BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17775
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:18
[RE: R9 พลังบลัฟโคตรสูง]
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
ไอที่R9 ทำได้เมสซี่ทำจนเป็นเรื่องธรรมดาอะ เมสซี่เก่งจนคนคิดว่าธรรมดาไปแล้ว R9 ร่างบาซ่าผมไม่ทันดูหาดูยาก แต่ร่างอินเตอร์กล้าพูดเลยเมสโหดกว่า ไม่ต้องอ้างว่าตอนนั้นอายุเท่านั้นเท่านี้นะเอาผลลัพธ์ตอนพีคสุดๆมาเลย ยิ่งร่างมาดริด cr7 ทิ้งเป็นทุ่ง R9เก่งจริงยอมรับแต่อย่าเวอร์  

ก็จะมีคำพูดว่าเจ็บก่อนจะเห็นพีคสุด เพราะเจ็บหนักตอนอายุ 23
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Now Loading...
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:31
AUZRY พิมพ์ว่า:
giggscii พิมพ์ว่า:
ขอซักคนที่ทันดูสดและดูเต็มเกมประจำ ตอนที่ R9 เล่น แล้วคนๆนั้นบอกว่าโอเวอร์เลท ขอซักคน  

ไม่โอเวอร์เรท แต่ก็ไม่ได้เก่งกว่าเมสซี่ครับสำหรับผม

ถ้าดูเต็มเกมขอถามหน่อยครับ R9 เคยเล่นให้กับ Lothar Matthäus ตอนปีไหนครับแข่งกับทีมอะไรเพราะผมจำได้ว่าเคยเล่นร่วมกันด้วย
0
0
นักเตะอบต.
Status: แล้วชีวิตคุณจะเปลี่ยนไป
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3060
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:39
โรนัลโด้ วันทู คาลอส แทบปล่อยจอย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 9317
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:43
ไอที่R9 ทำได้เมสซี่ทำจนเป็นเรื่องธรรมดาอะ เมสซี่เก่งจนคนคิดว่าธรรมดาไปแล้ว R9 ร่างบาซ่าผมไม่ทันดูหาดูยาก แต่ร่างอินเตอร์กล้าพูดเลยเมสโหดกว่า ไม่ต้องอ้างว่าตอนนั้นอายุเท่านั้นเท่านี้นะเอาผลลัพธ์ตอนพีคสุดๆมาเลย ยิ่งร่างมาดริด cr7 ทิ้งเป็นทุ่ง R9เก่งจริงยอมรับแต่อย่าเวอร์  

ผมดูเมสซี่ CR7 เล่นมาทั้งชีวิต ไม่เคยเห็นมันสามารถคลึงบอลด้วยฝ่าเท้า ลอดขาตัวประกบ2-3คนรวดที่เข้ามารุมแซนด์วิช แล้กลับตัวเปลี่ยนทิศทาง 180องศาทะลุฝ่ากลางแบบหลุดวงล้อมทั้งกะบิได้แบบ R9 เลยครับ

เมสซี่หากเจอสถานการณ์นั้น มันจะส่งต่อให้เพื่อนที่อยู่ใกล้ๆแล้วไปรอรับบอล หรือไม่ก็ดึงบอลเอาฟาวล์ตรงนั้น
แต่ไม่เห็นมันใช้ข้อต่อร่างกายหมุนตัวแหวกแบบเหนือมนุษย์แบบ R9 ได้น่ะ

อย่างที่ผมบอก ความเก่งของแต่ละคน มันไม่ได้ดูแค่ตัวเลขหรือผลการแข่งครับ

สำหรับหลายคนเขาประทับใจในเทคนิคเหนือมนุษย์ที่คน ๆ หนึ่งทำออกให้เห็น มากกว่าการทำสิ่งปกติสำเร็จแบบซ้ำ ๆนับครั้งไม่ถ้วนครับ

มุมมองความเก่งของแต่ละคนมันก็ไม่เหมือนกัน มันคือปัจเจก ซึ่งเราก็ต้องเคารพในรสนิยมและความชอบของเขา
4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 愛して 愛して 愛して もっともっと愛して 愛して 狂おしいほどに
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 55660
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:46
ทำไมไม่แบ่งยุคสมัยกัน แต่ละคนก็เก่งในยุคของตัวเอง แค่นั้น

เหมือนเอานักวิทยาศาสตร์สมัยนี้ไปเทียบกับในอดีต ปัจจุบันอะไรๆมันพัฒนาไปจากแต่ก่อนมากแล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:51
BLIИK พิมพ์ว่า:
เคยเถียงกะคนคนนึงในบอร์ดนี่แหละ ผมยกอะไรมาเถียงก็แล้วแต่ เขียนยาวเป็นหน้ากระดาษเพื่อจะเถียงที่เค้าบอกว่า R9 เหนือกว่าทุกคนแบบคนละชั้นมันไม่จริง ถ้าจะเหนือกว่า มันก็นิดเดียวแค่นั้น เผลอๆบางคนเหนือกว่าไปแล้วด้วยซ้ำ ผมโดนสวนกลับมาว่าเอาสถิติง่ายๆมาอ้าง สถิติพวกนี้มันต้องมัดรวมรางวัล Man of the match ด้วย ผมก็ยกมาเถียง เค้าก็เปลี่ยนไปพูดวลีที่คุณพูดเลย นักเตะคนนั้น คนนี้ยกย่องให้ R9 เป็น No.1 สุดท้ายจบด้วยผมเกิดไม่ทันดู R9 ไปไล่ส่องคอมเม้นเก่าๆผมว่าผมน่าจะเพิ่งจบมัธยม

ที่พีคสุดคือเอา R9 ร่างบาซ่ามาถามผมว่ามีใครที่เก่งกว่า R9 ร่างนี้มั้ย ยกมาได้เลยได้ทุกช่วง ช่วงพีคไม่ว่าอายุเท่าไหร่ยกมาได้เลยท้าผมลบยูสด้วยถ้ามี ผมก็เลยยกซัวเรสปี 2015/16 มาเทียบ ซึ่งกิน R9 ร่างบาซ่าหมดทุกอย่างเลย พี่แกก็ไม่ยอมลงนะ กลายเป็นผมหาทางลงไม่ได้ พี่แกสวนมาแบบนี้

เถียงกับผมไง555 ก็คุณเกิดไม่ทันดูเองนิ พึงหัดดูบอล แต่จะมาเถียงเอาให้ซัวเรสเก่งกว่าให้ได้ซะงั้น(บัลลงดอร์สมัยนึงยังไม่ได้) ก็ถ้ามาบอกก่อนว่าไม่ทันดู ผมไม่เถียงต่อหรอก ปัญญาอ่อน เสียเวลาชีวิตเปล่า ๆ
1
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 14203
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:51
สามคนนี้ผมชอบดู R9 สุด มันวาร์ปทะลุต่างจากเมสที่เลี้ยงง่ายๆผ่าน ผลลัพธ์การเลี้ยงผ่านอาจเหมือนกันแค่ผมทึ่งกว่า

ถ้าถามความเก่งตามลำดับผมให้ เมส โล้นทองคำ โด้จิ๋ว
2
0
evertonian
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 6402
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:54
rooney8 พิมพ์ว่า:

ผมดูเมสซี่ CR7 เล่นมาทั้งชีวิต ไม่เคยเห็นมันสามารถคลึงบอลด้วยฝ่าเท้า ลอดขาตัวประกบ2-3คนรวดที่เข้ามารุมแซนด์วิช แล้กลับตัวเปลี่ยนทิศทาง 180องศาทะลุฝ่ากลางแบบหลุดวงล้อมทั้งกะบิได้แบบ R9 เลยครับ

เมสซี่หากเจอสถานการณ์นั้น มันจะส่งต่อให้เพื่อนที่อยู่ใกล้ๆแล้วไปรอรับบอล หรือไม่ก็ดึงบอลเอาฟาวล์ตรงนั้น
แต่ไม่เห็นมันใช้ข้อต่อร่างกายหมุนตัวแหวกแบบเหนือมนุษย์แบบ R9 ได้น่ะ

อย่างที่ผมบอก ความเก่งของแต่ละคน มันไม่ได้ดูแค่ตัวเลขหรือผลการแข่งครับ

สำหรับหลายคนเขาประทับใจในเทคนิคเหนือมนุษย์ที่คน ๆ หนึ่งทำออกให้เห็น มากกว่าการทำสิ่งปกติสำเร็จแบบซ้ำ ๆนับครั้งไม่ถ้วนครับ

มุมมองความเก่งของแต่ละคนมันก็ไม่เหมือนกัน มันคือปัจเจก ซึ่งเราก็ต้องเคารพในรสนิยมและความชอบของเขา

ผมบอกว่า CR7 ร่างมาดริดทิ้ง R9 มาดริดเป็นทุ่ง นักบอลมันควบคู่กันนะผมว่าสกิล+ผลลัพธ์ ผมไม่เถียงว่าสกิลเพียวๆ R9 ดีกว่า แต่ถ้าลงสนามก็เห็นๆจากผลงานกันอยู่นะว่าใครดีกว่า

ส่วนเวลาท่านเทียบเป็นรายละเอียดการหลบการหลีก เมสซี่มันไม่ได้เทพลีลา ท่าทาง อยู่แล้วเน้นหลบ เน้นผ่าน แล้วก็มีให้เห็นตลอดหนิหลบทีหลายคน สกิลเลี้ยงมันเป็นแค่องค์ประกอบเดียวในการเล่นฟุตบอลนะผมว่า แต่ถ้าภาพรวมมันมากกว่านั้น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 20:58
rooney8 พิมพ์ว่า:

พูดแบบนี้น่าจะทันดู ผมคิดว่ามีแค่คนทันดูเท่านั้นแหละที่จะเข้าใจว่า R9 มันเก่งยังไง มียูสนึงในนี้เถียงกับผมครึ่งวัน จะเอาซัวเรสเก่งกว่าR9ให้ได้ โคตรตลก เถียงไปก็กลายเป็นว่าเกิดไม่ทันดูซะงั้น 555
2
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 21671
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:04
เบียวๆดี ชอบจัง
0
0
ฝากเพจด้วยครับ : https://www.facebook.com/mrroscn
ชาตินึงอัพทีนึง 55555
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 14252
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:06
เถียงไปก็ไม่จบ 55

เหมือนตอนก่อนบอกเมสโด้ใครได้บอลโลกก็คือเทพกว่า แล้วไงเมสซี่ได้ก็ไม่เห็นมันจะยอมกันหาเรื่องใหม่มาเนิฟเรื่อยๆ
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2865
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:13
จะเอาเก่งในเรื่องไหนอะ บอลลีลา เลี้ยงหลบ หรือ ประสิทธิภาพ ฟุตบอลทุกอย่างมันอยู่ที่ว่าจบได้ไหม ผมทันดูหมดอะ R9 CR7 LM10 ผมว่าใน 3 คนนี้เมสซี่เก่งสุดเพราะมีครบเกือบทุกอย่างขาดแค่ลูกโหม่งอย่างเดียว แต่จะให้พูดว่า R9 เก่งกว่า CR7 มาก ก็พูดได้ไม่เต็มปาก สกิลถ้าไม่มีอะไรพิสูจน์ได้
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2687
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:14
เถียงไปก็ไม่จบ รางวัลที่แต่ละคนได้มันพิสูจน์แล้วว่าใครเหนือกว่า และมันคือเรื่องจริง ไม่มีคำว่าถ้างั้น ถ้างี้ เพ้อเจ้อไร้สาระ
0
0
วันเดอร์คิด SS
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 18161
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:18
จะโชว์หลอก ม้วน บลาๆๆๆๆ ก็มาเถอะ แต่ยังไม่เคยเห็นใครทำ body feint ได้เหมือนเมสสักคน แค่โยกตัวนิดเดียว
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 46381
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 21:20
ต่อให้บอกว่าทันดู3คน มันก็บอกไม่ได้อยู่ดีว่าคุณตัดเรื่องไบแอสออก
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel