BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hello
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 14836
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:34
[RE: ผสห. เค้าฟ้องกฎหมาย the icon ด้านไหนครับ]
ส่วนตัวผมว่ายากเลยนะ ฝั่งนั้นเค้าน่าจะมีนักกฏหมายเก่งๆเช่นกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1287
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:40
[RE]ผสห. เค้าฟ้องกฎหมาย the icon ด้านไหนครับ
คดีไม่น่าจะรุนแรง แต่คนที่มีโอกาสโดนหลอกแบบนี้น่าจะลดลงหลังเป็นข่าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15770
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:43
[RE: ผสห. เค้าฟ้องกฎหมาย the icon ด้านไหนครับ]
ผมนึกไม่ออกแห่ะว่าจะฟ้องในเรื่องไหน ผมดูมานาน ก็เห็นเหมือนๆกับบริษัท MLM อื่นๆ

เพราะสุดท้ายการ stock สินค้ามันเกิดจากความต้องการของคนสั่งอะ บริษัทไมไ่ด้บังคับให้คุณซื้อ

ธุรกิจแบบนี้มันก็เป็นแบบนี้มาตลอด ตัวบริษัทลอยตัวแทบจะทุกเคส เ

มีแต่พวกตัวแทนกันเองที่ไปใช้วิธีบีบบังคับด้วยวิธีการกึ่งๆลูกโซ่กับพวกลูกข่ายแล้วอาจจะโดนฟ้อง
แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Thu Oct 10, 2024 09:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2009
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:44
ใครที่จะพาเข้าไปหาแชร์ลูกโซ่ ต้องเข้าให้ดีก่อนว่ามันคนละอย่างกันนะ MLM ไม่ใช่ แชร์ลูกโซ่
1
0
" ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ เป็นคนดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายรูปได้ "
นักเตะตำบล
Status: Kang Kitty!!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Feb 2023
ตอบ: 3338
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:45
Rinsama พิมพ์ว่า:
ก็ต้องฟ้อง ฉ้อโกงหลอกให้ลงทุน

"ยาก"แต่ไม่ใช่ทำไม่ได้
ต้องไปดูว่าเงินที่เจ้ากระเป๋า มันเงินคนมาลงทุนเป็นหลักรึป่าว

ถ้าโมเดล หรแสการเงินมันเป็นเงินลงทุนเป็นหลัก(คนที่ตกลงเป็นpartner) มากกว่าเงินที่ขายของจริงๆ
มันก็เข้าข่าย

เคสนี้ใหญ่ขนาดนี้ ไม่รู้ว่าบัญชี นักกฎหมายพร้อมมั้ย ถ้าพร้อมเตรียมตัวอยู่แล้วน่าจะเอาผิดยากขึ้นไปอีก  

พวกนี้มันลงเป็นรายได้จากการขายอยู่แล้ว แต่ในทีนี้คือลูกค้าก็คือพวกที่ไปสมัครเป็นตัวแทนไง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:45
ถ้าเป็นปกติน่าจะยาก เพราะฝั่งบริษัทน่าจะมีทนายและหาช่องเลี่ยงการฟ้องได้แน่ๆ
ผู้เสียหายจะไปฟ้องยังไงก็สู้ทนายฝั่งนั้นไม่ได้
แต่ที่น่าลุ้นคือตอนนี้เป็นกระแสแล้วและพี่หน่วงมาเล่นแบบนี้
ผมว่าน่าจะมีทนายเก่งๆอาสามาเกาะกระแสแล้วหาช่องเล่นบริษัทได้แน่ๆ
แต่จะโดนมากรึน้อยก็ต้องรอดูกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Too_Ra_l3eer เมื่อ Thu Oct 10, 2024 10:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22150
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:47
โหนกระแสวันนี้ก็คงทราบว่าจะฟ้องประเด็นไหนบ้าง ถ้าฟ้องไม่ได้คุณหนุ่มจะมาทำเรื่องนี้ทำไมล่ะครับ
0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 7291
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:47
ถ้าจะเล่นอาญา พิสูจน์ได้ไหม มีหลักฐานอะไรไหม ว่าใส้ในมันเป็นแชร์ลูกโซ่

หรือ มีองค์ะประกอบความผิดฐาน ฉ้อโกง ซึ่งดูๆแล้วเบื้องต้น อาจจะยาก
0
0
Change is good, you never know exactly what to expect,
but if you go with the right attitude into that, then everything will be fine.
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 6484
สิ่งที่ทำได้คือเตือนคนอย่าเข้าไปยุ่งกับ MLM
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 4 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2022
ตอบ: 1873
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:48
10.10 พิมพ์ว่า:
ไม่รุ้กฎหมายเหมือนกัน กฎหมายหลอกขายฝันมีมั้ย ค้ากำไรเกินควรได้มั้ย

ถ้าฉ้อโกงคือสั่งของแล้วไม่ส่งของให้ มันอารมณ์แบบกิฟเฟรีนมั้ยอะแต่เจ้านี้เขาติดตลาดแล้วเลยขายได้

แต่พี่หนุ่มกล้าออกมาเล่นเรื่องนี้คงปรึกษาทนายแล้ว ไม่งั้นจะเจ็บเอง

ไอ้ธุรกิจทำนองนี้มันก็มีมาเรื่อยๆไม่จบเพราะยังมีคนอีกมากที่โลภอยากได้อยากมีตามที่เขาสร้างภาพ ถ้าตั้งสติไตร่ตรองให้ดีคงไม่โดนหลอก  

ยากครับ

สินค้าที่ขาย พสกเครื่องสำอางค์ อาหารเสริม มันไม่ใช่สินค้าควบคุมราคา

การซื้อขาย กำหนดราคา อยู่ที่ความพึงพอใจของผู้ซื้อขาย
1
0
HELLO WORLD

นักบอลถ้วย ข.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 6224
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:48
นี่ก็อีกเกือบจะเป็นลัทธิบูชาตัวบุคคลเหมือนกันคือแค่เพราะเป็นคนๆนึงเล่นเรื่องนี้ก็ปักใจไปแล้วว่าถ้าไม่ผิดเค้าไม่กล้าเล่น ซึ่งมันไม่ควรคิดแบบนั้นครับ เราควรพิจารณาตามหลักฐานเดี๋ยวก็รู้อยู่ดีครับตอนเจาะลึกๆ ไปบอกคนอีกฝ่ายนึงโลภเชื่อแค่เพราะดารามาชี้นำ ทำไมคุ้นๆจังครับว่าสิ่งที่คุณกำลังเชื่ออยู่แค่เพราะคนๆนึงกำลังจะเล่นประเด็นนี้ ผมไม่ได้ออกตัวอะไรเลยนะผมไม่รู้จักด้วยซ้ำแต่ขอแช่งไว้ถ้ามันโกงก็ขอให้ฉิบหายได้รับโทษตามกฎหมายแค่นั้นแหละครับ

ผมเห็นคนใน ss ก็มีเหมือนกันก็เสียใจด้วยหวังว่าจะได้รับความเป็นธรรม
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1320
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:50
[RE]ผสห. เค้าฟ้องกฎหมาย the icon ด้านไหนครับ
ต้องแยกก่อนระหว่างโฆษณาเกินจริงกับฉ้อโกง เท่าที่อ่านจากมู้ในนี้ผมไม่ได้ตามข่าวละเอียดว่าเค้าหลอกกันยังไงนะ แต่ฉ้อโกงมันคือการหลอกลวงผสห.ด้วยข้อความเท็จ ซึ่งมันจะเท็จได้ข้อความนั้นมันต้องเป็นเรื่องในปัจจุบันหรืออดีต ถ้าบอกแค่ว่าซื้อสินค้าเราไปขายได้แน่นอนภายใน3เดือนแบบนี้มันน่าจะเป็นแค่คำรับรองรึป่าวเพราะอีก3เดือนคุณอาจจะขายได้หรือไม่ได้ก้อได้ ณ วันที่คุณรับรองไปมันไม่ได้เป็นเท็จนิแบบนี้อาจจะรอดฉ้อโกง แต่ถ้าคุณไปบอกเค้าด้วยว่าวันนี้เราขายได้เป็นล้านๆขวดแล้วถ้าซื้อไปอีก3เดือนขายได้แน่นอน แต่ความจริงคุณไม่ได้ขายได้ล้านๆขวด(โฆษณาเกินจริง)แบบเนี่ยไอตรงนี้แหระที่เข้าข่ายความเท็จฉ้อโกง ทนายน่าจะซัดกันนัวแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7937
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:50
WaterWan พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:
ก็ต้องฟ้อง ฉ้อโกงหลอกให้ลงทุน

"ยาก"แต่ไม่ใช่ทำไม่ได้
ต้องไปดูว่าเงินที่เจ้ากระเป๋า มันเงินคนมาลงทุนเป็นหลักรึป่าว

ถ้าโมเดล หรแสการเงินมันเป็นเงินลงทุนเป็นหลัก(คนที่ตกลงเป็นpartner) มากกว่าเงินที่ขายของจริงๆ
มันก็เข้าข่าย

เคสนี้ใหญ่ขนาดนี้ ไม่รู้ว่าบัญชี นักกฎหมายพร้อมมั้ย ถ้าพร้อมเตรียมตัวอยู่แล้วน่าจะเอาผิดยากขึ้นไปอีก  

พวกนี้มันลงเป็นรายได้จากการขายอยู่แล้ว แต่ในทีนี้คือลูกค้าก็คือพวกที่ไปสมัครเป็นตัวแทนไง  

ก็จะเล่นก็ต้องเล่นตรงนั้นแหละครับ
ว่าสมัครเป็นตัวแทนเสีนเงินเป็นแสน เป็นล้าน (บอกว่าเป็นการลงทุนเดียวจะมีการขายสินค้าต่อ ไม่ใช่ซื้อไปใช้ จำนวนเงินที่จ่ายมันบอกอยู่แล้วว่าไม่ได้เอาไปใช่เอง)
ถ้าไอ้ยอดขาย 3-4พันล้าน
มีแต่ยอดจากตัวแทนเกินครึ่ง อันนี้ผมว่า เอาผิดได้อยู่นะ

แต่ก็ต้องดูรายละเอียดอื่นๆ ผมไม่ได้เชี่ยวชาญหรือมีประสบการณ์ อันนี้ก็ฟังคนที่เขามีประสบการณ์ฟ้องร้องเล่ามา(สเกลเล็กกว่าเยอะ)
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3988
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:51
ถ้ามีการสัญญารายได้ ผมว่าฟ้องได้นะ

คุณซื้อ 10000 ได้ชัวๆแน่นอน 2000 อะไรแบบนี้

แต่ก็ฟ้องได้ไม่ทั้งหมดที่เป็นข่าวกันหรอก

เพราะที่ผ่านมา พวกแนวนี้ มาหลอกขาย จะมาแพทเทิร์นนี้ทุกคน

ละพอถาม ถ้าไม่ได้ตามยอดนี้ ทาง บ รับผิดชอบยังไง จะเบี่ยงไม่ตอบ

สุดท้าย จะจบที่ ทุกคนต้องทำตามยอดตัวเอง

ละไอที่สัญญา มันหายไปไหนละเนี่ย
แก้ไขล่าสุดโดย PrettyBoy เมื่อ Thu Oct 10, 2024 09:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
We've seen it all We've won the lot

We're Man United and We never gonna stop
เข้าบอลแบบถึงลูกถึงเมีย
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 12106
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 09:55
เเล้วถ้าฟ้องสำเร็จนะ ไปๆมาๆ กลายเป็นธุรกิจ MLM หาดาวไลน์ เตรียมซวยกันหมด
.
เผลอๆ ลามไปถึง ธุรกิจที่ต้องหาตัวแทนจำหน่าย เจ๊งด้วยนะ แบบคนรับของไปเเล้วขายไม่ได้
เเมร่งฟ้องเจ้าของหมด
.
ใช่หรอแบบนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel