BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 496
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 14:30
อาลัย ครูสาวเพิ่งรับปริญญา กอดเด็กไว้จนวินาทีสุดท้ายของชีวิต
SHINJIKAGAWA พิมพ์ว่า:
Zynnn` พิมพ์ว่า:
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
กระโจ๊วเพี่ยว พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
ผมอ่านข่าวมีครูเสียชีวิต 3 คน ส่วนคนขับวิ่งหนีไปก่อนเพื่อนเลยนะ ทั้งๆที่ออกจากรถง่ายสุด  

ตอนแรกหนีไปเฉยเลย แต่ผมตามข่าวล่าสุดมามอบตัวแล้วนะ

ตำรวจตามเส้นทางหลบหนีไปครับ กดดันจนยอมมอบตัว ตอนแรกบอกไปเอาถังดับเพลิงจากรถอีกคันมาฉีด แต่ดูแล้วน่าจะแก้ตัวมากกว่า  

ไปเอาถังดับเพลิงมาฉีด โคตรแถเลย ไม่เนียน  

เอามาฉีดจริงๆไม่ใช่หรอ ขึ้นทวิตแรกเลย  

ผมก็งงนะแล้วจะหนีทำไม  

ก็เขาเป็นคนขับนิครับ ยังไงก็มีส่วนกับสิ่งที่เกิดขึ้นโดยตรงอยู่แล้ว
ไม่ผิดหรอกที่เขาจะกลัว เพิ่งเกิดเหตุ คงมีอาการช๊อก อาการสับสันอยู่แล้ว สัตว์ชนิดไหนๆก็หนี

ปล. ยกเว้นบางชนิดที่รู้ว่ารอดอยู่แล้วก็จะไม่หนี  

มันบ่งบอกถึงอะไรหลายๆอย่างไงครับ  

นานาจิตตังครับ ไม่เกิดกับตัวก็พูดได้หมด
ถ้าคนขับพยายามเปิดประตูฉุกเฉินกับใช้ถังดับเพลิงแล้วจริง ผมว่าเค้าก้พยายามละนะ

เป็นผม ถ้าทำ2อย่างนั้นแล้วก้ไม่รู้จะทำไงต่อเหมือนกัน คงสติแตกเหมือนกัน

จะบอกว่าให้คนขับวิ่งฝ่าไฟไปช่วยเด็กมันก้ยังไงๆอยู่ ใครๆก้รักชีวิตทั้งนั้น

ส่วนหนีก้ผิดส่วนหนีครับ แต่ใดๆต้นเหตุหลักๆคือสภาพรถ กับหน่วยงานที่ไม่มีการตรวจสอบนี่ล่ะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 4194
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 14:43
[RE: อาลัย ครูสาวเพิ่งรับปริญญา กอดเด็กไว้จนวินาทีสุดท้ายของชีวิต]
xErez พิมพ์ว่า:
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
ผมอ่านข่าวมีครูเสียชีวิต 3 คน ส่วนคนขับวิ่งหนีไปก่อนเพื่อนเลยนะ ทั้งๆที่ออกจากรถง่ายสุด  

ตอนแรกหนีไปเฉยเลย แต่ผมตามข่าวล่าสุดมามอบตัวแล้วนะ

ตำรวจตามเส้นทางหลบหนีไปครับ กดดันจนยอมมอบตัว ตอนแรกบอกไปเอาถังดับเพลิงจากรถอีกคันมาฉีด แต่ดูแล้วน่าจะแก้ตัวมากกว่า  

ไปเอาถังดับเพลิงมาฉีด โคตรแถเลย ไม่เนียน  

เอามาฉีดจริงๆไม่ใช่หรอ ขึ้นทวิตแรกเลย  

ก็เขาเป็นคนขับนิครับ ยังไงก็มีส่วนกับสิ่งที่เกิดขึ้นโดยตรงอยู่แล้ว
ไม่ผิดหรอกที่เขาจะกลัว เพิ่งเกิดเหตุ คงมีอาการช๊อก อาการสับสันอยู่แล้ว สัตว์ชนิดไหนๆก็หนี

ปล. ยกเว้นบางชนิดที่รู้ว่ารอดอยู่แล้วก็จะไม่หนี  

มันบ่งบอกถึงอะไรหลายๆอย่างไงครับ  

นานาจิตตังครับ ไม่เกิดกับตัวก็พูดได้หมด
ถ้าคนขับพยายามเปิดประตูฉุกเฉินกับใช้ถังดับเพลิงแล้วจริง ผมว่าเค้าก้พยายามละนะ

เป็นผม ถ้าทำ2อย่างนั้นแล้วก้ไม่รู้จะทำไงต่อเหมือนกัน คงสติแตกเหมือนกัน

จะบอกว่าให้คนขับวิ่งฝ่าไฟไปช่วยเด็กมันก้ยังไงๆอยู่ ใครๆก้รักชีวิตทั้งนั้น

ส่วนหนีก้ผิดส่วนหนีครับ แต่ใดๆต้นเหตุหลักๆคือสภาพรถ กับหน่วยงานที่ไม่มีการตรวจสอบนี่ล่ะ

ผมไม่ได้หมายถึงให้ฝ่าไฟเข้าไปช่วยครับ แค่มันไม่ควรหนีอะ ยังไงถ้าคิดว่าเต็มที่แล้วก็แค่นั้น
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 496
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 15:09
[RE: อาลัย ครูสาวเพิ่งรับปริญญา กอดเด็กไว้จนวินาทีสุดท้ายของชีวิต]
xErez พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้หมายถึงให้ฝ่าไฟเข้าไปช่วยครับ แค่มันไม่ควรหนีอะ ยังไงถ้าคิดว่าเต็มที่แล้วก็แค่นั้น  

นั่นก้ยังยากครับ ต่อให้ไม่เจตนา ก้ยังต้องโดนคดีแน่นอน ประเทศนี้อยู่ยากฮะ
ดูจากที่หลายๆคนพุ่งเป้าไปที่คนขับแทนที่จะพุ่งไปที่ผู้ประกอบการรถให้เช่ามาที่ไม่ได้รับการตรวจสภาพกับเจ้าหน้าที่ที่ปล่อยให้รถเก่าขนาดนี้ยังวิ่งอยู่

ไม่หนีก้โดนคดีแน่ๆอยู่ละ
เผลอๆคนขับโดนยัดหนักๆว่าเป็นต้นเหตุทั้งหมดด้วยซ้ำ โดยที่เจ้าของรถไม่โดนอะไรเลย

ว่ากันตามโลกอันสวยงามก้ต้องยืนรอรับผิดนั่นล่ะครับ แต่ถามว่าความเป็นจริง

ถ้าสมมติเราเป็นคนรับจ้างขับรถ (ไม่ได้มีสิทธิรู้สภาพรถด้วยซ้ำ) แล้วต้องเผชิญเหตุแบบนี้จริงๆ มอบตัวก้โดนคดีแน่ๆ กับเสี่ยงหลบหนีเผื่อฟลุ้ค(ไม่รอดก้โดนคดี) ผมก้ไม่กล้าพูดนะตัวผมเองจะยืนมอบตัว เพราะบอกตรงๆถ้ายืนรอรับผิดก้ไม่มั่นใจว่าจะสู้คดีความได้มั้ย เอาตรงๆผมก้ไม่เชื่อมั่นกระบวนการตัดสินของประเทศนี้เท่าไหร่

ปล.ไม่ได้บอกว่าหนีแล้วดีนะ

0
0
โค้ช B-License
Status: FIAT IUSTITIA, ET PEREAT MUNDUS
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4703
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 15:26
qazaqaz พิมพ์ว่า:
ฝากดูเรื่องโครงการด้วยครับ อาจไม่เกี่ยวกับอุบัติเหตุ แต่ก็ควรดูว่ามีใครมีส่วนได้เสีย ผิดปกติหรือเล่า เงินทองที่จัดไป รั่วไปไหนไหม มีลดเสปคไหม มีอะไรแปลกๆไหม เด็กเล็กเกินไปไม่น่าจะจำเป็นต้องไปไหนไกล เว้นแต่จะมีใครอยากทำโครงการ  

เดาว่าเป็นโรงเรียนขยายโอกาสขนาดเล็ก อนุบาล-ม.3 คงพาไปทีเดียวทั้งโรงเรียน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 9298
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 16:26
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel