BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1142
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 17:00
[RE: แม็คทอม ตอนอยู่แมน ยู วิ่งเยอะขนาดนี้มั้ย]
ท่านเขย พิมพ์ว่า:
Sir.Alex Fergie พิมพ์ว่า:
อยู่ที่บทบาทครับ

ผมแปลกใจกับกองเชียร์บางคนมากกว่าอีก บอกว่าแฟนแมนยูแต่แยกไม่ออกว่าแมคโทเล่นแบบไหนในทีม และแมคโทก็ไม่ได้เล่นมาแค่กับเทนฮาก แต่มูเป็นคนดึงขึ้นมา แล้วจับตำแหน่งตัวกลางให้

ทุกวันนี้เหมือนคนสมองเสื่อมว่าพวกมรึงก็ด่ามันมาตั้งแต่มูส่งลงนั่นล่ะลูกรักเอยอะไรเอย ไปย้อนข้อความเอาได้นะใน google

ทีตอนนี้มาบอกว่า เสียดาย ออกจากผีได้ดี โค้ชใช้ไม่เป็น

ผมว่าพวกแมร่งอคติกันมากกว่า ผมตามดูแมนยูแทบทุกเกม น้อยครั้งมากที่ผมจะด่าแมคโท รู้ไหมว่าเทนฮากใช้แมคโททำหน้าที่อะไร?

หน้าที่แมคโทเวลาโดนบุกคือ ช่วยเกมรับ ปิดจุดอ่อนมาติเนซเรื่องลูกกลางอากาศ ในเกมรุกคือสอดขึ้นไปยิงประตู โอเค เขาอาจไม่ได้หวือหวา บางทีก็ช้า จ่ายบอลเสีย แต่เป็นไม่กี่คนที่วิ่งไล่บอลตลอดแม้ว่าทีมจะโดนนำห่าง

ถามจริงดิ่ จะมองหาซุปตาร์ นักเตะเกรดเอไปทำไม เมื่อทุกคนเล่นเป็นทีม ผมล่ะเซ็งเวลามีข่าวกับนักเตะซุปตาร์แล้ววี้ดว้าย คนนี้ล่ะที่มช่ มาเลยๆเจ๋งปังแน่ สุดท้ายก็กลืนน้ำลายตัวเอง

คุณต้องมองหานักเตะที่มีใจก่อน เก่งไม่เก่งอยู่ที่แทคติก เหมือนแอนโทนี่ ก่อนมานี่คือแบบนึงพอมาก็แบบนึง ตอนมีข่าวนี่อยากได้ พอมาแบ้วเล่นไม่ออกเล่นแย่ก็ไล่

ผมสังเกตุว่าแฟนบอลเดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้เยอะมาก ถ้าเชียร์ในยุคก่อนก็จะมีให้กำลังใจอยากให้คืนฟอร์มไวๆ ไม่ค่อยจะมีไบ่กันหรอก ขนาดฟอลันสากขนาดไหน หรือเตเบซมาแล้วเล่นไม่ได้จนเซอร์เข็นลงเรื่อยๆกว่าจะปังก็ใช้เวลา ก็ยังมีแฟนๆให้กำลังใจในสนามเรื่อยๆ

วัฒนธรรมการเชียร์บอลมันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆ

ปัญหาจิงๆ คือผลการแข่งขันคับ คูณเอาง่ายๆ man city ซื้อ grealish 100 ล้าน คนยังไม่ด่าอะัไรมากเลย

ผลการแข่งขันมันคือ ทุกอย่างคับ  

กรีลิชไม่ได้แย่เลยครับ มาตรฐานของกรีลิชสูง แต่ว่าคนอื่นในทีมสูงกว่า

คนที่ไม่ถึงมาตรฐาน เป๊บจะจัดการคัดออกเองว่าต้องการขายเอาคนใหม่

แม้ไม่ได้โดดเด่นเท่าตอนอยู่ทีมเก่า แต่ผมว่าเขารักษาฟอร์มได้ดีทีเดียว

และผมกลับคิดว่าต่อให้แมนซิไม่ได้แชมป์อะไรเลยในสองปี แฟนบอลก็ไม่กล้าไล่เป๊ปหรอก และหากโดนปรับตกชั่นจริง ผมว่าดีไม่ดียังมีนักเตะที่ยังอยู่กับทีมต่ออีกหลายคน

แต่หากเป็นแมนยูทีมแตก เชื่อเถอะข่าวย้ายทีมรัวๆ จะเหลือก็แต่พวกเด็กอเคเดมี่

man city ก็มีข่าวคับคดีที่จะโดน ถ้าโดนปรับตกจิง มีข่าวว่าสนใจมา man u เพราะมันอยู่ใน manchester เหมือนกันไม่ต้องหาที่อยู่ใหม่

แต่จิงไม่จิงก็อีกเรื่องต้องรอเรื่องเกิดก่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2022
ตอบ: 2231
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 17:20
[RE: แม็คทอม ตอนอยู่แมน ยู วิ่งเยอะขนาดนี้มั้ย]

ผมแปลกใจกับกองเชียร์บางคนมากกว่าอีก บอกว่าแฟนแมนยูแต่แยกไม่ออกว่าแมคโทเล่นแบบไหนในทีม และแมคโทก็ไม่ได้เล่นมาแค่กับเทนฮาก แต่มูเป็นคนดึงขึ้นมา แล้วจับตำแหน่งตัวกลางให้

ทุกวันนี้เหมือนคนสมองเสื่อมว่าพวกมรึงก็ด่ามันมาตั้งแต่มูส่งลงนั่นล่ะลูกรักเอยอะไรเอย ไปย้อนข้อความเอาได้นะใน google

ทีตอนนี้มาบอกว่า เสียดาย ออกจากผีได้ดี โค้ชใช้ไม่เป็น

ผมว่าพวกแมร่งอคติกันมากกว่า ผมตามดูแมนยูแทบทุกเกม น้อยครั้งมากที่ผมจะด่าแมคโท รู้ไหมว่าเทนฮากใช้แมคโททำหน้าที่อะไร?

หน้าที่แมคโทเวลาโดนบุกคือ ช่วยเกมรับ ปิดจุดอ่อนมาติเนซเรื่องลูกกลางอากาศ ในเกมรุกคือสอดขึ้นไปยิงประตู โอเค เขาอาจไม่ได้หวือหวา บางทีก็ช้า จ่ายบอลเสีย แต่เป็นไม่กี่คนที่วิ่งไล่บอลตลอดแม้ว่าทีมจะโดนนำห่าง

ถามจริงดิ่ จะมองหาซุปตาร์ นักเตะเกรดเอไปทำไม เมื่อทุกคนเล่นเป็นทีม ผมล่ะเซ็งเวลามีข่าวกับนักเตะซุปตาร์แล้ววี้ดว้าย คนนี้ล่ะที่มช่ มาเลยๆเจ๋งปังแน่ สุดท้ายก็กลืนน้ำลายตัวเอง

คุณต้องมองหานักเตะที่มีใจก่อน เก่งไม่เก่งอยู่ที่แทคติก เหมือนแอนโทนี่ ก่อนมานี่คือแบบนึงพอมาก็แบบนึง ตอนมีข่าวนี่อยากได้ พอมาแบ้วเล่นไม่ออกเล่นแย่ก็ไล่

ผมสังเกตุว่าแฟนบอลเดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้เยอะมาก ถ้าเชียร์ในยุคก่อนก็จะมีให้กำลังใจอยากให้คืนฟอร์มไวๆ ไม่ค่อยจะมีไบ่กันหรอก ขนาดฟอลันสากขนาดไหน หรือเตเบซมาแล้วเล่นไม่ได้จนเซอร์เข็นลงเรื่อยๆกว่าจะปังก็ใช้เวลา ก็ยังมีแฟนๆให้กำลังใจในสนามเรื่อยๆ

วัฒนธรรมการเชียร์บอลมันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆ

ปัญหาจิงๆ คือผลการแข่งขันคับ คูณเอาง่ายๆ man city ซื้อ grealish 100 ล้าน คนยังไม่ด่าอะัไรมากเลย

ผลการแข่งขันมันคือ ทุกอย่างคับ  

กรีลิชมีประโยชน์กับทีมเป๊ป ในแง่ตัวคุมจังหวะแนวรุก เพราะเป็นคนที่เสียบอลยาก และ เรียกฟาวล์ไก้บ่อย ไม่ฝืนเล่นยาก

หลายคนอาจจะมองว่ากรีลิชเล่นโคตรธรรมดา เลยสกิลที่เห็นคือเลี้ยงจี้แปะบอลใกล้ ไม่ก็คืนหลัง ไม่คุกคามเท่าไหร่ แต่กรีลิชสำคัญในแง่ความต่อเนื่องของเกมรุก เพราะส่วนใหญ่นักเตะซิตี้มีตัวพุ่งทะยานไปข้างหน้าได้ดี หลายตัว ฮาลันด์ เดอ บรอยน์ กุนโดกัน โฟเด้น

ซึ่งเปลี่ยนจากตัวแบกวิลล่า มาเป็นตัวซัพพอร์ทเพื่อนแทน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1142
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 17:29
Faiyen พิมพ์ว่า:

กรีลิชมีประโยชน์กับทีมเป๊ป ในแง่ตัวคุมจังหวะแนวรุก เพราะเป็นคนที่เสียบอลยาก และ เรียกฟาวล์ไก้บ่อย ไม่ฝืนเล่นยาก

หลายคนอาจจะมองว่ากรีลิชเล่นโคตรธรรมดา เลยสกิลที่เห็นคือเลี้ยงจี้แปะบอลใกล้ ไม่ก็คืนหลัง ไม่คุกคามเท่าไหร่ แต่กรีลิชสำคัญในแง่ความต่อเนื่องของเกมรุก เพราะส่วนใหญ่นักเตะซิตี้มีตัวพุ่งทะยานไปข้างหน้าได้ดี หลายตัว ฮาลันด์ เดอ บรอยน์ กุนโดกัน โฟเด้น

ซึ่งเปลี่ยนจากตัวแบกวิลล่า มาเป็นตัวซัพพอร์ทเพื่อนแทน  

นักเตะ 100 ล้านแต่คูนคาดหวังแบบนี้หรอ(แพงที่สุดในชุด city) ตัวจิงยังยึดไม่ได้ต้องหมุนเวียน

ผมไม่ได้บอกว่ามันอ่อนนะ แต่ที่เรามองหาข้อดีของเค้า เพราะ ผลงานทีมมันช่วยกลบให้ไง

ผมถึงได้บอกไงผลงานทีมมันเป็นตัวกำหนด ทุกอย่าง

อย่างอีกเคส hazard กับ masdrid อันนี้ผมว่าควรจะโดนหนักสุดละ แต่ผลงานทีมโดยรวมมันช่วยกลบให้ไง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3400
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 19:53
[RE]แม็คทอม ตอนอยู่แมน ยู วิ่งเยอะขนาดนี้มั้ย
วิ่งเยอะไม่แปลก วางเท้ายิงดีก็ยังเฉยๆ แต่บอกเฟริส์ทัสแม่นนิ ไม่ใช่คนเดียวกะที่อยู่แมนยูแระ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel