BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมชุดใหญ่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 19310
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 05:12
The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......

ผมไปดูกระทู้เก่าๆ ตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว ใน SS ก็มีคนโดนจริงๆด้วยแฮะ

แม่ท่านนี้โดนไป 2 แสน http://www.soccersuck.com/boards/topic/2221106

Spoil

ท็อปเม้นมู้นี้อีก http://www.soccersuck.com/boards/topic/2208765

Spoil

ส่วนตัวไม่ได้ติดตามโหนกระแสมานานมากๆละ แต่เรื่องนี้ขอปักเลย

กฏหมายไม่รู้เอาผิดได้มั้ยต้องรอดู อย่างน้อยถ้าหลอกลวงจริงขอให้พวกห่านนี่ไม่มีที่ยืนในวงการบันเทิงอ่ะ

อวยยศเป็นบอส บ้าบออะไรไม่รู้ อย่างเบียว
แก้ไขล่าสุดโดย ThisIsMelo เมื่อ Thu Oct 10, 2024 05:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2021
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:58
Top Comment [RE: The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......]
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:

ผมไปดูกระทู้เก่าๆ ตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว ใน SS ก็มีคนโดนจริงๆด้วยแฮะ

แม่ท่านนี้โดนไป 2 แสน http://www.soccersuck.com/boards/topic/2221106

Spoil

ท็อปเม้นมู้นี้อีก http://www.soccersuck.com/boards/topic/2208765

Spoil

ส่วนตัวไม่ได้ติดตามโหนกระแสมานานมากๆละ แต่เรื่องนี้ขอปักเลย

กฏหมายไม่รู้เอาผิดได้มั้ยต้องรอดู อย่างน้อยถ้าหลอกลวงจริงขอให้พวกห่านนี่ไม่มีที่ยืนในวงการบันเทิงอ่ะ

อวยยศเป็นบอส บ้าบออะไรไม่รู้ อย่างเบียว  

ขอบคุณมากครับที่เอามาแชร์ ท๊อปเม้นเป็นของผมเองครับ สรุปแม่ผมโดนไปเป็นล้านถึงกับต้องขายที่เอามาใช้หนี้
ตอนนั้นเครียดหนักกันทั้งบ้าน เดี๋ยวตามดูว่าจะเป็นไง

แก้ไขล่าสุดโดย Greenwoods24 เมื่อ Thu Oct 10, 2024 07:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 2478
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 05:32
[RE: The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......]
ไอพวกแชร์ลูกโซ่นี้ถ้าคนเข้าถูกเวลาออกถูกเวลาทำเงินจริงๆนะ

ส่วนที่เป็นข่าวก็คือตอนมันแย่เหมือนForex3Dแต่คนละโมเดลคืออันนี้ได้ของละต้องไปขายด้วย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 05:48
[RE]The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......
จะรอดแบบแอมเวย์มั้ยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41692
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 05:49
The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......
ธุรกิจที่ข้างบนรวยเอาๆ แต่ข้างล่างเหมือนเสียตังไป ไม่ได้อะไรกลับมา พระดังรูปนึงก็อวยเอาๆ เชียร์ให้ไปทำอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 1774
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 05:51
[RE: The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......]
ผมว่าเอาผิดได้ยาก

คนขาย ขายฝัน ยอดขาย รายได้
คนสียหาย อยากได้กำไรเเละมีความโลภ

ผู้เสียหายได้สินค้า เเต่เเค่ขายไม่ออก

เจ้าของ อาจโดนสคบ.จัด โฆษณาเกินจริง
5
0
You'll Never Walk Alone

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 1774
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 05:53
devilgenius พิมพ์ว่า:
จะรอดแบบแอมเวย์มั้ยครับ  

ผมว่ารอดครับ ผู้ดสียหาย ได้สินค้า เเต่ขายไม่ออก
1
0
You'll Never Walk Alone

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2021
ตอบ: 789
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:06
มันประหลาดโดยตรรกะของผม

สมมติเพื่อนผมมาชวนทำ ให้เข้าวงการนี้
เอ๊าาา นายต้องจ้างเราขายดิ
อยู่ๆให้เราควักเนื้อลงทุนเอง ตุนของไปก่อนเลยหลักหมื่นบาท

โอเค ถ้าผมขายของตลาดนัด ผมลงทุนเองอยู่แล้ว
เพราะผมรู้ว่าฐานลูกค้าคือประชาชนคนแถวนั้น

แต่นี่มันยังไง โมเดลแบบใดกัน
ให้เอาของมาตุน โดยที่ยังไม่รู้ว่าจะขายยังไงเลย
แล้วเอะอะจะให้ไปเข้าคอร์สอบรม ไปฟรี ลองไปดูก่อน

เหอะ! ไปก่อนบ้าอะไร
เสียเวลาทำงานกรูนิ เมิงต้องจ้างกรูไปด้วยซ้ำ

ผมเถียงกับเพื่อน เถียงรุ่นพี่ไปหลายคน
ก็บอกผมไม่ทำโว้ย แค่นี้ก็ไม่มีเวลาจะนอนแล้ว
ยังจะให้กรูมาทำอะไรเลอะเทอะนี่อีก จะบ้าไง๊
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมชุดใหญ่
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 19310
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:14
Aliens Exist พิมพ์ว่า:

สมมติเพื่อนผมมาชวนทำ ให้เข้าวงการนี้
อยู่ๆให้เราควักเนื้อลงทุนเอง ตุนของไปก่อนเลยหลักหมื่นบาท

โอเค ถ้าผมขายของตลาดนัด ผมลงทุนเองอยู่แล้ว
เพราะผมรู้ว่าฐานลูกค้าคือประชาชนคนแถวนั้น

ให้เอาของมาตุน โดยที่ยังไม่รู้ว่าจะขายยังไงเลย
แล้วเอะอะจะให้ไปเข้าคอร์สอบรม ไปฟรี ลองไปดูก่อน

เสียเวลาทำงานกรูนิ เมิงต้องจ้างกรูไปด้วยซ้ำ

ผมเถียงกับเพื่อน เถียงรุ่นพี่ไปหลายคน
ก็บอกผมไม่ทำโว้ย แค่นี้ก็ไม่มีเวลาจะนอนแล้ว
ยังจะให้กรูมาทำอะไรเลอะเทอะนี่อีก จะบ้าไง๊  

ไม่ใช่พนักงาน แต่เป็นเจ้าของร่วมจั๊บ ก็ต้องควักเองสิปั๊ดโถ่

ฟังแล้วจะอ้วก จริงๆ คำพูดคำจาสูตรเดียวกันหมด พวกนี้
3
0

Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2021
ตอบ: 789
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:34
Spoil
Aliens Exist พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่พนักงาน แต่เป็นเจ้าของร่วมจั๊บ ก็ต้องควักเองสิปั๊ดโถ่

ฟังแล้วจะอ้วก จริงๆ คำพูดคำจาสูตรเดียวกันหมด พวกนี้  

นี่ขนาดผม ไม่เคยรู้จักไอ่จงไอ้จ้อน อะไรนี่มาก่อนเลยนะ
ข่าวก่อนหน้านี้วันสองวัน ผมก็ไม่ได้ตาม ขี้เกียจตาม
พอดีวันนี้ว่าง แต่ดันหงุดหงิด
มาเจอกระทู้นี้อยากหาที่ระบายความหงุดหงิดพอดี 55555

พอเปิดคลิปนี้ดูแม่งเหมือนที่เดาไว้เป๊ะ
คอมเม้นท์ในยูทูบก็มีคนพูดเหมือนที่ผมคิด คนพวกนี้หัวหมอ

เออว่ะ พวกแม่งคิดว่าพวกเมิงฉลาดได้คนเดียวไง๊ เห็นกรูโง่ขนาดนั้นเลยมั้ง
ชวนไปทำอะไรเงอะๆงะๆ อย่างกับเด็กเล่นขายของ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 12293
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:34
ทำไมถึงกล้าสต็อกของแยะทั้งๆที่ยังไม่รู้เลยว่าจะขายได้ไหม?
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19277
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:35
[RE]The iCON Group แม่ผมโดนไป 2 แสน......
ทำกำไรจากการขายของให้ลูกทีมสินะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 17303
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:47
แมคนาโนของเมฆมังกรบินก็แบบนี้
เปิดบิลได้ของไปแล้ว ของก็ห่วยใช้งานไม่ได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2021
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 06:58

Spoil

Spoil

ขอบคุณมากครับที่เอามาแชร์ ท๊อปเม้นเป็นของผมเองครับ สรุปแม่ผมโดนไปเป็นล้านถึงกับต้องขายที่เอามาใช้หนี้
ตอนนั้นเครียดหนักกันทั้งบ้าน เดี๋ยวตามดูว่าจะเป็นไง

แก้ไขล่าสุดโดย Greenwoods24 เมื่อ Thu Oct 10, 2024 07:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ชีวิต..ติดแกลบ
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 5883
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 07:00
ธุรกิจสีเทาที่อ้างว่าเป็นสีขาว คนทำรุ้อยู่แก่ใจว่ามันดำเลยล่ะ แต่หาช่องให้มันชุบตัวเป้นขาวแล้วเอาดารามาหลอกให้คนเชื่อมั่นเกินจริง หวังว่าคดีนี้จะเป้นจุดเปลี่ยนนะ อย่างน้อยจะได้ไม่ต้องมีอะไรแบบนี้ในบ้านเราอีก ถ้าคนไม่รู้หลงเข้าไปก็ไม่ได้ต่างอะไรกับโดนแก๊งค์คอลหลอกลงทุนเลย พวกนี้พูดเก่งอยู่แล้วใครเชื่อก็ซวยไป
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2021
ตอบ: 923
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 07:12
ส่วนตัวคิดว่าเอาผิดยากมากๆครับ เพราะมันคือการซื้อของมาขายแล้วขายไม่ได้ เหมือนการทำธุรกิจทั่วไป

มันเป็นความวิบัติของวงการขายตรงในไทยครับ โดยหลอกขายฝัน โชว์ไลฟ์สไตล์หรูหรา บอกว่าขายแปบเดียวได้จับเงินล้าน มีรถหรูขับ ตอนนี้ไม่ต้องขายเองแล้ว ให้ดาวน์ไลน์ขาย มี Passive Income ใช้ชีวิตชิวๆ บลาๆๆ

ลองสังเกตดูคนที่ทำขายตรง เวลาเค้ามาหาคุณ เค้าไม่อยากเสนอขายสินค้าให้คุณหรอก เค้ามาชวนเป็นดาวน์ไลน์ทั้งนั้น ทั้งที่หลายๆคนแทบไม่เคยใช้สินค้าเองเลยด้วยซ้ำ ซึ่งคนกลุ่มนี้แหละคือลูกค้าที่แท้จริงของบริษัท

ผมมองว่าการขายตรงไม่ได้ผิดอะไร แต่สิ่งที่ผมไม่ชอบคือการปลูกฝัง mindset แบบนี้ให้คนไทย

2
0
YNWA
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel