BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: ส้มอมม่วง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Oct 2022
ตอบ: 1038
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:35
[RE: ชีวิตที่ดี มันเป็นยังไงหรอครับ..]
ชีวิตที่ดีคือ
อยากไปไหนเมื่อไหร่ก็ได้ไป
อยากซื้ออะไร ก็ได้ซื้อ
อยากทำอะไรกับใครตอนไหนก็ได้ทำ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คนเราสูงเท่ากันเสมอบนเตียงนอนและในหลุมศพ
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3458
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:38
[RE: ชีวิตที่ดี มันเป็นยังไงหรอครับ..]
มีเงินเพียงพอกับการใช้ชีวิตแบบที่ต้องการโดยไม่ต้องกังวล
ได้ทำสิ่งที่ตัวเองชอบในแบบที่อยากตื่นนอนขึ้นมาทำทุกๆวัน
สุขภาพแข็งแรง กินอร่อย นอนหลับสนิท ตื่นมาสดชื่น
มีความรักที่ดี มีคนที่รักเราเท่ากับที่เรารักเค้าไว้แบ่งปันความสุข แบ่งปันช่วงเวลาดีๆด้วยกัน ถึงจะบอกว่าให้ตัดปัจจัยคนรอบตัวออกไปก็เหอะ แต่ผมว่าสำหรับมนุษย์คนนึงความรักที่ดีทั้งเราเป็นผู้ให้และเราเป็นผู้รับ มันสำคัญต่อความเป็นมนุษย์นะ อย่างน้อยๆเวลาประสบความสำเร็จอะไรสักอย่างหรือชนะอะไรสักอย่าง ชนะอยู่ในบ้านหลังใหญ่เหงาๆอยู่คนเดียวแบบไม่มีใครมาดีใจด้วยกัน แชร์โมเมนต์นี้ด้วยกัน มันดีใจได้ไม่สุดยังไงก็ไม่รู้
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 1602
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 09:49
สำหรับผม ตัวชี้วัดที่ดีคือการนอนหลับ คือถ้านอนหลับได้ง่าย หลับสนิทนอนได้เต็มอิ่ม ไม่มีเรื่องเครียดอะไรให้คิดจนนอนไม่หลับ ผมถือว่ามีชีวิตที่ดีแล้ว ในวัย 40+ กว่าอย่างผม มีเรื่องให้คิดมากมาย ทั้งเรื่องงาน เรื่องครอบครัว เรื่องสุขภาพ ฯลฯ การที่มีเวลา relax บ้าง ได้นอนหลับอย่างมีคุณภาพ สำหรับผม เท่านี้ OK แล้ว
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 487
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:00
ชีวิตที่ดี มันเป็นยังไงหรอครับ..
- เริ่มจากมีรายรับมากกว่ารายจ่าย
- มีเวลาดูแลตัวเอง ออกกำลังกายพักผ่อน นอนเต็มอิ่ม จะมีวันที่ดีได้เริ่มการพักผ่อนเลย
- มีเวลาเหลือๆ
- ใช้ชีวิตแบบไม่เร่งรีบ
- มีเวลาอยู่กับคนรัก
- มีเวลาทำสิ่งต่างๆ ที่อยากทำ เล่นเกมฟังเพลง บลาๆ
- ไม่มีเรื่องให้เครียต
-

สรุปสั้นๆ คือเงินและเวลา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: Now or Never
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 14146
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:07
[RE]ชีวิตที่ดี มันเป็นยังไงหรอครับ..
ชีวิตที่ไม่เป็นทุกข์จนเกินไป เพราะผมเชื่อว่ามันต้องทุกข์อยู่แล้ว

เครียดขอให้ไม่เครียดจนเกินไป

เจ็บป่วยขอให้ไม่เจ็บจนแย่

มีเวลาให้กับตัวเอง ได้ทำสิ่งที่ชอบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ARS x BVB x MTUTD x CELTICS x PATRIOTS

"ONCE A GOONER ALWAYS A GOONER"
"DO YOUR JOB"
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2533
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:19
ตื่นมาแล้วไม่ต้องมานั่งเครียดอะไรเลย ใครดราม่าอะไรกันก็นั่งดูเอาข่าวสารพอ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 741
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:27
ถ้าผมเล่าไปก็จะดราม่ามั้ยนะ เกิดมาผมไม่เคยได้ลิ้มรสชาติชีวิตดีๆเลย
จำความได้ก็ถูกส่งไปอยู่กับยายที่ต่างจังหวัด ไปทำนา ทำไร่ ทำสวนช่วยตากับยาย
ประมาณป.5 แม่ก็เอากลับมาอยู่กทม. ส่งไปเรียนโรงเรียนรัฐ ได้เงินไปโรงเรียนวันละ10บาท ค่ารถเมย์ไป-กลับก็ 7 บาทแล้ว เหลือ 3 บาทซื้อได้แค่น้ำ 1 แก้วกับปูอัดเสียบไม้ 1 บาท
พอขึ้นมัธยมก็คัดติดนักกีฬาอยู่หอ พอได้เรียนฟรี มีข้าวกินฟรี ชุดฟรี แต่แม่ก็ส่งให้ได้แค่อาทิตย์ละ 2-3 ร้อยบาทเพราะที่บ้านไม่ค่อยมี พอเข้ามหาลัยก็ต้องยอมลงเรียนภาคค่ำ เพราะตอนเช้าต้องไปทำงานประจำ เข้า 8.30 เลิกงาน 5 โมงเย็นแล้วรีบนั่ง 2 แถวต่อรถเมย์ไปเรียนภาคค่ำต่อ วนเวียนแบบนี้จนเรียนจบ พอเรียนจบทางบ้านก็ผลักภาระหนี้มาให้ สตาร์ทเงินเดือน 17500 บาท ค่าใช้จ่ายในบ้านรวมกันแล้ว 10000 บาทต่อเดือน เหลือกินเหลือใช้ 7500 ถูๆไถๆมา จนเริ่มขยับขยายงาน เงินเดือนมากขึ้น 3 เท่าตัว ก็ยังโดนผลักภาระทางบ้านมาให้อีก เช่นผ่อนรถให้พ่อ ผ่อนบ้านให้แม่ แต่ตัวผมเองไม่ได้อยู่ที่บ้านหลังนั้น รถก็ไม่เคยได้ใช้ ทุกวันนี้ก็วนๆเวียนๆแบบนี้อยู่ จนไม่รู้ว่าต้องหาทางออกไหนให้กับชีวิตแล้ว บางทีก็น้อยใจโชคชะตาเหมือนกันเล่นอะไรกับชีวิตผมบ้างก็ไม่รู้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 6326
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:29
ชีวิตที่ดี = อิสรภาพทั้งการเงิน ทั้งเวลา

0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10910
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:29
ชีวิตที่ดี มันเป็นยังไงหรอครับ..
poon55120 พิมพ์ว่า:
ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้ครับ มีกำลังใจขึ้นเยอะมาก
ผมมีทั้งเงินถึงไม่เยอะมาก มีเวลาว่างเช่น ออกกำลังกาย,ดูซีรีย์,หารายได้เสริม,ดูฟุตบอล,ดื่มกับเพื่อนๆ แต่ผมแม่งยังเครียดอยู่ ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน  

ผมคล้ายๆ แต่ร่างกายเสื่อมไปเยอะครับ เตะบอลเต็มเวลาไม่ได้แล้ว ได้แค่ยืนรอรับ ส่งบอล อยู่แถวๆหน้าประตู 15 นาทีค่อยเปลี่ยนไปนั่งข้างสนาม ดูบอลหลังเที่ยงคืนก็ไม่ไหวละเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 934
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:48
ชีวิตที่ดี นิยาม ผมเอง

ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

ไม่ไปเบียดเบียนใคร

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

ส่วนตัวผมทำได้
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 5023
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:57
ส่วนตัวผม
งานไม่ Overload มีเวลาพักบ้าง
ครอบครัวไม่ toxic (ปัจจุบันเป็น)
มีรายรับมากกว่ารายจ่าย
เหลือเงินสำหรับออมไว้ยามฉุกเฉิน

หลักๆคิดว่าเท่านี้
1
0
นักเตะอบต.
Status: พูดความจริงไม่ใช่เขาเล่าว่า เขียมว์ เหมือนฉลาดอะ
เข้าร่วม: 13 May 2020
ตอบ: 3079
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 10:58
ไม่มีหนี้ ไม่มีโรค
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 15675
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 11:08
อยู่ที่ว่า เป้าหมายของเราเป็นแบบไหนมั่งครับ เพราะความต้องการแต่ละคนมันไม่เท่ากัน

ถ้าเอาแค่ตัวเองเลย ผมคิดว่า การมีชีวิตที่ดีคือการที่เรามีคุณค่า ต่อบางสิ่งบางอย่าง (ซึ่ง จขกท บอกว่า ตัดเรื่องเงินออก)

ต่อให้รวยมากๆ ไม่ต้องทำงานก็ได้ ผมก็คิดว่าผมน่าจะทำงานอยู่ดี จะเป็ฯงานที่ชอบ ที่เป็นประโยชน์ต่อคนอื่นอะไรก็ว่ากันไป

และ ได้ทำอะไรที่อยากทำ เช่นท่องเที่ยวเปิดหูเปิดตา

ปล. เป้าหมายเดียวของผมคือการทำให้ครอบครัวของผมมีความสุข ดูแลพ่อแม่ ภรรยาของผมให้ดีที่สุด ซึ่งแน่นอนว่าใช้เงิน ฮ่าๆๆๆ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10193
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 12:41
Gemeni.Nut พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเล่าไปก็จะดราม่ามั้ยนะ เกิดมาผมไม่เคยได้ลิ้มรสชาติชีวิตดีๆเลย
จำความได้ก็ถูกส่งไปอยู่กับยายที่ต่างจังหวัด ไปทำนา ทำไร่ ทำสวนช่วยตากับยาย
ประมาณป.5 แม่ก็เอากลับมาอยู่กทม. ส่งไปเรียนโรงเรียนรัฐ ได้เงินไปโรงเรียนวันละ10บาท ค่ารถเมย์ไป-กลับก็ 7 บาทแล้ว เหลือ 3 บาทซื้อได้แค่น้ำ 1 แก้วกับปูอัดเสียบไม้ 1 บาท
พอขึ้นมัธยมก็คัดติดนักกีฬาอยู่หอ พอได้เรียนฟรี มีข้าวกินฟรี ชุดฟรี แต่แม่ก็ส่งให้ได้แค่อาทิตย์ละ 2-3 ร้อยบาทเพราะที่บ้านไม่ค่อยมี พอเข้ามหาลัยก็ต้องยอมลงเรียนภาคค่ำ เพราะตอนเช้าต้องไปทำงานประจำ เข้า 8.30 เลิกงาน 5 โมงเย็นแล้วรีบนั่ง 2 แถวต่อรถเมย์ไปเรียนภาคค่ำต่อ วนเวียนแบบนี้จนเรียนจบ พอเรียนจบทางบ้านก็ผลักภาระหนี้มาให้ สตาร์ทเงินเดือน 17500 บาท ค่าใช้จ่ายในบ้านรวมกันแล้ว 10000 บาทต่อเดือน เหลือกินเหลือใช้ 7500 ถูๆไถๆมา จนเริ่มขยับขยายงาน เงินเดือนมากขึ้น 3 เท่าตัว ก็ยังโดนผลักภาระทางบ้านมาให้อีก เช่นผ่อนรถให้พ่อ ผ่อนบ้านให้แม่ แต่ตัวผมเองไม่ได้อยู่ที่บ้านหลังนั้น รถก็ไม่เคยได้ใช้ ทุกวันนี้ก็วนๆเวียนๆแบบนี้อยู่ จนไม่รู้ว่าต้องหาทางออกไหนให้กับชีวิตแล้ว บางทีก็น้อยใจโชคชะตาเหมือนกันเล่นอะไรกับชีวิตผมบ้างก็ไม่รู้  

กตัญญู ก็เรื่องนึง
ชีวิตคุณก็อีกเรื่องนึง
ลองแยกกันให้ขาด มีวิธีแหละ คุณก็รู้
"ช่วยได้แต่ตนเองอย่าลำบาก"
ไม่งั้นจะเตี้ยอุ้มค่อมตอลดชีวิต"
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 741
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2024 13:58
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
Gemeni.Nut พิมพ์ว่า:

กตัญญู ก็เรื่องนึง
ชีวิตคุณก็อีกเรื่องนึง
ลองแยกกันให้ขาด มีวิธีแหละ คุณก็รู้
"ช่วยได้แต่ตนเองอย่าลำบาก"
ไม่งั้นจะเตี้ยอุ้มค่อมตอลดชีวิต"

รู้ครับแต่ตัดใจให้ขาดมันยากเหลือเกินครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel