BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 7540
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 17:16
[RE]แชร์ประสบการณ์ แมวหาย หลุดออกจากบ้าน เลี้ยงปิด (ถามAir Tag)
แอร์แทคไม่ต้องของแอปเปิ้ลก็ได้ครับ เพราะมันหนักอะผมว่า ผมซื้อมาติดแล้วต้องไปหาของจีนอันเล็กๆมาใส่ มีเสียงปี้ปๆด้วย อันละ300 กว่าบาท
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ชีวิต..ติดแกลบ
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 5826
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 17:57
[RE: แชร์ประสบการณ์ แมวหาย หลุดออกจากบ้าน เลี้ยงปิด (ถามAir Tag)]
ของผมเดือนก่อน​ครับ หมาในบ้านกัดกันเพราะเดือน9​ แม่รีบวิ่งไปห้ามหมาจากครัวปิดประตูแล้วมันเด้งเปิด​ แมวบางตัวตกใจวิ่งเตลิด​ ผมที่รีบไปแยกหมาตอนแรกคิดว่าจบ พอลงไปครัวเห็นประตูหลังบ้านเปิด​แล้วแมวตัวนึงไม่อยู่ ตัวนี้เด็กสุดแล้วชอบตกใจเสียงดัง​ ผมเดินหาแมวตลอดบ่าย​นึกว่าคงไม่รอด สรุปมืดๆมันหาทางกลับเองได้​ แมวเลี้ยงระบบปิด​ ตอนหาก็ทำใจไว้ละ​ ดีที่มันยังกลับมาได้
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 36436
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 18:05
[RE: แชร์ประสบการณ์ แมวหาย หลุดออกจากบ้าน เลี้ยงปิด (ถามAir Tag)]
AGGLE พิมพ์ว่า:
shirokami พิมพ์ว่า:
ของผมหายไปตั้งแต่พ.ค.แล้วยังไม่กลับมา ส่วนวิธีใช้แมวจรก็ใช้ไม่ได้เพราะพวกแมวจรที่เคยเห็นมันก็ไม่เจอมันโผล่มาให้เห็นเหมือนกัน

ตอนนี้ลูกๆมันที่อยู่เลยจับเลี้ยงระบบปิดเต็มตัว ตัวแม่ที่หายไปไม่รู้ว่าเป็นหรือตายถือว่ามันได้ไปมีอิสระตามที่มันต้องการละกันเพราะเอาไว้ในบ้านชอบวิ่งหาที่จะออกไปให้ได้จนต้องยอมให้อยู่นอกบ้านจนหายไปเอง  

ขอให้น้องกลับมาได้นะครับ แต่อย่างน้อยถ้าเคยออกไปนอกบ้านบ้างแล้ว

ยังไงก็เอาตัวรอดได้แน่นอน ของผมเลี้ยงมาแบบปิด 100 % ทั้งชีวิต  

ขอบคุณครับ ผมหวังว่ามันยังไม่ตายแต่แค่เบื่อเลยออกไป เดิมทีมันแมวมีเจ้าของแต่เหมือนเลี้ยงปล่อยมันเลยจรมาอยู่บ้านผมจนมันมีลูก แต่มันเลี้ยงลูกดีนะค่อนข้างหวงเลยขนาดตอนเล็กๆเอาไว้นอกบ้านตอนกลางวันมันก็ไม่คาบหนี ส่วนกลางคืนผมเอาไว้ในบ้านทั้งแม่และลูก

แต่พอลูกโตมันก็ไม่ยอมเข้าใกล้ลูกแล้ว พอเอาไว้ในบ้านแล้วเหมือนจะหงุดหงิดถ้าลูกมาใกล้มันก็ขู่ใส่ตลอดผมเลยต้องยอมให้มันไปอยู่ข้างนอกแล้วเอาลูกมันไว้ในบ้านแทน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 3735
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 18:16
แมวบ้านผม กลับบ้านปีละ 2-3 ครั้ง

กลับมาทีไร เอาลูกเมียมาฝากตลอด
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2022
ตอบ: 3133
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 19:10
ยินดีด้วยครับ โชคดีจริงๆ ผมเคยทำน้องหายในหมู่บ้าน ตามหาอยู่สองเดือนไม่เจอเลยทำใจ ทุกวันนี้ยังหวังว่าน้องจะยังสบายดี
1
0
นักเตะอบจ.
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 19:27
ผมก็มีประสบการณ์ครับ ย้ายไปนครสวรรค์เมื่อ3ปีก่อน ไปอยู่ได้แปบเดียวไม่กี่วัน แมวที่เลี้ยงระบบปิดมาตลอดนั้นหายไปตอน4โมงเย็น หาแล้วหาอีก กลางคืนก็เขย่าอาหาร เคาะเรียกตลอดก็ไม่มา แฟนร้องไห้ทั้งคืนเพราะกลัวมันไม่กลับมา เช้าวันรุ่งขึ้นรีบไปแจกใบปลิวให้คนแถวนั้นและที่ขาดไม่ได้คือบอกแมวจรแถวนั้นให้ช่วยหา ติดสินบนไว้แล้ว มันก็ไม่น่าเชื่อนะครับ บ่ายวันนั้นแมวผมเดินกลับมาบ้านเองเลย แต่ดูหวาดกลัวอยู่พอสมควร สุดท้ายก็ต้องแก้บนกับศาลเจ้าที่และแมวจร เพราะไม่รู้ว่าเหตุผลใดที่ทำให้แมวผมกลับมาได้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 7282
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 21:05
iamnumberfourteen พิมพ์ว่า:
ยินดีด้วยครับ โชคดีจริงๆ ผมเคยทำน้องหายในหมู่บ้าน ตามหาอยู่สองเดือนไม่เจอเลยทำใจ ทุกวันนี้ยังหวังว่าน้องจะยังสบายดี  

สองเดือนยังมีโอกาสเจอนะครับ ขอให้เจอน้องนะครับ
0
0
Change is good, you never know exactly what to expect,
but if you go with the right attitude into that, then everything will be fine.
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 23:51
ยินดีด้วยครับ โชคดีที่หาเจอครับ เรื่องฝากแมวจรตามหานี่เมื่อก่อนนึกว่าเรื่องขำๆ ผมก็เคยลองใช้วิธีนี้ดู สรุปคือแมวผมโผล่กลับเข้าบ้านจริงๆครับ

ปล.แมวบ้านผมเปิดประตูปุ้บพร้อมวิ่งสวนออกปั้บ ตอนหลังเลยต้องติดปลอกคอไว้ด้วย ยังดีที่กลับมา
ตอนหลังๆ พอแมวจะออกจากบ้าน ผมเลยบอกไปว่า “ไม่มีบ้านไหนให้เอ็งกินเปียกกับเม็ดพรีเมี่ยมเท่าบ้านนี้แล้ว อยากลำบากกลับไปเป็นแมวจรแบบเดิมก็เชิญเลย เอ้า” เท่านั่นแหละครับ มันเดินวกกลับเข้าบ้านทันที 55555

แต่ถามว่าเข็ดมั้ย ก็ไม่ บางวันก็มีแอบเปิดประตูออกไปก็มี ผมเลยปิดประตูบ้านไม่ให้เข้า พอกลับมาตอนเกือบเย็นๆ เห็นมันมานั่งเฝ้าประตูแถมบ่นยกใหญ่ สงสัยไปเที่ยวนานคงหิว 55555

เรื่อง air tag ผมว่าซื้อดีกว่าครับ เผื่อไว้ตามตัวได้ถูก เพราะไม่รู้ว่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกเมื่อไหร่ ยิ่งถ้าเป็นแมวที่ไม่เคยออกจากบ้านเลยยิ่งน่าห่วงมาก ถ้าไม่ตื่นคนก็คงวิ่งเตลิดไปไหนถึงไหน มีไว้ตามตัวก็ดีครับ

ถ้าของยี่ห้อ apple มันแพงไปก็ดูเป็นยี่ห้อ hoco e91 ก็ได้ ราคาถูกกว่ากันพอควร ถ้าใช้กับแมวแล้วไม่เวิค ก็เอามาติดกับกุญแจรถหรือกระเป๋าแทนก็ได้ ลองดูครับ
1
0
##~แผลกายหายง่าย แผลใจหายยาก~##
~เนื้อตัวร่างกายสามารถมีแผลเกิดขึ้นตั้งมากมาย แต่ที่หัวใจกลับมีได้แค่แผลเดียว~

Only one only you หนึ่งเดียวในใจ ❤
MildMild will always in my mind เธอคือรัก ❤
คนน่ารักและแสนดียังคงอยู่ในใจผมเสมอไม่เคยลืม.❤

The special one คนพิเศษหนึ่งเดียวที่ตรงหัวใจ❤️

❤นางฟ้าของผม❤
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel