BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 2169
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 14:36
[RE: ทุกครอบครัว จะมี loser อยู่ 1 คน จริงมั้ยครับ]
ตกใจอย่างนึงคือ ท่านยังติดต่อกับครอบครัวฝั่งพ่ออยู่

ผมคนนึงที่ไม่ได้อยู่กับพ่อตั้งแต่เด็ก และ พ่อไม่เคยส่งเสียเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่ได้ติดต่อกับญาติฝั่งพ่อเลย มีแค่ย่า ที่นานๆทีไปเยี่ยมแก จนแกเสีย ผมก็ไม่ได้ติดต่อใครเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 1225
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 14:38
[RE]ทุกครอบครัว จะมี loser อยู่ 1 คน จริงมั้ยครับ
Blue_Eagle พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ได้ผูกพันธ์และทางครอบครัวเราไม่สะดวก

การพาแกไปไว้บ้านพักคนชราก็อาจจะเป็นอีกทางเลือกนึง
เดี๋ยวนี้เริ่มมีเยอะขึ้น ไม่ได้ฟิลแบบอนาถาเหมือนแต่ก่อนแล้ว

ไม่รู้ว่าฝั่งบ้านใหม่พ่อ มีลูกไหม
อาจจะขอแชร์ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้

ไม่มีเลยท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 1225
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 14:40
[RE]ทุกครอบครัว จะมี loser อยู่ 1 คน จริงมั้ยครับ
ชื่อที่แม่เรียก พิมพ์ว่า:
ตกใจอย่างนึงคือ ท่านยังติดต่อกับครอบครัวฝั่งพ่ออยู่

ผมคนนึงที่ไม่ได้อยู่กับพ่อตั้งแต่เด็ก และ พ่อไม่เคยส่งเสียเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่ได้ติดต่อกับญาติฝั่งพ่อเลย มีแค่ย่า ที่นานๆทีไปเยี่ยมแก จนแกเสีย ผมก็ไม่ได้ติดต่อใครเลย  

คือ แม่ผม แกก็ยังติดต่อ นับถือ พี่น้องของย่าอยู่ครับ

เพราะย่าผมเสีย ตั้งแต่ผม 6-7 ขวบ

ตอนเด็กๆผมเลยไปๆมาๆ บ้านแม่ กับ บ้านฝั่งพี่น้องย่า บ่อยๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2021
ตอบ: 7743
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 14:42
[RE: ทุกครอบครัว จะมี loser อยู่ 1 คน จริงมั้ยครับ]
ผมอยู่กับฝั่งแม่ตั้งแต่เด็ก คิดสภาพพ่อกลับมา ผมก็ไม่เอาอ่ะ ไม่คุยด้วย

แม่ผมสั่งบล็อคฝั่งพ่อหมด เพราะจบไม่ดี + ผมก็โดนทำร้ายด้วย
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 14:49
มันก็ไม่ทุกครอบครัวหรอกครับ ที่จะมีLoser ผมว่าครอบครัวที่มีลูกเยอะ ๆ ไม่มีเวลาดูแลมากกว่า ที่จะมีลูกที่ตกQCโผล่มาซักคนสองคน

1
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4805
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 14:53
MasterSmith พิมพ์ว่า:
เพิ่งได้ดู หลานม่า ครับ

ในหนัง เผือก เล่นเป็นน้าของ พระเอก แล้วก็เป็น loser ประจำครอบครัว

มานึกถึงครอบครัวผม ฝั่งพ่อ ก็มีเหมือนกัน คือ พ่อผมเอง

ในบรรดาพี่น้อง พ่อผมเป็นลูกคนกลาง (จากพี่น้อง 5 คน) แล้วแกก็ทำตัวเละเทะมาตั้งแต่วัยรุ่น

พอแต่งงาน แม่ผมคิดว่า แกจะเปลี่ยนตัวเองได้ สุดท้ายก็เละเหมือนเดิม เลยแยกกันอยู่ ตั้งแต่ผมเด็กๆ

แล้วแก ก็ไปมีครอบครัวใหม่ จน 10 ปีที่แล้ว เมียใหม่แกก็เสียไป แกเลยอยู่คนเดียวมาตั้งแต่นั้น

ตัดมาปัจจุบัน พ่อผมแก่ละ อายุจะ 70

ทุกวันนี้ ไปพักอยุ่บ้านป้า (ป้าผมอยู่กับลุง 2 คน) ซึ่งบ้านหลังนี้เป็นบ้านย่า (ป้าผมก็ไม่มีบ้านของตัวเอง)

ส่วนลูกป้า แกอยู่คนละจังหวัด

ผมส่งเงินให้ใช้รายเดือน 4-5 พัน เป็นแบบนี้มา 5-6 ปีแล้ว

แต่พี่สาวผม ที่เป็นลูกป้า ไม่ค่อยโอเค มักจะบ่นกับป้า อยากให้พ่อไปอยู่กับผม

ซึ่งผมก็ไม่สะดวกเพราะมีครอบครัวเหมือนกัน

เคยเล่าให้แม่ฟัง แม่ผมยิ่งไม่โอเค ประมาณว่า ตั้งแต่เด็ก พ่อไม่เคยส่งเสียอะไรผมเลย แม่คนเดียวล้วนๆ

แม่เลยบอกว่า ไม่ต้องไปคิดถึงบุญคุณ หรือ คิดว่าต้องดูแลพ่อหรอก เพราะพ่อไม่เคยดูแลครอบครัวเลย

ก็ให้พี่น้องเค้าดูแลกันไปเถอะ

ผมเลยมานึกๆ ดู มันก็จริงของแม่ผมแหละ แต่ก็แอบเซ็งที่ว่า

พอผมเป็นลูกพ่อ แล้วพ่อทำตัวแย่ เป็นภาระคนอื่นแบบนี้ ผมเลยดูแย่ในสายตาพี่น้องไปด้วย

จะให้ผมเอาแกมาอยู่ด้วย ผมก็ไม่อยากทำ เพราะแฟนผมก็ไม่โอเค

การที่ผมทำแบบนี้ ดูแย่มั้ยครับ หรือ ผมควรไม่ต้องคิดอะไร ก็ทำตามที่แม่ผมแนะนำไปก็พอ  

จากความคิดเห็นส่วนตัว เอาสถานการณ์การเลี้ยงดูจากเรื่อง หลานม่า เป็นตัวตั้ง ผมว่าทุกครอบครัวก็จะมีแบบนั้นแหละ อย่างน้อยก็คนหนึ่ง ส่วนตัวผมมองว่า
1. พี่น้องเยอะ (มากกว่า 3 คนขึ้นไป) ยังไงก็ต้องมีนั่นแหละ
2. เอาจากสถานการณ์ในเรื่อง การเลี้ยงดูแบบ แข่งขัน แย่งชิง กันในหมู่พี่น้อง มันก็จะต้องมีคนที่ถีบตัวเองสำเร็จ แล้วก็คนที่ไม่สำเร็จ แน่นอน

ส่วนเรื่องพ่อ เท่าที่ผมอ่าน ท่านก็ทำได้ดีเท่าที่ทำได้แล้วครับ ไม่ต้องเครียด ให้กำลังใจครับ
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ~ เบ๋ย เบ๋ย ~
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 6791
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:01
ทุกครอบครัวจะมีคนไม่เอาไหนอย่างน้อยคนนึง จิงๆ คับ ไม่เกี่ยวด้วยว่าต้องมีลูกเยอะๆ แฟนผม พี่น้องมีแค่เขากะน้องชาย น้องชายก็ยังไม่เอาไหน หรือเพื่อนผมคนนึง น้องชายมันเรียนจบก็ไม่หาการหางานทำ หรืออย่างบ้านผม ก็มีคนที่ไม่ทำการทำงานอยุ่เมหือนกัน

1
0
♥ รักน้องไก่ ♥

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23591
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:07
ฝั่งแม่มี 2 คน ที่ดีคือรวยระดับเจ้าของโรงงาน ที่แย่คือสติไม่ดีกับคบคนเลว
ฝั่งพ่อไม่มีเลย ไม่รู้เลี้ยงยังไง 8 คน ไปได้ดีหมด
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 31052
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:09
พี่ผม ให้เรียนไม่เรียน ยายให้เงินถึง ป.ตรี ค่าเทอมน่ะ

มีลูกแบบไม่ป้องกัน สงสารหลานแต่ โทษทีว่ะ คนอื่นก็มีภาระปล่าวเรากว่าจะมีลูก คิดแล้วคิดอีก

โกงเงินผมแบบหลักฐานครบ โกหกไปเรื่อย จับใจความไม่ได้

ทักมาขอแต่เงิน ไม่ใช้คำว่ายืมน่ะ ใช้คำว่าขอ

ทักมาขอแล้วเราไม่ตอบผ่านมาอีกสักพักก็ยังกล้าขออีก เทศกาลไหนก็จะมาขอไปทำอะไรหล่ะ กินเหล้า

รักพี่น้องน่ะแต่พอมีครอบครัวแล้วทำแบบนี้

ผมว่าท่านโครตจะดีเลยว่ะ ไม่เคยส่งเสียแต่ท่านยังส่งเงินให้

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2007
ตอบ: 854
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:12
พอเป็นเรื่องครอบครัวแล้วยากจัง
เอาใจช่วยนะครับ
ผมคิดว่า ถ้าเป็นผม ที่บ้านต้องมีห้องให้เขาอยู่นะครับ
เพราะสุดท้ายแลัว มันจะมี ความเป็นอยู่ การใช้ชีวิตที่แตกต่างกันตามวัยตามมาอีก
ถ้ามีที่ให้เขาอยู่ ก็จัดมีขอบเขตพื้นที่ความเป็นส่วนตัว
แต่ถ้าไม่มีพื้นที่ ก็คงดูแลตามสมควรครับ ให้เงินบ้าง ซื้ออาหารให้บ้างครับ
ผมคิดว่าถ้าจะไม่รับ ก็คงจะต้องแบ่งส่วนนึงของเงินที่ให้พ่อ ไปให้ป้าแทนครับ
เพราะป้าให้ที่อยู่กับพ่อ ก็คงฝากฝังเขาได้ระดับนึงครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4589
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:16
ไม่จริงว่าจะต้องมีคนนึง บางบ้านไม่มีเลย โตไปได้ดีกันหมด พ่อแม่เลี้ยงมาดี ไมมาทะเลาะเรื่องเงินด้วย มีไรก็ช่วยกันๆ

บางบ้านก็มีหลายคน จะมีคนทำงานหาเงินดูแล กับพวกไม่ทำงาน หาแต่เรื่อง

ส่วนพ่อท่านก็ตามที่หลายคนบอก ถ้าเอามาดูแลเองแล้วจะมีปัญหา อย่าเลย เพราะบุญคุณก็ไม่ได้มีต้องทดแทน ส่งเงินให้พอ เอาที่คนใกล้ตัวท่าน เมีย แม่ สบายใจ

แต่ถ้าท่านหาเงินได้เงิน ก็แบ่งให้พ่อท่านเยอะหน่อย เอาที่ไม่ลำบากท่าน

ส่วนเรื่องคนจะมองยังไงก็เรื่องของเค้า เงินท่าน ชีวิตท่าน ไม่ต้องแคร์คนอื่นมาก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2015
ตอบ: 2003
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:16
ผมไม่รู้ว่าตีความถูกมั๊ยนะครับ

ผมรู็สึกว่า ท่านก็เป็นห่วงพ่อท่านอยู่ลึกๆ

ท่านดูแลท่าน เท่าที่ดูแลไหวเถอะครับ จะได้ไม่รู้สึกผิดกับตัวเองภายหลัง

ถ้าตัวผม คงเอามาอยู๋ด้วย เพราะผมไม่ติดอะไร แต่ตัวท่านมีเหตุอย่างอื่น ก็ว่ากันไม่ได้ เป็นเรื่องของแต่ละคน

ซึ่งดูแล้ว การเอามาอยู่ด้วย คงยาก การส่งเงินไปให่ใช้ ไม่ให้อดอยาก น่าจะเป็นทางออกดีที่สุด
แก้ไขล่าสุดโดย มากมาย เมื่อ Fri Sep 27, 2024 15:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2006
ตอบ: 836
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:37
เหมือนเป็นกฎธรรมชาติ คนรอบๆตัวก็แบบนี้อย่างน้อย ต้องมี 1 คน ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

อย่างทักกี้ ลูก 3 คน ลูกชาย ถ้าไม่มีบารมีพ่อทักกี้ ก็น่าจะใช่ loser
ต่างจากลูกผู้ ญ อีก 2 คน แปลกมาก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1055
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 15:57
ครอบครัวผมมี 1 loser
กับอีก 1 Destoyer
แก้ไขล่าสุดโดย พรมจารีย์พินาศ เมื่อ Fri Sep 27, 2024 15:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4306
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 16:18
บางบ้านมี บางบ้านไม่มี
50% ทุกบ้านมักจะมี 555
จาก loser ถาเลวร้ายจัดจะพัฒนาไปเป็น Destroyer
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel