BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: งงงงงงงงงง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 834
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 16:35
[RE: [บ่นๆ] หมดไฟกับเกมบอล]
FIFA / EAFC
ผมรอใกล้ๆจบฤดูกาลค่อยซื้อ (เลิกเล่น Ultimate Team แล้ว)
เน้น Career Mode เล่นขำๆพอ

หลังๆเล่นเกมแนว casual พอละ สนุกไปอีกแบบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 7540
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 16:59
เหมือนผมเลยตอนนี้ FC mobile ตอนนี้ผมหยุดทำทีมแล้ว เปิดการ์ด untrade ตีเล่นเอา ขึ้นแชมป์ ได้ เหมือนกัน ไม่รู้จะทำทีมไปทำไม แถมลามไปถึงเกมส์อื่นด้วย ทุกวันนี้จับมือถือนี่แทบไม่ได้กดเกมส์แล้ว
1
0
Dennis Berkamp
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5896
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 17:49
อาจจะแค่แนวเกมปะท่าน

ผมช่วงนึงเบื่อ rpg fps rts

เล่นแต่ fifa แล้วก็ marvel snap

ตอนนี้เหลือแต่ fm กับหาเกมแนว idle ในมือถือ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1640
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 18:04
ผมนี้กลับไปตั้งต้นที่กัปตันซึบาสะ ภาพ 3 ของ SFC เลย หลังๆเกมสมัยใหม่เล่นน้อย ไปสนุกกับการเล่นเกมเก่า
จบบ้างไม่จบบ้าง เล่นเรื่อยๆแทน

EAFC ก็น่าจะจบแค่ EAFC 24 นี้หละ EAFC 25 ยังไม่มีกำลังใจจะเล่น
แก้ไขล่าสุดโดย Assussa2 เมื่อ Wed Sep 25, 2024 18:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 2822
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 18:11
จำได้ว่าสมัยมัธยมเกมบอลนี่ผมโคตรติดเลยนะ ถ้าเทียบแบบหยอดตู้วินนิ่งไปน่าจะครึ่งหมื่นได้แล้วมั้ง
เล่นแม้แต่ Fifa Online 2 อะ (ทุกวันนี้ก็ยังมองว่าเป็นเกมที่เล่นละติดหนึบที่สุดละ ไม่เคยเติมแต่ค่อยๆปั้นไป)

แต่พอเข้ามหาลัยปุ๊ปก็เล่นน้อยลงเพราะเพื่อนไม่เล่นกัน (แม่งมีแต่พวกเด็กเรียน ไอฉัด ) เล่นแต่พวกดอท 2 กันซึ่งผมเคยลองดอท 1 แล้วไม่ติดแถมเกลียดอีก (แต่ก็เล่นฟาดไป 3.5k ชั่วโมงละสำหรับเกมหมาอันแรก) ก็เลยเล่นแต่พวกเค้าเตอร์ไรงี้แทน

ย้อนมองกลับไปก็คิดว่าที่เลิกจริงๆเพราะไม่มีเพื่อนเล่นครับ ภาคใหม่ๆที่เคยลองสมัย 2016-2017 ก็ต่อไม่ติด เกมมันซับซ้อน ผมเองก็ขี้เกียจมานั่งเรียนรู้ใหม่อะ โยกมาเป็นมือถือก็ไม่ได้ช่วยให้ดีขึ้นเลย

ถ้าผมเป็นท่านก็คงพักไปก่อนอะท่าน หาเกมแนวอื่นเล่น ไม่จำเป็นต้องเป็นเกมแมสมาก หรือระดับ AAA ก็ได้ ไม่ติดแล้วจะเปลืองเงินเปล่าๆ
1
0
I'll give him an offer which he can't refuse.

ขอบคุณลายเซ็นต์จากท่าน Soccer Sex ครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ที่นี่ ขายความทรงจำ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 18:21
SureShot พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนไปเล่นเกมโป๊ครับ ฉีกแนวไปเลย 555 ส่วนใหญ่เป็นเกมเน้นเล่นคนเดียว...แบบเงียบๆ  

มีเกมไหนแนะนำบางอะท่าน ไม่เคยเล่น กลัวซื้อมาไม่ถูกใจ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22364
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 18:51
dota2
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jun 2023
ตอบ: 1091
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 19:08
พอเลิกไปซักพักส่วนตัวรู้เลยว่ามันคือความเสพติดจริงๆนะ fut เนี่ย เล่นมาตลอดจนมาเลิกที้่ 24 วันนี้ลอง ea play 25 ไป คือรู้เลยว่าที่ผ่านมามันไม่ใช่ความสนุกมันคือการติดพนัน ยิ่งปีนี้นี่เกมเดิมเป๊ะๆแค้อัพแพทซ์แทคติดแค่นั้น
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ชีวิต..ติดแกลบ
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 5651
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 19:16
Dark Life พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนไปเล่นเกมโป๊ครับ ฉีกแนวไปเลย 555 ส่วนใหญ่เป็นเกมเน้นเล่นคนเดียว...แบบเงียบๆ  

มีเกมไหนแนะนำบางอะท่าน ไม่เคยเล่น กลัวซื้อมาไม่ถูกใจ  

Treasure of Nadia ครับ เกมจบไป3ปีแล้ว แต่ผมยกให้เป็นเกมแนวนี้ที่ดีที่สุดตั้งแต่เล่นมาเลย ใช้ RPGเมคเกอร์ทำแต่องค์ประกอบอลังการมาก ถ้าจะมีเกมที่ดีกว่าคงเป็นเกมนี้ ผมยังไม่มีเวลาเล่นเลย แต่ถ้าว่างเมื่อไหร่คงจัดแน่ๆ

ส่วนอันนี้เกมใหม่ เพิ่งเห็นในช่องตะกี้ ถ้าจัดเทียร์ผู้สร้างเกมแนวนี้ ทีมนี้เบอร์1ของวงการได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย SureShot เมื่อ Wed Sep 25, 2024 19:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ที่นี่ ขายความทรงจำ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 19:27
Dark Life พิมพ์ว่า:

Treasure of Nadia ครับ เกมจบไป3ปีแล้ว แต่ผมยกให้เป็นเกมแนวนี้ที่ดีที่สุดตั้งแต่เล่นมาเลย ใช้ RPGเมคเกอร์ทำแต่องค์ประกอบอลังการมาก ถ้าจะมีเกมที่ดีกว่าคงเป็นเกมนี้ ผมยังไม่มีเวลาเล่นเลย แต่ถ้าว่างเมื่อไหร่คงจัดแน่ๆ

ส่วนอันนี้เกมใหม่ เพิ่งเห็นในช่องตะกี้ ถ้าจัดเทียร์ผู้สร้างเกมแนวนี้ ทีมนี้เบอร์1ของวงการได้เลย

ขอบคุณมากครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: The brain always enslaved the heart.
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 580
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 20:13
จะไปแล้วเหรอท่านกัปตันprice ผมจำได้เลยตอนที่ท่านมาแนะนำ eafc 2024 หลายเดือนก่อน ,ผมเชื่อนะว่าทำกิจกรรมของ eafc แล้วได้ตัวเมต้ามากกว่า efootball ,ตอนนี้เล่นใน efootball มีแต่ epic เดินเพ่นพล่าน กิจกรรมก็ไม่ได้เรื่อง แจกแต่ทองกับไอเทมไร้ประโยชน์ ความต่างของตัวกาชากับนักเตะธรรมดามันมากเกินไปผมบอกเลยใครอยากเล่นเกมส์บอลตอนนี้ไป ea fc 25 ครับ เชื่อผมและ จขม. เถอะ ไปเริ่มใหม่ มันมีความเท่าเทียมอยู่บ้าง, สำหรับefootball จะใช้เทคนิคมากมายไปเพื่ออะไร เมื่อสุดท้ายคุณจะเจอแทง สวน หาย ตลอด , น่าเบื่อชิบ แต่แม่ม เกมส์หมา สำหรับผม

+++++ดูในสปอยได้เลยครับ สีแดงคือเรตติ้งของคู่แข่งที่มากกว่าผม สีเขียวคือต่ำกว่า ถ้าผมเจอสีเขียว มีแนวโน้มที่จะเสมออยู่พอสมควร ถ้าเจอแดงมีแนวโน้มจะแพ้เยอะมากๆ คือเรตติ้งตอนนี้ถ้าคนอยากสู้ต้องเติมเงินอัดๆๆๆอย่างเดียว เพื่อได้ตัวนักบอลที่มันแข็ง มันเร็ว การเติมเงินของเกมส์นี้มันหลุดโลกสุดๆ เล่นสายฟรีอยู่ดีๆมันก็มีแพ็คมายั่วยวนและ แพ็คเข้าโคดบ่อย จนสงสัยว่าจะไปทำกิจกรรมได้นักเตะ team of the week ไปทำไม ในเมื่อลงแรงค์ส่วนใหญ่ก็งัดนักเตะเรตติ้งสูงๆมาบลัฟกันอยู่ดี โดยจะแยกไปอีก ว่า เรตติ้งสูงข้างในกลวง ไม่สุดสักทาง กับเรตติ้งสูงและแม่มเก่งจริงๆ เช่น วิเอร่า ปี,เตอร์ เชค,เมสซี่ บิ๊กทาร์ม , เชฟเชนโก้ แต่ยืนยันว่ามีสายฟรีโลดแล่นกันอยู่เยอะนะ มีเรย์มาร์ ร่าง ซานโตส ,คาลอส ,คาฟูร์ ,คอสตาคู่ต้า อันนี้คือถ้าใครมีครบตามที่เขาแจก คุณจะสบายไปเลย แต่ถ้าไม่มี บ่องตรงๆลำบากหน่อย
Spoil

แก้ไขล่าสุดโดย anupontatc เมื่อ Wed Sep 25, 2024 20:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8991
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 20:44
อาการของการเล่นเกมคนเดียวชัดๆ

บอกเลยถ้าเล่นคนเดียวแปปๆเดี๊ยวก็เบื่อไม่ว่าจะเป็นเกมอะไร
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2021
ตอบ: 4093
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 20:59
ผมเตะฟุทตั้งแต่ FIFA13 อะ

พักบ้างบางปี หรือบางทีก็ 2 ปี แต่คอนเนคกับเพื่อนฟีฟ่าเสมอ

แต่ภาค 25 นี่ก็เบรกและคิดว่าคงพอแล้ว รู้สึกเหนื่อยกับฟุท 555 อีกอย่างยอมรับด้วยว่าผมสเปนด์เงินกับเกมหมานี่ปีนึงเป็นแสนตลอด

ตอนนี้เอาเวลามาต่อกันพลา ทำสี ยังมีอะไรอีกหลายอยากที่อยากทำ ทำตอนที่ยังทำไหวดีกว่า
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10922
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2024 21:23
ผมก็เบื่อเล่นเกมส์จนได้ fm 2024 มาฟรีจอนแรกคิดคงแปปๆเบื่ตอนนี้โคตรดูด พลังชีวิตเลย
1
0
1 เดียวคือผีแดง
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Aug 2021
ตอบ: 1098
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2024 11:17
สลับเอาครับ มาตีปังย่าดีกว่า
1
0
พักแปบ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel