BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 2033
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:21
[RE: Wm กฏฉายา]
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
แฟนผี นี่เรื่องมาก จริงๆ

ใต้ตีน นี่แฟนผี ใช่มั้ย ทำไมผมคุ้นๆว่าไม่ใช่

ไม่เป็นไร เดียวรับไว้เอง

เรื่องจริงรุด ผีครองอังกฤษมาตั้งกี่ปี หงส์กี่ปี มีเหรอที่จู่ๆคำว่าใต้ตีนจะเพิ่งมีคนคิดออก มันล้อง่ายจะตาย จบอันดับกี่ปีๆก็อยู่ใต้เขาตลอด แฟนผีไม่พลาดหรอกจุดแข็งขนาดนี้  

นี่ก็มั่วไปเรื่อย ใต้ตีน มาจากแฟนปืนทะเลาะกะแฟนหงส์นะ

เมื่อก่อนผีใช้กะหงส์ว่า ดมตูด ตามตูด แนวๆนี้

คนอื่นเค้าก็จำกันได้ มั่วไปเรื่อย เลอะเทอะ
1
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2556
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:22
[RE]Wm กฏฉายา
จะตั้งกฎห้ามล้อยังไงก้ได้ ผมไม่ได้สนใจเลยเอาจริงๆ ล้อสกอร์ที่แพ้ หรือพวกคาบ้าน ผมยังรู้สึกกว่าล้อฉายาอีก

แต่เวลาห้ามล้อฉายา แบนคำว่า “นกแดง” ด้วยเนี่ยนะ???

โลโก้ทีมลิเวอร์พูลมันคือนกแดงตรงๆ เลยไม่ใช่หรอครับ? หงส์แดงมาจากไหนก่อน???

ถ้าเข้าใจผิดขออภัยด้วยครับ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18846
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:26
Cafe1n พิมพ์ว่า:

เขามาตั้งกระทู้เอง ต้องรู้ดิ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16588
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:27
เคสนี้มันมาจาก กรณีแฟนผีตอนนั้นโดน เรียก หมาถือซ้อม ไม่ใช่หลอ หรือ ผมจำผิดไป
0
0
Milet..
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 26621
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:31
ยกเลิกเรื้อนไปเห้อ ระบายมันออกมาให้หมดจบๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7911
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:31
จากใจนะจะล้อไรก็ล้อไปเถอะ ยิ่งตั้งแต่โดนการ์ด 7-0 มา นี้ภูมิต้านทานแข็งแกร่งขึ้นเยอะละ
0
0
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12563
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:34
เอาจริงๆ ไอ้กฎฉายานี่ผมแอบรู้สึกว่าไร้สาระนะ คนมันจะล้อก็สรรหามาล้ออยู่แล้ว น่าจะยกเลิกกฎฉายากับคำเฉพาะไปให้หมดเว้นไว้แค่คำหยาบคายจริงๆก็พอ ไม่งั้นอนาคตคงต้องออกคัมภีร์ฉายาห้ามล้อแล้วมั้ง เพิ่มขึ้นทุกปีแบบนี้

ใครไม่พอใจกันก็เรื้อนใส่กันไปเลย ครบ 40 ก็เข้าคุกไป จะได้ burn แผล่บกันหน่อย ทุกวันนี้ WMM เหมือน ผอ โรงเรียนอนุบาลหมีน้อยที่ต้องคอยมานั่งเช็คว่าใครจะพิมพ์คำห้ามล้อรึเปล่า

สู้ยกเลิกกฎฉายาไปดีกว่า เหลือไว้แค่การแบนที่มันเป็นคำหยาบคายพื้นฐานที่ใช้ด่ากันไม่ใช่แค่การล้อกัน จะได้ไม่ต้องมามีปัญหา WM เข้าข้างใครเป็นพิเศษรึเปล่า
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:34
พวก ใต้ตีน น้ำใต้ศอก เป็ด หมาแดง
รู้สึกว่าสีสัน อย่างวันนี้ที่ทำงานแฟนเรือก็บอก เสียดายเสมอคุ๊กกี้ซะได้ ผมยังเออ แซะกันแบบ ฮาๆดี
แต่...ถ้าชีวิตมันซีเรียส ดูบอลและเครียด ลองเพลาๆบ้างครับ
0
0
นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5226
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:35
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
จะตั้งกฎห้ามล้อยังไงก้ได้ ผมไม่ได้สนใจเลยเอาจริงๆ ล้อสกอร์ที่แพ้ หรือพวกคาบ้าน ผมยังรู้สึกกว่าล้อฉายาอีก

แต่เวลาห้ามล้อฉายา แบนคำว่า “นกแดง” ด้วยเนี่ยนะ???

โลโก้ทีมลิเวอร์พูลมันคือนกแดงตรงๆ เลยไม่ใช่หรอครับ? หงส์แดงมาจากไหนก่อน???

ถ้าเข้าใจผิดขออภัยด้วยครับ...  

อันนี้เป็นตัวอย่างของการนำพาให้คนอื่นที่อ่านแล้วเข้าใจผิดแล้วส่งสารต่อๆกัน เป็นดิจิตอล ฟุตลองชีส ผิดๆ

นกแดงผมเคยขี้แจงด้วยซ้ำว่าตราสโมสรเป็นนกจริงๆ การจะล้อว่านกมันไม่ผิดอะไร ในเมื่อเป็นนกและมันก็ไม่ได้เหยียดอะไรเลย แค่แฟนผีมาปั่นยั่วเฉยๆ

ลื่นยังมาแสดงความเห็นบอกชื่นชมด้วยที่ผมแถลงคำว่านกไม่ผิด

ถามกลับว่าที่บอกว่าแบนนกแดงมันคนไหนตรงไหน เคสไหน อย่าทำให้คนเขาเข้าใจผิดเพราะเขาอ่านแบบนี้เขาก็เชื่อคุณ ถ้าผมไม่เห็นก็กลายเป็นส่งต่อความเห็นผิดๆไปกระจายกันต่อ
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41974
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:35
ปลาทูนึ่ง พิมพ์ว่า:
RamosComeback พิมพ์ว่า:
นายกผมอยากใหเอาเรื้อนออก ผมอยากวอร์ อยากเปิดศึก ทหารผมน้อย ให้ผมไปฆ่าตัวตายหร่อ พิจารณาด่วน เอาใจแต่สาวกพรีเมียร์อยุ่ได้ ฉายากะด้วย  

แก้หลังบ้านเรื่องใหญ่เลยนะแต่จริงๆถ้ามาพิมพ์ด้วยเหตุผลประกอบมากกว่าแขวะหรือมีเจตนาแอบแฝงไม่มีใครเรื้อนจนเข้าคุกหรอกนะ ผมมองแบบนี้  

อยากให้พิจารณาเรื่องกระดองด้วยครับ ปรับเพิ่มราคาให้แพงๆไปเลย หรือว่ากระดองแตกแล้วครั้งนึงก็ไม่สามารถใส่ได้อีก ที่ปรับล่าสุดชั่วโมงเดียวยังไงมันก็ไม่พอ อยากให้พวกกล้าพิมแบบไหนก็ต้องกล้ารับ ไม่ใช่ใส่กระดองอุตลุตแบบนี้  

กระดองมันไม่เคยใส่ซ้ำได้อยู่แล้วนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2023
ตอบ: 2288
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:37
นายกผมอยากใหเอาเรื้อนออก ผมอยากวอร์ อยากเปิดศึก ทหารผมน้อย ให้ผมไปฆ่าตัวตายหร่อ พิจารณาด่วน เอาใจแต่สาวกพรีเมียร์อยุ่ได้ ฉายากะด้วย  

แก้หลังบ้านเรื่องใหญ่เลยนะแต่จริงๆถ้ามาพิมพ์ด้วยเหตุผลประกอบมากกว่าแขวะหรือมีเจตนาแอบแฝงไม่มีใครเรื้อนจนเข้าคุกหรอกนะ ผมมองแบบนี้  

อยากให้พิจารณาเรื่องกระดองด้วยครับ ปรับเพิ่มราคาให้แพงๆไปเลย หรือว่ากระดองแตกแล้วครั้งนึงก็ไม่สามารถใส่ได้อีก ที่ปรับล่าสุดชั่วโมงเดียวยังไงมันก็ไม่พอ อยากให้พวกกล้าพิมแบบไหนก็ต้องกล้ารับ ไม่ใช่ใส่กระดองอุตลุตแบบนี้  

กระดองมันไม่เคยใส่ซ้ำได้อยู่แล้วนะ  

ผมจำไม่ได้ละกระทู้ไหน มีคนทุบไป13ครั้งอ่ะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: £iv€rpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2016
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:39
แล้วตอนนี้ โอเล่กุนน่าชาไปยังเนี่ย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12507
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:43
[RE]Wm กฏฉายา
อยากแผล่บ WM แต่ใช้หมดไปตั้งแต่วันแดงเดือด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41974
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:45

ผมจำไม่ได้ละกระทู้ไหน มีคนทุบไป13ครั้งอ่ะ  

คืองี้ครับ

1.การจะโดนแบน = ต้องโดน 40 เรื้อน ใช่ไหม

2.ทีนี้การใส่กระดอง = ใครอยากทุบ ต้องใช้ 1 ค้อน (ค้อนของใครของมัน ไม่ใช่ทุบ 1 ทีแล้วกระดองหายไป ใครอยากเรื้อนต้องเสีย 1 ค้อน)

3.เท่ากับว่า 1 การใส่กระดอง = ต้องใช้ 40 ค้อน จาก 40 ยูสที่ต้องการเรื้อน(ต่างคนต่างใช้ค้อนทุบเพื่อเรื้อน) ตามข้อ 2. ภายใน 1 ชั่วโมง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2023
ตอบ: 2288
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:48

คืองี้ครับ

1.การจะโดนแบน = ต้องโดน 40 เรื้อน ใช่ไหม

2.ทีนี้การใส่กระดอง = ใครอยากทุบ ต้องใช้ 1 ค้อน (ค้อนของใครของมัน ไม่ใช่ทุบ 1 ทีแล้วกระดองหายไป ใครอยากเรื้อนต้องเสีย 1 ค้อน)

3.เท่ากับว่า 1 การใส่กระดอง = ต้องใช้ 40 ค้อน จาก 40 ยูสที่ต้องการเรื้อน(ต่างคนต่างใช้ค้อนทุบเพื่อเรื้อน) ตามข้อ 2. ภายใน 1 ชั่วโมง  

ที่ผมเห็นคือคนเดิมทุบ13ครั้งนะ ไม่รู้ทำยังไง แต่ก็นั่นแหละ กระดองมันOPเกินไป 1อันต่อ40ค้อน ปรับให้ค้อนเดียวจบเลยจะดีกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel