BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3614
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 13:24
[RE: เฮียเม้ง สุดจริงครับคลิปนี้ 555+]
one2013 พิมพ์ว่า:
darklike พิมพ์ว่า:
กลางสัปดาห์แรชฟอร์ดเล่นดี เปลี่ยนออก? ดูเกมเดียวกันไหม มีนัดไหนที่มันเล่นดีด้วยเหรอ น่าจะนัดเดียวที่เล่นดี คือ บาวคัพไหมเจอทีมที่โคตรอ่อนกว่า อย่าไปว่าไอ้โล้นมันเลยถ้าดูบอลได้แค่นี้  

เกมกับ โฟโต้ ยิง 1 จ่าย 1 ไม่ใช่รึแม้โกลจะกาวก็เถอะ แถมคุกคามฝั่งนั้นได้ตลอด ดึงตัวประกอบได้ 2 ตลอดเสียบอลก็ไม่เยอะ นั้นคือเล่นไม่ดีรึครับ เกมนั้นข้อเสียมีตรงเกมรับนั่นแหละปล่อยเขาบุกโล่งๆเลย  

ดูเต็มเกมหรือดูไฮไลท์คับ อยากให้กลับไปอ่านมู้ไลฟวันนั้นอีกที  

ดูไม่เต็มเกม แต่ดูจนถึงแรชฟอร์ดออกแล้วปีกตัวอื่นลงมาแทนแล้วบุกต่อไม่ได้ครับ แล้วก็ดูสถิติ เรตติ้งประกอบด้วยครับ เผื่อผมคิดไปเอง อีกอย่างผมอ่านในมู้ไลฟ์แล้วได้อะไรขึ้นมาในเมื่อผมดูสด

แรชเป็นปีกตัวเดียวเลยมั้งที่พาบอลไปกรอบเขตโทษแบบอันตรายได้ บุกได้ 4-5 ครั้งถ้าจำไม่ผิด ในเกมที่อันตรายๆจำได้แค่ แรช มาซาอุย และ อิลิคเซน กานาโชว์เห็นแวบๆ แต่หลักๆเห็นในเกมรับมากกว่ารุกอีก

คือเกมอื่นว่ามันเล่นกากผมเห็นด้วยนะ เกมนี้ก็ไม่ดีขนาดเทพอะไร แต่ไม่ได้กากขนาดที่บอกว่าเล่นแย่แน่ๆเพราะมันเป็นตัวเดียวที่อันตรายเลย ซึ่งเปลี่ยนออกผมก้เข้าใจว่าเน้นเกมรับแหละ เพราะแม่มไม่ช่วยเกมรับเลย
แก้ไขล่าสุดโดย darklike เมื่อ Wed Oct 09, 2024 13:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2317
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 13:33
[RE: เฮียเม้ง สุดจริงครับคลิปนี้ 555+]
เหงื่อตูด พิมพ์ว่า:
ผมรู้จักแกสมัยสยามสปอร์ต แล้วก็เห็นเงียบไปพักใหญ่ เห็นอีกทีจากไปออกเจ๊ดำ แล้วจู่ๆก็บูมไปออกหลายรายการเฉย

ทำไมจู่แกก็ดังขึ้นมาครับ  

ก่อนที่แกจะบูม แกไลฟ์ที่ช่องแก คนดู500+คนไม่ชอบแกตอนที่โซลชามาคุมใหม่ๆ10นัดแรกแล้วได้สัญญา

ว่าจะรีบให้สัญญาไปไหน โอเล่ มือยังไม่ถึงบลาๆและก็เรื่องซื้อนักเตะ แมกไกว วานบิสว่าโง่ที่ไปจ่ายราคาระดับนั้นให้เขาตอนนั้นโดนแฟนบอลด่าและก็โดนอินฟู แขวะใส่ แต่แกก็ไม่สนและก็พูดประมาณว่า เดี๋ยวรอดู

หลังจากนั้นพอไปช่อง เชียร์บอลช่วงปีสุดท้ายของโซลชา ตอนนั้นก็มันมาก แมนยูแพ้แล้วก็สับแทคทิกโอเล่ คนเริ่มรู้จักแกเยอะละ จนแกได้ไป

ออกช่อง บ บู๋ เจ๊ดำ ทีนี้ก็มีงานรัวๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12633
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 13:42
ผมชอบมาก แต่ดูไม่จบเพราะพี่พิธีกรแกรีแอค รีแคปสไตล์ตัวเองเยอะเกินไป
(แต่สมัยแรกๆ ตอนเล่าคอนเทนคนเดียวชอบมากนะ)

ชอบสไตล์เจ๊หมวยไรงี้มากกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย talents1628 เมื่อ Wed Oct 09, 2024 13:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2005
ตอบ: 1709
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 16:16
พึ่งเห็นมาออกออกวิเคราะห์ช่องทรู
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5789
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 17:26
Ikkyusung พิมพ์ว่า:
กลางสัปดาห์แรชฟอร์ดเล่นดี เปลี่ยนออก? ดูเกมเดียวกันไหม มีนัดไหนที่มันเล่นดีด้วยเหรอ น่าจะนัดเดียวที่เล่นดี คือ บาวคัพไหมเจอทีมที่โคตรอ่อนกว่า อย่าไปว่าไอ้โล้นมันเลยถ้าดูบอลได้แค่นี้  

ผมตามแช่ง เอ้ย ตามดูอยู่นะ

นัดนี้ แรส ดีกว่าปีกทุกคนที่ลงไปจริงๆ ถึงแม้ว่าจะดูดีที่สุดที่มีแล้ว จะมองว่าเล่นไม่ดีก็เถอะ

แต่ กานาโช่ แอนโธนี่ ลงมา กากกว่าแรสเยอะครับ ถ้าไม่อคติ

ผมก็เห็นแบบท่านนะ​ ผมว่าคนอคติกับแรซไปแล้วต่อให้มันทำดีก็ไม่เหนหรอก​ เฮียแกดูทุกนัดแกเลยเห็นว่านัดนั้นเล่นดีกว้าที่ผ่านมา​ แล้วเทียบกับทุกนัดที่เล่นพี่แกก็ยังบอกเล่นดีตรงไหน​55555​ แสดงว่าอคติยังตาแน่นอน​ แต่ก็อย่างว่าโดยภาพรวมก็ควรขายทิ้งแหละเพราะทรรศนคติมันไม่ไกลกว่านี้แล้ว
2
0
PT9
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 623
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 18:02
คนนี้ให้บอลแม่น แล้วก็มีหลักการสุดแล้ว
ในสยามสปอร์ต
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3614
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:29
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
Ikkyusung พิมพ์ว่า:

ผมตามแช่ง เอ้ย ตามดูอยู่นะ

นัดนี้ แรส ดีกว่าปีกทุกคนที่ลงไปจริงๆ ถึงแม้ว่าจะดูดีที่สุดที่มีแล้ว จะมองว่าเล่นไม่ดีก็เถอะ

แต่ กานาโช่ แอนโธนี่ ลงมา กากกว่าแรสเยอะครับ ถ้าไม่อคติ

ผมก็เห็นแบบท่านนะ​ ผมว่าคนอคติกับแรซไปแล้วต่อให้มันทำดีก็ไม่เหนหรอก​ เฮียแกดูทุกนัดแกเลยเห็นว่านัดนั้นเล่นดีกว้าที่ผ่านมา​ แล้วเทียบกับทุกนัดที่เล่นพี่แกก็ยังบอกเล่นดีตรงไหน​55555​ แสดงว่าอคติยังตาแน่นอน​ แต่ก็อย่างว่าโดยภาพรวมก็ควรขายทิ้งแหละเพราะทรรศนคติมันไม่ไกลกว่านี้แล้ว  

บังตาขนาดที่บอกว่าผมดูไฮไลท์เฉย ไล่ให้ไปอ่านในกระทู้ Live สดเฉย ทั้งๆที่ผมดูสดจะย้อนไปดูกระทู้ทำไม - - คนเห็นต่างไม่ได้เลย ก็เกมนั้นมันเล่นดีจริงๆ ถ้าว่าเกมอื่นจะไม่เถียงซักคำ

เอาจริงๆถ้าไม่อคติแล้วถ้าดูจริงๆ ก็เห็นคาตาอยู่แหละว่าตัวที่ลงแทนแรชทำอะไรไม่ได้เลย Key การบุกหลักๆในเกมนั้นๆที่ใกล้เคียงสุดมาจากแรช แต่เกมรับแม่มไม่เอาอะไรจริงๆแรชอ่าถ้าจะเปลี่ยนเพราะบอกเล่นแย่เรื่องเกมรับผมว่าไม่มีใครสงสัยเลย เพราะมันแย่จริง แต่ถ้าเรื่องบุกในเกมนั้นผมเห้นตรงข้ามเลย กานาโชเสียบอลบ่อยกว่าแรชอีกเกมนั้น แต่เกมรับดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย darklike เมื่อ Thu Oct 10, 2024 11:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: "ระหว่างทางทรงคุณค่าเสมอ"
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 11:35
เหงื่อตูด พิมพ์ว่า:
ผมรู้จักแกสมัยสยามสปอร์ต แล้วก็เห็นเงียบไปพักใหญ่ เห็นอีกทีจากไปออกเจ๊ดำ แล้วจู่ๆก็บูมไปออกหลายรายการเฉย

ทำไมจู่แกก็ดังขึ้นมาครับ  

ผมรู้จักช่วงยูโรนี่แหละ ยักษ์เอาไปออกเมนสแตนด์ วิเคราะห์ดี ข้อมูลแน่น หลายแมทขัดความรู้สึกแฟนบอล แต่ว่าพอเกมจบมันก็เป็นไปตามที่แกวิเคราะห์ ผมชอบที่แกชี้ปัญหาของทีมชาติอังกฤษตลอดทัวร์เลย ว่าอังกฤษไม่มีเบอร์10ดีๆ ตัวที่จะพลิกบอลเล่นหน้ากรอบเขตโทษ ตอนนั้นในใจอวยจู๊ดโคตรๆ คิดว่าก็จู๊ดไงเล่นดีขนาดนั้น แต่ปรากฏว่าจนถึงนัดชิง จู๊ดมันเงียบจริงในตำแหน่งเบอ10 ฟังแกบางทีจะขัดใจกองเชียร์เพราะมันขัดสามัญสำนึกเราเพราะเราเอาใจเข้าเชียร์ทีมนั้นๆ แต่พอตัดเรื่องbiasออก เอาfactจริงๆ ข้อมูลแกค่อนข้างถูกเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel