BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7761
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:53
[RE: เคยทำอะไรเด๋อๆ เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักไหมครับ]
สำหรับผมนี่คือแหก สุดแหกในแหก อ่ะ
ผม ทำงานใน ตจว แห่งนึง อยู่ หน่วยงานเล็กๆ มีหัวหน้าเป็น รุ่น 2 ของ มหาลัยนึง (ระดับรุ่น 2 มหาลัย นี่คือรุ่นเดียวอาจารย์ที่สอนในคณะเลย) และก็มีพี่หัวหน้าฝ่ายอีกหน่วยงานนึง ในอำเภอติดๆกัน เป็น รุ่น 1 ของมหาลัยเดียวกัน (อันนี้ยิ่งสุดเลย ระดับตำนาน)
เราก็จบใหม่ (ผมรุ่น 19) วันนึงแอบโทรไปลาหัวหน้าว่าป่วยพี่ ทำเสียงอ๊อดๆแอ๊ดๆ แต่จริงๆแอบหนีเที่ยว เพื่อนมันนัดไปกันที่เซนทรัลฯลาด เราก็ไปเที่ยว...ก็เดินเล่นปกติหน้าเซนฯลาด !!! หัวใจตกไปตาตุม เห็นพี่รุ่น 1 ยืนหน้าร้านขายเสื้อ ที่เดินผ่านมาเมื่อกี้ ตายแน่เราโดนโทรไปฟ้องหัวหน้าแน่ๆ .... แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น พี่รุ่น 1 คงไม่ทันเห็นเรา (เรื่องนี้จบไปประมาณ 3 เดือน)
รอบต่อมาลาพักผ่อนมาเที่ยวที่เดิม แบบถูกระเบียบ พอเดินผ่านก็เห็นพี่รุ่น 1 ยืนที่หน้าร้านเดิมเลย เราก็เดินไปเลย เข้าไปทัก สวัสดี ดีใจเจอพี่ แล้วก็จากลากันด้วยดี
หลังจากนั้นสัก 2 อาทิตย์ ที่จังหวัดผมทำงาน วันนึงไปซื้อของในห้างโลตัส พอดีเดินเจอพี่รุ่น 1 มาซื้อของเหมือนกันเราก็เดินเข้าไป สวัสดี ทักทาย ปกติ แล้วก็
**เราพูดถึงเรื่อง " เจอพี่หน้าเซนทรัลลาดพร้าว 2 ครั้งเลยพี่ พี่ไปเดินเทีี่ยวบ่อยเหรอ"
**พี่รุ่น 1 ตอบกลับมาว่า " เอ่อ พี่ไม่เคยไปเดินที่เซนทรัลลาดพร้าวเลย นู๋ "
เวรหน้าแหกเลย คนอะไรจะหน้าเหมือนกันได้ขนาดนั้น ต่างกันนิดหน่อย และก็อีกคนใส่แว่น อีกคนไม่ใส่

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: キルア゠ゾルディック
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 594
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:55
[RE: เคยทำอะไรเด๋อๆ เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักไหมครับ]
ไปเดินห้างที่ไหนสักแห่ง แล้วเดินสวนคนนึง
ไอเราก็คิดว่าเพื่อนเราแน่ๆ เดินไปข้างหลังเลย

เราตะโกน"เฮ้ย (ชื่อเพื่อน)" ตบไหล่ไปที แต่.....เค้าหันมาไม่ใช่เพื่อน
เราหันหนีไปอีกทางทันทีพร้อมพูดลอยๆ ว่า "มึงอยู่ไหนวะ!!!?"
แล้วเดินจากไป ปล่อยให้คนโดนตบไหล่ยืนงง

โคตรอาย 5555555 รีบเดินจ้ำ ออกจากตรงนั้นด่วนๆ
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2007
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 11:24
สมัยก่อนนานแล้ว 20+ ปี ได้ ยังไม่มีมือถือ เป็นโทรศัพท์บ้าน

เคยคุยโทรศัพท์กับใครก็ไม่รุ้เป็น ชม

เพราะว่าเขาโทรมาผิดเบอร์ โดยที่คนที่เขาตั้งใจคุยด้วยชื่อเดียวกับผม (ชื่อก็ไม่โหลนะ)

และชื่อเขาก็ชื่อเดียวกับเพื่อนผม เสียงคล้ายเพื่อนผม

กว่าจะรู้เรื่องว่าโทรผิด คุยไป ชม กว่าแล้ว 5555
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หว่าเหว้
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 730
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 11:30
ผมเล่าใน มุมมอง คนถูกกระทำล่ะ กัน เคยเรียนที่ ม ภาคเหนือ ตัวย่อ พ. แห่งหนึ่ง มีกิจกรรมรับน้องน่าจะเป็นช่วงพักกลางวันหรืออะไรนี่แหละ เดินไปรอสั่งข้าวอยู่มีนักศึกษาไหนไม่รู้มาเตะผมป๊าบโคตรดัง ล่ะหัวเราะลั่นเลย สักพักผมก็หันมาแบบงงๆ ทีนี้มันหน้าเหวอเลย ต่างคนต่างไม่รู้ทำไง ยกมือไหว้ขอโทษกันยกใหญ่ สรุปคือมันก็นึกว่าเพื่อนมันผมโดนเตะฟรีซะงั้น เกือบมีวางมวย
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 13:11
[RE]เคยทำอะไรเด๋อๆ เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักไหมครับ
Sexual Harassment ไม่น่าเป็นเรื่องปกตินะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7663
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 13:23
เชี่ยๆ ทั้งนั้นครับแต่ละเรื่อง
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2010
ตอบ: 628
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 13:24
ChickenRun พิมพ์ว่า:
ง้างมือจะตีก้นรุ่นพี่ผู้หญิงในที่ทำงานเก่า เพราะชิน

ผมชอบตีก้นแฟนตอนอยู่บ้าน เห็นก้นเด้ง ๆ เป็นอดไม่ได้

ง้างมือแล้ว เขาหน้าเหวอเลย ผมก็ขอโทษ ๆ ลืมตัว  

รุ่นพี่คนนั้นน่ารักด้วยใช่ป่าวครับ อิอิ
1
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7663
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 13:25
masterkabo พิมพ์ว่า:
สำหรับผมนี่คือแหก สุดแหกในแหก อ่ะ
ผม ทำงานใน ตจว แห่งนึง อยู่ หน่วยงานเล็กๆ มีหัวหน้าเป็น รุ่น 2 ของ มหาลัยนึง (ระดับรุ่น 2 มหาลัย นี่คือรุ่นเดียวอาจารย์ที่สอนในคณะเลย) และก็มีพี่หัวหน้าฝ่ายอีกหน่วยงานนึง ในอำเภอติดๆกัน เป็น รุ่น 1 ของมหาลัยเดียวกัน (อันนี้ยิ่งสุดเลย ระดับตำนาน)
เราก็จบใหม่ (ผมรุ่น 19) วันนึงแอบโทรไปลาหัวหน้าว่าป่วยพี่ ทำเสียงอ๊อดๆแอ๊ดๆ แต่จริงๆแอบหนีเที่ยว เพื่อนมันนัดไปกันที่เซนทรัลฯลาด เราก็ไปเที่ยว...ก็เดินเล่นปกติหน้าเซนฯลาด !!! หัวใจตกไปตาตุม เห็นพี่รุ่น 1 ยืนหน้าร้านขายเสื้อ ที่เดินผ่านมาเมื่อกี้ ตายแน่เราโดนโทรไปฟ้องหัวหน้าแน่ๆ .... แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น พี่รุ่น 1 คงไม่ทันเห็นเรา (เรื่องนี้จบไปประมาณ 3 เดือน)
รอบต่อมาลาพักผ่อนมาเที่ยวที่เดิม แบบถูกระเบียบ พอเดินผ่านก็เห็นพี่รุ่น 1 ยืนที่หน้าร้านเดิมเลย เราก็เดินไปเลย เข้าไปทัก สวัสดี ดีใจเจอพี่ แล้วก็จากลากันด้วยดี
หลังจากนั้นสัก 2 อาทิตย์ ที่จังหวัดผมทำงาน วันนึงไปซื้อของในห้างโลตัส พอดีเดินเจอพี่รุ่น 1 มาซื้อของเหมือนกันเราก็เดินเข้าไป สวัสดี ทักทาย ปกติ แล้วก็
**เราพูดถึงเรื่อง " เจอพี่หน้าเซนทรัลลาดพร้าว 2 ครั้งเลยพี่ พี่ไปเดินเทีี่ยวบ่อยเหรอ"
**พี่รุ่น 1 ตอบกลับมาว่า " เอ่อ พี่ไม่เคยไปเดินที่เซนทรัลลาดพร้าวเลย นู๋ "
เวรหน้าแหกเลย คนอะไรจะหน้าเหมือนกันได้ขนาดนั้น ต่างกันนิดหน่อย และก็อีกคนใส่แว่น อีกคนไม่ใส่

แล้วคนหน้าเหมือนคนนั้นเขาไม่งงชิบหายเลยเหรอท่าน ทักตั้งหลายรอบ
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23440
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 16:10
fox in the box พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
fox in the box พิมพ์ว่า:
ผมเคยนัดกับเพื่อนที่รู้จักกันจาก Board Game Community ไปเล่นที่ร้านครั้งแรก แบบไม่เคยเจอกันมาก่อน
รูปโปรไฟล์ที่คุยกันก็น่าจะเป็นรูปเก่า พอจะเห็นเค้าหน้าลางๆ แต่ก็คุยนัดหมายกันตลอด จนเค้าบอกว่าถึงแล้ว ส่งรูปร้านและที่จอดรถมา จากนั้นอีกไม่เกิน 5 นาทีผมก็ไปถึงที่ร้าน

เข้าไปถึงก็มีพี่ท่านนึงนั่งรออยู่ที่โต๊ะ ผมก็ว่าใช่แน่ๆ เดินเข้าไปทักทายชวนคุยตามที่คุยไว้ในแชตเลย แต่ท่าทางเค้าก็งงๆ แต่ก็ไม่ได้ปฏิเสธอะไร หยิบเกมที่ผมเตรียมมานั่งกางเตรียมเล่น เค้าก็ฟัง Rule ที่ผมอธิบาย

จนผ่านไปซักพัก มีอีกคนนึงเดินเข้ามาแล้วก็มาทักผม บอกว่าเมื่อกี้จอดรถแล้วแวะเข้าห้องน้ำมา ผมก็ เอ้า ชิบหัยยย แล้วผมไปเด๋อชวนใครเล่นวะเนี่ย พอคุยกันก็คือพี่คนที่ผมเข้าไปทัก เค้าก็นัดเพื่อนไว้ รออยู่เหมือนกัน สรุปได้ยุบรวมเล่นกันวงใหญ่เลย 5555  

สนใจเข้าตี้ SS มั้ยครับ  

สนใจครับบบ พอจะมีเป็นกลุ่มหรือคลับที่นัดเล่นกันบ้างไหมครับ ผมขาดแคลนเพื่อนเล่นมากๆเลยฮะ

ตามมา OpenChat เลยครับ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2493443
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel