BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 1195
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 02:39
[RE]อยากรู้ว่าแบบนี้เราผิดมั้ยคะ เราเป็นคนที่เกินไปหรือเปล่า??
ออกมาเถอะครับ….. จากใจเลย เค้าไม่พร้อมจะเป็นพ่อหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: The Kop Till Die
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2096
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 02:42
[RE: อยากรู้ว่าแบบนี้เราผิดมั้ยคะ เราเป็นคนที่เกินไปหรือเปล่า??]
หวังว่าคุณผู้ชายจะมาอ่านมู้นี้นะ

หลายท่านได้ให้ความเห็นได้ตรงจุดพอสมควร

ถ้าคิดไม่ได้ ก็อยู่คนเดียวไปเถอะครับ สงสารลูกสงสารเมีย
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 4339
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 02:43
[RE: อยากรู้ว่าแบบนี้เราผิดมั้ยคะ เราเป็นคนที่เกินไปหรือเปล่า??]
user10 พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่อยู่กับคนแบบนี้มาตั้งแต่เกิด

เกิดจริงๆ เพราะคือพ่อผมเอง

พ่อผมเมาจนเสียเงินไปมากมาย

ทั้งเงินหาย ของหาย ขับรถชน

แต่ไม่รู้บุญหรือกรรม เพราะพ่อผมไม่เคยต้องเข้าโรงบาล

พ่อเมาทุกวัน ตั้งแต่เกิดจนผมอายุสามสิบกว่า

เชื่อมั้ย อะไรก็ทำให้พ่อผมหยุดกินเหล้าไม่ได้

จนสุดท้าย พ่อผมหยุดได้เพราะอะไรรู้มั้ย

เพราะเส้นเลือดหัวใจตีบ ต้องไปทำบอลลูน

บอลลูน คือมันต้องรักษาแบบสดๆ ไม่มีการวางยาสลบ

และก่อนจะไป คือหายใจไม่ออก คือใกล้ความตายที่สุดในชีวิต

นี่แหละ คำว่าไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา มันเป็นแบบนี้

และผมเชื่อว่าคนขี้เมาทุกคน เป็นหมด

(คนชอบกินเหล้า กับคนขี้เมาไม่เหมือนกัน)

ถ้าคุณอยู่กับแฟนไป คุณก็จะเหมือนผม

คือถ้าแฟนคุณไม่แก่จนล้มป่วยหนัก

เค้าไม่มีวันหยุดแน่นอน เพราะเค้าจะหลอกตัวเองไปเรื่อยๆ

คนขี้เมา สมองมันชินกับการไม่ใช้สติครับ

สมองก็เป็นอวัยวะชนิดนึง มันต้องมีการใช้งานมันถึงจะพัฒนา

แต่คนขี้เมา แอลกอฮอล์มันจะกดสมองไว้

นานๆเข้า สมองมันก็อ่อนแอ

เค้าไม่มีวันคิดได้ง่ายๆหรอก ผมมั่นใจเลย

ถ้าคุณจะทนรอให้เค้าเลิก คุณก็ต้องรอไป 30 หรือ 40 ปี

จนกว่าแฟนคุณจะแก่แล้วไม่ไหว เหมือนพ่อผม  

ผมเข้าใจคุณเลย เจอแบบเดียวกันเป๊ะ เพียงแต่พ่อผมยังไม่ถึงขั้นเข้า รพ คงต้องรอใกล้ตายก่อนมั้งถึงจะคิดได้

เมาจนหลอน เสียงดังโวยวาย ยืมเงินมีครบหมด คนรอบข้างเอือมระอาจนไม่มีใครเค้าเอาด้วยละ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 15704
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 02:46
ก่อนอื่นก็ต้องให้กำลังใจก่อนละกันครับ คุณอดทน และ เก่งมากๆ

ผมไม่น่าจะสามารถให้คำแนะนำใดๆได้เพราะครอบครัวแต่ละครอบครัวก็มีปัจจัยแวดล้อมแตกต่างกันไปครับ

แต่การที่สามีเมาหนักขนาดเสียการเสียงานนี่ มันน่าจะเกินเลยไปเยอะมากนะครับ ผมแปลกใจมากที่ดืมหนักขนาดนี้ทั้งๆที่อายุก็น่าจะไม่น้อยแล้ว (ขนาดผมซึ่งไม่ดื่ม ไม่สูบใดๆเลย ตอนนี้ยังคิดว่าร่างกายเรามันไม่เหมือนเดิมไปเยอะมาก)

มันแย่ตรงที่สามีของ จขกท รับปากแล้วทำไม่ได้ เรื่องนี้มันทำให้เราไม่สามารถไว้ใจอะไรได้เลยว่าเค้าจะทำตามที่พูดอะ

ยังไงก็ขอให้ก้าวผ่านเรื่องพวกนี้ไปให้ได้นะครับ ไม่ว่าจะตัดสินใจอย่างไรก็ตาม
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3186
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 04:10
ผมอ่านครึ่งแรกผมยังพอเข้าใจผู้ชายนะพออ่านจนจบก็เข้าใจเจ้าของกระทู้แทนแล้ว มาถึงตรงนี้ได้คุณเก่งมากๆนะ อนาคตสำคัญมากๆเลือกสิ่งที่ดีให้ตัวเองและลูกครับอย่าไปคิดว่าเราต้องทนอะไรแบบนี้เลย เราไม่ผิดที่จะหันมาห่วงความรู้สึกตัวเองดูแลลูกและวางอนาคตให้ดีขึ้น
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 04:39
จูงม้าไปริมแม่น้ำได้ แต่บังคับให้ม้ากินน้ำไม่ได้

ถ้าเขาไม่อยากเลิกเอง เขาก็ไม่มีวันเลิกได้

ตัวเลือกเดียวที่คุณทำได้คือ เอาตัวเองออกมา และควรทำตั้งนานแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4000
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 05:17
[RE]อยากรู้ว่าแบบนี้เราผิดมั้ยคะ เราเป็นคนที่เกินไปหรือเปล่า??
คนสวยมักชอบ Bad Boy อ่ะเนาะ สู้ๆคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7734
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 05:29
ผมว่าคุณให้โอกาสเขาเยอะไปมาก ถ้าคนจะเปลี่ยนมันเปลี่ยนตั้งแต่รู้ตัวว่าจะเป็นพ่อคนแล้ว

จากใจคนดื่มแล้วติดลม ผมเคยเลิกขาดเป็นปีๆเพราะปัญหาด้านสุขภาพ ไปบ้านเพื่อนไปร้านเหล้าไปผับเหมือนเดิม แค่กินโค้กกินโซดาแทน แต่พอเริ่มสุขภาพกลับมาปกติก็กลับมาดื่มเหมือนเดิม ความถี่น้อยลงเพราะไม่ค่อยมีเวลา

คือจะบอกว่าคนขี้เมา ยังไงมันก็ขี้เมา แต่ทุกคนมันจะมีจุดๆนึงที่จะทำให้ได้สติแล้วคิดว่าได้ว่าการดื่มมันไม่ดี ถ้าขนาดมีลูกแล้วยังไม่ได้ ผมว่าคงไม่มีหวังแล้ว
0
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 280
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 06:01
ผิด ถูก ไม่ต้องไปคิดหรอกครับ

ผมว่า ถ้ามันอยู่ด้วยกันแล้วไม่มีความสุข ไม่สบายใจ การแยกกันไป ก็ดีกว่า

ไม่ว่าเหตุมันคืออะไร จะหนักหนา หรือเล็กน้อย คนนอกไปตัดสินไม่ได้เลย

แต่ถ้าถามจากที่อ่านมา ผมว่าจะแยกกัน ก็ไม่ผิดครับ

โอกาส มีใหม่ได้เสมอ แต่มันมีวันหมดครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3180
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 06:12
เป็นพ่อ เป็นผัวที่ดีมันยากมากหรือไง งงความคิดแฟน จขกท.
0
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 12654
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 06:18
ถ้าไม่มีชู้ ก็ให้เขาดื่มไปเถอะ ติดเหล้า ติดเบียร์ แต่คุมปริมาณ เช่น 1-2 ขวดพอนะ ปลายสัปดาห์ ก็ ชวน เพื่อนๆ มา นั่งกินที่บ้านแทนครับ เดือนล่ะ 1- 2 ครั้ง ก็ยังดี ลดความเครียด
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 1795
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 06:53
อยากรู้ว่าแบบนี้เราผิดมั้ยคะ เราเป็นคนที่เกินไปหรือเปล่า??
เอาลูกเป็นที่ตั้งครับ อยากให้เค้าซึมซับแนวคิดแบบไหน ก็ให้ลูกอยู่ในสภาพแวดล้อมแบบนั้น ไม่จำเป็นต้องมีพร้อมทั้งพ่อแม่ แต่ให้เค้าได้อยู่ในสภาพแวดล้อมที่ดีที่สุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7620
โพสเมื่อ: Sun Oct 06, 2024 07:11
อยากรู้ว่าแบบนี้เราผิดมั้ยคะ เราเป็นคนที่เกินไปหรือเปล่า??
ตอบแบบความเห็นส่วนตัว

- ผิดที่ให้โอกาสผิดคนครับ

- ผิดที่หวังเยอะกับคนแบบนี้

- เหมือนเรารับหมาแมวที่มีโรคติดตัวมาเลี้ยง สมมติว่ารับหมาที่เป็นมะเร็งระยะที่ 2-3 มาเลี้ยงแล้วให้โอกาสมันหายเอง โดยไม่พาไปหาหมอ แล้วหวังว่าวันนึงมันจะหายเอง ซึ่งเป็นไปไม่ได้ ผมงงผู้หญิง(หรือผู้ชาย)ส่วนใหญ่ที่จบชีวิตคู่แบบนี้นะ ว่ารู้ทั้งรู้ว่าเค้าเป็นแบบไหน แต่ยังทนมาได้ตั้งนาน ไอผู้ชายเลิกพูดถึงครับ ผิดอยู่แล้ว แต่คุณเองก็เหมือนไม่ได้มองอนาคตตัวเองให้ดีพอ สุดท้ายก็มาเลิกตอนมีตัวน้อย ทำไมถึงกล้ามีตัวน้อยกับคนแบบนี้ ถ้าหวังว่าท้องแล้วเค้าจะดี คือเหมือนเอาลูกเป็นตัวประกันเลยนะ

สิ่งที่คุณทำมาทั้งหมดไม่ผิด ผิดแค่เรื่องเดียวคือให้โอกาสผิดคนและตั้งความหวังแบบผิดๆครับ อยากพูดถึงผู้หญิงอีกหลายคนเหมือนกันในสังคมเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel