BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17239
โพสเมื่อ: Sun Sep 29, 2024 22:25
ปูด VvD เรียกสัญญาใหม่หงส์ 3 ปี
ไปนับดูนะ แมชต์นึง ว่าติดฟานไดจ์ กี่รอบ ไม่ต่อนี่ไม่รู้จะว่ายังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3211
โพสเมื่อ: Sun Sep 29, 2024 22:58
[RE: ปูด VvD เรียกสัญญาใหม่หงส์ 3 ปี]
Mr.Man1992 พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่นได้อย่างเตียโก้ ซิลวา ก็ให้ไปเถอะ  

ลายเซ็นต์มาจากเรื่องอะไรครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2007
ตอบ: 3653
โพสเมื่อ: Sun Sep 29, 2024 23:04
[RE: ปูด VvD เรียกสัญญาใหม่หงส์ 3 ปี]
ต่อเถอะให้แกช่วยติวโคนาเต้กะควอนซ่า โกเมซ ด้วยมีแต่ได้กับได้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 2543
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2024 00:43
2+1 กำลังดี
0
0
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3261
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2024 01:50
Livermink พิมพ์ว่า:
justinbaker พิมพ์ว่า:
sixhearts พิมพ์ว่า:
justinbaker พิมพ์ว่า:
เล่นได้อยู่แล้วทรงนี้ 3ปีสบาย

แต่ที่จะไม่สบายคือ ไอเทร้น อ่ะสิ

มันอยากเป็นกัปตัน แต่ถ้าฟานไดร์อยู่อีก3ปี ผมว่าไอเทร้นไม่น่าจะรอได้  

ปลอกแขนมันส่งต่อก่อนย้ายได้อยู่ครับ
อย่างพี่เจิดก็ได้รับปลอกแขนต่อจากเฮียปู ตั้งแต่เฮียปูยังเล่นอยู่หงส์  

พูดยากครับ เคสนั้นเฮียปูก็ไม่ได้เป็นผู้นำที่ดีชัดเจน แบบVVDด้วย (ตอนนั้นฮูเปียมีฟอร์มหลุดเหมือนกัน)

ประกอบกับ ตอนนั้นเจิดเปฺ็นเด็กท้องถิ่นที่ขึ้นมาแล้วมีสกิล แมตช์วินเนอร์ แถมเป็นทุกอย่างให้ทีมอยู่บ่อยๆ

ว่ากันตามตรง ถ้าเปลี่ยนจากฮูเปียเป็นฟานไดร์ ที่ฟอร์มสม่ำเสมอ แถมมีความเป็นผู้นำ พูดคุยสั่งการได้

ถึงจะเป็นเจิดที่Hotมากในตอนนั้น ผมก็ว่าไม่สามารถเปลี่ยนกับตันได้หรอกครับ เพราะเอาจริงๆเจิดเป็นคนที่เงียบไม่ค่อยพูดคุยแทนทีมไม่ค่อยปกป้องหรือกดดันเพื่อผลผระโยชน์ทีมเท่าไหร่ จริงๆบุคลิกนิสัยเจิด มันไม่เหมาะกับการเป็นกัปตันครับ เพียงแต่ชม.นั่นมันจับพลัดจับผลูเท่านั้นเอง

ถ้าเทียบตอนนี้ มันก็คนละบริบท โดยชัดเจนครับ

การที่อยู่ๆจะไปเปลี่ยนกัปตัน ทั่งที่กัปตันคนก่อนไม่ได้ผิดพลาดอะไร มันต้องมีเหตุผลที่มากพอนะครับ ถ้าอยู่ๆไปเปลี่ยนเลย มันจะมีปัญหากันในห้องแต่งตัว ทำให้ผิดใจกันเสียสปิริตของทีม ถึงกับพังได้เลยนะครับ  

ขออนุญาต ถ้าผมจำไม่ผิด

ตอนนั้นฮูเปียเริ่มมีอายุแล้วครับ และเจิดตอนนั้นมีข่าวจะย้ายไปเชลซีครับ

สิ่งที่ราฟาทำ ณ เวลาที่เหมาะสมคือ ซื้อใจเจิดซึ่งเป็นสเกาเซอร์ด้วยการให้เป็นกัปตันครับ ผมจำได้ว่าราฟาคุยกับฮูเปีย เขาก็เข้าใจ ตอนนั้นสุดท้ายเจิดก็อยู่หงส์จนเป็นตำนาน

กัปตันเจิดมีอิทธิพลในห้องเเต่งตัวมากนะครับ ทุกคนฟังกัปตันครับ

ตอนที่ซัวเรสจะย้ายออก คนนึงที่รั้งไว้คือกัปตันเจิดครับ เจิดขอให้ซัวเรสอยู่อีกปี เขาก็อยู่ครับ

Vvd ผมว่ามีอิทธิพลมากนะครับ ส่วน TAA อยากเป็นกัปตัน เข้าใจได้ แต่ คหสต.บารมียังไม่มากพอครับ สุดท้ายต้องดูว่าถ้า Vvd ต้องไปจริงๆ TAA จะได้เป็นกัปตันมั้ย น่าจะอยู่ที่อาเน่อครับ

ราฟาไม่ได้มอบปลอกแขนกับตันให้เจิดนะครับ คนที่มอบให้คือ อุลลิเย่ แล้วตอนนั้นฮูเปียก็ไม่ได้แก่เลยครับ แต่ฟอร์มตกอย่างแรง (อ่านข้างล่างเลยครับ)

ตอนเปลี่ยนกัปตัน ตอนนั้นผมตกใจมาก เพราะปรกติเขาไม่เปลี่ยนกันง่ายๆหรอกครับ มันมีเหตุและผลครับ

https://www.liverpoolecho.co.uk/sport/football/football-news/liverpool-steven-gerrard-captain-legend-19104948
แก้ไขล่าสุดโดย justinbaker เมื่อ Mon Sep 30, 2024 01:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel