BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5226
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:04
[RE: Wm กฏฉายา]
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
แฟนผี นี่เรื่องมาก จริงๆ

ใต้ตีน นี่แฟนผี ใช่มั้ย ทำไมผมคุ้นๆว่าไม่ใช่

ไม่เป็นไร เดียวรับไว้เอง

เรื่องจริงรุด ผีครองอังกฤษมาตั้งกี่ปี หงส์กี่ปี มีเหรอที่จู่ๆคำว่าใต้ตีนจะเพิ่งมีคนคิดออก มันล้อง่ายจะตาย จบอันดับกี่ปีๆก็อยู่ใต้เขาตลอด แฟนผีไม่พลาดหรอกจุดแข็งขนาดนี้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23398
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:05
RamosComeback พิมพ์ว่า:
นายกผมอยากใหเอาเรื้อนออก ผมอยากวอร์ อยากเปิดศึก ทหารผมน้อย ให้ผมไปฆ่าตัวตายหร่อ พิจารณาด่วน เอาใจแต่สาวกพรีเมียร์อยุ่ได้ ฉายากะด้วย  

+1 ผมเชียร์ให้ยกเลิก 40 เรื้อนครับ

ยกเลิกกฏฉายาด้วย บางทีอยากด่าทีมตัวเองว่าหมาน้อยก็กลัวต้องมานั่งโดนแบนอีก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2023
ตอบ: 2169
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:06
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
นายกผมอยากใหเอาเรื้อนออก ผมอยากวอร์ อยากเปิดศึก ทหารผมน้อย ให้ผมไปฆ่าตัวตายหร่อ พิจารณาด่วน เอาใจแต่สาวกพรีเมียร์อยุ่ได้ ฉายากะด้วย  

แก้หลังบ้านเรื่องใหญ่เลยนะแต่จริงๆถ้ามาพิมพ์ด้วยเหตุผลประกอบมากกว่าแขวะหรือมีเจตนาแอบแฝงไม่มีใครเรื้อนจนเข้าคุกหรอกนะ ผมมองแบบนี้  

เปลี่ยนเป็นให้ตั้งมู้ไลฟ์เพื่อเริ่มสงครามหลังเกมแทนได้มะ ไม่ต้องแก้หลังบ้าน มู้ไลฟ์ไม่แผล่บ เรื้อน วอร์กันจบใครเกินเลยก็จับเข้าคุกทหารไป ส่วนคนอื่นถ้ายังไม่ตายก็ตีมือลบมู้ไปจำคู่กรณีเก็บความแค้นกันไว้หวดกันนัดหน้าเอาเอง 55555
แก้ไขล่าสุดโดย ลองใช้ไอเทมโดนลบยูส เมื่อ Mon Sep 23, 2024 15:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7947
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:06
Wm กฏฉายา
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:

ใต้ตีน นี่แฟนผี ใช่มั้ย ทำไมผมคุ้นๆว่าไม่ใช่

เรื่องกระดอง พวกน้อนๆออกมาตั้งมู้เรียกร้องจนต้องเปลี่ยนกฏ(ขยายเวลาเรื้อนจาก30นาทีเป็น1ชม.)

แถมมโนฯกันไปเองว่าทุบกระดอง = กระดองหาย แล้วต้องใส่กระดองเพิ่ม

อันนี้คุ้นๆมั้ยฮะ  

ผมใช้กระดองน้อยมาก

นอกจากได้ฟรี ผมจำไม่ได้หรอก

ต้องไปถามเซียนๆ เค้านะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2023
ตอบ: 2288
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:08

แก้หลังบ้านเรื่องใหญ่เลยนะแต่จริงๆถ้ามาพิมพ์ด้วยเหตุผลประกอบมากกว่าแขวะหรือมีเจตนาแอบแฝงไม่มีใครเรื้อนจนเข้าคุกหรอกนะ ผมมองแบบนี้  

อยากให้พิจารณาเรื่องกระดองด้วยครับ ปรับเพิ่มราคาให้แพงๆไปเลย หรือว่ากระดองแตกแล้วครั้งนึงก็ไม่สามารถใส่ได้อีก ที่ปรับล่าสุดชั่วโมงเดียวยังไงมันก็ไม่พอ อยากให้พวกกล้าพิมแบบไหนก็ต้องกล้ารับ ไม่ใช่ใส่กระดองอุตลุตแบบนี้
แก้ไขล่าสุดโดย ปลาทูนึ่ง เมื่อ Mon Sep 23, 2024 15:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:09
Wm กฏฉายา

เรื่องจริงรุด ผีครองอังกฤษมาตั้งกี่ปี หงส์กี่ปี มีเหรอที่จู่ๆคำว่าใต้ตีนจะเพิ่งมีคนคิดออก มันล้อง่ายจะตาย จบอันดับกี่ปีๆก็อยู่ใต้เขาตลอด แฟนผีไม่พลาดหรอกจุดแข็งขนาดนี้  

หลายเรื่องหลายราว

จำไม่ค่อยได้ละ

เดียวนี้ นานๆเข้ามาเม้นท์ที

ให้รุ่นใหม่เค้าเปิดวอร์กันไป แต่ผมว่าพี่เบนทำดีสุดละ

อันนี้ผม นับถือ จากใจจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 14145
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:09
อ้าว แล้วหน้า3 มู้นั้น
โอเล่กุนหน้าโซดา มโนเป็นตุเป็นตะ เอาดีเข้าตัว
เค้าอยู่มัลติเวิร์สไหน
0
0

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 Forever 5555555
ตอบ: 14393
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:11
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:

เรื่องกระดอง พวกน้อนๆออกมาตั้งมู้เรียกร้องจนต้องเปลี่ยนกฏ(ขยายเวลาเรื้อนจาก30นาทีเป็น1ชม.)

แถมมโนฯกันไปเองว่าทุบกระดอง = กระดองหาย แล้วต้องใส่กระดองเพิ่ม

ผมก็ได้มาฟรี2อัน ใช้หมดละ

แต่เข้าใจคุณสมบัติของกระดองจากคำอธิบายการใช้งาน

แค่ผมตลกกับการมโนฯของแฟนทีมนายว่า ทุบกระดอง = ต้องใช้กระดองเพิ่ม แค่นั้นเอง
0
0
ได้กลิ่น 7-0 ตลอดไปนะจั๊ฟฟฟฟฟฟฟ

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:12
มันมีที่สรุปๆ ทั้งหมดแบบหาง่ายๆ ไหมครับ ผมเผลอใช้ไปทีโดยไม่รู้เรื่องคือโดนแบนเลย ส่ารอดมาตลอดชีพ

เอาจริงๆ อันนั้นสะบดเฉยๆ ไม่ได้ด่า user ด่าทีมไหนเลยด้วยมั้ง ไม่คิดว่าจะแตก

แต่นั่นแหละตามกฎก็ตามกฎ ตอนนั้นผมก็ไม่อุทรณ์อะไรอดทนรอปลดแบน ค่อยกลับมาเล่น

พอเห็นมาแจงงี้บางทีก็อยากอ่านให้เรียบร้อยจะได้หลีกเลี่ยงการทำผิด หรืออันนี้ก็เป็นไปตามพิจารณาแบบกรรมการอังกฤษ
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Mon Sep 23, 2024 15:15, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 39790
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:12
Barcelonistwo พิมพ์ว่า:
"ตต." ถ้าจำไม่ผิดเป็นวิวาทะระหว่างเด็กปืนกับเด็กหงส์มั้งครับ ผมก็อยู่ในมู้ต้นเรื่อง  

ใช่ผมก็จำได้ วลีนี้มาจากแฟนปืนคนแรก ตอนนั้นจำไม่ได้ว่าทะเลาะกันเรื่องอะไร คุ้นๆว่าอยู่ช่วงตอนอ็อคเล็ตย้ายจากปืนมาหงส์

ตอนแรกยังไม่โดนแบนคำนี้นะ เพิ่งมาหลังจากคำนี้ใช้แพร่หลายไม่นาน น่าจะช่วงแฟนหงส์เนี่ยล่ะไปใส่แฟนแมนฯยูฯ

1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2020
ตอบ: 4424
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:14
Wm กฏฉายา
Sensitive FC
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:14

ผมก็ได้มาฟรี2อัน ใช้หมดละ

แต่เข้าใจคุณสมบัติของกระดองจากคำอธิบายการใช้งาน

แค่ผมตลกกับการมโนฯของแฟนทีมนายว่า ทุบกระดอง = ต้องใช้กระดองเพิ่ม แค่นั้นเอง  

มีแต่ค้อนที่ทุบกระดองได้

แค่นั้นที่รู้ แต่ปกติก็ทุบไม่ทันนะ
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17144
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:15
เรื่องฉายาโคตรอีรุงตุงนัง อย่าถามเลยว่าใครเริ่มก่อนเพราะสุดท้ายใส่กันยับหมด แต่ชอบยูสนึงตั้งชื่อล้อโดยใช้ภาษาประเทศอะไรไม่รู้5555
0
0
Do you hear the people sing ?
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8122
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:16
อ้างอิงจาก:

ถามว่าทีมอื่นทำไมโดนล้อไม่แบน บางทีมมันไม่ได้ล้อตราสโมสรที่มาแปลงเป็นสัตว์อีกที  

ต้องล้อฉายาที่ตราสโมสรแปลงมาเป็นสัตว์ จึงจะโดนแบน?

แล้วจะตั้งกฏฉายามาทำขี้เกลือไรครับ ผมเองไม่เคยสนใจเรื่องนี้ด้วยซ้ำ ไม่ว่าจะเรื่องฉายา หรือคำว่า ใต้ตีน ทีมเฝ้าถ้วย มองเป็นสีสันด้วยซ้ำ

อันนี้ยกตัวอย่างน่ะ ในเมื่อตราแมนยูเป็นผี มัจจุราช ยมฑูต ปีศาจ หรืออะไรก็ตามแต่ที่สื่อไปทางนั้น หากจะล้อว่าเปรต สัมภเวสี ก็ไม่ผิดกฏชิ

คำว่าใต้ตีน จริงไปจะไปแคร์ทำไม ในเมื่อมันก็ผลัดกันอยู่แล้ว แค่ที่เอ็งข้าไม่ว่า ทีข้าเอ็งอย่าโวย

0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2022
ตอบ: 754
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2024 15:18
Wm กฏฉายา
Barcelonistwo พิมพ์ว่า:
"ตต." ถ้าจำไม่ผิดเป็นวิวาทะระหว่างเด็กปืนกับเด็กหงส์มั้งครับ ผมก็อยู่ในมู้ต้นเรื่อง  

ใช่ ผมก็จำได้ว่ามันมาจากแฟนนอลกับแฟนหงส์ ซักพักก็มีกฎนี้มาเลย แต่หลายปีมากแล้ว ยัง งง ทำไมอยู่ๆเป็นประเด็นนี้กับแฟนผีไปได้
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel