ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5805
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 22:45
[RE: ถ้าแฟนเป็นซึมเศร้า แต่toxic จนทำให้การใช้ชีวิตเราไม่ปกติทำไงครับ]
พาไปหาหมอ แล้วแยกห้องกันอยู่ครับ

ส่วนตัวท่านพยายามหาสังคมเยียวยา เพื่อน พี่น้อง พ่อแม่ ครับ

กินเบียร์ทำกิจกรรมสนุกๆ แต่ไม่ได้ทิ้งเค้านะ แค่หาเวลาให้สภาพใจเราได้พักฟื้น

ส่วน Toxic เนี่ยต้องดูว่าจากอะไร ถ้าเป็นนิสัย หงุดหงิด ขี้โววาย อันนี้แก้ยาก

ต้องคุยกันตรงๆ

ส่วนซึมเศร้าก็หาหมอครับ

แต่ผมขอเตือนท่านอย่างนึง ถ้าเริ่มรับไม่ไหวให้ออกมาเถอะครับ

เสี่ยงจะเป็นภาวะซึมเศร้าตามไปด้วย เราไม่จำเป็นต้องเอาสุขภาพ ชีวิตเรามาทิ้งไว้กับคนคนนึงครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 2742
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 00:07
ถ้าแฟนเป็นซึมเศร้า แต่toxic จนทำให้การใช้ชีวิตเราไม่ปกติทำไงครับ
ถ้าแบบถูกกระทำหดหู่เครียดงานเครียดครอบครัวก็ดูแลพาไปหาหมอ
แต่ถ้าเป็นโรคขี้อิจฉาดีไม่เท่าคนอื่นแล้วเก็บตัวหดหู่แบบนั้นเลิกเถอะไม่จบไม่สิ้นแน่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel