BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13350
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 23:59
[RE: ช่วงนี้ steam ลดราคาเกม turn base rpg แนะนำหน่อยครับ]
Reiyuu พิมพ์ว่า:
เอาแบบที่ไม่ซ้ำกับคนอื่นเค้า

Hero's Adventure: Road to Passion

หนึ่งในเดอะเบสของค่ายอินดี้ฝั่งจีนเลยครับ คนเคยเล่น TS เห็นภาพแล้วอาจจะหายคิดถึงได้หน่อยๆ

แต่การันตีความสนุกเกิน 50 ชั่วโมง+  

แนะนำอันนี้ด้วย แนวจอมยุทธกำลังภายในออกท่องยุทธภพ โคตรดูดเวลาชีวิตสุดๆ
เล่นจบแล้ววนเล่นใหม่ตลอด
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15466
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2024 09:47
[RE: ช่วงนี้ steam ลดราคาเกม turn base rpg แนะนำหน่อยครับ]
DariusXalan พิมพ์ว่า:
เกมแนว Baldur Gate 3 แต่ไม่ woke ลอง Warhammer 40,000: Rogue Trader

Super Robot Wars 30 ก็น่าสนถ้าเบียวหุ่น ภาคนี้เน้นเล่นสบายๆ เพราะมีออโต้(ระวังกลับไปเล่นภาคเก่าไม่ได้ 55) เหมาะสำหรับเล่นไปด้วยทำงานไปด้วย ฟังเพลง เบียวหุ่นตัวไหนปั้นเลยถ้าฟามเยอะยังไงก็เก่ง  

ถามเรื่อง SRW หน่อยครับ โดยปกติเนื้อเรื่องแต่ละภาค หรือตัวเอกมันมีอะไรสัมพันธ์กันไหมนะครับ จำได้เว่าเคยเล่นภาคเก่าๆ เลยแล้วจำอะไรไม่ค่อยได้ล่ะครับ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: เลียแล้วล้ม..ลีลาลงลิ้นล้ำเลิศ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 3658
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2024 10:31
Zyrusta พิมพ์ว่า:
Reiyuu พิมพ์ว่า:
เอาแบบที่ไม่ซ้ำกับคนอื่นเค้า

Hero's Adventure: Road to Passion

หนึ่งในเดอะเบสของค่ายอินดี้ฝั่งจีนเลยครับ คนเคยเล่น TS เห็นภาพแล้วอาจจะหายคิดถึงได้หน่อยๆ

แต่การันตีความสนุกเกิน 50 ชั่วโมง+  

แนะนำอันนี้ด้วย แนวจอมยุทธกำลังภายในออกท่องยุทธภพ โคตรดูดเวลาชีวิตสุดๆ
เล่นจบแล้ววนเล่นใหม่ตลอด  

+1 ครับ มีmod แปลไทยด้วย
เกมส์มันมีทางจบหลาย root มาก เล่นซ้ำได้หลายรอบ
ใครชอบแนวจอมยุทธนี่แนะนำเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 14218
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2024 13:19
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
เกมแนว Baldur Gate 3 แต่ไม่ woke ลอง Warhammer 40,000: Rogue Trader

Super Robot Wars 30 ก็น่าสนถ้าเบียวหุ่น ภาคนี้เน้นเล่นสบายๆ เพราะมีออโต้(ระวังกลับไปเล่นภาคเก่าไม่ได้ 55) เหมาะสำหรับเล่นไปด้วยทำงานไปด้วย ฟังเพลง เบียวหุ่นตัวไหนปั้นเลยถ้าฟามเยอะยังไงก็เก่ง  

ถามเรื่อง SRW หน่อยครับ โดยปกติเนื้อเรื่องแต่ละภาค หรือตัวเอกมันมีอะไรสัมพันธ์กันไหมนะครับ จำได้เว่าเคยเล่นภาคเก่าๆ เลยแล้วจำอะไรไม่ค่อยได้ล่ะครับ  

ผมเล่นล่าสุดคือภาค alpha gaiden ps1 นู้น ปรกติไม่เคยรู้เนื้อเรื่องเลย แต่ภาคนี้ก็ลืมไปละจบยังไง แถมผมไม่ได้ซื้อ dlc เห็นเขาว่า dlc มี true end เกมมันเลยโดนด่ายับ
1
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 14400
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2024 16:46
รีวิว Miasma Chronicles ละกันแนวเกมคล้าย Xcom2 ถ้าชอบก็กดได้เลยไม่ผิดหวัง

หรือจะกด Mutant Year Zero ก่อนก็ได้ถ้ามันลด ผู้สรร้างเดียวกัน Miasma Chronicles

คือเกมล่าสุดอัพสเกลภาพให้สวย แนวทางเล่นเหมือนกันแบ่งเป็นพาร์ทซุ่ม กับพาร์ทคอมแบต

มีสกิลพิเศษของแต่ละตัวให้ใช้ในโหมดคอมแบท ผมเพิ่งเล่นจบไปราวๆ 25-30 ชม. รวมๆเก็บของ

ผมไม่ได้เล่นแบบรีบๆอะไรนะ ตัวเกมไม่มี New game+ มั้งจบแล้วจบไปเล่นยากขึ้นได้

ส่วนตัวชอบเกมแนวนี้อยู่แล้ว เข้าถึงง่าย ให้ 8.5/10 ผมกดจากเว็ปไรไม่รู้ได้มาถูกมากๆ

--------------------

อีกเกมที่แนะนำคือ Chain Echoes ผมเล่นจบไปละเนื้อเรื่องโคตรจะดี แต่ละตัวมีประวัติน่าติดตาม

Sea of star ผมรอลดเยอะกว่านี้หน่อยผมว่าเกมมันยังแพงไป
แก้ไขล่าสุดโดย PezzYoH เมื่อ Thu Oct 03, 2024 16:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1145
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2024 17:09
For The King II ลองเล่นภาคแรกแล้วติดใจมาก คิดว่าจะซื้อมาเล่นภาค 2 ต่อ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Mar 2013
ตอบ: 684
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2024 18:58
Phoenix Point ======> คล้ายๆ xcom

BATTLETECH ======> คล้ายๆ front mission

King's Bounty II

Warhammer 40,000: Battlesector
0
0

Status:
เข้าร่วม: 11 Mar 2013
ตอบ: 684
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2024 21:09
Zhentarim พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาแค่ในlistนั้น
Wasteland 3 อังกฤษต้องเก่ง ไม่งั้นเล่นไม่ค่อยรู้เรื่อง โดยรวมก็สนุกดี แต่ผมชอบภาค2มากกว่า
Sea of Stars เล่นไม่จบ ไม่ชอบระบบต่อสู้ ตัวละครไม่เด่น

เกมอื่นที่แนะนำ
Darkest Dungeon
Symphony of War
Our Adventure Guild
Jagged Alliance 3
Expedition Rome  

รีวิว Expedition Rome ให้หน่อยได้ไหมครับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2334
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 00:27
Se7enUp พิมพ์ว่า:
รีวิว Expedition Rome ให้หน่อยได้ไหมครับ  

เป็นเกมแนวRPGวางแผน คล้ายๆXCOMยุคโรมันครับ
ตีเมืองขยายอานาเขต ได้ทรัพยากรเอามาพัฒนาแคมป์ คราฟอาวุธ เกราะ

เกมแฟรนไชส์Expeditionขึ้นชื่อเรื่องคราฟของมาก แต่มีข้อเสียคือ
Spoil
ช่วงท้ายเกมรวบรัด เพราะงบหมด  

ค่ายที่ทำก็เลิกทำเกมแนวนี้ไปแล้ว

1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 13:37
coco36149 พิมพ์ว่า:
For The King II ลองเล่นภาคแรกแล้วติดใจมาก คิดว่าจะซื้อมาเล่นภาค 2 ต่อ  

ภาคสองดีมากครับ เคลียแล้วก็ลงดันต่อ5555
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10160
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 13:40
ช่วงนี้ steam ลดราคาเกม turn base rpg แนะนำหน่อยครับ
มีแบบ xcom มั้ยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3494
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2024 17:57
PGM พิมพ์ว่า:
xcom นับไหมนะ  

นับครับ ลด95% อยู่เหลือไม่ถึงร้อย.
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel