BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 3027
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2024 13:15
[RE: คะแนนรีวิว Metaphor: ReFantazio JRPG ใหม่จากค่าย Atlus]
kimikase พิมพ์ว่า:
Ncoco พิมพ์ว่า:
Monotone Colorful พิมพ์ว่า:
คะแนนดุขนาดนี้ น่าจะมีรายชื่อเกมที่สูสีกับ Wukong ใน GOTY สักทีสินะ  

เอาจริงๆรางวัล GOTY สื่อเกมในไทยหลายๆเจ้าชอบวิเคราะห์โดยอ้างอิงคะแนนจากเว็บ metacritic กัน
มีหลายเกมเลยจากเว็บนี้ที่มีคะแนนจากนักวิจารณ์มากกว่า Wukong
ส่วนตัวมองว่าอาจจะมีโอกาสจะไม่ได้แม้แต่เข้าชิง GOTY จากข้อมูลเว็บ metacritic คือไม่ใช่เกมเต็งแน่ๆ
แต่ถ้าเป็นชิงเฉพาะหมวดแอคชันหรือ rpg อาจจะพอไหว

//////////
เกมนี้อย่างกับ Persona เลย เครือเดียวกันใช่มั้ย

ทีมงานที่เป็นหัวเรือใหญ่ทำเกมนี้ก็คนทำpersonaนั่นแหละยังมีคนแซวเลยว่าทำไมไม่เอาเวลาไปทำภาค6  

"ให้ตูขาย Aigis ก่อนละกัน"

แต่ปีนี้ Atlus ขยันเกินอะผมว่า ต้นปีก็เอา 3 มา Remake กลางปีก็ทำ SMT5 แบบมัดรวมอีกรอบ
ปลายปีก็ปล่อย Metaphor อีก

โคตรตึง

ปล. เหมือนบ.เขาร้อนเงินอะไรรึเปล่าหนิ ล่าสุด P5S ไปลง Humble Monthly อีก ครั้งแรกของค่ายนี้เลยรึเปล่าหนิ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I'll give him an offer which he can't refuse.

ขอบคุณลายเซ็นต์จากท่าน Soccer Sex ครับ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13152
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2024 15:20
[RE: คะแนนรีวิว Metaphor: ReFantazio JRPG ใหม่จากค่าย Atlus]
Persona 5 ยังดองอยู่เลยยย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2286
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2024 16:48
[RE]คะแนนรีวิว Metaphor: ReFantazio JRPG ใหม่จากค่าย Atlus
รอเล่นversion royalต่อท้ายอยู่จั๊บ

โหมดจีบสาวยังมีอยู่ไหมน้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2006
ตอบ: 299
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2024 17:25
ภาพสวยจัดๆ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5625
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2024 18:24
[RE]คะแนนรีวิว Metaphor: ReFantazio JRPG ใหม่จากค่าย Atlus
Persona นี่สนุกจริง ขนาดเล่นตามบทสรุปยังสนุก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5835
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2024 15:14
มีตัวน่ารักๆ เป็นตัวหลักไหมครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1225
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2024 10:57
Spoil
zodiark พิมพ์ว่า:
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:
Monotone Colorful พิมพ์ว่า:
คะแนนดุขนาดนี้ น่าจะมีรายชื่อเกมที่สูสีกับ Wukong ใน GOTY สักทีสินะ  

ผมเห็นข่าวแว๊บๆเมื่อเช้า wukong หลุด candidate GOTY นิครับ ไม่รู้ของเวทีไหน  

ของ Golden joy Stick ครับ Wukong หลุดไม่แปลกอะไรเลยเกมไม่ได้ดีขนาดนั้น ปีนี้มีแต่เกมแข็งๆ

FF7RB
Astrobot
Unicorn Overlord
Yakuza 8
Prince of persia the lost crown
Helldrver 2
Stellar Blade

พวกนี้คือคะแนนดีกว่าวูคองทั้งนั้น ที่วูคองชนะอย่างเดียวคือยอดขาย

ซึ่งยอดขายเยอะไม่ได้แปลว่าจะได้ชิงหรือชนะ ไม่งั้น Pokemon GOTY ไปนานแล้ว

วูคองได้เข้าชิงสาขา visual design ซึ่งเหมาะสมแล้วงานอาร์ตสวยจริง  

จริงครับแข็งๆหลายเกมเลย
โดยเฉพาะ Astrobotเยี่ยมมากๆสำหรับผม เชียร์เกมนี้ให้ได้อยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel