BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 23142
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 00:01
[RE: หลังเกม : ถือว่ายังมีมาตรฐานที่ดีไหมครับ]
ลูกที่โดนก็กะจังหวะแฉลบพลาด (ลูกนี้ถ้าสนามแห้ง คิดว่าโจคงไม่พลาดหรอก)

ปีหน้า ช่วงเดือนมรสุมนี้ ออกไปเยือนบ้างเถอะ จะได้มีเกมส์คุณภาพเล่นกัน
ทีมอันดับ 1-2 ที่ผ่านไปบอลโลกเตะจบพอดีด้วยช่วงเดือนนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
ตอบ: 33825
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 00:06
[RE: หลังเกม : ถือว่ายังมีมาตรฐานที่ดีไหมครับ]
มันก็มีจังหวะเนียนๆอยู่บ้าง แต่รวมๆคือสนามทำให้บอลไม่สนุก
สนามเมืองไทยไม่มีสนามไหนรอดสักที่หากฝนลงแบบเน้นๆ
ลงทุนกับนักบอลไปเป็นล้านๆ แต่มาตายน้ำตื้นเพราะสนามแข่งน้ำขัง ที่วางแผนเตรียมงานมาเสียเงินฟรี น่าเบื่อปัญหานี้มากกว่า แทบไม่ทีทางแก้ ยากกว่าไปบอลโลกอีก
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 23142
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 00:09
IL KaarK พิมพ์ว่า:
มันก็มีจังหวะเนียนๆอยู่บ้าง แต่รวมๆคือสนามทำให้บอลไม่สนุก
สนามเมืองไทยไม่มีสนามไหนรอดสักที่หากฝนลงแบบเน้นๆ
ลงทุนกับนักบอลไปเป็นล้านๆ แต่มาตายน้ำตื้นเพราะสนามแข่งน้ำขัง ที่วางแผนเตรียมงานมาเสียเงินฟรี น่าเบื่อปัญหานี้มากกว่า แทบไม่ทีทางแก้ ยากกว่าไปบอลโลกอีก  

เกมส์ซีเรีย ทาจิ ฝนก็ตก
แต่ยังดีที่มีผ้าคลุมไว้ แล้วตอนแข่งฟ้าโปร่งพอดี
สนามเลยยังแห้งอยู่

นี่ถ้าเละตั้งแต่เกมส์แรก เกมส์ไทย/ปิน นี่คุณภาพคงดูแย่กว่านี้เยอะ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 1895
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 01:07
ผมชอบใจการแก้เกมในครึ่งหลังอยู่นะ

อิชิอิ แกคงมองว่า สนามแฉะแบบนี้ ลืมเรื่องต่อบอลไปเลย

แกเน้นเรื่อง Physical กับการเล่น Direct บอลไปแดนหน้าให้ได้เร็วที่สุด
ใช้ริมเส้นที่มีความเร็ว และฉวยโอกาสดีในการเล่นงานหลังแบ็ก

ที่ได้ผลเพราะส่วนหนึ่ง มันคือได้ตัวจริงมา
แต่ตอนที่เห็น ปรเมศ ศุภชัย ศุภณัษฐ์ เจริญศักดิ์ ชนาธิป อยู่พร้อมกัน ก็นึกไม่ออกว่าจะเล่นกันยังไง
การนำ ชนาธิป มาเล่น CM ถือว่าได้ผล นอกจากทำเกมรุก แกยังแย่งบอลตรงกลางได้เยอะด้วย

1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10844
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 03:22
ครึ่งแรกไม่พูดถึงนะเพราะสนามแย่มาก พอมาครึ่งหลังผมว่าดีอยู่นะเรื่องคอนเซปการเล่น ม่ีครอสจากด้านข้าง มีจ่ายตัดหลัง แต่มันก็ปัญหาเดิมๆคือการจบสกอร์ และก็ที่อยากเห็นคือปีกที่เลี้ยงจี้ได้ เรียกฟาวล์ได้
แก้ไขล่าสุดโดย GANGNUM STYLE เมื่อ Sat Oct 12, 2024 03:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 4830
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 05:49
ๆม่ได้ตั้งใจดูเกมเท่าไรเพราะสนามน้ำขัง ดูไม่สนุก
fifa day ปีนี้เราเจอฝนสองรอบเลยนะ
ไปเวียดน้ำ พายุเข้า
กละบมาบ้านตัวเอง ฝนถล่มอีก

อาจจะต้องกลับมาวางแผนกันใหม่ว่า
โปรแกรมช่วงหน้าฝนจะเตะที่ไหนดีที่ไม่ท่วม
หรือออกไปเยือนโซนที่ไม่มีฝน
หาใครเตะด้วยดี
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1284
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 07:30
[RE]หลังเกม : ถือว่ายังมีมาตรฐานที่ดีไหมครับ
SureShot พิมพ์ว่า:

นัดนี้เพิ่งรวมตัวบวกเจอน้ำ ดีที่บอลอิชิอิไว้ใจได้  

ไอ่โบ้มันไปวางปุ๋ยไว้แถวนั้นรึเปล่านิ
ครึ่งหลังผมไม่ค่อยไปดูซะด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 9069
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 07:35
[RE]หลังเกม : ถือว่ายังมีมาตรฐานที่ดีไหมครับ
สนามยังกับเเข่งโปโลน้ำ ลืมเรื่องการเลี้ยงบอลได้เลย ให้บอลมันกลิ้งได้ก็ดีเเล้วครับ ชนะก็พอ สนามเเบบนี้ไม่มีตัวเจ็บคือดีที่สุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel