ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: Let it be me
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 3233
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 07:53
ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 9098
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 07:55
[RE: ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?]
หลายๆคู่คบกัน รอสถานะแต่งงาน พอแต่งแล้วจะเจออีกด้านที่ไม่เคยเจอ บางคนถึงกับขยาดไปเลยก็มี เช่น ความมักง่าย ความสกปรก แดกยับปล่อยตัวจนอ้วน ไม่บริหารการเงิน ภาระหนี้สินพ่อแม่ที่ต้องมาแบกใว้ รสนิยมยึดตึดวัตถุ ชิหัยไม่ว่า แต่ของมันต้องมี บลาๆๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2024
ตอบ: 246
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 08:18
[RE: ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?]
มันมีทั้งคนโสดที่มีความสุขและคนโสดที่เป็นทุกข์ แล้วมันก็มีคนมีคู่ที่มีความสุขและคนมีคู่ที่มีความทุกข์

จะเลือกทางไหนมันก็แล้วแต่ตัวคุณนั่นแหละ ถ้ามีคู่แล้วดีก็ดีไป ถ้าไม่ดีก็เป็นโสด
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14749
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 08:19
บางคน เปลี่ยนแฟน ไปเรื่อยๆ ทุกเดือน ทุุก3-6เดือน
อันนี้ ก็โสดอีกแบบนะครับ

คนมีแฟน ควรจะมีความพร้อมหลายๆด้าน

- เจอผู้หญิงรักจริง เพราะถ้าเจอคนรักไม่จริง ก็จะทิ้งเขาซะอีกหรือถูกเขาทิ้ง
- มีฐานะมีรายได้พอสมควร ที่ไม่ทำให้การใช้ชีวิต2คนลำบาก
เพราะคำว่าเงิน มันทำให้แฟนกัน ทะเลาะกันมาเยอะแล้ว
- ปัญหาอื่นๆ เช่นคนนอก ทั้งครอบครัว เพื่อนฝูง ที่ทำให้การอยุ่เป็นโสดไม่ปวกหัวเรื่องพวกนี้

-

1
0

แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6706
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 08:42
ผมนี่ผ่านชีวิตแต่งงานมาสองรอบล่ะ

ส่วนตัวมองว่าชีวิตแต่งงาน มีทั้งข้อดี ข้อเสีย

ยิ่งพอมีลูก ชีวิตแทบเปลี่ยนทั้งหมด ข้อเสียเดียวของการมีครอบครัว คือ อิสระ

แค่การใช้เงินคุณต้องคิดมากเดิม วางแผนให้มากขึ้น ต่อให้มีรายรับมากขนาดไหน

แผนการเงินคุณต้องคิด เพราะ ถ้าคุณไม่คิด ภรรยาจะเทคโอเวอร์เงินเดือนแล้วบริหารจัดการให้

ส่วนข้อดี คุณจะคนที่ไว้ใจ คุยได้ทุกเรื่อง ค่อยให้คำปรึกษา (แต่ก็ไม่ใช้ทุกคน)

ยิ่งตอนมีลูกสาว ชีวิตผมเปลี่ยนไปเยอะ จากคนเที่ยว กลายเป็นไม่เที่ยว ไม่ดื่ม ติดลูก100%

สรุปชีวิตคู่ มีดี มีเสีย แค่คุณจะยอมรับที่เสียบางอย่างไปหรือป่าว เจอแฟนดี ครอบครัวแฟนดี ก็โชคดีไป
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2849
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 08:48
ผมมีภาพตั้งแต่เด็กอ่ะว่า อยากมีครอบครัวที่มีความสุข อันนี้มันเป็น Goal ที่ตั้งไว้

พหรมลิขิตก็ส่วนนึงแต่ไม่ทั้งหมด แต่ผมว่าเราพาตัวเราไปอยู่ในที่สังคมดีๆเจอคนดีๆได้
คนที่ผมจีบเริ่มต้นจากเพื่อนก่อนเสมอ เพราะเราเห็นนิสัยเค้ามาแล้ว ผมไม่เคยจีบคนไม่รู้จัก

ทั้งชีวิตผมมีแฟนคนเดียว เพราะผมเลือกเยอะมากกว่าจะคบเป็นแฟน คนที่ผมชอบมาก แต่พอกิ๊กกันซักระยะนึงพอเห็นนิสัยที่ผมไม่ชอบ ผมเทเลย เพราะภาพผมตั้งแต่ ม.ปลายเลยคือ คนนี้เป็นแม่ของลูกได้ไหม เป็นแบบนี้2-3คน บางทีมาคิดย้อนไป ตูนี่เวอร์ไปไหมวะ คบๆไปก่อนไม่เห็นเป็นไร 555
แก้ไขล่าสุดโดย lpza15002 เมื่อ Fri Sep 20, 2024 08:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 1362
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 08:53
ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?
การมีคู่ชีวิตย่อมดีกว่า แต่กระบวนการนี้ต้องใช้เวลา ทดสอบ ลองผิดลองถูก และต้องพร้อมทั้งร้างกายและจิตใจทั้งสองฝ่ายด้วย

การฝืนแต่งงานทั้งๆที่ไม่พร้อม หรือไม่ได้ไตร่ตรองด้วยตรรกะแต่ใช้อารมณ์นำ มันอาจจะทำให้เราเหมือนตกนรกทั้งเป็น และไม่เป็นผลดีกับทั้งสองฝ่าย

ปัจจุบันความสัมพันธ์มีหลายรูปแบบ ความรักเป็นเรื่องธรรมชาติของมนุษย์ แต่การมีของกฏหมายและกรอบสังคมมันทำให้เราต้องทำอะไรฝืนใจ ฝืนธรรมชาติหลายๆอย่างเช่นกัน

ชีวิตคู่มันคือการยอมรับข้อเสียของอีกฝ่าย และมองข้อดีของกันและกันเพื่อช่วยกันอุ้มชูเติบโตไปด้วยกันแลบครอบครัว มันคือทีมเวิครูปและการเมืองรูปแบบนึงที่ทั้งสองฝ่ายต้องเล่นให้เป็นและรู้หน้าที่ตนเอง จะเอาแต่ได้ฝั่งเดียวไม่ได้ เพราะมันจะไปไม่รอด

เป็นโสดไม่ดีหรอกครับ แต่การมีคู่ที่แย่และไม่เหมาะสม มันน่าจะแย่กว่าการเป็นโสด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย crisis_xiii เมื่อ Fri Sep 20, 2024 08:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2009
ตอบ: 5170
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 09:00
มันไม่น่าเป็นประเด็นนะ
ใครอยากอยู่คนเดียวก็อยู่ มีใครเข้ามาก็ปฏิเสธไป

ใครอยากมีคู่ก็ออกไปหา แค่นี้

ตอบไม่ได้หรอกอันไหนดีอันไหนไม่ดี มันแล้วแต่คน

ผมเคยมีชีวิตคู่ที่ดีมาก ผมยังว่าไม่ดีเลย เพราะสุดท้ายแล้วมันไม่ใช่ตัวผม

ปล เบื่อพวกคอนเท้น โสดดียังงั้น มีแฟนดียังงี้ จะทำคอนเท้นอวดอะไรแบบนี้ไปเพื่ออะไรกัน ไม่อิน

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2015
ตอบ: 1988
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 09:44
ส่วนตัวผม เจอ ปสก ความรัก ที่ไม่ค่อยดี

ไม่ใช่ ผญ ไม่ดี นะ หลายๆเคส ผมก็ไม่ดี อาทิเช่น ไปไหนมาไหน แล้วให้ผมออกเงินคนเดียว

บ่อยๆ นานๆไป ผมก็ไม่ค่อยอยากไปไหนด้วย ไปเที่ยวด้วย แต่ก็ยังคบกันนะ

แค่มันจะเริ่มจืดชืดไม่เหมือนเดิม ทีนี้แหละ ปัญหาเริ่มเกิด และสุดท้ายก็ไปไม่รอด

ถามว่า อยากมีคู่ชีวิตมั๊ย ก็อยากมี ผมไม่ใช่แนวซื้อกิน เป็นคนติดบ้าน ก็อยากมีคนที่แนวทางคล้ายกัน

ประเด็นคือ ผมไม่เคยเจอเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1426
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 09:49
คู่ชีวิตมันเจอยากกว่าคู่กรรม นิสัยใจคอมันต้องดูกันนานๆ แต่ถ้าเจอแล้วชีวิตจะโคตรดี ถ้าเราเป็นพวกมักมากในกาม อย่าหาไปเป็นคู่กรรมคนอื่น
แก้ไขล่าสุดโดย darkphases เมื่อ Fri Sep 20, 2024 09:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 12108
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 10:17
อยู่คนเดียว จะทำไรก็ทำ กินไรก็กิน ไปไหนก็ไป ซื้ออะไรก็ซื้อ กลับกี่โมงไม่มีปัญหา
ไม่ต้องรองรับอารมณ์ใคร ไม่ต้องอารมณ์เสียใส่ใคร

นี่แหละคือข้อดี ของการอยู่คนเดียว ที่ตอนอยู่คนเดียวไม่เคยรู้สึก
มีเมียดีไหม มันก็ไม่ได้แย่ แต่ถามว่า มีเมียกับอยู่คนเดียว เลือกอะไร ตอบเลือกอยู่คนเดียว
1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ~ เบ๋ย เบ๋ย ~
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 6766
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 10:36
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

ตอนเป็นโสด มีอิสระ อยากทำอะไรก็ทำ สำมะเลเทเมาเต็มที่ แต่ชีวิตก็ค่อนข้างเละเทะ

ตอนมีแฟน ชีวิจดี มีบ้านมีรถรุ้จักเกก็บตัง เป็นผู้เป็นคนขึ้น แต่อิสระหายไป ความรับผิดชอบมากขึ้น

มันก็ถัวๆ กันไปแหละคับ อยากสนุกรึอยากสงบ
1
0
♥ รักน้องไก่ ♥

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 5157
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 10:45
ถ้าเจอ Toxic แบบแฟนเก่าผม ผมอยู่เป็นโสดดีกว่าครับ

อยู่ที่ประสบการณ์ที่เจอล้วนๆครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel