ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17220
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2024 14:27
[RE: แอน ทองประสมนี่ชอบแนว NTR เหรอครับ]
beznto99 พิมพ์ว่า:
Kuronek0 พิมพ์ว่า:
อันนี้เลย NTR ไปละครับ มันคือ Cheating แต่ก็นั่นแหละสภาพสังคมปัจจุบัน  

ขอสอบถามหน่อยครับ NTR กับ Cheating ต่างกันยังไงครับ  

เท่าที่ผมเข้าใจ ntr คือไปแย่งหรือโดนคนอื่นแย่ง ซึ่งคนโดนไมไ่ด้เต็มใจ ส่วน cheating คือ การเล่นชู้ ก็คือทั้งสองฝั่งเห็นดีเห็นงามด้วยครับ กรณีในเรื่องคือ สองฝั่งตกลงร่วมกันมันเลยเป็นการนอกใจ ไม่ใช่การโดนแย่งครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1904
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2024 14:41
[RE: แอน ทองประสมนี่ชอบแนว NTR เหรอครับ]
ซีรีย์เกาหลี มันก็มีแนวนี้มานานมากแล้วหรือป่าวแบบ คนก็ดูกัน แต่ทำไมละครไทยทำมั้งโดนด่า ไม่รู้ว่าโดนด่าเพราะบทไม่ดี หรือบทของนางเอกที่ทำพฤติกรรมไม่เหมาะสมเพราะแต่งงานแล้ว แต่ผมก็ไม่ได้ดู
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2020
ตอบ: 106
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2024 14:59
ดูละครผ่านๆตามคลิป facebook เอาจริงๆไม่ใช่แค่เรื่องเล่นชู้อะดิ ละครแม่งน่าสงสารผู้ชาย 2 คน เป็นเพื่อนกันตั้งแต่เด็ก อวยนางเอกยังกับเจ้าหญิง คนนึงยอมติดคุก หนีคดี อีกคนยอมไปเป็นบาโฮส เพื่อดูแลผู้หญิง ส่งผู้หญิงเรียนจนได้ดิบได้ดี ใช้ชีวิตปกติสงบสุขมากๆแต่เพื่อน2คนนี่เรียกว่าใช้ชีวิตเทาๆแล้ว สุดท้ายผู้หญิงแม่งแต่งกับคนอื่นอีก ตรรกะแม่งพังพินาศมากๆ อย่าเทียบกับละครเกาหลีเลย แม่งไม่มีอะไรเมคเซ้นแม้แต่เรื่องเดียว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3693
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2024 15:56
beznto99 พิมพ์ว่า:
อันนี้เลย NTR ไปละครับ มันคือ Cheating แต่ก็นั่นแหละสภาพสังคมปัจจุบัน  

ขอสอบถามหน่อยครับ NTR กับ Cheating ต่างกันยังไงครับ  

เท่าที่ผมเข้าใจ ntr คือไปแย่งหรือโดนคนอื่นแย่ง ซึ่งคนโดนไมไ่ด้เต็มใจ ส่วน cheating คือ การเล่นชู้ ก็คือทั้งสองฝั่งเห็นดีเห็นงามด้วยครับ กรณีในเรื่องคือ สองฝั่งตกลงร่วมกันมันเลยเป็นการนอกใจ ไม่ใช่การโดนแย่งครับ  

Cheating คือการนอกใจ ไม่มีใครเห็นดีเห็นงามด้วยครับ

เมียโดนผัวนอกใจ เมียก็โมโห
ผัวโดนเมียนอกใจ ผัวก็โมโห

NTR คือการแอบแซ่บ เราไม่รู้ว่ามันมีการนอกใจในนั้นมั้ย แต่ที่เรารู้คือสองคนนี้มันไปแอบแซ่บกัน
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3921
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2024 16:13
แวะมาอธิบายว่า

เนะ = นอน
โทราเระ = ถูกพรากไป

Direct meaning คือการถูกพรากคู่นอนไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel