BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7937
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:28
[RE: เคยทำอะไรเด๋อๆ เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักไหมครับ]
ตบหัวใครก็ไม่รู้ที่ร้านอาหารตามสั่งแถวบ้าน

เพราะเห็นข้างหลังแล้วนึกว่าเพื่อนซี้มาซื้อข้าว แล้วตบดังด้วย

ผมนิแทบลงก้มกราบเลย
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2329
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:34
[RE]เคยทำอะไรเด๋อๆ เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักไหมครับ
ไปร้านเหล้า สนุกนึกที่พิษณุโลก แล้วเพื่อนไปเข้าห้องน้ำฉี่ที่โถเรียงกันปกติ
แล้วมีคนนึงแต่งตัว รูปลักษณ์เหมือนเพื่อนผม ยืนฉี่โถเดี่ยว ข้างอ่างล่างมือ มันเป็นมุมที่หันหลังให้ทุกคน ผมเดินไปตบท้ายทอย แล้วพูดว่า ไอ้หนู มาไม่บอกเลยน๊า

แล้วเพื่อนผมที่ยืนฉี่อยู่หันมาเห็น ตะโกนว่า “มึงทำอะไร กูอยู่นี่!!”
จังหวะนั่นผมหันไปเห็นเพื่อน แล้วหันกลับมามองชายคนนั้น ใช่ครับ มันไม่ใช่เพื่อนผม 555555

ขอโทษขอโพยกันยกใหญ่ แล้วพักการกินเหล้าที่ร้านไปสักระยะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 69375
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:34
[RE: เคยทำอะไรเด๋อๆ เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักไหมครับ]
ZLin พิมพ์ว่า:
คุยไลน์ในคอมละพิมแชทกับภรรยา ละ พิมกับที่ทำงานจะนัดสัมภาษณ์ พร้อมกัน

คุยไปคุยมา สรุปเขาแจ้งกำหนดการนัดสัม รอบแรก ผมก็ถามต้องสัมอีกกี่รอบ เขาตอบ 2 ถ้าผ่านรอบแรก ( คนละวัน )

ใจผมก็จะเปลี่ยนไปคุยกะภรรยา พิมประมาณว่า สัมตั้ง 2 รอบ คนละวันอีก ลางานยาก ยุ่งยากชิบหาย ประมาณนี้

สรุป เด๋อเกิ้นนน ไปพิมกะ HR บ.นัดสัมซะงั้น ยกเลิกข้อความไม่ทันเขาอ่านละพิมมาว่า ถ้าไม่สะดวกยกเลิกได้นะ

ขอโทษขอโพยกันใหญ่ สุดท้ายผมก็ไม่ผ่านสัมตั้งแต่รอบแรกครับ ไม่เสียใจแต่โคตรรุ้สึกผิด

ขนาดยังไม่ได้ร่วมงานกัน ยังใส่ใจขนาดนี้ กลัวเรายุ่ง
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 675
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:38
ผมมัวแต่กดโทรศัพท์ แล้วเดินขึ้นรถผิดคัน
อีคันที่ผมขึ้นผิดมันก็ไม่ได้ดู คิดว่าเพื่อนขึ้นรถมาแล้ว มันขับออกไปเลย
ดีนะไปไม่ไกล ผมเงยมาดูก่อน
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 16594
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:44
ไม่เคยครับ

1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17205
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:44
ขึ้นรถผิดคัน รถรุ่นเดียวกันสีเดียวกันจอดทิ้งไว้ให้แฟนเฝ้ารถเหมือนนกัน ผมเปิดประตูนั่งฝั่งคนขับแล้วแฟนเจ้าของรถอีกคันก็นั่งอยู่ ตกใจกันทั้งคู่ ขอโทษยับเลยผม
3
0
Do you hear the people sing ?
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2023
ตอบ: 408

ผมเคยแชทจีบสาวในเฟส แต่ก่อนโสดก็จีบไปปกติ ทักคงทักคุยไป ผ่านไป 6 ปี นัดเตะบอลกับเพื่อนเตะเสร็จก้นัดกินข้าวกัน เพื่อนก็พาแฟนพาไอ้เราก็ไม่ว่าหน้าคุ้นๆ ไปส่องดูในเฟส อ้าวชิบหายเคยทักแชทจีบไว้สะหวานเลย แต่เขาถามคำตอบคำอยู่พักใหญ่ พอรู้เท่านั้นละ เขิลชิบหายเขิลอยู่คนเดียว ว่ากูทำอะไรน่าอายไปวะเนี่ย 5555555555555555
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Life is too long. There are too many unwanted scen
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 2417
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:03
จำไม่เคยลืม สมัยไปแข่งงานวิชาการสมัยประถม
ผมจาก โรงเรียนประถม ก. กับเพื่อนสนิทอีกคนไปแข่งที่ประถม ข.
ที่ประถม ข. ก็จะมีนักเรียนต่างโรงเรียนเต็มไปหมดที่มารวมแข่งกัน
แล้วพอผมแยกกับมันไปแข่งเสร็จ มารอเจอมันข้างล่างอาคาร
มาเจอมันแบบยืนหันหลังเฉียงๆ แต่โก่งตูด รู้ว่าอ่านหนังสือการ์ตูนอยู่
ที่สังเกตและมั่นใจว่าใช่แน่ๆ เพราะมันจะชอบพกหนังสือการ์ตูนตลอดเวลา
แล้วรูปร่างใช่ด้วยนะ
ผมก็เลย เอามือประกบ แล้วนิ้วชี้ ทิ่มเข้าไปในรูตูดแบบเต็มแรง (แบบที่เคยเล่นเป็นประจำ)
สรุปมันหันมา ไม่ใช่ (ใครวะ) แถมร้องไห้
ทำได้แค่ขอโทษ แต่จบเรื่องไม่มีอะไร
เล่าให้มันฟังทุกวันนี้ยังขำๆน้ำตาไหลกัน
6
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1764
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:08
เคยดิ เข้าไปทักนึกว่าเพื่อน "วันก่อนมรึงไม่ได้ควงคนนี้นิหว่า" พอเห็นแล้วไม่ใช่ผมก็รีบชิ่งจากไป
2
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23440
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:15
fox in the box พิมพ์ว่า:
ผมเคยนัดกับเพื่อนที่รู้จักกันจาก Board Game Community ไปเล่นที่ร้านครั้งแรก แบบไม่เคยเจอกันมาก่อน
รูปโปรไฟล์ที่คุยกันก็น่าจะเป็นรูปเก่า พอจะเห็นเค้าหน้าลางๆ แต่ก็คุยนัดหมายกันตลอด จนเค้าบอกว่าถึงแล้ว ส่งรูปร้านและที่จอดรถมา จากนั้นอีกไม่เกิน 5 นาทีผมก็ไปถึงที่ร้าน

เข้าไปถึงก็มีพี่ท่านนึงนั่งรออยู่ที่โต๊ะ ผมก็ว่าใช่แน่ๆ เดินเข้าไปทักทายชวนคุยตามที่คุยไว้ในแชตเลย แต่ท่าทางเค้าก็งงๆ แต่ก็ไม่ได้ปฏิเสธอะไร หยิบเกมที่ผมเตรียมมานั่งกางเตรียมเล่น เค้าก็ฟัง Rule ที่ผมอธิบาย

จนผ่านไปซักพัก มีอีกคนนึงเดินเข้ามาแล้วก็มาทักผม บอกว่าเมื่อกี้จอดรถแล้วแวะเข้าห้องน้ำมา ผมก็ เอ้า ชิบหัยยย แล้วผมไปเด๋อชวนใครเล่นวะเนี่ย พอคุยกันก็คือพี่คนที่ผมเข้าไปทัก เค้าก็นัดเพื่อนไว้ รออยู่เหมือนกัน สรุปได้ยุบรวมเล่นกันวงใหญ่เลย 5555  

สนใจเข้าตี้ SS มั้ยครับ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 21559
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:19
เคยทำอะไรเด๋อๆ เพราะคิดว่าเป็นคนรู้จักไหมครับ
สานต่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 39832
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:19
มีช่วงนึงไลน์มีปัญหา ไม่เด้ง ไม่เตือน

ผมเลยต้องย้ายไปคุยกับแฟนในแมสเซนเจอร์ ซึ่งปกติเอาไว้ซื้อของ(สะสม)ในเฟซ อย่างเดียว

ปรากฏวันนั้นพอดีช่องแชทมันติดกัน เลยกดไปทักพ่อค้าที่ผมเพิ่งซื้อของเค้ามา

ทักเค้าไปว่า "อีอ้วนเอ้ย"..

เห็นแมสเซอร์เจอร์มันเงียบๆไปเป็น ชม. ปกติแฟนมันจะตอบกลับไวหนิ สงสัยเลยเข้าไปกดดดูอีกที ชิบหายละ ส่งผิดคน

2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 5073
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:25
เคยแต่เรียกแกร็บได้ honda city

ผมยืนรออยู่ริมถนน แล้ว city ใครก็ไม่รู้มาจอดหน้าผม ผมก็จะเปิดประตูแต่รถล็อค สักพักเขาก็เลื่อนขยับออกไป แล้วคันที่ผมเรียกก็มา
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Resiliencia
เข้าร่วม: 21 Jul 2022
ตอบ: 299
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:40
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
fox in the box พิมพ์ว่า:
ผมเคยนัดกับเพื่อนที่รู้จักกันจาก Board Game Community ไปเล่นที่ร้านครั้งแรก แบบไม่เคยเจอกันมาก่อน
รูปโปรไฟล์ที่คุยกันก็น่าจะเป็นรูปเก่า พอจะเห็นเค้าหน้าลางๆ แต่ก็คุยนัดหมายกันตลอด จนเค้าบอกว่าถึงแล้ว ส่งรูปร้านและที่จอดรถมา จากนั้นอีกไม่เกิน 5 นาทีผมก็ไปถึงที่ร้าน

เข้าไปถึงก็มีพี่ท่านนึงนั่งรออยู่ที่โต๊ะ ผมก็ว่าใช่แน่ๆ เดินเข้าไปทักทายชวนคุยตามที่คุยไว้ในแชตเลย แต่ท่าทางเค้าก็งงๆ แต่ก็ไม่ได้ปฏิเสธอะไร หยิบเกมที่ผมเตรียมมานั่งกางเตรียมเล่น เค้าก็ฟัง Rule ที่ผมอธิบาย

จนผ่านไปซักพัก มีอีกคนนึงเดินเข้ามาแล้วก็มาทักผม บอกว่าเมื่อกี้จอดรถแล้วแวะเข้าห้องน้ำมา ผมก็ เอ้า ชิบหัยยย แล้วผมไปเด๋อชวนใครเล่นวะเนี่ย พอคุยกันก็คือพี่คนที่ผมเข้าไปทัก เค้าก็นัดเพื่อนไว้ รออยู่เหมือนกัน สรุปได้ยุบรวมเล่นกันวงใหญ่เลย 5555  

สนใจเข้าตี้ SS มั้ยครับ  

สนใจครับบบ พอจะมีเป็นกลุ่มหรือคลับที่นัดเล่นกันบ้างไหมครับ ผมขาดแคลนเพื่อนเล่นมากๆเลยฮะ

2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10227
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:41
เดินเข้าไปในร้านเกม เจอคนนั่งเล่นอยู่หันข้างเหมือนเพื่อนมาก เลยเดินไปตบหัวทีนึง แรงมาก เพราะยืมดาบลมผมไป แล้วห้าวเอาไปตีบวกแตก เค้าหันมาไม่ใช่เพื่อน ขอโทษอยู่นานเลย เลยเล่นดอทไปซัพเค้า พาเค้าได้ god like เค้าเลยหายโกรธ
แก้ไขล่าสุดโดย zinman เมื่อ Wed Oct 02, 2024 11:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel