BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22150
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:19
[RE: Step การตกเป็นเหยือของ the icon]
ข้อสุดท้ายมันบีบได้กับพวกที่ไม่มีจรรยาบรรณเท่านั้นครับ

คนดีๆ ยกตัวอย่างภรรยาผมซื้อของมาทดลองกิน ทดลองใช้เอง

ผลคือ คุณภาพมันไม่ตรงกับที่โฆษณาอย่างแรง ก็หยุดใช้ แจกคนที่ยอมรับได้เอาไปใช้ ไปกินต่อ

และตัดสายแม่ขายที่พยายามชักชวนให้ทำต่อ ขายไม่ได้ก็ให้ชวนคนมาต่อสาย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 1088
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:22
[RE: Step การตกเป็นเหยือของ the icon]
ต่างจากบริษัทชื่อดัง อว ตรงไหน เคยไปอบรม แม่งก็เอาเด็กอายุน้อยๆมาโชว์ว่าอายุเท่านี้ได้ค่าตอบแทนหลักแสน แม่งพวกนี้เน้นหาเครือข่าย พวกหัวหน้าทีมสบายหางๆตาย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2020
ตอบ: 2047
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:35
ธุรกิจที่ดีจริงเค้าจะโฆษณาความเจ๋งของผลิตภัณฑ์
ธุรกิจMLM โชว์ความร่ำรวย เพ้อฝัน เป็นหลัก สินค้าพูดไม่เกิน20%
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28430
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:54
เหยื่อล้วนมาจากความโลภทั้งนั้น มันก็เหมือนการพนันอื่นๆที่คิดว่าลงทุนน้อยเพื่อได้กำไรเยอะเวอร์วัง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2009
ตอบ: 2426
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:55
MLM [เครือข่าย] กับ แชร์ลูกโซ่มันคนละอย่างกันนะครับ หลายคนยังไม่เข้าใจ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3587
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:57
Step การตกเป็นเหยือของ the icon
ผมโคตรเกลียดไอ้พวกนี้ตรงทีแม่งเล่นกับความรู้สึกคน

คนเครียดเรื่องเงินทอง จากปัญหา ศก. ย่ำแย่ เครียดเช้าเครียดเย็น ต้องหาเงินชำระหนี้

ึคนแบบนี้พอมาอ่านเจออะไรพวกนี้ ก็จะหงเชื่อง่ายมาก ยิ่งมีดาราด้วยนะ ยิ่งง่ายเลย

พอๆกันกับพวกยาครอบจักรวาล คนวัยทองเข้าวัยแก่ ปวดเมื่อย หรือมีอาการอะไรที่รู้สึกไม่สบายใจมานานๆ กลัวการไปหาหมอ เปิดทีวีมาเจอ ดารา มาขายยาพวกนี้ เสร็จเลย ติดเบ็ดทันที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2005
ตอบ: 1709
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 12:28
ขอให้ได้รับผลกรรมเอาละกัน
งานในวงการ ก็อย่าไปอุดหนุนมัน
ให้มันหมดอนาคตไป ในวงการ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4776
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 12:43
darklike พิมพ์ว่า:
Back2Life พิมพ์ว่า:
ธุรกิจเครือข่ายหากินง่ายในประเทศยากจน พวกยุโรป อเมริกา มีมั๊ยน๊อแบบนี้  

มีสิครับ Herbalife , Amway , Agel , Unicity คิดว่าของประเทศอะไรครับ  

ไม่ใช่ๆครับ ที่ว่ามามันของจริง แต่ในไทยที่โดนหลอกๆกันมันอารมณ์แชร์ลูกโซ่ครับ พอเรื่องเริ่มแดง เจ้าของหนีไป ตปท ไรงี้ ผมว่าประเทศเจริญๆเค้าคงไม่น่าโดนขายฝันง่ายๆแบบบ้านเรา
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 6224
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 12:48
ธุรกิจเครือข่ายหากินง่ายในประเทศยากจน พวกยุโรป อเมริกา มีมั๊ยน๊อแบบนี้  

มีสิครับ Herbalife , Amway , Agel , Unicity คิดว่าของประเทศอะไรครับ  

ไม่ใช่ๆครับ ที่ว่ามามันของจริง แต่ในไทยที่โดนหลอกๆกันมันอารมณ์แชร์ลูกโซ่ครับ พอเรื่องเริ่มแดง เจ้าของหนีไป ตปท ไรงี้ ผมว่าประเทศเจริญๆเค้าคงไม่น่าโดนขายฝันง่ายๆแบบบ้านเรา  
น่าจะหมายถึงไอรายล่าสุดเนี่ย ไม่ได้หลอกแบบปลอมๆแต่มีสินค้าและทุกอย่างครบ สมมุติไอข้างบนนั่นชายไม่ได้ก็เข้าข่ายเหมือนกันไหมครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3614
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 12:52

ท่านลองอ่านใน Reddit ดูครับ ต่างประเทศก็มีเช่นกันครับ สเตปคล้ายๆเรานี่แหละแต่มีปรับไปตามยุคสมัย เดี๋ยวนี้เป็นรับจ้างธุรกิจเครือข่าย AI ด้วยซ้ำหลอกข้ามประเทศเลย จริงๆเขาเป็นต้นฉบับเลยครับ ไอคนต้นคิดที่ทำแบบนี้ในไทยก็เอารูปแบบของเมกามาใช้นั่นแหละครับ แต่เมกากฎหมายแรงอุดช่องไว เลยดูไม่รุนแรงเท่าไทย

จริงๆ Agel / Unicty ไม่ได้ต่างอะไรกับ Icon เลยครับ

ทฤษฎี MLM พวก Step / Binary พีรามิดอะไรพวกนี้ ไทยไม่ได้คิดเองครับ เอามาจากเขานั่นแหละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย darklike เมื่อ Thu Oct 10, 2024 12:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3614
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 12:54
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:

น่าจะหมายถึงไอรายล่าสุดเนี่ย ไม่ได้หลอกแบบปลอมๆแต่มีสินค้าและทุกอย่างครบ สมมุติไอข้างบนนั่นชายไม่ได้ก็เข้าข่ายเหมือนกันไหมครับ  

ถ้า Icon โดน Unicity / Agel / Herbalife ก็ต้องโดนครับ เพราะวิธีการเดียวกันเลย มีสินค้าเหมือนกัน รูปแบบการจ่าย Binary เหมือนกัน มีสินค้าก็จริงแต่เน้นจายสินค้าที่ตัวแทน เน้นให้หา Downline เพราะมันเป็น Binary ไม่ใช่ Step แบบ Amway/Giffarine/ประกัน ถ้าเคยทำ MLM จะรู้เลยว่า Copy paste เลย โมเดลก็อันเดียวกันแค่เปลี่ยนเป็นดาราเฉยๆ จาเดิมเป็นแค่คนในวงการ MLM
แก้ไขล่าสุดโดย darklike เมื่อ Thu Oct 10, 2024 13:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 12:58
เอาดาราที่เป็นคนรุ้จักเยอะมาเป็นตัวสร้างกระแส มีครบทุกวัย
หลงเข้าไปฟัง ร้อยทั้งรอยโดนตกหมด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2021
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 13:38
คนไทยแม่ง ไม่เคยเรียนรู้อะไรเลย
แก้ไขล่าสุดโดย จารสิน เมื่อ Thu Oct 10, 2024 13:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel