BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:21
[RE: R9 พลังบลัฟโคตรสูง]
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
rooney8 พิมพ์ว่า:
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
ไอที่R9 ทำได้เมสซี่ทำจนเป็นเรื่องธรรมดาอะ เมสซี่เก่งจนคนคิดว่าธรรมดาไปแล้ว R9 ร่างบาซ่าผมไม่ทันดูหาดูยาก แต่ร่างอินเตอร์กล้าพูดเลยเมสโหดกว่า ไม่ต้องอ้างว่าตอนนั้นอายุเท่านั้นเท่านี้นะเอาผลลัพธ์ตอนพีคสุดๆมาเลย ยิ่งร่างมาดริด cr7 ทิ้งเป็นทุ่ง R9เก่งจริงยอมรับแต่อย่าเวอร์  

ผมดูเมสซี่ CR7 เล่นมาทั้งชีวิต ไม่เคยเห็นมันสามารถคลึงบอลด้วยฝ่าเท้า ลอดขาตัวประกบ2-3คนรวดที่เข้ามารุมแซนด์วิช แล้กลับตัวเปลี่ยนทิศทาง 180องศาทะลุฝ่ากลางแบบหลุดวงล้อมทั้งกะบิได้แบบ R9 เลยครับ

เมสซี่หากเจอสถานการณ์นั้น มันจะส่งต่อให้เพื่อนที่อยู่ใกล้ๆแล้วไปรอรับบอล หรือไม่ก็ดึงบอลเอาฟาวล์ตรงนั้น
แต่ไม่เห็นมันใช้ข้อต่อร่างกายหมุนตัวแหวกแบบเหนือมนุษย์แบบ R9 ได้น่ะ

อย่างที่ผมบอก ความเก่งของแต่ละคน มันไม่ได้ดูแค่ตัวเลขหรือผลการแข่งครับ

สำหรับหลายคนเขาประทับใจในเทคนิคเหนือมนุษย์ที่คน ๆ หนึ่งทำออกให้เห็น มากกว่าการทำสิ่งปกติสำเร็จแบบซ้ำ ๆนับครั้งไม่ถ้วนครับ

มุมมองความเก่งของแต่ละคนมันก็ไม่เหมือนกัน มันคือปัจเจก ซึ่งเราก็ต้องเคารพในรสนิยมและความชอบของเขา

พูดแบบนี้น่าจะทันดู ผมคิดว่ามีแค่คนทันดูเท่านั้นแหละที่จะเข้าใจว่า R9 มันเก่งยังไง มียูสนึงในนี้เถียงกับผมครึ่งวัน จะเอาซัวเรสเก่งกว่าR9ให้ได้ โคตรตลก เถียงไปก็กลายเป็นว่าเกิดไม่ทันดูซะงั้น 555  

ไปๆมาๆคนร้อนไม่ใช่แฟนเมสซี่ หรือ แฟน cr7 นะ แต่เป็นติ่งซัวเรสนี่แหละไปเนิฟ r9 ทุกมู้ แทบไม่เคยเห็นซัวเรสมันติดท็อป 5 กองหน้าที่เก่งสุดตลอดกาล เวลาฟังนักเตะระดับโลกไม่ว่าจะตำนานหรือที่ยังเล่นอยู่เค้าจัดอันดับคือ r9 จะมาอันดับ 1 ในหมวดหน้าเป้าแทบจะเกือบทุกคน ในขณะที่ซัวเรสยังไม่ผ่านพวกตอเรส บีย่า เอโต้ อิบรา เบนเซม่า กุน เลวาน อองรี เลย ส่วนเก่งสุดตลอดกาลเห็นส่วนใหญ่จะเถียงกันอยู่ประมาณนี้ เมสซี่ มาราโดน่า เปเล่ r9 cr7 ซีดาน มีที่นี่แหละอวยซัวเรสเกินระดับความเป็นจริงไปโคตรเยอะ ส่วนตัวผมไม่คิดว่า r9 แพ้ messi หรือ cr7 แต่ก็พอเข้าใจได้เพราะสองคนนี้สถิติมันโหดจัดจริง ซึ่งถ้าเอารวมๆก็คงเป็นเมสซี่แหละที่น่าจะสุดเพราะมันเล่นได้หลากหลายกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 1953
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:21
มวยทักษะดี แพรวพราว แต่ไม่ชนะไม่ได้แชมป์มันจะเรียกว่าเก่งได้ไง นักมวยบางคนไม่ต้องลีลาเยอะไม่ต้องมี style ออกหมัดเดียวโป้งชนะตลอด นี่สิเก่งจริง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 9317
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:22
ไอที่R9 ทำได้เมสซี่ทำจนเป็นเรื่องธรรมดาอะ เมสซี่เก่งจนคนคิดว่าธรรมดาไปแล้ว R9 ร่างบาซ่าผมไม่ทันดูหาดูยาก แต่ร่างอินเตอร์กล้าพูดเลยเมสโหดกว่า ไม่ต้องอ้างว่าตอนนั้นอายุเท่านั้นเท่านี้นะเอาผลลัพธ์ตอนพีคสุดๆมาเลย ยิ่งร่างมาดริด cr7 ทิ้งเป็นทุ่ง R9เก่งจริงยอมรับแต่อย่าเวอร์  

ผมดูเมสซี่ CR7 เล่นมาทั้งชีวิต ไม่เคยเห็นมันสามารถคลึงบอลด้วยฝ่าเท้า ลอดขาตัวประกบ2-3คนรวดที่เข้ามารุมแซนด์วิช แล้กลับตัวเปลี่ยนทิศทาง 180องศาทะลุฝ่ากลางแบบหลุดวงล้อมทั้งกะบิได้แบบ R9 เลยครับ

เมสซี่หากเจอสถานการณ์นั้น มันจะส่งต่อให้เพื่อนที่อยู่ใกล้ๆแล้วไปรอรับบอล หรือไม่ก็ดึงบอลเอาฟาวล์ตรงนั้น
แต่ไม่เห็นมันใช้ข้อต่อร่างกายหมุนตัวแหวกแบบเหนือมนุษย์แบบ R9 ได้น่ะ

อย่างที่ผมบอก ความเก่งของแต่ละคน มันไม่ได้ดูแค่ตัวเลขหรือผลการแข่งครับ

สำหรับหลายคนเขาประทับใจในเทคนิคเหนือมนุษย์ที่คน ๆ หนึ่งทำออกให้เห็น มากกว่าการทำสิ่งปกติสำเร็จแบบซ้ำ ๆนับครั้งไม่ถ้วนครับ

มุมมองความเก่งของแต่ละคนมันก็ไม่เหมือนกัน มันคือปัจเจก ซึ่งเราก็ต้องเคารพในรสนิยมและความชอบของเขา

ผมบอกว่า CR7 ร่างมาดริดทิ้ง R9 มาดริดเป็นทุ่ง นักบอลมันควบคู่กันนะผมว่าสกิล+ผลลัพธ์ ผมไม่เถียงว่าสกิลเพียวๆ R9 ดีกว่า แต่ถ้าลงสนามก็เห็นๆจากผลงานกันอยู่นะว่าใครดีกว่า

ส่วนเวลาท่านเทียบเป็นรายละเอียดการหลบการหลีก เมสซี่มันไม่ได้เทพลีลา ท่าทาง อยู่แล้วเน้นหลบ เน้นผ่าน แล้วก็มีให้เห็นตลอดหนิหลบทีหลายคน สกิลเลี้ยงมันเป็นแค่องค์ประกอบเดียวในการเล่นฟุตบอลนะผมว่า แต่ถ้าภาพรวมมันมากกว่านั้น  

มันก็แล้วแต่คนชอบไงครับ เมื่อเห็นแล้วประทับใจ ก็จะมองว่าคนนั้นมันเก่ง มันคือนิสัยพื้นฐานของมนุษย์
เหมือน มาราโดน่า ทำไมคนส่วนมากยกย่องว่าเก่งเป็นเทพขนาดนั้น ทั้งที่เรื่องผลลัพท์ ไม่ว่าจะจำนวนประตู แอสซิสต์ หรือแชมป์ ยังด้อยกว่านักเตะอีกหลายคนมาก
เพราะมันมักจะทำสิ่งที่มหัศจรรย์เหนือมนุษย์ได้ตลอดไงครับ ย่อมสร้างความประทับใจให้คนที่เห็น ไม่ว่าจะเลี้ยง จ่าย หรือการคอนโทรลบอล
R9 ก็เป็นเช่นนั้น

ส่วนเมสซี่มันอาจจะเลี้ยงหลบได้จำนวนที่เยอะ แต่มันคนละแบบกับ R9 ครับ
เมสซี่มันเป็นประเภทเคาะบอล ต่อบอลทำชิ่งไปเรื่อย ๆ กับเพื่อน หากไม่มีช่องก็ไม่ฝืน รอจนมีจังหวะที่คู่แข่งวิ่งไล่ตามบอลที่บาร์ซ่าเคาะไปมา จนเปิดช่องที่พอกระชากผ่าน มันก็จะสบโอกาสลากลุยเข้าไป

แต่ R9 เป็นอีกแบบหนึ่ง คือต่อให้ไม่มีช่องเปิดให้ หรือโดนประกบติดเป็นตังเม มันก็สามารถพลิกบอล หลอกล่อ ใช้เทคนิค พละกำลัง แหวกหลบไปได้แบบดื้อ ๆ ซึ่งมันเป็นพรสวรรค์ที่แตกต่างกัน

และจุดนี้ หลายคนมันจะประทับใจใช้เทคนิคของ R9 มากกว่า มันก็ไม่แปลกเลยครับ
3
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28238
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:22
BLIИK พิมพ์ว่า:
เคยเถียงกะคนคนนึงในบอร์ดนี่แหละ ผมยกอะไรมาเถียงก็แล้วแต่ เขียนยาวเป็นหน้ากระดาษเพื่อจะเถียงที่เค้าบอกว่า R9 เหนือกว่าทุกคนแบบคนละชั้นมันไม่จริง ถ้าจะเหนือกว่า มันก็นิดเดียวแค่นั้น เผลอๆบางคนเหนือกว่าไปแล้วด้วยซ้ำ ผมโดนสวนกลับมาว่าเอาสถิติง่ายๆมาอ้าง สถิติพวกนี้มันต้องมัดรวมรางวัล Man of the match ด้วย ผมก็ยกมาเถียง เค้าก็เปลี่ยนไปพูดวลีที่คุณพูดเลย นักเตะคนนั้น คนนี้ยกย่องให้ R9 เป็น No.1 สุดท้ายจบด้วยผมเกิดไม่ทันดู R9 ไปไล่ส่องคอมเม้นเก่าๆผมว่าผมน่าจะเพิ่งจบมัธยม

ที่พีคสุดคือเอา R9 ร่างบาซ่ามาถามผมว่ามีใครที่เก่งกว่า R9 ร่างนี้มั้ย ยกมาได้เลยได้ทุกช่วง ช่วงพีคไม่ว่าอายุเท่าไหร่ยกมาได้เลยท้าผมลบยูสด้วยถ้ามี ผมก็เลยยกซัวเรสปี 2015/16 มาเทียบ ซึ่งกิน R9 ร่างบาซ่าหมดทุกอย่างเลย พี่แกก็ไม่ยอมลงนะ กลายเป็นผมหาทางลงไม่ได้ พี่แกสวนมาแบบนี้

เถียงกับผมไง555 ก็คุณเกิดไม่ทันดูเองนิ พึงหัดดูบอล แต่จะมาเถียงเอาให้ซัวเรสเก่งกว่าให้ได้ซะงั้น(บัลลงดอร์สมัยนึงยังไม่ได้) ก็ถ้ามาบอกก่อนว่าไม่ทันดู ผมไม่เถียงต่อหรอก ปัญญาอ่อน เสียเวลาชีวิตเปล่า ๆ  

คุณคิดไปเองนะครับว่าผมจะให้ซัวเรสเก่งกว่าให้ได้ กลับไปย้อนดูที่เราเถียงกันใหม่ได้เลย คุณแค่ถามว่าปีพีคสุดใครเก่งกว่าเฉยๆ ผมก็แค่ยกซัวเรสมาในปีพีค ก็คือนับแค่ปีพีค ส่วนโดยรวมใครจะเก่งกว่าผมไม่ยุ่งด้วย มันเป็นความชอบส่วนบุคคล ผมก็ตอบไปแล้วในกระทู้ก่อน

แล้วที่ผมเริ่มเถียงกับคุณก็แค่เรื่องที่คุณบอกว่าโด้อ้วนเหนือกว่าคนละชั้นแค่นั้น คุณจะบอกว่าโด้อ้วนเก่งกว่าซัวเรสก็ได้ผมไม่ว่า แต่คุณดันบอกว่าคนละชั้นกับกองหน้าสมัยนี้ ทั้งๆที่ผลงานที่แต่ละคนที่ผมยกมาเค้าทำได้ มันไม่ได้ห่างชั้นขนาดนั้น ที่เถียงไปก็แค่คิดว่าจะมีอะไรอ้างอิงมากกว่านี้นอกจากคำว่าทันดู หรือนักเตะตำนานคนนั้นคนนี้มายกย่องว่า R9 เหนือกว่านักเตะปัจจุบันคนละชั้นขนาดนั้น

ผมก็ย้ำแล้วย้ำอีกว่าคนละชั้นมันพูดเกินไป แต่คุณก็ยกเหตุผลต่างๆนาๆที่ผมบอกไปในเม้นนี้แล้วเองนะ อย่าลืม ใครกันแน่ที่เบี่ยงประเด็น ละไม่มีทางลง ปากบอกไม่อยากเถียงต่อแล้วแต่แก้ไขข้อความแซะไม่หยุด พอผมหยุดเถียงก็เรียกไปเถียงต่อเองนะ ถ้าเสียเวลาก็อย่ามาโควทกลับละกันนะครับ

ปล. ก็ถ้าจะเอาตรรกะที่ว่าต้องเกิดทันดูถึงจะเถียงได้ วิจารณ์ได้แค่นั้นก็เชิญเลยครับ ผมเกิดทันแค่ยุคมาดริด ไม่ทันร่างพีค ผมไม่มีสิทธิจะไปวิจารณ์ หรือตั้งคำถามกับ R9 อะไรได้แล้วครับ

0
0

ดาวซัลโวยุโรป
BALLON D'OR
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2022
ตอบ: 15190
ถ้าๆๆ ตรรกะ ปัญญาอ่อนเหมือนเดิม
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2865
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:24
BLIИK พิมพ์ว่า:
เคยเถียงกะคนคนนึงในบอร์ดนี่แหละ ผมยกอะไรมาเถียงก็แล้วแต่ เขียนยาวเป็นหน้ากระดาษเพื่อจะเถียงที่เค้าบอกว่า R9 เหนือกว่าทุกคนแบบคนละชั้นมันไม่จริง ถ้าจะเหนือกว่า มันก็นิดเดียวแค่นั้น เผลอๆบางคนเหนือกว่าไปแล้วด้วยซ้ำ ผมโดนสวนกลับมาว่าเอาสถิติง่ายๆมาอ้าง สถิติพวกนี้มันต้องมัดรวมรางวัล Man of the match ด้วย ผมก็ยกมาเถียง เค้าก็เปลี่ยนไปพูดวลีที่คุณพูดเลย นักเตะคนนั้น คนนี้ยกย่องให้ R9 เป็น No.1 สุดท้ายจบด้วยผมเกิดไม่ทันดู R9 ไปไล่ส่องคอมเม้นเก่าๆผมว่าผมน่าจะเพิ่งจบมัธยม

ที่พีคสุดคือเอา R9 ร่างบาซ่ามาถามผมว่ามีใครที่เก่งกว่า R9 ร่างนี้มั้ย ยกมาได้เลยได้ทุกช่วง ช่วงพีคไม่ว่าอายุเท่าไหร่ยกมาได้เลยท้าผมลบยูสด้วยถ้ามี ผมก็เลยยกซัวเรสปี 2015/16 มาเทียบ ซึ่งกิน R9 ร่างบาซ่าหมดทุกอย่างเลย พี่แกก็ไม่ยอมลงนะ กลายเป็นผมหาทางลงไม่ได้ พี่แกสวนมาแบบนี้

เถียงกับผมไง555 ก็คุณเกิดไม่ทันดูเองนิ พึงหัดดูบอล แต่จะมาเถียงเอาให้ซัวเรสเก่งกว่าให้ได้ซะงั้น(บัลลงดอร์สมัยนึงยังไม่ได้) ก็ถ้ามาบอกก่อนว่าไม่ทันดู ผมไม่เถียงต่อหรอก ปัญญาอ่อน เสียเวลาชีวิตเปล่า ๆ  
โหถ้าวัดบัลลงดอร์ งี้ กระทู้นี้จบไวโคตรเลยนะ เพราะมันเป็นการ vs กันระหว่าง 1 สมัย vs 5 สมัย vs 8 สมัย
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 25748
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:35
Spoil

พูดแบบนี้น่าจะทันดู ผมคิดว่ามีแค่คนทันดูเท่านั้นแหละที่จะเข้าใจว่า R9 มันเก่งยังไง มียูสนึงในนี้เถียงกับผมครึ่งวัน จะเอาซัวเรสเก่งกว่าR9ให้ได้ โคตรตลก เถียงไปก็กลายเป็นว่าเกิดไม่ทันดูซะงั้น 555  

เขาอาจจะแกล้งบอกไม่ทันดูก็ได้นะ
จะได้ไม่ต้องเถียงต่อ
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12712
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:40
มันก็เหมือนกรณีที่แฟนลิ้วพูลหลายคนบอกว่า

ฟาน ไดจ์ จำเป็นต้องลงเล่น 10 ปีไหม ถึงจะได้ชื่อว่าเป็น เวิลดคลาส

ถ้าคุณแสดงความสามารถที่สุดยอด 2-3 ปีติดก็เพียงพอที่จะได้รับการยกย่องแล้ว
0
0
เลขาสโมสร
Status: Sweet venom
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5667
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:42
โห อ่านเจอคนนึงพูดเหมือนพ่อผมเลย พ่อผมนี่ติ่ง R9 ตัวพ่อเหมือนกัน แกให้เป็นรองแค่เมสซี่คนเดียว 5555

พอผมพูดถึงเรื่อง R9 กับแกทีไรแกบอกตลอดว่า ถ้าเกิดไม่ทันดูช่วงพีคก็อย่าพูดมาก มันเสร่อ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6252
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:44
ผมอยากรู้ว่า คำว่าเก่ง แปลว่าอะไร

นิยามของแต่ละคนมันเป็นยังไง อะไรที่แปลว่าเก่งจริงๆ? อันนี้คำว่าเก่งของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันแล้ว ดังนั้น มันก็จบตรงนั้นแล้วแหละครับ มันเอามาเทียบกันไม่ได้แต่แรกอยู่แล้ว เมื่อความเก่งของแต่ละคน นิยามความเก่งของแต่ละคน ไม่เหมือนกัน

สมมุติเป็นเรื่องเรียนนะ เด็กคนนึง ขยันอ่านหนังสือ ไม่ออกนอกลู่นอกทาง เข้าเรียนทุกคาบ สอบได้เต็ม เกียรตินิยม
กับอีกคนหนึ่ง เข้าเรียนบ้างไม่เข้าบ้าง อ่านบ้างนิดหน่อย เที่ยวกลางคืนบ้าง แต่ตอนสอบก็เกือบได้เต็ม
และคนนึงแทบไม่เข้าเรียนเลย เกเร เสเพล แต่เป็นคนไหวพริบดี ฉลาดมาก ปัญหาคือไม่มีสิทธิ์สอบ พอแก้ได้แล้วไปสอบก็สอบได้คะแนนท๊อปๆ
ส่วนอีกคนไม่มีความสุขตอนเรียน เลยออกจากโรงเรียนไปหาอย่างอื่นทำ แต่ก็สำเร็จในชีวิต แถมรวยที่สุดในสี่คนนี้

ถามว่า 4 คนนี้ใครเก่งที่สุด ผมว่าคำตอบมันหลากหลายมาก เพราะคำว่าเก่งของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

ถ้าถามผมในเรื่องกีฬาฟุตบอลที่เล่นเป็นทีม ถ้าเอาแต่สถิติมา มันมีหลายคนมากที่ได้ถ้วยแชมป์แต่ตัวเองไม่ได้ถูกพิจารณาว่าเก่งกว่าอีกคนที่ไม่ได้แชมป์ หรือบางคนไม่เคยได้แชมป์ แต่ติดตัวจริงไปเล่นทีมชาติ เป็นกัปตันทีมด้วยซ้ำ ทั้งที่เป็นชาติมหาอำนาจลูกหนังก็มี ดังนั้นสถิติอย่างเดียวมันบอกไม่ได้ ซึ่งเก่งในแบบของผมมันเป็นเรื่องของพรสวรรค์ ไม่ได้มีเรื่องวินัยเข้ามาเกี่ยว แบบเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ไม่ใช่แบบพยายามมากกว่าคนอื่นจนเก่ง แบบล้มลุกคลุกคลาน ผิดพลาดซ้ำแล้วซ้ำเล่า จนเก่ง มันก็แล้วแต่นิยามของแต่ละคน เถียงไปก็ไม่จบสิ้น แค่คนละยุคมันก็ไม่ควรเอามาแล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12715
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:44
ลูกพี่เฉิน. พิมพ์ว่า:
ผมชอบคำหนึ่งที่แฟนมาดริคในบอร์ดนี้พิมไว้นานแล้ว

สิ่งที่ R9 ทำได้ CR7 ทำได้หมด CR7 ในช่วงพีคอันตรายในทุกระยะในแง่ของเกมรุก ฟรีคิก ยิง โหม่ง สถิติด้วยตัวเลขความสำเร็จก็พิสูจน์มาหมดแล้วโดยไม่มีคำว่า ถ้า มาตามหลังด้วย  

ทำได้ดี และยืนระยะได้นานกว่ามากด้วยครับ

ลำคานชิบ อวยกันเว่อเกิน เก่งอะเก่งแน่ แต่ไม่ได้แบบยืนเดี่ยวบนยอดหอคอย

มู้แรกที่จะพิมและมู้สุดท้าย ของ R9 VS R10 VS R7 VS M10
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:49
[RE]R9 พลังบลัฟโคตรสูง
เถียงกันได้ตลอดไปจริงๆนะ R9 เนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United
FC Bayern München
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 12831
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:52
[RE]R9 พลังบลัฟโคตรสูง
R9 บอกกูเลิกเล่นบอลแช้ว ไปเถียงเร่่อง โด้ กับ เมสเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:53
Kaka555 พิมพ์ว่า:
Spoil

เขาอาจจะแกล้งบอกไม่ทันดูก็ได้นะ

น้องมันบอกเองว่าเป็นเด็กมัธยม(ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เข้ามหาลัยยัง) ยูสนี้(Kaka555)เหมือนคุ้นๆว่าเถียงเรื่องR9เหมือนกัน แต่เราเองก็หน้าแห้งไปรอบนึงแล้วนิ หรือยังไง
แก้ไขล่าสุดโดย mazzo the returner เมื่อ Wed Oct 09, 2024 21:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 25748
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:54
Spoil
Kaka555 พิมพ์ว่า:
Spoil

น้องมันบอกเองว่าเป็นเด็กมัธยม(ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เข้ามหาลัยยัง) ยูสนี้(Kaka555)เหมือนคุ้นๆว่าเถียงเรื่องR9เหมือนกัน แต่เราเองก็หน้าแห้งไปรอบนึงแล้วนิ หรือยังไง  

ไม่แห้งนะ แค่ไม่อยากคุย
แก้ไขล่าสุดโดย Kaka555 เมื่อ Wed Oct 09, 2024 21:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel