BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2024
ตอบ: 43
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 16:58
ถ้าโค้ช ใหม่เข้ามา คิดว่า ลิซานโดร จะได้เล่น CB ไหม??
ลองมาคุยกันดูครับ เพราะไม่มีแล้วระบบลูกรัก ที่เป็นเด็กเก่า ที่คุ้นเคยระบบการเล่น แล้วจะได้ลงกับทีมตลอด

ไม่ได้ว่า ลิซานโดร เล่นไม่ดีนะ แต่ผมอยากจะรู้ในมุมมอง ของโค้ชคนอื่นจริงๆ

ว่า CB ที่รูปร่างเตี้ยแบบนี้ โค้ชคนอื่นเขาจะใช้เป็นไหม เผลอๆถ้าเปลี่ยนโค้ช อาจได้จุติ เล่นแบ็คซ้ายก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2006
ตอบ: 842
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:00
[RE: ถ้าโค้ช ใหม่เข้ามา คิดว่า ลิซานโดร จะได้เล่น CB ไหม??]
แต่แรกเขาว่ากันว่า คือคันนาน้อยนะครับ
6
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:20
ถ้าโค้ช ใหม่เข้ามา คิดว่า ลิซานโดร จะได้เล่น CB ไหม??
เล่นเซ็นเตอร์ผมไม่สงสัย สงสัยแต่ว่าตอนได้ลูกตั้งเตะ แกขึ้นมาลุ้นโหม่ง ทุกลูกเลย มันช่วยอะไร

ผมสังเกต โจ โกเมซ สูง188 อต่เวลาทีมได้เล่นตั้งเตะ แกยืนค้ำกลางสนามรอเก็บเวลาโดนสวน ตลอด เพราะโค๊ชมั่นใจในความเร็ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Support,Believe,Respect = LOVE
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13095
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:28
[RE: ถ้าโค้ช ใหม่เข้ามา คิดว่า ลิซานโดร จะได้เล่น CB ไหม??]
ผมว่าก็ CB เหมือนเดิมนะ ทีมชาติสคาโลนี่ก็ใช้แกยืน CB คู่โรเมโร่ไม่ใช่หรอ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Zukgadik Man
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 92
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:38
ไม่น่า ตัวเล็กเกิน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: It matters how this ends.
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6574
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:46
แกเหมาะกับหลัง 3 นะผมว่า ถ้าไปเลเวอ แล้วไปเล่นแบบ Hincapie CB ตัวซ้าย เอาจริงๆ นักเตะแมนยูหลายคนเหมาะกับแผนเลเวอร์มาก แบบ
Mount = Terrier, Hoffman
Bruno = Wirtz
Ugarte = Andrich, Palacios
Dalot = Frimpong
Lisandro = Hincapie
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 13112
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:49
ถ้าพูดถึงหลัง 3 มันจะเป็นแบบ Facundo medina ของ Lens น่ะ

แต่คิดว่าเล่นเป็นแบ็คริมเส้นก็คงไม่เวิร์คอ่ะ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 25128
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:49
CB ควรจะสูงกว่านี้ไหม ก็ควรนะเพราะลูกกลางอากาศจะได้ช่วยได้ ถ้าความสูงคงเพิ่มจากนี้ไม่ได้ เพื่อนข้างๆ ก็ต้องเก่งมากๆ เหมือนตอนเล่นกับวาราน

ติดใจอยู่อย่าง หลังจากเจ็บกลับมาฟอร์มไม่เคยเหมือนเดิมอีกเลย vision การจ่ายบอลการสะกัดบอลกลายเป็นเข้ารุนแรง เล่นด้วยอารมณ์เถื่อนๆ ไปซะงั้น
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 3321
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:59
แล้วแต่กุนซือ ในทีมชาติชุดโคปาก็เป็นตัวหลักแล้ว

โดยส่วนตัวคิดว่า ถ้ายังเรียกฟอร์มเก่งไม่ได้

อาจจะโดนโยโร่ หรือแมคไกวแย่งตำแหน่ง

แต่เพราะเป็น ETH ฟอร์มตกยังไง ก็ไร้คู่แข่ง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2023
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 18:00
Khun.L พิมพ์ว่า:
แกเหมาะกับหลัง 3 นะผมว่า ถ้าไปเลเวอ แล้วไปเล่นแบบ Hincapie CB ตัวซ้าย เอาจริงๆ นักเตะแมนยูหลายคนเหมาะกับแผนเลเวอร์มาก แบบ

ใจเย็นครับ !!!!

เวียตส์ เล่นละเอียด ฉลาด เทคนิกดี รู้จังหวะกว่าพี่หนวดเยอะครับ

อันดริช เทคนิก เบสิกดีกว่า อูการ์เต้ เยอะครับ

ฟริมปง คือปีกความเร็วสูง ที่เล่นเกมรับพอได้ คนละเรื่องกับดารั่วเลยครับ

และแผนเลเวอร์ ต้องมี กรานิต ชาก้า เป็นห้องเครื่องคุมจังหวะ ต้องมีกองหน้าเด็ดๆ โบนิเฟส ต้องมีวิงซ้ายจอมเทคนิกแบบ กริมัลโด้

แมนยู ไม่มีอะไรเหล่านี้เลยครับ

.

แก้ไขล่าสุดโดย Jitpongankapitlu เมื่อ Fri Oct 04, 2024 18:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6419
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 18:17
[RE]ถ้าโค้ช ใหม่เข้ามา คิดว่า ลิซานโดร จะได้เล่น CB ไหม??
แบ็กโฟร์ ก็ไปยืนทางซ้าย invert เข้ามา คอยออกบอลข้างหลัง แต่ ลิซ่า ไม่ใช่คนที่เร็วหรือคล่องมาก เลี้ยงบอลก็ไม่ใช่จุดเด่น คงไม่ง่าย ถ้าเล่นตำแหน่งอื่นนอกจาก เซ็นฝั่งซ้าย ส่วนตัว มองว่าแกเหมาะกับเซ็นเตอร์ฝั่งซ้ายในระบบหลัง 3 คนมากสุด wide centerback อะไรเทือกๆ นั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: One Love united .
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2887
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 18:22
Jitpongankapitlu พิมพ์ว่า:
Khun.L พิมพ์ว่า:

ใจเย็นครับ !!!!

เวียตส์ เล่นละเอียด ฉลาด เทคนิกดี รู้จังหวะกว่าพี่หนวดเยอะครับ

อันดริช เทคนิก เบสิกดีกว่า อูการ์เต้ เยอะครับ

ฟริมปง คือปีกความเร็วสูง ที่เล่นเกมรับพอได้ คนละเรื่องกับดารั่วเลยครับ

และแผนเลเวอร์ ต้องมี กรานิต ชาก้า เป็นห้องเครื่องคุมจังหวะ ต้องมีกองหน้าเด็ดๆ โบนิเฟส ต้องมีวิงซ้ายจอมเทคนิกแบบ กริมัลโด้

แมนยู ไม่มีอะไรเหล่านี้เลยครับ

.

ถูกต้อง เวียตส์ นี่คนละระดับกับบรูโน่เลย 1-1เลี้ยงกินตัว จ่ายสั้นยาว,คิวเลอพาส ทำจังหวะ 100m ยังถูกไป ว่าแต่มีค่าฉีกไหมครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5567
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 18:37
กับทีมชาติก็เล่นCBนะ แต่ผมว่าถ้าเล่นในระบบเซ็นเตอร์3ตัวจะเหมาะกว่า มาติเนซต้องมีพาร์ทเนอร์และอาจต้องมีถึง2ตัวด้วยซ้ำทั้งตัวที่มาช่วยลูกกลางอากาศกับอีกตัวเป็นตัวชน แผนหลัง3ของทั้งซิมโมเน่ อินซากี้ และอโมริม น่าจะเล่นดีกว่าตอนนี้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ขอโทษ ถ้าพูดกระทบใจใคร
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 3478
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 19:42
โอเวอร์เรท มีแต่ลูกถ่อยๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2005
ตอบ: 1692
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 20:03
ยืนซ้ายแทนดารั่ว
แม็ค เดอริก
มาสซาอุย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel