BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11938
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 00:25
[RE]ริคาร์โด้ กาก้า “ผู้เล่นที่ดีที่สุดที่ผมเคยเล่นด้วย คือ Ronaldo fenomeno”
R9 พีกในยุคที่ผมกำลังบ้าบอลจัดๆ ผมเลยอาจอินกับ R9 มากกว่านักเตะยุคหลัง อย่างที่หลายคนเรียกแกนั่นแหละ มันเป็นปรากฎการณ์ แกเก่งแบบโดดออกมาจากกลุ่มนักเตะยุคนั้นที่ก็เป็นตำนานอยู่หลายคน คนในยุคนั้นหลายคนเลยยังชื่นชมอยู่ ตอนแมนยูเจออินเตอร์ใน ucl คือผมใจเต้นแรงทุกครั้งที่ R9 ได้บอล คือมันน่ากลัวจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 4011
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 01:10
[RE: ริคาร์โด้ กาก้า “ผู้เล่นที่ดีที่สุดที่ผมเคยเล่นด้วย คือ Ronaldo fenomeno”]
สมัยมีเคเบิลเถื่อนละมีมาดริดทีวีคือนั่งดูไฮไลr9ทั้งวันอะ​ ขนาดร่างนั้นคือเข่าเละไปหมดเเล้วนะ​
เจนนั้นเเกคือที่สุดจริงๆ​
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6255
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 01:15
[RE: ริคาร์โด้ กาก้า “ผู้เล่นที่ดีที่สุดที่ผมเคยเล่นด้วย คือ Ronaldo fenomeno”]
จะพูดยังไงดี บางทีก็ความคิดใครความคิดมัน ไม่เห็นต้องมาถากถาง อันนี้ผมหมายถึงพวกกระทู้ที่บอก R9 พลังบลัฟสูง โอเวอร์เรท บลาๆ

เดาว่าอาจจะเป็นเด็กยุคหลังบางคนที่ต้องการจะเอาชนะและไม่รับฟังความเห็นต่าง บ้างก็ว่า สกิลตำนาน บ้างก็ว่าค่าพลังวินนิ่ง คือคนอื่นในเกมส์ก็พลังสูงนะ บาติสซูต้า ไม่เห็นมีใครพูดถึงแล้วเดี๋ยวนี้ แต่ R9 ยังอยู่ตลอดกาล

ชอบใครก็เลือกคนนั้นครับ ผมเลือก R9 แบบที่ว่าดูด้วยตา โดยไม่มีเรื่องสถิติอะไรมาเกี่ยว เล่นฟุตบอลด้วยพรสวรรค์เพียวๆ แค่นั้นเองครับ ไม่ได้ซับซ้อนอะไร

แต่โดยภาพรวมผมให้เมซซี่เหลื่อมอยู่นิดตรงที่ว่าแกลากจากครึ่งสนามเข้าไปยิงได้บ่อยและยิงชิปบ่อยมันดูมีคลาส ส่วนโด้อีกคนตัดสถิติไปก็ไม่ได้อยู่ใน Tier เดียวกันกับสองคนนั้น สำหรับผมครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7819
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 01:20
ริคาร์โด้ กาก้า “ผู้เล่นที่ดีที่สุดที่ผมเคยเล่นด้วย คือ Ronaldo fenomeno”
ยิงเยอะสุด มันก็แค่สถิติยิงเยอะสุด ยังไงสุดท้ายฝีเท้าก็ต้องมากลบสถิติยิงประตูเยอะอยู่ดี ไม่งั้นพวกบิสคาน แกรดมุลเลอร์ สถิติยิงโหดเวอร์ๆ ทำไมไม่เคยถูกยกมาเทียบกับมาราโดน่า เปเล่ ก็เพราะฝีเท้าไม่ถึงไง เก่งน่ะเก่งแน่นอน แต่แค่อีกระดับกับพวก GOAT
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15156
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 02:09
โรนัลโดกับโรนัลดินโญ่ สองคนนี้ถ้านับเฉพาะทักษะผมให้เหนือกว่าเมสซี เมสซีแพ้แค่สองคนนี้แหละ แต่โดยรวมยังไงเมสซีก็เหนือกว่าเพระยืนระยะได้นานกว่า ส่วนกาก้าถ้ายืนระยะได้ก็เก่งไม่แพ้เมสซีเหมือนกัน

เสียดายบราซิลเลียนทั้งสามคนเลย โรนัลโด โรนัลดินโญ่ กาก้า มีปาโต้อีกคนที่คิดว่าควรไปได้ไกลกว่านี้มาก ๆ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: £iv€rpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2106
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 02:09
ตอนอยู่อินเตอร์เจ็บจังหวะเจ็บหนัก จำได้ว่าข่าวกีฬามีจังหวะโดนอัดมาให้ดูทุกสำนัก กองหลังยุคนั้นแม่งโหดจิงๆ ทำลายอาชีพกันเลย จะหยุดR9 ต้องเสียให้นอนไม่งั้นมันไปต่อได้ ยุคหลังๆกฎเพลย์เซฟให้นักเตะรุ่นปี2000กลางๆเยอะแล้ว ช่วงยุคเก่าจนถึง90 นี่เสียบไม่เอาบอลกันเลย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15138
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 03:04
เอาอีกแล้ว ก็ถูกไง กาก้ามันบอกดีที่สุดที่เคยเล่นด้วย เพราะมันไม่เคยเล่นกับเมสซี่ไง ติ่งไม่ลืมหูลืมตานึกว่าอวยเก่งสุดในโลกเลยเอามาพูด ลองมันเล่นกับเมสซี่ มันก็ตอบเมสซี่อยู่แล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2005
ตอบ: 380
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 03:14
ใน ss ผมว่า ซัวเรซ นี่แหละ ผมให้นัมเบอร์วันละ แรงอวย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 9333
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 04:08
ผมไม่แปลกใจหรอกครับ ทำไมกาก้าตอบแบบนั้น เพราะ R9 มันเก่งสุดยอดจริง ๆ
มันคือมุมมองของอัจฉริยะครับ
เหมือนที่โรนัลดินโญ่ , ซลาตัน อิบรา , โอลิเวอร์ คาห์น , โช่เซ่ มูรินโญ่ และอัจฉริยะอีกหลายคนก็มองแบบเดียวกัน

แต่ใครจะคิดไม่เหมือนกัน จะมองว่าไอ้โด้ เมสซี่ หรือใครต่อใคร เก่งที่สุด ก็ไม่ว่ากันครับ นานาจิตตัง
แก้ไขล่าสุดโดย rooney8 เมื่อ Sat Oct 12, 2024 04:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 14219
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 06:33
ditto พิมพ์ว่า:
Spoil
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
ซ้ำ*  

R9 นี่ผมพอเข้าใจในความสุดยอดนะ ขนาดว่าพ่อผมให้เป็นเบอร์ 2 รองจากเมส(ตอนเมสไม่ได้แชมป์โลกแกให้ R9 เบอร์ 1 ด้วยนะ)

อีกคนที่ผมอยากรู้คือ Adriano ซึ่งถ้าตัดปัจจัยต่างๆออก นับแค่โพเทนเชียลแกเนี่ย ท่านให้อยู่ระดับไหนในกลุ่มท็อปของโลกครับ

พออธิบายความเก่งแกพอสังเขปได้มั้ย เพราะเท่าที่เห็นคือคนก็ชมเยอะเหมือนกัน  
ผมว่าแกอยู่ระหว่างลูกากูกับสลาตัน คือตัวใหญ่แต่มีความเร็วเทคนิคดี ยิงแรงด้วย จำได้แค่นี้แหละเด่นๆส่วนจะเก่งขนาดไหนไม่รู้55
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 6038
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 07:17
Spoil
ซ้ำ*  

R9 นี่ผมพอเข้าใจในความสุดยอดนะ ขนาดว่าพ่อผมให้เป็นเบอร์ 2 รองจากเมส(ตอนเมสไม่ได้แชมป์โลกแกให้ R9 เบอร์ 1 ด้วยนะ)

อีกคนที่ผมอยากรู้คือ Adriano ซึ่งถ้าตัดปัจจัยต่างๆออก นับแค่โพเทนเชียลแกเนี่ย ท่านให้อยู่ระดับไหนในกลุ่มท็อปของโลกครับ

พออธิบายความเก่งแกพอสังเขปได้มั้ย เพราะเท่าที่เห็นคือคนก็ชมเยอะเหมือนกัน  

อาเดรียโน่ก็เก่งมากๆครับ คือเป็นคนที่ potential สูงมากๆ เป็นนักเตะที่มองยังไงก็พัฒนาเป็น world class แน่ๆถ้าดูที่ศักยภาพรายบุคคล โดยเฉพาะสภาพร่างกายที่สุดตีมมากๆ ตัวใหญ่ แต่คล่อง เร็ว เทคนิคการเล่นก็ดี และเป็นกองหน้าที่ยิงประตูได้ดีมากๆเร็ว แรง คม แถมยิงได้ทุกระยะ แต่ที่ยังรอการพัฒนาจะเป็นพวกจังหวะการเล่น ความเข้าใจเกมส์ระดับสูง หรือความสม่ำเสมอเพื่อก้าวไปเป็นระดับต้นๆของโลก ซึ่งเสียดายที่อาเดรียไม่เคยไปถึงระดับนั้น และไม่มีใครรู้ว่าจะเป็นยังไงถ้าพัฒนาได้ถึงจุดสูงสุด (ช๊อคเพราะพ่อตาย ไม่มีสมาธิกับการเล่นฟุตบอล พอนานเข้าๆก็ปล่อยจอยการเล่นฟุตบอล กลับไปอยู่กับชาวแก๊งค์ที่บราซิล)
แก้ไขล่าสุดโดย mazzo the returner เมื่อ Sat Oct 12, 2024 07:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2020
ตอบ: 4536
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 07:38
ริคาร์โด้ กาก้า “ผู้เล่นที่ดีที่สุดที่ผมเคยเล่นด้วย คือ Ronaldo fenomeno”
EEE-EEE พิมพ์ว่า:
เอาอีกแล้ว ก็ถูกไง กาก้ามันบอกดีที่สุดที่เคยเล่นด้วย เพราะมันไม่เคยเล่นกับเมสซี่ไง ติ่งไม่ลืมหูลืมตานึกว่าอวยเก่งสุดในโลกเลยเอามาพูด ลองมันเล่นกับเมสซี่ มันก็ตอบเมสซี่อยู่แล้ว  

รู้ได้ยังไงว่าจะตอบแบบนั้น ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คุยกันดีๆไม่ได้ไง ต้องให้โมโห
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 2968
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 08:05
[RE]ริคาร์โด้ กาก้า “ผู้เล่นที่ดีที่สุดที่ผมเคยเล่นด้วย คือ Ronaldo fenomeno”
อย่าไปไรกับไอคนใน SS
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
I respect I eternally

Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5358
โพสเมื่อ: Sat Oct 12, 2024 08:17
Spoil
ซ้ำ*  

มีแนวโน้มไปถึงระดับกองหน้าตัวเป้าอย่างดรอกบา เอโต้ ตอเรส บีญ่า ฟานนิสเตรอย
ถ้านับระดับเดียวกันยุคปัจจุบันก็สไตล์ประมาณฮาลันด์ สูง ใหญ่ แข็งแรง เหนือกว่าฮาลันด์ตรงเท้าหนักลูกยิงไกลติดจรวดเยอะ แต่พีคไม่นาน
ยุคพีคคือแบกบราซิล ได้โคปากับชุดสำรองของบราซิล ยุคทีตัวอย่าง คาฟู คาลอส โรนัลโด้ กาก้า เหยินน้อย ไม่ถูกเรียกตัวกับถอนตัว ปราบอาเจนชุดใหญ่ยุคนั้น ตีเสมอนาทีสุดท้าย แล้วไปชนะลูกโทษ
แล้วต่อเนื่องมาฉายแสงเต็มตัวบอลคอนเฟดเดอเรชั่นเด่นตั้งแต่นัดแรกยันตบอาเจนนัดชิง4-0 เด่นกลบ โรนัลโด้ กาก้า เหยินน้อย โรบิญโญ่ เลยทัวร์นั้น แต่ก็นั้นแหละ สไตล์นักเตะบราซิลยุคก่อนปัญหานอกสนามพากู๋ไม่กลับ วินัยการใช้ชีวิตบวกพ่อเสีย ทำเจ้าตัวเสียคนกู๋ไม่กลับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel