BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23440
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 15:52
[RE: FM 2024 เริ่มเล่นยังไงดีครับ]
Spoil
captain price พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
เรื่อง Database ทำถูกแล้วครับ ผมก็โหลดจนมันลิมิต จำไม่ได้ละเท่าไหร่ น่าจะแสนกว่าๆนี่แหละ เปิดแม่งทั่วโลก

เล่นทีมต่ำกว่าชปช. การซื้อขาย ยืมตัว/เซ็นฟรีเท่านั้น
เน้นยืมตัวเยาวชน ถ้าไม่อยากเสียค่ายืม ให้ใส่ option can be recall จะยอมให้ยืมฟรีได้ ไม่เคยโดนเรียกคืน

Staff ต่างๆ ไม่ต้องเซ็นยาวหลายปี ประหยัด budget ไว้ได้ เลื่อนชั้นไปจะได้หาใหม่ ไม่เสียเงินปลดออก
(ถ้าไม่สนความเหมือนจริง พวก scout/recruitment มีแค่ Head of youth department คนเดียว ไปส่องดูนอกเกมส์เอา)

Tactics ลีคล่างไม่ต้องคิดแทคติคเยอะ คุณภาพนักเตะมันได้เท่านี้ ให้เล่นแบบเดิมจน familiarity เต็ม แล้วปรับแค่ mentality เกมส์ต่อเกมส์ก็พอละ

ถ้าจะแนะนำอะไรซักอย่างให้เน้นเกมส์รับก่อน อย่าวิ่งเยอะ อย่าบ้าเพรสซิ่ง ปลายซีซั่นแตกแน่นอน ผมเพิ่งเจอมาจากที่ 1 ครึ่งปีแรกไปจบอันดับ 8 เฉย

แล้วก็ภาคนี้ Set piece/Heading is King หาโค้ชลูกนิ่งดีๆ ปีๆนึงมีบวกได้ 10-15 ลูกให้ทีม ทีมผมคิดอะไรไม่ออกก็ส่ง Matt Smith ลงมาโหม่งแล้วกล่าว GGEZ

แต่เกมส์มันสมจริงมาก ขนาดเล่นซัลฟอร์ดยังกดแมนฯยูไนเต็ดไปสามเม็ดสบายๆ

Tactics ลีคล่างไม่ต้องคิดแทคติคเยอะ คุณภาพนักเตะมันได้เท่านี้ ให้เล่นแบบเดิมจน familiarity เต็ม แล้วปรับแค่ mentality เกมส์ต่อเกมส์ก็พอละ

หมายถึงแผนเดิมๆของทีมมันหรอครับค่า familiarity

แล้วปรับแค่ mentality อันนี้ปรับยังไงครับ หมายถึงสุขภาพจิตหรอครับ ปกติผมคุยตามผู้ช่วยแนะนำ

สอบถามเพิ่มเติม ระหว่างเกมต้องปรับแก้เกมอะไรมั้ยครับ หรือปล่อยๆไปเลย ไม่ต้องปรับวิธีการเล่น  

Mentality คือรูปเกมส์ของแทคติคเราครับ Defend/Cautious/Balance/Attack

Familiarity คือความคุ้นชินกับแผนครับ ช่องสีแดงที่ผมวงไว้ มันมีผลตรงทำให้นักเตะเล่นตามแผนที่เราวางไว้ได้

ส่วนใหญ่ถ้าเราคุมซ้อมเอง/หาโค้ชที่ซ้อมแผนเดียวกับที่เราใช้ แล้วเล่นแผนเดิมๆตลอด ค่าช่องนี้มันจะเต็มไวกว่า ปกติประมาณ 1 ฤดูกาลก็ควรเต็มแล้ว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9335
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 16:40
[RE: FM 2024 เริ่มเล่นยังไงดีครับ]
Spoil
เรื่อง Database ทำถูกแล้วครับ ผมก็โหลดจนมันลิมิต จำไม่ได้ละเท่าไหร่ น่าจะแสนกว่าๆนี่แหละ เปิดแม่งทั่วโลก

เล่นทีมต่ำกว่าชปช. การซื้อขาย ยืมตัว/เซ็นฟรีเท่านั้น
เน้นยืมตัวเยาวชน ถ้าไม่อยากเสียค่ายืม ให้ใส่ option can be recall จะยอมให้ยืมฟรีได้ ไม่เคยโดนเรียกคืน

Staff ต่างๆ ไม่ต้องเซ็นยาวหลายปี ประหยัด budget ไว้ได้ เลื่อนชั้นไปจะได้หาใหม่ ไม่เสียเงินปลดออก
(ถ้าไม่สนความเหมือนจริง พวก scout/recruitment มีแค่ Head of youth department คนเดียว ไปส่องดูนอกเกมส์เอา)

ถ้าจะแนะนำอะไรซักอย่างให้เน้นเกมส์รับก่อน อย่าวิ่งเยอะ อย่าบ้าเพรสซิ่ง ปลายซีซั่นแตกแน่นอน ผมเพิ่งเจอมาจากที่ 1 ครึ่งปีแรกไปจบอันดับ 8 เฉย

แล้วก็ภาคนี้ Set piece/Heading is King หาโค้ชลูกนิ่งดีๆ ปีๆนึงมีบวกได้ 10-15 ลูกให้ทีม ทีมผมคิดอะไรไม่ออกก็ส่ง Matt Smith ลงมาโหม่งแล้วกล่าว GGEZ

แต่เกมส์มันสมจริงมาก ขนาดเล่นซัลฟอร์ดยังกดแมนฯยูไนเต็ดไปสามเม็ดสบายๆ

หมายถึงแผนเดิมๆของทีมมันหรอครับค่า familiarity

แล้วปรับแค่ mentality อันนี้ปรับยังไงครับ หมายถึงสุขภาพจิตหรอครับ ปกติผมคุยตามผู้ช่วยแนะนำ

สอบถามเพิ่มเติม ระหว่างเกมต้องปรับแก้เกมอะไรมั้ยครับ หรือปล่อยๆไปเลย ไม่ต้องปรับวิธีการเล่น  

Mentality คือรูปเกมส์ของแทคติคเราครับ Defend/Cautious/Balance/Attack

Familiarity คือความคุ้นชินกับแผนครับ ช่องสีแดงที่ผมวงไว้ มันมีผลตรงทำให้นักเตะเล่นตามแผนที่เราวางไว้ได้

ส่วนใหญ่ถ้าเราคุมซ้อมเอง/หาโค้ชที่ซ้อมแผนเดียวกับที่เราใช้ แล้วเล่นแผนเดิมๆตลอด ค่าช่องนี้มันจะเต็มไวกว่า ปกติประมาณ 1 ฤดูกาลก็ควรเต็มแล้ว  

https://www.fmscout.com/c-fm24-tactics.html?id=11038

พอได้มั้ยครับแผนนี้
0
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23440
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 16:49
Spoil
Spoil

https://www.fmscout.com/c-fm24-tactics.html?id=11038

พอได้มั้ยครับแผนนี้  

ผมปรับเองอย่างเดียว ไม่เคยโหลดแผนมาใช้เลย ขอ No comment แล้วกันครับ

แผนไหนเมต้า กว่าผมจะรู้คือเล่นไปเป็นร้อยชั่วโมงเหมือนกัน
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: It matters how this ends.
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6560
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 16:59
Spoil
Khun.L พิมพ์ว่า:
Khun.L พิมพ์ว่า:
Trial แล้วเซ็นฟรีอย่างเดียวจนถึง Championship เลยครับ  

หมายถึงทดสอบฝีเท้าตัวที่สนใจและเซ็นฟรี มาหรอครับ  

ใช่ครับเอาเฉพาะตัวที่ยกระดับทีมได้เลย
พอ League 1 ค่อยหาดาวรุ่งพรีเมียร์ที่โดนปล่อยตัว มาเผื่อขายได้ราคาครับ

แล้วก็เน้น FA cup ถ้าได้ไปเยือนทีม พรีเมียร์จะได้เงินเหลักแสน ผมเคยไปเยือนแมนยูได้มา 900k  

มีแผนแนะนำมั้ยครับ ผมกลัวใช้แผนโหดตามเว็บ นักเตะเราจะไม่ไหวครับ  

ไม่ทราบแฮะ ผมก็ปรับๆ เอาตามทีมที่มี ผมว่าลีคล่าง หาพวกตัวรุกวิ่งเร็วๆ เล่นเพรสซิ่งสูง + High tempo Pass to space น่าจะดี ค่าอื่นผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่เพราะยังไงมันก็กากอยู่แล้ว CB เอา Jumping reach สูงๆ ไว้โหม่งลูกเตะมุม
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3641
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 17:01
เล่นานๆ ปั้นทีมเดียวก็เบื่อ ตอนหลังผมเล่นเลือกทีมลีกวัน ที่เคยดัง หรือทีมที่ได้ยินชื่อสมัยเด็กๆบ่อยๆ

พาเลื่อนชั้นลีกสูงสุดปั้นอีกสักปี ให้อยู่บนลีกสูงสุดได้ แล้วก็ลาออกไปคุมทีมใหม่ พาขึ้นแล้วลาออก วนๆ แบบนี้ มันจะทำให้ทีมจากลีกสูงสุดเปลี่ยนหน้าไปเยอะ เพลินไปอีกแบบ
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status: たぶん
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6232
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 17:10
หาผู้ช่วยดีๆ กับกองหลังดีๆ ก็พอแล้ว ตอนแรก
แก้ไขล่าสุดโดย Schwarzenegger เมื่อ Tue Oct 01, 2024 22:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1354
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 18:43
ให้ความสำคัญกับการหาทีมงานดีๆก่อนเลยครับ ค่อยๆผ่องถ่ายเข้ามา แล้วขอเพิ่มทีมงานทุกปีครับ

แล้วพยายามอ่านรายงานจากแมวมองที่หานักเตะมาให้ เน้นให้พลังปัจจุบัน(CA)เหมาะกับระดับลีคที่เราเล่น ตัวดาวรุ่งก็ค้นหาหรือปั้นก็ได้ไม่ว่าจะใช้งานเองหรือปล่อยยืมตัว แต่ค่าพลังในอนาคต(PA)ควรวางแผนว่าจะไต่ระดับไปลีคสูงขึ้นหรือสะสมประสบการณ์ให้เหมาะกับระดับลีคปัจจุบัน ถ้าให้ยืมตัวก็ใส่ข้อเสนอว่าให้ยืมไปเป็นตัวหลัก

แล้วถ้าจะยืมตัวหรือเซ็นฟรีก็ต้องรีบทำ เพราะในตลาดการแข่งขันมันสูง แน่นอนเน้นหานักเตะให้เหมาะสมกับระดับลีคให้ได้ ส่วนแผนมีท่านอื่นว่าไปบ้างแล้ว เน้นใช้แผนเดิมบ่อยๆ นักเตะคุ้นเคยกับแผนก็จะทำผลงานได้ดี ลองดูครับ

1
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4873
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2024 22:50
1 แท็คติค ไม่ว่าจะใช้ระบบไหน อย่าปล่อยให้แท็คติค intensity สูงนานๆ(แดง) ปรับในเกมนำแล้วผ่อน
ลดเพรส เจอทีมเล็กมากอาจจะไม่เข้าบอล ลดไลน์ เจอทีมใหญ่ค่อยใส่ ไม่งั้นเจ็บบาน แล้วเตะอย่างถี่

2 ซื้อตัว เน้นสแตทที่จับต้องได้ ดีกว่าเฉลี่ยทุกค่า โดยเฉพาะ physical อิมแพ็คมากสุด เช่น
ปีก สแตทแบบแรชฟอร์ดดีกว่าสแตทแบบซานโช่ กลางเก่งหน้าที่เดียวดีกว่าใช้b2bทั้งทีม หลังเน้นตัวใหญ่ๆ

3 สเก๊าท์ ถ้าไม่ใช้โปรแกรมส่อง ไปสอยสเก๊าท์ให้ครบโควต้า ถ้าทีมมีลุ้นขึ้นชั้นเซ็ตหาผู้เล่น3ดาวขึ้นไป
ถ้าเป็นทีมท้ายตารางลดมา2.5 ให้ทำตั้งแต่วันแรก แล้วจะสบายตลาดซัมเมอร์ปีถัดไป

4 ทีมโค้ช ใช้โค้ชที่แผนเดียวกับเรามาก่อน ถ้ามีทีมเด็ก HoYD นอกจากแผนต้องเพิ่มนิสัยที่ดีเด็กจะได้นิสัยมาด้วย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel