง

(( อายุยืนยาวและแข็งแรงในที่นี้ ผมหมายถึงอายุยืนกว่าค่าเฉลี่ยคนรอบตัว 10-30ปี และยังคงแข็งแรง แม้จะเข้าสู่ช่วงสุดท้ายของชีวิตครับ ))

ส่วนตัวผมเห็นว่า อาหารเสริมจะดีแค่ไหน ก็มีผลไม่ถึง 10% ครับ แต่ถ้าดูแลทุกๆอย่างมาดีแล้ว และจะเติมอาหารเสริม หรือสมุนไพรบำรุงอื่นๆ เข้าไปตามงานวิจัยล่าสุดก็ยอมรับได้ครับ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 4 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2022
ตอบ: 1942
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 09:00
Amway มันไม่ได้ผลิตของเอง

มันจ้าง OEM แปะยี่ห้อตัวเอง

คุณภาพ ก็ไม่ได้ต่างจากเจ้าอื่นเท่าไหร่ ในราคาระดับเดียวกัน

คนที่บอกว่ามันดีเทพ น่าจะอุปทานไปเอง
แก้ไขล่าสุดโดย under26201 เมื่อ Tue Oct 15, 2024 09:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
HELLO WORLD

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10458
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 09:15
Amway ดี หรือไม่เคยใช้ของดี
ดีแต่แพง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 366
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 09:32
[RE]Amway ดี หรือไม่เคยใช้ของดี
พูดถึงเรื่องเครื่องกรองน้ำแล้วฮา

มีช่วงนึงน้ำทะเลหนุนสูงส่งผลให้น้ำประปาเค็ม เครื่องกรองน้ำเทพของแอมกรองแล้วก็ยังเค็ม พวกสาวกดริฟกันรางไหม้ อีกอย่างเจอเครื่องกรอง RO สเตปพันทิปตบคว่ำ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4763
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 09:46
ผมใช้ขอบแอมเวย์นะ เครื่องกรองนี้ ตอบโจทย์คือประหยัดพื้นที่ เคริ่องมือสองสภาพใหม่เลย7000บาทถ้วน น่าจะจากคนซื้อไส้กรองไม่ไหว ไส้กรองซื้อจากโชปปี้แอมเวย์มาเลเซีย ราคาถูกกว่าช็อปไทย1000+ มีกรองหยาบแถมอีก ในขณะแอมเวย์ไทยต้องซื้อเพิ่ม
ไม่ได้เปิดเครื่องตลอดจะใช้ก็เปิด ไม่งั้นมันนับเวลาเปลี่ยนไส้กรอง ยาสีฟันก็ใช้ แต่หลังๆใช้ตัวอื่นแทน

สรุปแอมเวย์ไทยก็โดนดิสรัปจากแอมเวย์ประเทศอื่น สินค้าดีจริงแต่คู่แข่งในตลาดก็ไม่ด้อยกว่า ยกเว้นพวกซิกเนเจอร์มันล่ะ เครื่องน้ำคือthe bestเลย ในตลาดไม่มีเครื่องกรองกระทัดรัดเป็นuvเพราะมันไปจดสิทธิบัตรไรเนี่ยละ ทำให้คนอื่นเลียนแบบไม่ได้

ในฐานะคนใช้แอมเวย์ คือแอมเวย์มันขาดซิกเนเจอร์แบบเครื่องกรองน้ำอ่ะ ยาสีฟัน เสปยฉีดปาก คือthe best แต่ราคาแพงกว่าชาวบ้านเกิน ไม่สามารถสู้เข้าได้ สเปย์ฉีดปากใช้หลายยี่ห้อ ไม่เจอดีกว่าแอมเวย์เลย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 5011
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 09:58
จากที่เคยใช้ของมันดีกว่า ยี่ห้อตลาดๆ พอสมควรเลย แต่ราคาก็สูงอยู่ ต้องดูสินค้าเป็นตัวๆไปบางตัวก็แพงไปหน่อย

บางตัวก็คุ้มจริงๆ ของใช้พวกนี้ผมว่าเอาคณิตศาสตร์มาคำนวณแบบตรงๆไม่ได้เช่น คุณซื้อยี่ห้อธรรมดา 10 บาท

คุณจ่ายยี่ห้อที่ดีกว่า 20 บาท จะคาดหวังว่าจะต้องได้ประสิทธิภาพที่ดีกว่า 2 เท่า บางทีเรื่องพวกนี้แค่ดีกว่า 20-30%

คนก็ยอมจ่ายในราคาที่สูงกว่าเดิมหลายเท่าละ แบรนด์มันอยู่มายาวนานหลายสิบปี ขนาดคนแอนตี้พอสมควรเพราะโดน

ชวนไปอบรม ยังอยู่มาได้นานขนาดนี้ มันก็ต้องมีดีพอสมควรแหละ ไม่งั้นเจ๊งไปนานละ

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 2041
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 10:23
พวกโปรตีนอาหารเสริมดีจริงครับ แต่แพงจริง สารภาพว่าตอนเเรกก็อคติ
แต่มาลดน้ำหนักด้วยอาหารเสริมกับโปรตีนแอมเวย์นี่เเหละ + วินัยตัวเองด้วย
แต่เกลียดวิธีการขายของ Dealer มันดูบูชาแบรนด์เกินไป
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 3961
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 10:32
จากประสบการณ์ดีแต่แพง
ผมเคยพิมพ์ไปในกระทู้ก่อนๆ
เอาเท่าที่ใช้
1.โลออนผมชอบนะ แต่เบื่อ ก็มาใช้นีเวียdeep
2.เครื่องฟอกอากาศ ผมว่าดีกว่าเจ้าอื่นแต่แพงและไส้แพง เอาเท่าที่เห็นคือ
ครึ้งที่ลูกพึ่งคลอดและภรรยาเจ็บแผล ก็ไม่ค่อยสบาย(หมอกควัน)
ผมตัดสินใจซื้อจากเพื่อน 4หมื่น+ผ่อน 10 เดือน มันเห็นความต่างที่ชัดและลูกผมไม่ปวดไม่ติด
จากที่เคลมไว้กันไวรัส กรองระดับ 0.0002
แต่ช่างมันลูกผมไม่ปวดตามผมทั้งที่อยู่ห้องเดียวกัน และหมอดควัฯภาคเหนือนไม่เข้าห้องลูกผมก็สุดละ
เทียบกับ รุ่นอื่นที่ 8พันกลางๆ-หมื่นต้นๆ ผมว่าของแอมเวย์ดีกว่าด้านคุณภาพ เพราะผมก็ซื้อมาใช้ที่ห้องทำงานผมส่วนตัวในบ้าน
3.ยาสีฟันใช้ตามแม่ ของGlister ผมก็ว่าสะอาดนะ แต่เบื่อก็เปลี่ยนมาใช้ SPARKLE ตัว Fresh & Gum Care แต่ตอนนี้ติด คอลเกตยาสีฟันสมุนไพร ตัวดีท็อกซ์
4.ครีมทาผิวเด็กเคยใช้ อาราโน่ เด็กๆพี่แพ้ยุง แม่ทาแล้วหาย
ตอนนี้บ้านผมก็ใช้อยู่ แต่ถ้ายุงกัดก็ใช้เฉพาะจุดแต้มจะดีกว่า ครีมลูกผมก็ใช้ทาทั่วไปแต่หน้าผมเลือก EUCERIN OMEGA BALM

ส่วนที่กรองน้ำดื่มผมไม่ชอบเลย
เพราะขี้เกียจดูแล ต้องเปลี่ยนไส้และคุณภาพน้ำมันแย่ลงเรื่อยๆก่อนเปลี่ยนไส้
แม่ก็รักหลายคะยันคะยอจะติดให้ (แต่ผมติดซื้อน้ำสิงห์ 1.5 l. ยกแพค) 4แพค+ลดเหลือ 43-45 บาท)
ผมว่าดีกว่าไม่ต้องดูแล ตกเดือนละ 15แพค (ทั้งกินทั้งทำน้ำแข็ง)
ปรกติดื่มคริสตัน(600ml) แต่สิงห์ตอนต้มใส่กาน้ำร้อนชงนมให้ลูกมันไม่มีตะกรัน
ส่วนอาหารเสริมผมข้าม ผมแอนตรี้ทุกรูปแบบ เพราะเล่นกีฬา+ทานผัก+เนื้อเยอะ)
แต่หลังๆเริ่มกินเม็ดฟูวิตามิน+แร่ธาตุ (แก่+เหล้า+เบียร์+กาแฟ-ไม่ออกกำลังกาย)

ดังนั้นผมว่าหลายๆอย่างมันดีกว่าตลาดทั่วไป แต่ในตลาดก็มีของที่ดีกว่าหรือสินค้าทดแทนถ้าเราเลือกได้
ปล.แก้คำผิด อ่านๆแล้วผิดหลายจุดเดีนวจะ งง ครับ 555
แก้ไขล่าสุดโดย DoOOgKyoOOtE เมื่อ Tue Oct 15, 2024 10:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 1856
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 10:48
ผมว่าของบางอย่างก็ดีนะ คือแบบดีเลย แบบยาสีฟันงี้ แบบน้ำยาถูพื้นงี้ แต่บางอย่างก็ อิหยังวะ ไม่ได้เป็นสมาชิกนะ ฝากเพื่อนซื้อตลอด จนไอ้เพื่อนคนนั้นมันรวยไปละ 555
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2024
ตอบ: 259
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2024 11:10
MooHedPedKai พิมพ์ว่า:
ผู้ชายธรรมดาบ้านๆ ถ้าทาหน้า Cetaphil ทาตัว Carave แค่นี้พอมั้ยครับ 33 ขวบ  

พวกนั้นมันได้แค่ความชุ่มชื้นแบบทั่วไปครับ แต่ให้บอกตรงๆ อายุ 33 แล้ว ไม่พอครับ ไม่ต้องให้หล่อขึ้น แต่ให้คงสภาพไม่แก่ไม่เหี่ยวขึ้น คุณภาพผิวดี ต้องใช้เยอะครับ และต้องเข้าคลินิกความงามด้วย ดูหนุ่มกับป๋องสิ ความต่างชัดมากทั้งๆที่ป๋องอายุน้อยกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel