BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คำไหนโดนด่ากับตัว แรงกว่ากัน
Stay Humble เจียมตัวไว้
???
Shut up, pussy, shut up, you bald cunt หุบปากไอโล้นหน้าXXX
???
คะแนนทั้งหมด: 151
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2833
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:42
[RE: ฮาลันพูดใส่ต้า "Stay Humble x2" รีแอคแฟนบอลเว่อร์เกินจริงไปมั้ย]
คือผมเห็นด้วยนะ เรื่องไปด่าฮาลันว่าสวะ มันเกินไปจริงๆ
แต่สิ่งที่ฮาแลนด์ทำมันไม่ปกตินะ เอาจริงๆมันเหยียดอาเตต้าร์ด้วยซ้ำ อันนี้ผมว่ามันก็ไม่เกิดขึ้นบ่อยๆหรือเปล่า
มันน่ารังเกียจมากนะ สำหรับผม ถ้าด่าในเกมอะไร ผมก็ว่าเฉยๆ แต่เหยียดโค้ชซึ่งเป็นหัวของทีม
มันไม่เกินไปหน่อยเหรอครับ?
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: หน้าตาดีไปวันๆ
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 11596
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:44
[RE: ฮาลันพูดใส่ต้า "Stay Humble x2" รีแอคแฟนบอลเว่อร์เกินจริงไปมั้ย]
จ้าาาา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5896
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:44
หลักๆ ผมมองว่า ฮาแลนด์นัดนี้ไม่มีน้ำใจนักกีฬา

ส่วนเรื่องคำว่า สวะ อะไรพวกนี้คิดว่า น่าจะหัวร้อน + กับพฤติกรรมแถมนอกเกม แฟนบอลน่าจะหัวร้อนเพราะถ้ากรรมการเห็นว่าตั้งใจถ่วง หรือยั่วยุแบบวิ่งไปดีใจต่อหน้าอีกฝั่ง น่าจะโดนเหลืองได้ เรียกว่าอารมณ์ร่วมของแฟนบอลแล้วกัน

ส่วนตัวไม่ได้มองว่าถึงขนาดใช้สวะ ถ้าไม่ใช่เล่นแรงจนมีสิทธิจบอาชีพค้าแข้งเพื่อนร่วมอาชีพ อย่าง (ขออนุญาต) ยกกรณี โอตาแมนดี้ที่ชอบเล่นแถม แบบนั้นผมถึงจะใช้คำว่า สวะ ได้

ส่วนของฮาแลนด์ น่าจะเป็นอาการร้อนเพราะตัวเองตั้งใจมาเล่น ยิงทำประตู แต่นัดนนี้โดนปิดจนร้อน อาการเดียวกับพี่บ่าวคอสต้าเรานั่นแหละ ช่วงพีคๆ โดนประกบเยอะๆแกก็เบีดแรง มีพุ่งบ้าง ชิงเหลี่ยมกันนั่นแหละ

แต่ที่ไม่ชอบคือจบเกมแล้วฮาแลนไปร้อนค้างนั่นแหละ เพราะแมนซิก็ถือว่ากรรมการแฟร์ๆให้ บางจังหวะหละเช่นทดเวลาเพิ่มให้
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8221
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:45
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
FODEN47 พิมพ์ว่า:
เหมือนย้อนไปปีก่อนๆ ที่แฟนๆเมสไปด่าโรเบิร์ดสันว่าสวะที่ไปผลักหัวเมสอ่ะ
หรือถ้าใครยังจำได้จังหวะที่ กุน โดดเหยียบก้น ดาวิด หลุยส์ นัดที่เจอเชลซีอ่ะ
ส่วนนึงมันก็อารมณ์ในเกม ผ่านมาถึงตอนนี้ มีใครจำได้ไหมล่ะ ลืมไปหมดแล้วด้วยซ้ำ

ส่วนตัวคิดว่าที่แฟนปืนเดือดจนถึงขั้นไปด่าว่าฮาแลนด์มันสวะ
เป็นเพราะหัวร้อนที่เก็บผลการแข่งขันไม่ได้ตามเป้า เลยพาลไปทุกอย่าง
อารมณ์มันยังพลุ่งพล่านอยู่ แต่เชื่อเถอะ ผ่านไป 3-4 นัดเดี๋ยวแม่งก็ลืม
แล้วเดี๋ยวก็กลับมาเดือดใหม่ตอนมาเจอกันรอบหน้า

ห้ะ ไม่ได้ตามเป้า?

ฝั่งนู้นรึเปล่าที่ไม่ได้ตามเป้าแล้วหัวร้อนรัวๆ  

เห็นมีแต่แฟนปืนออกมาด้อยค่านักเตะซิตี้กันรัวๆนะ แค่นี้ก็เห็นแล้วป่ะว่าฝ่ายไหนกันแน่ที่หัวร้อน  

แฟนบอลปืนคอมเม้นคือมู้นักเตะซิตี้หัวร้อนนะ  

ส่วนตัวคิดว่าที่แฟนปืนเดือดจนถึงขั้นไปด่าว่าฮาแลนด์มันสวะ  

ก็ผมพูดถึงแฟนบอลไง โควต้าอ่านหนังสือต่อปีหมดแล้วเหรอ
หรือ อ่านแล้วจับใจความ ตีความหมายของการสื่อสารของคนอื่นไม่ออก
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2023
ตอบ: 2659
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:46
ผมคงมองแค่ว่าฮาลันมีอารมณ์หลังจากจบเกมที่ล้นมากไปหน่อย จนมาถึงฉากที่เห็นกันอะแหละ
รีแอคแฟนบอลเกินไปมั้ยผมคนนึงที่เฉยๆ แต่รีแอคแบบฮาลันอะเกินไปนิดนึงแหละครับ
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥ LFC
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 7688
ที่อยู่: ____________________________________________________________________________________________________
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:46
เดือดหว่ะ

0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 4019
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:47
ไปกันต่อออ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2022
ตอบ: 8382
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:48
porprem พิมพ์ว่า:
คือผมเห็นด้วยนะ เรื่องไปด่าฮาลันว่าสวะ มันเกินไปจริงๆ
แต่สิ่งที่ฮาแลนด์ทำมันไม่ปกตินะ เอาจริงๆมันเหยียดอาเตต้าร์ด้วยซ้ำ อันนี้ผมว่ามันก็ไม่เกิดขึ้นบ่อยๆหรือเปล่า
มันน่ารังเกียจมากนะ สำหรับผม ถ้าด่าในเกมอะไร ผมก็ว่าเฉยๆ แต่เหยียดโค้ชซึ่งเป็นหัวของทีม

ไม่สมควร ผมเห็นด้วย

แต่ไปด่าโค้ช ผมไม่เห็นพวกนักบอลมันสนหัวของทีม สนคนอายุมากกว่าอะไรอยู่แล้ว ถ้ามันเดือดเก็บอารมณ์ไม่อยู่ มันก็ใส่หมด

อย่างที่บอกผมคนไทย ระหว่างเจียมตัวไว้ กับ ไอโล้นไอหน้าxx หรือ เดวกุไปฆ่าเมงด้านนอก ผมว่า 2อย่างหลัง ผมเดือดกว่าแน่นอน แต่ 2 อย่างหลังมันไม่มีประเด็นนะ

สมัยก่อน น่อล-แมนยู วิเอร่า รอยคีน บวกกัน มาตอนนี้คงไม่อกแตกตายกันหมดหรอ

ปล. แน่นอน มีตัวอย่างอีกมากมายที่ยังนึกไม่ออก 555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ♟คณะปฏิวัติ : Republic of Thailand ☠♛☠
เข้าร่วม: 17 Jun 2021
ตอบ: 2229
ที่อยู่: ผลปีศาจOnepieceใด มีอยู่ในประเทศไทย? : ผลชีวิน, ผลดี
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:48
บริบทต่างกัน ของไรซ์มันในนามทีมชาติ มันมีความเป็นชาตินิยม
เหมือนถ้ามีสต๊าฟโค้ชเวียดนามมา vs นักเตะไทย มันต้องเดือด เกมไรซ์มันสู้เพื่อชาติ

ของฮาลันด์มันบริบทสโมสร ต้องแยกให้ออกระหว่างกัน
ฮาลันด์กับอาร์เตต้า เหมือนนายใหญ่ อาร์เตต้ามองมาด้วยแต่คิดว่าในใจอีกใจก็ห้ามใจตัวเองไว้

แต่ที่แน่ๆ สิ่งที่ฮาลันด์พูด ได้ความสะใจล้วนๆ แต่พูดไม่มันเกิดผลดีกับฝ่ายใด แถมสร้างแผลให้บรรดานักเตะสต๊าฟปืนแน่นอน
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ศักรินทร์มาแว้วเฮ้ยเฮ้ยเฮ้ย
เข้าร่วม: 30 Jan 2023
ตอบ: 754
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:49
Edu Gaspal พิมพ์ว่า:
ฮาๆ เอาไรซ์มาด่าตอนไปว่าโค้ช แต่มีคนเอามาว่าโค้ชไปผลักไรซ์ก่อนด้วย นี้ต้านิ่งไม่ได้ทำอะไรก่อนด้วย เอาฮาไปไหนหรอฮะ

แล้วเรียงสิ่งที่ฮาลันด์ทำในเกมส์นี้ ตอนทีมคุณเจ้าฟูดึงผมยังร้องระงมเลยตอนนั้นลืมแล้วหรอ ?

1.ปาบอลใส่หัวกาเบียล(แบบหันหลัง)

2. บอกต้าว่า stay humble
3. ด่าเชซุสไอ้ตัวตลก
4. ด่านักเตะรุ่นเด็ก ว่า…เป็นใครวะ

จะไม่ด่ายังไงไหว คิดก่อนโพสสิ

มันจะคิดอะไรอะ ก็ปกติก็เลียแมนซิตี้เกือบยันโคนอยู่แล้ว

ให้เอาความจริงมาเท่าไหร่คนมันอคติก็คืออคติครับ

แค่ขึ้นชื่อว่าอาเซน่อลพวก ก็หางสั่นดิ๊กๆแล้ว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2022
ตอบ: 911
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:50
อยู่ดีๆไปด่าไปเหยียดเขาอ่ะ ถ้ามีคนมาด่าเราเหยียดพ่อแม่เรา ผมด่าสวะหมดอ่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2564
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:50
สรุปคือทีมอื่นทำได้ อาร์เซนอลทำไม่ได้
0
0
Arsenal 24 Hour.
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2833
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:52
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
porprem พิมพ์ว่า:

ไม่สมควร ผมเห็นด้วย

แต่ไปด่าโค้ช ผมไม่เห็นพวกนักบอลมันสนหัวของทีม สนคนอายุมากกว่าอะไรอยู่แล้ว ถ้ามันเดือดเก็บอารมณ์ไม่อยู่ มันก็ใส่หมด

อย่างที่บอกผมคนไทย ระหว่างเจียมตัวไว้ กับ ไอโล้นไอหน้าxx หรือ เดวกุไปฆ่าเมงด้านนอก ผมว่า 2อย่างหลัง ผมเดือดกว่าแน่นอน แต่ 2 อย่างหลังมันไม่มีประเด็นนะ

สมัยก่อน น่อล-แมนยู วิเอร่า รอยคีน บวกกัน มาตอนนี้คงไม่อกแตกตายกันหมดหรอ

ปล. แน่นอน มีตัวอย่างอีกมากมายที่ยังนึกไม่ออก 555  

ผมเข้าใจๆ ด่าสวะมันเกินไปครับสำหรับฮาแลนด์ มันอารมณ์เกมเข้าใจได้
แต่ผมไม่เห็นด้วยเรื่องบริบทของคำด่า
สำหรับผมด่าไอ ห ไอ ค ไอบลาๆ ผมยังไม่โกรธเท่าบอกให้เจียมตัวเลยอะ
มันเหยียดหยามกันมากๆ คหสตนะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4858
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:52
เหมือนย้อนไปปีก่อนๆ ที่แฟนๆเมสไปด่าโรเบิร์ดสันว่าสวะที่ไปผลักหัวเมสอ่ะ
หรือถ้าใครยังจำได้จังหวะที่ กุน โดดเหยียบก้น ดาวิด หลุยส์ นัดที่เจอเชลซีอ่ะ
ส่วนนึงมันก็อารมณ์ในเกม ผ่านมาถึงตอนนี้ มีใครจำได้ไหมล่ะ ลืมไปหมดแล้วด้วยซ้ำ

เป็นเพราะหัวร้อนที่เก็บผลการแข่งขันไม่ได้ตามเป้า เลยพาลไปทุกอย่าง
อารมณ์มันยังพลุ่งพล่านอยู่ แต่เชื่อเถอะ ผ่านไป 3-4 นัดเดี๋ยวแม่งก็ลืม
แล้วเดี๋ยวก็กลับมาเดือดใหม่ตอนมาเจอกันรอบหน้า

ห้ะ ไม่ได้ตามเป้า?

ฝั่งนู้นรึเปล่าที่ไม่ได้ตามเป้าแล้วหัวร้อนรัวๆ  

เห็นมีแต่แฟนปืนออกมาด้อยค่านักเตะซิตี้กันรัวๆนะ แค่นี้ก็เห็นแล้วป่ะว่าฝ่ายไหนกันแน่ที่หัวร้อน  

แฟนบอลปืนคอมเม้นคือมู้นักเตะซิตี้หัวร้อนนะ  

ก็ผมพูดถึงแฟนบอลไง โควต้าอ่านหนังสือต่อปีหมดแล้วเหรอ
หรือ อ่านแล้วจับใจความ ตีความหมายของการสื่อสารของคนอื่นไม่ออก

แล้วเรื่องนี้มันเกี่ยวอะไรกับไม่พอใจผลการแข่งของแฟนบอลอ่ะครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ศักรินทร์มาแว้วเฮ้ยเฮ้ยเฮ้ย
เข้าร่วม: 30 Jan 2023
ตอบ: 754
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2024 14:53
555555555555555555

ผมชอบแฟนบอลทีมนี้(บางคนวะ) คือพยายามจะหาเหตุผล108

มายกให้ฮาลันด์ มันดูดี โถ่วกลับกันลองเป็นพวกตัวคอนเท้น

แมนยู ลิเวอร์ดิ แม่งหนักกว่านี้อีก เข้าใจนะเว้ยว่านักเตะคนนี้มันเก่งอะ

แต่การกระทำที่มันทำอยู่อะเรียกสวะได้เลย มันคือการเหยียดผู้จัดการทีม

ที่มันไม่ควรทำ โถ่วจะเลียก็เลียให้มันถูกเรื่องหน่อยเข้าใจแหละกำลังหาพวกหาฝูงอยู่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel