BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 17476
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 07:25
[RE: The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......]
ดูแล้ว เอาผิดยากแฮะ ในมุมคนไม่รู้กฏหมายแบบผม

- มีการ ซื้อของและขายของจริง สินค้าที่ได้มูลค่าก็ตามที่ตกลง
- ไม่ได้บังคับหลอกลวง ข่มขู่ให้ซื้อ ลูกทีมตั้งใจไปซื้อ เพื่อไปขายต่อเอากำไรตามโมเดลธุรกิจ
- ธุรกิจ MLM ทั่วไปก็ไม่เห็นโดนอะไร แบบamway unicity งี้

แต่โคตรเห็นใจคนที่ลงทุนไปเพราะถูกขายฝันเลย ให้bossมาพรีเซน ขายได้กี่ล้านชิ้น แต่ละสินค้า แต่คนทั่วๆไป ไม่มีใครกิน
แล้วล้านชิ้นนั้น ไปอยู่ไหนได้ นอกจากstockของลูกข่าย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11609
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 07:37
[RE: The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......]
พูดถึงขายตรงนี่ทำผมหักหน้าเพื่อนมาหลายคนละ

ทำมาเป็นเห้ยเป็นไงไม่เจอกันนาน กินข้าวกัน นึกละปรี๊ด
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4016
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 07:51
BLVCK พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวคิดว่าเอาผิดยากมากๆครับ เพราะมันคือการซื้อของมาขายแล้วขายไม่ได้ เหมือนการทำธุรกิจทั่วไป

มันเป็นความวิบัติของวงการขายตรงในไทยครับ โดยหลอกขายฝัน โชว์ไลฟ์สไตล์หรูหรา บอกว่าขายแปบเดียวได้จับเงินล้าน มีรถหรูขับ ตอนนี้ไม่ต้องขายเองแล้ว ให้ดาวน์ไลน์ขาย มี Passive Income ใช้ชีวิตชิวๆ บลาๆๆ

ลองสังเกตดูคนที่ทำขายตรง เวลาเค้ามาหาคุณ เค้าไม่อยากเสนอขายสินค้าให้คุณหรอก เค้ามาชวนเป็นดาวน์ไลน์ทั้งนั้น ทั้งที่หลายๆคนแทบไม่เคยใช้สินค้าเองเลยด้วยซ้ำ ซึ่งคนกลุ่มนี้แหละคือลูกค้าที่แท้จริงของบริษัท

ผมมองว่าการขายตรงไม่ได้ผิดอะไร แต่สิ่งที่ผมไม่ชอบคือการปลูกฝัง mindset แบบนี้ให้คนไทย

ผมไม่ได้คลั่งชาติอะไรนะ แต่เวลาเห็นคนพูดเรื่องด้านลบอะไรแล้วเจาะจงว่าในไทยหรือคนไทยเนี่ย

หลายๆครั้งมันทำให้เราไม่เข้าใจสาเหตุจริงๆของปัญหา ทำให้คิดหาวิธีป้องกันได้ไม่ถูกจุด

อย่างเรื่องนี้ ถ้าเสิร์ทยูทูปว่า mlm scams ก็จะเจอคลิปต่างชาติภาษาอังกฤษวิวเยอะๆมากมาย

เล่าถึงการขายฝัน โชว์ไลฟ์สไตล์หรูหรา ไม่ต่างจากที่เป็นในประเทศเรา สิ่งนี้เกิดขึ้นทั่วโลก
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 69719
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 07:54
โห แม้มโจรของจริง ละดาราแต่ละตัว
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13775
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:12
ถ้าจะโดน แอมเวย์ไม่เปิดมาถึงทุกวันนี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5400
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:12
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
Aliens Exist พิมพ์ว่า:
มันประหลาดโดยตรรกะของผม

สมมติเพื่อนผมมาชวนทำ ให้เข้าวงการนี้
เอ๊าาา นายต้องจ้างเราขายดิ
อยู่ๆให้เราควักเนื้อลงทุนเอง ตุนของไปก่อนเลยหลักหมื่นบาท

โอเค ถ้าผมขายของตลาดนัด ผมลงทุนเองอยู่แล้ว
เพราะผมรู้ว่าฐานลูกค้าคือประชาชนคนแถวนั้น

แต่นี่มันยังไง โมเดลแบบใดกัน
ให้เอาของมาตุน โดยที่ยังไม่รู้ว่าจะขายยังไงเลย
แล้วเอะอะจะให้ไปเข้าคอร์สอบรม ไปฟรี ลองไปดูก่อน

เหอะ! ไปก่อนบ้าอะไร
เสียเวลาทำงานกรูนิ เมิงต้องจ้างกรูไปด้วยซ้ำ

ผมเถียงกับเพื่อน เถียงรุ่นพี่ไปหลายคน
ก็บอกผมไม่ทำโว้ย แค่นี้ก็ไม่มีเวลาจะนอนแล้ว
ยังจะให้กรูมาทำอะไรเลอะเทอะนี่อีก จะบ้าไง๊  

ไม่ใช่พนักงาน แต่เป็นเจ้าของร่วมจั๊บ ก็ต้องควักเองสิปั๊ดโถ่

ฟังแล้วจะอ้วก จริงๆ คำพูดคำจาสูตรเดียวกันหมด พวกนี้  

อยากให้ดาราพวกนี้รับโทษบ้าง ไม่ใช่อ้างว่าเขาจ้างๆอย่างเดียว

ดูคำพูดดิ ผมฟังยังไงก็รู้ตั้งแต่แรกว่าขายคอส พวกดาราตอนอ่านสคริปไม่เอ๊ะใจหรอ?

ตอนที่พวกบอสๆมาออกโหนกระแส 2-3 ปีก่อนช่วง 3 นาทีนั้น ผมฟังทีเดียวยังรู้เลยว่าขายคอส ยังแอบงงในตอนนั้นว่าพี่หน่วงเอามาขายได้ไง หรือว่าสนับสนุน
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 11577
ที่บ้าน 5 เเสนครับ ข้าราชการหน้าใหญ่ ปล่อยจอยกันเเล้ว นั่งใช้หนี้จนถึงทุกวันนี้ เเถมได้ข่าวว่ากำลังจะเข้าร่วมเเชร์ลูกโซ่เจ้าใหม่อีก
0
0
- DCU -

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4633
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:23
Spoil
Greenwoods24 พิมพ์ว่า:
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:

ผมไปดูกระทู้เก่าๆ ตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว ใน SS ก็มีคนโดนจริงๆด้วยแฮะ

แม่ท่านนี้โดนไป 2 แสน http://www.soccersuck.com/boards/topic/2221106

Spoil

ท็อปเม้นมู้นี้อีก http://www.soccersuck.com/boards/topic/2208765

Spoil

ส่วนตัวไม่ได้ติดตามโหนกระแสมานานมากๆละ แต่เรื่องนี้ขอปักเลย

กฏหมายไม่รู้เอาผิดได้มั้ยต้องรอดู อย่างน้อยถ้าหลอกลวงจริงขอให้พวกห่านนี่ไม่มีที่ยืนในวงการบันเทิงอ่ะ

อวยยศเป็นบอส บ้าบออะไรไม่รู้ อย่างเบียว  

ขอบคุณมากครับที่เอามาแชร์ ท๊อปเม้นเป็นของผมเองครับ สรุปแม่ผมโดนไปเป็นล้านถึงกับต้องขายที่เอามาใช้หนี้
ตอนนั้นเครียดหนักกันทั้งบ้าน เดี๋ยวตามดูว่าจะเป็นไง

เป็นกำลังใจให้เลยครับ จากสองหมื่น วิ่งไปเป็นล้านแปลว่าแม่ท่านดื้ออยู้นะ คัทตอนแรกก็จบละ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:26
เหมือน Herbalife เมื่อ 10 กว่าปีก่อนนั่นแหละ

ผลิตภัณฑ์มันแพง และคนไม่ได้ต้องการ

ทำให้จริงๆแล้วมันขายสินค้าไม่ได้

สิ่งที่ขายจริงๆ คือขายความเป็นสมาชิก

ถามว่ามันทำเงินได้จริงมั้ย ตอบเลยว่าจริง

แต่คุณต้องใจถึง ที่จะไปหลอกคนอื่นมาสมัครต่อ

คือผมฝากไว้ให้ทุกคนคิดเลย

จะเข้าไปเป็นดีลเลอร์อะไรก็ตาม

ให้ดูก่อนว่าผลิตภัณฑ์มันขายได้มั้ย

ถ้ามันเป็นสินค้าดัง คนใช้ทั่วประเทศก็โอเค ทำได้

แต่ก็ฝากให้คิดอีกนั่นแหละ

ว่าถ้าสินค้าขายดีมาก

เจ้าของเค้าไม่จำเป็นต้องหาเครือข่ายสมาชิกหรอก

เพราะเค้าจะต้องไปแบ่งเงินให้คนอื่นทำไม

ในเมื่อมันขายดี เค้าขายคนเดียวรับเต็มๆดีกว่า
3
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:30
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3011
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:44
โครตเกลียดครับ ต้องเอาให้สุด
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4770
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:50
The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......
ตะหงิดๆตั้งแต่ตอนออกตีสิบละ ว่าทำไมมันพูดธุรกิจตัวเองให้ชัดเจนไม่ได้ มีแต่บอกทำออนไลน์ๆ เล่าดราม่าชีวิตสมัยเด็กกะอวดรวยปัจจุบัน ไม่เหมือนพวกเศรษฐีสายสู้ชีวิตคนอื่นที่เค้าเล่าเป็นฉากๆได้หมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Zumbey เมื่อ Thu Oct 10, 2024 08:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22150
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:53
ภรรยาผมโดนไป 2 หมื่น สั่งของมาทดลองใช้เอง คุณภาพไม่ตรงปก เลยให้ฟรีคนรอบตัวไป

ดีที่ไม่ถลำลึกครับ
0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 8405
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:54
ช่องโหว่กฎหมายเต็มไปหมด ก่อนทำคงคิดเเล้วเเละตั้งใจมาหลอกเลย คนโลภอยากได้อะไรมาง่ายๆมันเยอะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2021
ตอบ: 170
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 08:55
แม่ผมเองครับ ยอดจริงๆ 250,000 ทุกวันนี้ขายทิ้งแบบขาดทุน ถ้าจำไม่ผิดกล่องละ 550 มั้ง ผมขายที่ lazada 120 กว่าบาท
เคยไปงานมีตติ้งกับแก เพราะว่าแกอยากให้ไปฟังเพราะแกฟังไม่รู้เรื่องเพราะมันเกี่ยวกับยิง ad ในเฟส marketing ต่างๆ ไปตั้งแต่เช้าเริ่ม 8 โมงถึงเที่ยงมั้ง นั่งฟังเขาเล่าเรื่องชีวิตตัวเอง 3 ชมกว่า เดียวคนนั้นขึ้นมาเล่าบ้าง เดียวคนนี้ขึ้นมาเล่าบ้าง
เหลือ 1 ชม สอนวิธียิง ad ในเฟส ฟิวเหมือนสอนยายเล่นมือถืิอ 5555
ในงานมีแต่ลุงๆป้าๆวัยเกษียณมาฟัง ไม่มีวัยรุ่นสักคน
ตอนนี้แม่ผมเลิกกับ icon ละ แต่มาขายตรงที่ topup2rich แทน ขายซิมมือถือ ขายรถไฟฟ้าที่วิ่งได้ตลอดโดยไม่ต้องชาจไฟ ขายอุปกรณ์ลดค่าไฟ

2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel