BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2009
ตอบ: 501
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 10:56
[RE: กามิน มาแล้ว]
กามินนี่เหมือนกับคนตื่นธรรมในมุมที่คนเกลียดก็ยังมีความพยายามตามส่องตามดูตามเสือกเรื่องของเค้ากันอยู่ น่าแปลกใจจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
" ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ เป็นคนดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายรูปได้ "
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2023
ตอบ: 940
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 10:57
talents1628 พิมพ์ว่า:
Spoil
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
BananaDance_ พิมพ์ว่า:
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
ตกลงพูดจริงอะป่าวครับ  

https://www.tiktok.com/@gamindaygofficial.th/video/7422259665628761351 อย่างลิ้งนี้ตอนโพสในดิสคอร์ดไม่มีใครแย้งเลย แต่หลังจากที่กามินออกมาบอกพาพ่อไปทำฟัน ชาวด้อมก็พากันบอกว่าเป็นข้อความเท็จบิดเบือน ทั้งๆที่โพสเอาไว้นานแล้ว สารที่ผมได้รับมาคือเอามาจากตอนแรกที่แปลแล้วไม่มีใครบอกว่าเท็จ และหลายๆอันโดนลบออกไปแล้ว

อยากถามท่านรู้สึกน่าจะเป็นด้อมกามินใช่ไหมครับ ว่าสรุปแล้วเค้าพูดเรื่องจริงไหม หรือหาข้อมูลมาแย้งได้เลยครับ

เพราะผมอยากเห็นข้อมูลของฝั่งยัยโก๊ะเหมือนกันว่าอันไหนจริงอันไหนไม่จริง เพราะเค้าบอกว่าความจริงชนะทุกอย่าง  
ไม่ได้เป็นครับ ผมไม่เคยแม้แต่จะดูสดซักครั้งเลยตั้งแต่จีบกัน ผมแค่อยากรู้ว่าเค้าพูดจริงไหมอย่างตอนช่วงหลังก็มีในเฟสที่บอกว่าสองสามีแปลเสี้ยม ผมก็เลยถามในนี้แหละเพราะว่าเค้าตามกันเยอะตั้งแต่ช่วงจีบกันแต่เป็นแค่ที่เดียวที่บอกว่าไม่อินแต่โดนด่าน้อย อย่างประเด็นเสียภาษีงี้แม้แต่มดดำยังพลาดเลย คุณนว.จ่ายตังก็ยังไม่รู้เลยว่าเค้าหักนะที่จ่าย ผมว่าคุณและหลายๆน่าจะติดตามใกล้ชิดตั้งแต่แรกกว่าผมเยอะครับ แล้วก็ความรู้สึกคุณผิดนะครับผมไม่ได้เป็นครับ ผมแค่ไม่ปักใจเชื่อครับ เลยต้องถามอยู่แทบตลอดว่าจริงอะป่าว ต่อให้จริงผมก็ไม่ออกตัวอะไรหรอกครับเพราะไม่ได้ผูกพันอะไรตั้งแต่สมัยจีบกันแรกๆเหมือนคนที่เค้าเคืองๆกันเพราะตามมาแต่แรกไรงี้ครับ  

นั่นสิ เห็นมีข่าวแปลผิดอะไรสักอย่าง แต่ใดๆผมชอบติ่งแนคครับ  

เวลาแปลภาษาต่างกันก็อาจจะคลาดเคลื่อน ที่นี้เวลาตีความด้อมใครก็ตีความเข้าด้อมตัวเองอีกที ขนาดเอาคนเกาหลีแท้มาแปลก็บอกว่าเกินไป เอาคนไทยมาแปลก็บอกว่าซอต์ฟไป
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 5741
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 12:45
มาไทย ยังไงก็มีงาน
คนไทยลืมง่ายจะตาย เผลอๆ กลับไป collaps กับ ชาลีได้อีกมั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 6256
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 13:28
talents1628 พิมพ์ว่า:
Spoil
BananaDance_ พิมพ์ว่า:
ตกลงพูดจริงอะป่าวครับ  

https://www.tiktok.com/@gamindaygofficial.th/video/7422259665628761351 อย่างลิ้งนี้ตอนโพสในดิสคอร์ดไม่มีใครแย้งเลย แต่หลังจากที่กามินออกมาบอกพาพ่อไปทำฟัน ชาวด้อมก็พากันบอกว่าเป็นข้อความเท็จบิดเบือน ทั้งๆที่โพสเอาไว้นานแล้ว สารที่ผมได้รับมาคือเอามาจากตอนแรกที่แปลแล้วไม่มีใครบอกว่าเท็จ และหลายๆอันโดนลบออกไปแล้ว

อยากถามท่านรู้สึกน่าจะเป็นด้อมกามินใช่ไหมครับ ว่าสรุปแล้วเค้าพูดเรื่องจริงไหม หรือหาข้อมูลมาแย้งได้เลยครับ

เพราะผมอยากเห็นข้อมูลของฝั่งยัยโก๊ะเหมือนกันว่าอันไหนจริงอันไหนไม่จริง เพราะเค้าบอกว่าความจริงชนะทุกอย่าง  
ไม่ได้เป็นครับ ผมไม่เคยแม้แต่จะดูสดซักครั้งเลยตั้งแต่จีบกัน ผมแค่อยากรู้ว่าเค้าพูดจริงไหมอย่างตอนช่วงหลังก็มีในเฟสที่บอกว่าสองสามีแปลเสี้ยม ผมก็เลยถามในนี้แหละเพราะว่าเค้าตามกันเยอะตั้งแต่ช่วงจีบกันแต่เป็นแค่ที่เดียวที่บอกว่าไม่อินแต่โดนด่าน้อย อย่างประเด็นเสียภาษีงี้แม้แต่มดดำยังพลาดเลย คุณนว.จ่ายตังก็ยังไม่รู้เลยว่าเค้าหักนะที่จ่าย ผมว่าคุณและหลายๆน่าจะติดตามใกล้ชิดตั้งแต่แรกกว่าผมเยอะครับ แล้วก็ความรู้สึกคุณผิดนะครับผมไม่ได้เป็นครับ ผมแค่ไม่ปักใจเชื่อครับ เลยต้องถามอยู่แทบตลอดว่าจริงอะป่าว ต่อให้จริงผมก็ไม่ออกตัวอะไรหรอกครับเพราะไม่ได้ผูกพันอะไรตั้งแต่สมัยจีบกันแรกๆเหมือนคนที่เค้าเคืองๆกันเพราะตามมาแต่แรกไรงี้ครับ  

นั่นสิ เห็นมีข่าวแปลผิดอะไรสักอย่าง แต่ใดๆผมชอบติ่งแนคครับ  
ผมไม่ได้ติ่งใครเลยพี่ทาเลนท์ แต่แค่อยากรู้ความจริงแบบชัดๆ ไม่ใช่เหมือนตอนเรื่องภาษีงี้ ถ้าที่เค้าฟ้องไปคือคนแปลผิดก็น่าจะได้คำตอบ แต่ผมเชื่อกะอีแค่เป็นข้อความมาแปะจากใครก็ไม่รู้ อย่างน้อยก็ขอแบบคุณปูที่ชัดเจนงี้
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 22330
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 14:15
brrless พิมพ์ว่า:
พี่ชายสอบติด อันดับ1 ลาออกจากราชการมาดูแล

นี่ plot series หรอ  

ดูแลแม่ที่เป็นมะเร็งใช่มั้ย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 14:16
bearberryz พิมพ์ว่า:
ข้อ 5 อยากรู้เลยว่าใครจะทวนกระแสจ้างงานต่อ  

อย่าดูถูกกาบือไทย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 14:20
Winter Not Summer พิมพ์ว่า:
เข้ามาอ่านนึกว่ามาไทยแล้วมีดราม่าไรงี้ สรุปคืออัพเดท ซึ่งคนไม่ได้ตามแบบผมก็จะงงหน่อย ที่มาที่ไปคืออะไร

*ว่างๆมาอัพเดทของชาลีด้วยครับ เรื่องคำพูด digital footprint ไรแบบนี้ ชอบอ่าน  

#แบนชาลี ในทวิตเตอร์เลย ขุดยันราก

วันเดอเฟรม จนลามไปถึงขุยอันละ ต่อไปคนที่ชาลีไลฟ์ด้วยน่าจะโดนหมด
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 14:22
McBoyzWazzap พิมพ์ว่า:
คนไทยลืมง่ายจะตาย เผลอๆ กลับไป collaps กับ ชาลีได้อีกมั้ง  

เห็นมีกระแสบอก ชาลีส่งข้อความไปง้อ แต่กามินไม่ตอบ

อันนี้ไม่ยืนยันข้อเท็จจริงหรือปั่นกันเอง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 2376
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 15:12
กามินพูดไทยเก่งจัง คนไทยแปลออกหมดเลย ไม่ใช่ติ่งนะ แต่แค่อยากรู้ว่า ใครแปล แล้วมันจริงๆใช่ไหม รอฟังพวกคนแปลเก่งๆ ก่อนดีกว่าผม
ที่เอาแปะๆลิ๊งค์กัน แน็คก็ตอบจรเคลียร์ไปหลายเรื่องนิว่ามันไม่ใช่อย่างที่ส่งต่อๆกัน ภาษีอะไรสุดท้ายก็ไม่จริงไม่ใช่หรอ หนีงานก็ไม่จริงป่าว หรือมีแก้ต่างใหม่อีก
แก้ไขล่าสุดโดย tontarn_10 เมื่อ Fri Oct 11, 2024 15:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 15:17
purena พิมพ์ว่า:
McBoyzWazzap พิมพ์ว่า:

เห็นมีกระแสบอก ชาลีส่งข้อความไปง้อ แต่กามินไม่ตอบ

อันนี้ไม่ยืนยันข้อเท็จจริงหรือปั่นกันเอง  
พอจะทราบไหมครับว่าเรื่องที่กามินพูดมันจริงเท็จแค่ไหน ว่าเค้าพูดงั้นจริงๆ หรือว่าไม่ยืนยันข้อเท็จจริงเหมือนกันครับ
0
0
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 15:26
tontarn_10 พิมพ์ว่า:
กามินพูดไทยเก่งจัง คนไทยแปลออกหมดเลย ไม่ใช่ติ่งนะ แต่แค่อยากรู้ว่า ใครแปล แล้วมันจริงๆใช่ไหม รอฟังพวกคนแปลเก่งๆ ก่อนดีกว่าผม
ที่เอาแปะๆลิ๊งค์กัน แน็คก็ตอบจรเคลียร์ไปหลายเรื่องนิว่ามันไม่ใช่อย่างที่ส่งต่อๆกัน ภาษีอะไรสุดท้ายก็ไม่จริงไม่ใช่หรอ หนีงานก็ไม่จริงป่าว หรือมีแก้ต่างใหม่อีก  
ก็ดูคุณมดเขียวซิครับพูดกลางรายการว่ากลับไปทีนี่ใครจะจ่ายละ ตกลงใครจ่ายเงียบกริ๊บพอผจก.ออกมาบอก คุณหลังโบสถ์อีกคนจ้างเค้าเองแท้ๆยังไม่รู้เลยว่าหักณ.ที่จ่าย เงียบทั้งคู่เพราะอะไรละครับ กลัวตัวเองเสียหน้าว่าสิ่งที่ตัวเองรู้หรือเชื่อมามันผิดจะเลี้ยวกลับก็ไม่ได้เดี๋ยวคนเค้าหาว่าโง่
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 2376
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 15:28
ก็ดูคุณมดเขียวซิครับพูดกลางรายการว่ากลับไปทีนี่ใครจะจ่ายละ ตกลงใครจ่ายเงียบกริ๊บพอผจก.ออกมาบอก คุณหลังโบสถ์อีกคนจ้างเค้าเองแท้ๆยังไม่รู้เลยว่าหักณ.ที่จ่าย เงียบทั้งคู่เพราะอะไรละครับ กลัวตัวเองเสียหน้าว่าสิ่งที่ตัวเองรู้หรือเชื่อมามันผิดจะเลี้ยวกลับก็ไม่ได้เดี๋ยวคนเค้าหาว่าโง่  

ผมค่อนข้างเชื่อเรื่องที่แน็คชี้แจงด้วยแฟค ครั้งสุดท้ายนะที่อะไร กามินก็ไม่ผิด แต่เชื่อเฉพาะอันที่มันเป็นแฟคนะ ไม่ใช่อันที่แบบแน็คใช้อารมณ์ตัวเองตัดสิน
แก้ไขล่าสุดโดย tontarn_10 เมื่อ Fri Oct 11, 2024 15:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 15:35

ผมค่อนข้างเชื่อเรื่องที่แน็คชี้แจงด้วยแฟค ครั้งสุดท้ายนะที่อะไร กามินก็ไม่ผิด แต่เชื่อเฉพาะอันที่มันเป็นแฟคนะ ไม่ใช่อันที่แบบแน็คใช้อารมณ์ตัวเองตัดสิน  
จริงๆแน็คไม่ได้พูดด้วยซ้ำครับว่ากามินไม่จ่ายภาษี แต่มีควายไปเชื่อเอาเองตามที่ใครไม่รู้แพร่ม สำหรับผมแน็คแทบไม่ผิดอะไรเลยเรื่องนี้แกแพร่มาเรื่อยเปื่อยตามสไตล์แล้วมีไอโง่เอาไปตีความแบบโง่ๆ จนมีคนเชื่อ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 56825
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 16:13
เท่าที่เห็นตอนนี้คือน่าจะไปได้ดีอยู่นะ คนไมไ่ด้อันฟอลหรือเลิกติดตามเยอะขนาดนั้น ก็คือยัง live ได้สบายๆ คนดูสูงสุดก็หลักหมื่น อันดับก็อันดับ 1 อยู่

แต่หลายๆเรื่องก็ไม่เครียแบบที่ท่านว่าจริงๆ แล้วหลายๆเรื่องมันก็แปลกๆ อยากให้ทางนู้นเครียอยู่นะ ถ้าเงียบๆกันแบบนี้ความจริงมันจะชนะทุกสิ่งได้ยังไง

แต่ก็คิดว่าคงไม่รู้อะไรแล้ว แยกย้ายกันหมดแล้ว เหลือแค่แฟนๆใส่กันเอง ส่วนเจ้าตัวทั้ง 2 ฝั่งก็แยกๆ คงไม่พูดอะไรกันอีกแล้ว สรุปก็ไม่รู้ความจริงกันไป
0
0
นักเตะอบต.
Status: แฟนผีดีๆมีอยู่จริงเหมือนแผงลอตเตอรี่ที่ขาย 80
เข้าร่วม: 20 Nov 2008
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2024 16:16
กาบือพร้อมรูด
0
0
D N A แค่ตัวอักษร 3 ตัวก็ทำให้พวกอีแอบดิ้นได้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel