ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2022
ตอบ: 2164
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 11:35
[RE: The Voice ปีนี้ไม่สนุกเหรอครับ]
iaung พิมพ์ว่า:
markmadrid พิมพ์ว่า:
ดรอปไปเยอะครับ มาตรฐานนักร้องที่ประกวด และนักดนตรี

ปกตินักร้องแต่ละวีคมักจะมีคนเจ๋งๆโผล่มาให้เห็นสัก1-2 คน แต่คนที่ผ่านเข้าก็จะมีพวกแอบแฝงที่พร้อมจะระเบิดในรอบต่อๆไปอยู่คือดุมีทักษะและเสียงที่ดีแต่อาจจะเลือกเพลงผิดมา แล้วพวกที่ร้องกลางๆไม่โดดเด่นมักจะหลุดไปไม่มีคนกด แต่ปีนี้กลายเป็นธรรมดาๆซะส่วนใหญ่แล้วกรรมการก็กดกันเข้ามาด้วย ทำให้ดูมาตรฐานตกไปพอสมควร คนที่โดดเด่นจริงๆก็ดูมีแค่ 2 คน คือ พี่เอก กับ นักร้องวง hers เก่า เท่านั้นจริงๆ คนอื่นดูธรรมดาสุดๆเลยถ้าเทียบมาตรฐานเดอะว้อย เคสพี่อิงฟ้ายิ่งดูแปลกเลย มาตรฐานลูกทุ่งจริงๆสุดกว่านั้นอีก ส่วนม้ามืดอีกคนก็คงจะเป็นน้องที่ร้องเพลงวงเหล้าอะ อันนั้นธรรมชาติดี แต่รวมๆแล้วดรอปนะสำหรับผม

ส่วนดนตรี ปกติจะเป็นเอกลักษณ์ของเดอะว้อยเลย คือ นักดนตรีทำดนตรีออกมาได้ว้าวนะ และไหวพริบดีมาก แต่ซีซั่นนี้ไม่รุ้วงเดิมไหม แต่ดูดรอปไปหมดเลย  

นักดนตรีเปลี่ยนใหม่หมดเลยครับ สมัยอยู่ช่อง 3 นักดนตรีเกือบทั้งวงเป็นของ LoveIS หมดเลย มีพี่ต๋อง พี่วุฒิ the Begin กับ พี่ชัช 7thscene เป็น music director ตัวหลักๆ เบสเป็น พี่ตี้ อดีตมือเบสวง venus กีต้าร์ก็พี่แนท No One Else เสือร้องไห้ กลองเป็น Kevin the Begin

พอมารุ่นนี้ เข้าใจว่านักดนตรีเป็นของ GMM ครับ  

มือกีต้าร์พี่แนทเคยไปเล่นด้วยเหรอครับ มือกีต้าร์นี่อาจารย์แง้วไม่ใช่เหรอ ผมเรียนกะแกมา แกบอกเล่นมาตั้งแต่แกๆแล้ว มือกลองรู้สึกจะเปลี่ยนเป็นคนต่างชาติ นอกนั้นผมไม่รู้จัก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 4162
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 11:35
[RE: The Voice ปีนี้ไม่สนุกเหรอครับ]
yugijudi127 พิมพ์ว่า:
FB ผมโดนทองประกายแสด กินไปหมดละ  

ของผมมีแต่บอยปกรณ์ล้วนๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 326
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 11:40
โอ๊ตพูดมาก มากๆครับ เข้าขั้นน่ารำคาญเลย ปกติไม่ได้ไม่ชอบแกนะ แต่เมื่อตอนดู มันขึ้นมาบนฟีด youtube แบบบังเอิญเลยกดเข้าไปดู ตอนที่เค้ากด block คิ้มอ่ะ โห โคตรน่ารำคาญ ดูคอมเมนท์ในไลฟ์ก็มีคนบ่นเยอะเหมือนผม พูดวนไปวนมา แล้วเล่นใหญ่ไป คือรู้สึกมันเล่นใหญ่เป็นรายการแนว workpoint เกินไปหน่อย คือ The Voice มันจะเป็นฟีลขึ้นมาอีกระดับจากรายการ Workpoint อ่ะ มันไม่ต้องเล่นใหญ่ดูปลอมๆขนาดนี้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5866
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 11:45
Faiyen พิมพ์ว่า:
iaung พิมพ์ว่า:
markmadrid พิมพ์ว่า:
ดรอปไปเยอะครับ มาตรฐานนักร้องที่ประกวด และนักดนตรี

ปกตินักร้องแต่ละวีคมักจะมีคนเจ๋งๆโผล่มาให้เห็นสัก1-2 คน แต่คนที่ผ่านเข้าก็จะมีพวกแอบแฝงที่พร้อมจะระเบิดในรอบต่อๆไปอยู่คือดุมีทักษะและเสียงที่ดีแต่อาจจะเลือกเพลงผิดมา แล้วพวกที่ร้องกลางๆไม่โดดเด่นมักจะหลุดไปไม่มีคนกด แต่ปีนี้กลายเป็นธรรมดาๆซะส่วนใหญ่แล้วกรรมการก็กดกันเข้ามาด้วย ทำให้ดูมาตรฐานตกไปพอสมควร คนที่โดดเด่นจริงๆก็ดูมีแค่ 2 คน คือ พี่เอก กับ นักร้องวง hers เก่า เท่านั้นจริงๆ คนอื่นดูธรรมดาสุดๆเลยถ้าเทียบมาตรฐานเดอะว้อย เคสพี่อิงฟ้ายิ่งดูแปลกเลย มาตรฐานลูกทุ่งจริงๆสุดกว่านั้นอีก ส่วนม้ามืดอีกคนก็คงจะเป็นน้องที่ร้องเพลงวงเหล้าอะ อันนั้นธรรมชาติดี แต่รวมๆแล้วดรอปนะสำหรับผม

ส่วนดนตรี ปกติจะเป็นเอกลักษณ์ของเดอะว้อยเลย คือ นักดนตรีทำดนตรีออกมาได้ว้าวนะ และไหวพริบดีมาก แต่ซีซั่นนี้ไม่รุ้วงเดิมไหม แต่ดูดรอปไปหมดเลย  

นักดนตรีเปลี่ยนใหม่หมดเลยครับ สมัยอยู่ช่อง 3 นักดนตรีเกือบทั้งวงเป็นของ LoveIS หมดเลย มีพี่ต๋อง พี่วุฒิ the Begin กับ พี่ชัช 7thscene เป็น music director ตัวหลักๆ เบสเป็น พี่ตี้ อดีตมือเบสวง venus กีต้าร์ก็พี่แนท No One Else เสือร้องไห้ กลองเป็น Kevin the Begin

พอมารุ่นนี้ เข้าใจว่านักดนตรีเป็นของ GMM ครับ  

มือกีต้าร์พี่แนทเคยไปเล่นด้วยเหรอครับ มือกีต้าร์นี่อาจารย์แง้วไม่ใช่เหรอ ผมเรียนกะแกมา แกบอกเล่นมาตั้งแต่แกๆแล้ว มือกลองรู้สึกจะเปลี่ยนเป็นคนต่างชาติ นอกนั้นผมไม่รู้จัก  

season แรกๆเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดอยู่ถึง Season 3 ครับ แล้วก็ออกมาทำเสือร้องไห้กับ No One Else เต็มตัวครับ

2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3953
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 11:46
ที่แน่ๆ ซาวน์ประกอบห่วยมากกกกกก
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 15133
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 11:48
The Voice ปีนี้ไม่สนุกเหรอครับ
เห็นคนมาใหม่ ผมงี้ไม่ดูเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2447
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 12:09
เอก sleeping sheep อวยกันเต็มฟีด เอานักร้องอาชีพมาแข่งไม่แฟร์กับคนอื่นเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2024
ตอบ: 40
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 12:24
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
เอกอะไรนั่นที่อวย ๆ กันนี่ไม่ใช่ทางผมเลย ไม่รู้สึกว่าร้องเพราะด้วยซ้ำ  
นึกว่าผมคิดคนเดียว
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15975
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 12:39
พี่เอก sleeping sheep ปกติผมก็เป็นแฟนเพลงแกนะ แต่พอมา the voice ผมดูๆแล้วคนอวยกันโคตรเยอะใน comment ใต้คลิป youtube พอไปดู มันก็ไม่ได้ทัชใจอะไรขนาดนั้นเลยแหะ งงเหมือนกัน เสียงประมาณนี้ถ้าเป็นใน season ก่อนๆ ผมว่ากรรมการไม่กดหันด้วยซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย Enlighten เมื่อ Sat Sep 21, 2024 12:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7524
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 12:53
The Voice ปีนี้ไม่สนุกเหรอครับ
ยังไม่มีคนเด่นๆมาเลย หลายๆคนเป็นปีก่อนๆไม่น่าจะได้โค้ชด้วยซ้ำ แต่คิดว่าแบทเทิลน่าจะมันส์ เพราะมาตรฐานรอบแรกไม่สูง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1305
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 13:00
ผมสนุก

คือมันเป็นเหมือนช่วงที่สไตล์การร้องเปลี่ยนเจนอย่างเป็นทางการ (คลับคล้ายว่าโค้ชก็บอกในงานแถลงข่าว) มันก็อาจจะไม่ใช่เทสต์แบบที่ผ่าน ๆ มา

แล้วรายการก็ 12 ปีแล้วนะครับ คงไปคาดหวังให้ดังในวงกว้างเหมือนเดิมไม่ได้ แต่คุณไปดูผู้สมัครสิ อย่างเยอะ

และสิ่งที่นึงที่สัมผัสได้ในปีนี้คือญาตินักร้องดูมีอารมณ์ร่วมมาก
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 33611
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 13:15
ชอบน้องหมวยกับน้องอินฟลู
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 24026
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 13:22
ผมไม่ได้ดูเดอะว๊อยซ์นานละตั้งแต่ซีซั่น 3

มาดูผมว่าก็สนุกดีนะตอนแย่งนักร้อง มีขำตลอด

ส่วนดนตรีผมว่าดร็อปกว่าซีซั่นแรกๆ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 314
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 13:25
Season แรกๆ มันเหมือนรวมคนทั้งหมด ทุกช่วงวัยที่เก่งๆ แห่กันมาอะครับ รุ่นหลังๆมันหมดแล้วไง เหลือแต่เด็กรุ่นใหม่ กับรุ่นเก่าตัวรองๆ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 9273
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 13:26
ไม่ค่อยชอบโค้ชเท่าไหร่เลยไม่ได้ดู
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel