ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
กินเบียร์อาทิตย์ละครั้งเยอะไปไหม?
เยอะไป
???
พอดีๆ
???
น้อย
???
คะแนนทั้งหมด: 171
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14959
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 19:31
[RE: กินเบียร์อาทิตย์ละครั้งเยอะไปไหม?]
ดีกว่าครั้งละอาทิตย์ฮะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: London is BLUES
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7660
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 19:32
[RE: กินเบียร์อาทิตย์ละครั้งเยอะไปไหม?]
อาทิตย์ละครั้ง ถือว่ากำลังดีเลย แต่ถ้าวัยรุ่นๆ อาทิตย์ละครั้งนี้คือน้อย
1
0
คาบ้านขนาดนี้ ออกไปซื้อตัวเพิ่มแปป
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7825
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 19:34
HasteGz พิมพ์ว่า:
ปกติคนที่กินอยู่ห้องคนเดียวกินเพราะอะไรหรอครับ ไม่ได้กวนนะ ปกติผมดื่มเฉพาะตอนสังสรรค์เจอคน มีเบียร์ซื้อติดทีห้องไว้กะจะกินกับแฟนก็ไม่เคยได้เปิดมาจะเป็นปีละ มันไม่รู้จะเมา จะแฮงค์ไปทำไมถ้าไม่เจอคนอ่ะ  

คำตอบคือ รสนิยมกับวิถีชีวิตแต่ละคนต่างกันครับ
บางคนกินเพื่อเข้าสังคม บางคนกินเพื่อผ่อนคลาย

ผมไม่แน่ใจคนอื่นเป็นมั๊ย แต่ส่วนตัวจะปวดหัวและแฮงค์ชิหายเวลากลับจากเข้าสังคม ซึ่งเปลืองเวลาชิวิตมากสำหรับผม
แต่กับการชิลด์คนเดียว มันเป็นการผ่อนคลาย สงบสุขอยู่ในมุมของตัวเองมากกว่า ซึ่งเมื่อก่อนผมสามารถกินเหล้า"คนเดียว"ได้เป็นลิตรต่อวันโดยไม่แฮงค์ และทำโน่นนี่นั่นไปด้วยทั้งวัน ตั้งแต่เช้ายันนอน เป็นการผ่อนคลายตัวเองครับ

บางคนชีวิตจะสนุกสนานกับการอยู่ท่ามกลางสังคม แต่กับบางคนเช่นกันที่ความสุขจะอยู่แค่ในมุมสงบเงียบๆ(จะว่าสโลว์ไลฟ์ก็ได้)ครับ
8
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 7630
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 19:42
กินเบียร์อาทิตย์ละครั้งเยอะไปไหม?
ผมที่กินแทบทุกวัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 2491
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 19:47
เยอะไม่เยอะนี่ต้องดูว่าเทียบกับใครมากกว่า

แต่ถ้าถามคนดื่มอยู่แล้วไม่เยอะหรอก ดื่มในห้องไม่เสียเยอะด้วย ส่วนตัวศุกร์ร้านเหล้า เสาร์ร้านนั่งชิว รู้สึกว่าเสียเงินเยอะไปหน่อยกับเรื่องนี้
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5368
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 19:47
ไอ้เราทุกวัน วันละ 5-6 ขวด ดูเยอะไปเลย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หน้าตาดีไปวันๆ
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 11576
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 19:56
[RE]กินเบียร์อาทิตย์ละครั้งเยอะไปไหม?
น้อยไปครับ อาทิตย์ล่ะ2วัน ยิ่งวันไหนงานเครียดๆ 5ขวด

กำลังดี อาบน้ำก่อนดื่ม หัวลงหมอนหลับสบาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23154
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 20:19
ของผมกินแค่ ศ-อ วันละประมาณ 3 ขวด

ถ้าวันธรรมดาจะไม่กิน ยกเว้นพวกวันหยุดต่างๆ
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 7226
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 20:31
ปกติคนที่กินอยู่ห้องคนเดียวกินเพราะอะไรหรอครับ ไม่ได้กวนนะ ปกติผมดื่มเฉพาะตอนสังสรรค์เจอคน มีเบียร์ซื้อติดทีห้องไว้กะจะกินกับแฟนก็ไม่เคยได้เปิดมาจะเป็นปีละ มันไม่รู้จะเมา จะแฮงค์ไปทำไมถ้าไม่เจอคนอ่ะ  

ผมก็เป็นครับ กินคนเดียววันศุกร์ 4 ขวด อยากผ่อนคลายพักสมองจากงานที่ปวดหัวมาทั้งอาทิตย์ครับ นั่งหน้าคอมฯ หาอะไรอ่านเพลินๆ ไปจิบเบียร์ชิลๆ ไม่อยากเจอผู้คนให้วุ่นวาย
1
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 1264
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 21:53
Noel Wong พิมพ์ว่า:

คำตอบคือ รสนิยมกับวิถีชีวิตแต่ละคนต่างกันครับ
บางคนกินเพื่อเข้าสังคม บางคนกินเพื่อผ่อนคลาย

ผมไม่แน่ใจคนอื่นเป็นมั๊ย แต่ส่วนตัวจะปวดหัวและแฮงค์ชิหายเวลากลับจากเข้าสังคม ซึ่งเปลืองเวลาชิวิตมากสำหรับผม
แต่กับการชิลด์คนเดียว มันเป็นการผ่อนคลาย สงบสุขอยู่ในมุมของตัวเองมากกว่า ซึ่งเมื่อก่อนผมสามารถกินเหล้า"คนเดียว"ได้เป็นลิตรต่อวันโดยไม่แฮงค์ และทำโน่นนี่นั่นไปด้วยทั้งวัน ตั้งแต่เช้ายันนอน เป็นการผ่อนคลายตัวเองครับ

บางคนชีวิตจะสนุกสนานกับการอยู่ท่ามกลางสังคม แต่กับบางคนเช่นกันที่ความสุขจะอยู่แค่ในมุมสงบเงียบๆ(จะว่าสโลว์ไลฟ์ก็ได้)ครับ  

ขอบคุณครับ ได้เห็นอีกมุมมองนึงดี ถ้าผมกินอยู่ห้องคนเดียวมันจะเมาไวมาก แล้วก็ปวดหัวตึบๆ เหมือนไม่ได้ปลดปล่อยพลังงานความเมาออกไป อินโทรเวิด vs เอ็กโทรเวิด ที่แท้ทรู
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2120
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 21:55

ถ้าไม่ได้ออกไปไหนก็ จิบๆตอนดูบอล บอลเสร็จติดลม เมา แฮ้ง
0
0
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 2060
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 22:19
ผมที่กินทุกวันวันละป๋องยาว
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 2859
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 22:39

ชอบกลิ่นชอบความขมนิดๆพอโตมาเวลากระหายนํ้าไม่ค่อยชอบกินนํ้าหวานแล้ว ชอบไรขมๆ

กินเบียร์แล้วมันสดชื่นบอกไม่ถูกแต่ผมกินแบบเย็นมากๆนะ เบียร์ไม่เย็นมากผมก็ไม่ชอบกิน

บางทีเครียดๆก็ทำให้เราผ่อนคลายได้ บางคนชอบเหล้าแต่ผมไม่ชอบเลยเพราะมันดกแล้วไม่สดชื่นเหมือนเบียร์
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2022
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 00:08

ผมกินทุกวัน วันละ 5-6 กระป๋อง(ยาว)

บางทีตอนเช้าก็กิน กินไปฟังเพลงไป นั่งอ่าน comment SS ไป

ผมชอบเบียร์ตรงมันทำให้ผมผ่อนคลาย หลับสบาย (relaxed)

ตื่นเช้าไปทำงาน สบายๆ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2022
ตอบ: 2046
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 00:20
เป็นพวกกินคนเดียวไม่ได้ เหงาชห. แต่ถ้ากินก่อต้องไปข้างนอกอีก ไม่ยอมมากินห้อง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel