BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: 7.Violent Crime
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 23:49
[RE: Joker: Folie à Deux หนังแห่งปี]
โทษWB ซะแล้ว คนอย่าง joaquin phoenix ถ้าแกไม่อยากกลับมาใครก็บังคับไม่ได้ แถมผลงาน todd phillips มันก็ลุ่มๆดอนๆอยุ่แล้ว ภาคที่แล้วก็ไม่ได้ดีอะไร แค่การแสดงมันแบกไว้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 1935
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 00:27
[RE: Joker: Folie à Deux หนังแห่งปี]
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
โทษWB ซะแล้ว คนอย่าง joaquin phoenix ถ้าแกไม่อยากกลับมาใครก็บังคับไม่ได้ แถมผลงาน todd phillips มันก็ลุ่มๆดอนๆอยุ่แล้ว ภาคที่แล้วก็ไม่ได้ดีอะไร แค่การแสดงมันแบกไว้  

ครับไม่ดีก็ได้ครับ imdb 8.4 Rotten 89 Letterboxed 4.0 แถม1200ล้าน USD

แล้วช่วยบอกผมทีว่าทำไม Todd กับ Joaquin ถึงกลับมาทำภาค 2 ถ้าไม่ใช่เพราะ WB เล่นแร่แปรธาตุ? คนนึงบอกมีภาคเดียวจบในตัวตั้งแต่แรก คนนึงไม่เคยเล่นหนัง franchise
แก้ไขล่าสุดโดย MarkZuckerberg เมื่อ Sat Oct 05, 2024 00:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 00:28
MarkZuckerberg พิมพ์ว่า:

ครับไม่ดีก็ได้ครับ imdb 8.4 Rotten 89 Letterboxed 4.0 แถม1200ล้าน USD  

จริงพี่ ขนาดหนังดีอย่าง shawshank ยังเจ๊งเลยครับ แย่มากๆ แถมเอาเว็บที่ไม่ได้กรอการให้คะแนนอย่าง imdb มาอ้างอิงด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย pprrnncchh เมื่อ Sat Oct 05, 2024 00:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 1935
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 00:30

จริงพี่ ขนาดหนังดีอย่าง shawshank ยังเจ๊งเลยครับ แย่มากๆ  

ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้ การที่ผมบอกว่าหนังทำเงินคือหนังดีไม่ได้หมายความว่าหนังเจ๊งคือหนังแย่ กลับไปเรียน logic ใหม่นะครับ

หนังเจ๊ง ไม่เท่ากับ หนังแย่
หนังทำเงินมหาศาลเกินที่คาดไว้คือหนังดี ไม่ว่าจะยกเหตุผลอะไรมาก็ตาม คนดูคือตัวตัดสิน
แก้ไขล่าสุดโดย MarkZuckerberg เมื่อ Sat Oct 05, 2024 00:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 00:36

จริงพี่ ขนาดหนังดีอย่าง shawshank ยังเจ๊งเลยครับ แย่มากๆ  

ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้ การที่ผมบอกว่าหนังทำเงินคือหนังดีไม่ได้หมายความว่าหนังเจ๊งคือหนังแย่ กลับไปเรียน logic ใหม่นะครับ

หนังเจ๊ง ไม่เท่ากับ หนังแย่
หนังทำเงินมหาศาลเกินที่คาดไว้คือหนังดี ไม่ว่าจะยกเหตุผลอะไรมาก็ตาม คนดูคือตัวตัดสิน  

ALADDIN ก็ได้พันล้านนะ

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 2936
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 01:24
กำลังคิดอยู่ว่ามันพังที่ตรงไหนกันระหว่างผกกกับคนตัด เพราะเห็นบน Thread มีคนบอกว่าฉากโดนตัดออกเยอะมาก อย่างฉากที่เดินลงจากศาลอันนั้นมีใน Trailer แต่โดนลบไปในเวอร์ชั่นฉายจริง ก็เลยไม่มั่นใจละว่ามันพังแบบหนัง DC นรกๆสมัยก่อนไหมที่แบบถ่ายจริงออกมาดีแต่โดนตัดออกมาขี้แตก (แบบ Snyder อะไรงั้น)

คือไม่คิดว่าบทมันพังแต่แรกหรอก ตัววาคีนเองผมว่าอีโก้สูงมากนะ ผมว่าถ้าบทพังจริงๆแต่แรกผมว่าแกไม่ยอมมั้ง

แต่ก็ขัดใจตั้งแต่เอากาก้ามาเล่นร่วมแล้ว ยิ่งบอกว่าจะเป็นมิวสิคคัลด้วยผมเลยแบบ แทบจะเทความคาดหวังลงคลองเลย ภาคแรกมันส่งเมสเสจออกมาไม่ได้แย่เลย
0
0
I'll give him an offer which he can't refuse.

ขอบคุณลายเซ็นต์จากท่าน Soccer Sex ครับ
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 6443
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 02:09
ก่อนกดเข้ามาอ่าน กำลังสงสัยเลยก่อนหน้านี้ทำไมเจอรีวิวผ่านๆบอกว่าแย่ทั้งนั้น 555
0
0

นักเตะอบจ.
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2612
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 08:29
มันชื่อว่าjokerแต่มันคือหนังอาเธอร์ เฟล็ค
ถ้าอยากดูjoker ชอบความบ้าคลั่งก็จะเกลียดมันเลย
แต่ผมอยากดูวาคินเลยไม่ได้รู้สึกว่ามันแย่อะไร
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: WE BELIEVE!!!
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 28245
โพสเมื่อ: Sat Oct 05, 2024 09:55
กากตั้งแต่ภาคแรกแล้ว แค่ได้การแสดงของวาคีนแบก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel