BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ไม่มีใครหูหนวกไปกว่าคนที่ไม่เปิดใจฟัง ..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 3921
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 04:25
(เชียงใหม่) ไม่กล้านอนเลยกลัวน้ำท่วมแล้วไม่ทัน
แถวบ้านที่อยู่มาเป็นสิบปีไม่เคยท่วม ตอนนี้ปริ่ม ๆ ที่จอดรถแล้วครับ เลยขับรถออกไปจอดนอกหมู่บ้านกับเตรียมการเท่าที่ทำได้ แต่ต้องลุ้นไม่ให้มันท่วมจนเข้าชั้นแรกก่อนเลย

จะนอนก็ไม่กล้า คนที่บ้านขับรถออกไปนอนที่ทำงานแล้วเพราะเข้างานเช้า ผมกับน้องชายผลัดกันเฝ้าดูระดับน้ำ จนมันไปนอนก่อนละ ผมก็ง่วงแล้วนะ แต่วางใจไม่ลงเลย

หวังว่าน้ำจะลดลงเร็ว ๆ นี้เพราะขึ้นมาระดับนี้ตั้งแต่ตี 1 แล้วทรง ๆ ไม่ขึ้นไม่ลง แต่รถวิ่งผ่านทีก็กระเพื่อมจนถึงลานจอดรถส่วนที่ขึ้นจากถนนพอควรเลย

5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Chelsea Supporters, No Haters

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22502
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 04:49
[RE: (เชียงใหม่) ไม่กล้านอนเลยกลัวน้ำท่วมแล้วไม่ทัน]
ตั้งแต่ 4 5ทุ่มจนถึงตอนนี้ น้ำมันท่วมมากขึ้นหรอ

เหนดูระดับน้ำเหมือนจะลดแล้วเลย น้ำจากเหนือหมดแล้วหนิ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10772
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 04:59
[RE: (เชียงใหม่) ไม่กล้านอนเลยกลัวน้ำท่วมแล้วไม่ทัน]
ตอนนี้น้ำในแม่น้ำปิงน่าจะทรงๆตัวไปประมาณวันสองวันครับแต่มวลน้ำมันจะแผ่ออกเป็นวงกว้าง ยังไงก็ยกของขึ้นไว้ก่อนครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8671
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 07:00
[RE](เชียงใหม่) ไม่กล้านอนเลยกลัวน้ำท่วมแล้วไม่ทัน
มีฝนตกเพิ่มจากต้นน้ำหรอครับ มีการแจ้งเตือนเพิ่มมั้ยครับ ถ้าไม่มี2อันนี้ก็ไม่น่าจะท่วมเพิ่มนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel