ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 28287
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 01:13
[RE: ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?]
ชินแล้ว โสดมานาน ยังไม่พร้อมที่จะดูแลใคร ดูแลตัวเองยังไม่ค่อยดีเลย

เอาจริงๆ ไม่ชอบเวลาตัวเองมีความรัก ถ้าไม่ได้ทำงานจะชอบคิดถึงเรื่องเขาตลอดเวลา อันนี้ไม่ได้เวอร์ พูดจริงๆ ตอนเด็กๆ นี่หายใจเข้าออกเป็นเขาหมดเลย

ไม่ชอบเวลาตัวเองอกหัก เพราะจะเฮิร์ทหนักมาก อีกอย่างเป็นคนชอบวนลูป คุยแต่กับคนเดิม พอเค้าโสดทีก็ไปคุยที มีแฟนก็เลิกคุย พอโสดก็กลับไปจีบเขาอีก เป็นคนประเภทนี้ครับ ไม่กล้าทักใครใหม่ๆที่แบบไม่เคยมีบทสนทนากันมาก่อน คือแบบทักข้อความไปหาคนที่ชอบที่ไม่รู้จักไม่เป็นอะ สกิลจีบสาวเห่ยมาก
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

#FSGOUT
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1627
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 01:14
ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?
ผมโตมาในครอบครัวที่ Toxic แล้วก็เห็นเพื่อน/คนรู้จักที่มีแฟนมีครอบครัวเจอแต่เรื่องน่าเบื่อจักจิกหยุมหยิม ขาดอิสระ ยอมรับว่าทำให้แพสชั่นในการอยากมีแฟนมีครอบครัวลดลงเยอะมากครับ ตอนนี้ 30 กว่าแล้ว ไม่แคร์ละว่าจะมีหรือไม่มี ถ้ามีชีวิตต้องดีและมีความสุขกว่าตอนโสดถึงจะยอมมี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 5682
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 01:22
[RE]ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?
สำหรับผม โสดหรือไม่โสดมันก็มีข้อดีข้อเสียกันคนละแบบ

ก่อนหน้านี้ก็คบกันแฟนจนรู้สึกว่าคนนี้แหละที่อยากแต่งงานใช้ชีวิตด้วย

แต่เค้าไม่คิดแบบผม เลือกที่จะเดินจากผมไป

กลายเป็นว่าตอนนี้โสด ค้นพบอย่างนึงเลยคือการรักตัวเองไม่เสียใจเลยซักวัน

ทุกวันนี้ทำในสิ่งที่อยากทำ ทำในสิ่งที่ตัวเองมีความสุข อยากทำอะไรก็ทำได้เลย แฮปปี้มากๆ นี่คงเป็นเรื่องหลักๆที่คนโสดแนะนำให้โสดแหละผมว่า

แต่ถึงอย่างนั้น ผมก็ยังเชื่อว่าการได้เจอคนรักที่ดี จะทำให้ชีวิตมีความสุขมากกว่าการอยู่คนเดียวแหละ

ถ้าในวันหน้าเจอคนๆนั้นก็คงจะดี ตอนนี้ยังไม่เจอก็ใช้ชีวิตสบายๆคนเดียวต่อไป

ปล.คนเก่าก็ดันทำมาตรฐานไว้ดีเกินอีก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9855
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 01:27
ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?
มันดี ถ้าได้คนที่เราอยู่ด้วยแล้วสบายใจอ่ะ ยังไงมันก็ดี

แต่ถ้าไม่หละ ถ้าอยู่กับคนที่ toxic หรือมีอะไรให้เราหงุดหงิดใจอยู่ตลอดๆ อยู่คนเดียวมันก็ดีกว่าไหม

อยู่ึนเดียวมันก็คล่องตัวกว่าด้วย ทำอะไรมันก็ง่ายไปหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1144
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 01:28
[RE: ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?]
ไม่ได้ต้องการความอบอุ่นกับใครสักคน แค่ต้องการความเร่าร้อนกับใครหลายๆคน

เราจะได้เซ็กกับผู้หญิงหลายคนโดยไม่รู้สึกผิดบาปต่อใคร

ใช่ว่าคนมีลูกมีเมีย ดูครอบครัวอบอุ่น จะการันตีว่ามีคู่ครองแล้วจะจริงใจต่อกันเสมอไป ดูอย่างในssบางคนยังไม่รู้สึกผิดบาปเลยมาเล่าว่าแอบเมียไปซื้อเด็กกิน

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2010
ตอบ: 3659
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 02:01
สำหรับผมนะ ใครที่ยังรักอิสระอยู่อย่ามีเลยแฟน แก็งค์ผมแมร่งจะเกมส์มาหลายรอบละเหนื่อยใจ เป็นหมามาหลายรอบแล้วด้วย ทุกวันนี้บรรดาเมียๆพวกแมร่งจากเรียนพี่จะเป็น เXย แทนละ
แก้ไขล่าสุดโดย BakerRock เมื่อ Fri Sep 20, 2024 02:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18738
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 02:41
ถามคนโสดก็บอกว่าโสดดีกว่าครับ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 3762
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 03:06
[RE]ทำไมถึงแนะนำให้อยู่เป็นโสดกันเหรอครับ?
อย่าไปเชื่อคนอื่นมากครับ ขีวิตใครชีวิตมัน สิ่งที่แต่ละคนพบเจอก็ต่างกัน บางคนไม่พบรักแท้ ไม่ได้หมายความว่าคุณจะไม่พบ หรืออะไรยังไงก็ตาม ให้ชีวิตดำเนินไปตามโชคชะตาดีกว่า ไม่มีใครตัดสินใครได้ ในเรื่องพวกนี้นะ
1
0
Manchester United
FC Bayern München
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19473
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 03:28
มันก็แล้วแต่ชีวิต ประสบการณ์ แนวทางของคนนะ

เวลาอ่านอะไรแบบนี้ ก็ทำความเข้าใจว่าเค้าให้ความเห็นจากชีวิตของเค้าในมุมของเค้า

ไม่ใช่อ่านเพื่อให้ชีวิตของเค้ามากำหนดชีวิตเรา ไม่ใช่แบบนั้นสิ
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 03:35
อายุเยอะขึ้น ลองป่วยดูครับ
มีคู่ชีวิต (ที่ดี) ถ้าคอยดูแล เราได้ มันดีกว่ามากเลยครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2009
ตอบ: 448
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 04:30
ความสุขในการใช้ชีวิตอย่างอิสระ

ไม่ต้องกลัวว่าวิถีชีวิตในแต่ละวันจะทำให้ใครเสียใจ เสียความรู้สึก
1
0
" ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ เป็นคนดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายรูปได้ "
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 7635
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 07:09
มันมีแค่เหตุผลที่ว่ามีดีกว่ากับไม่มีดีกว่า ใช้ได้กับทั้งสองรูปแบบแล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละคน ซึ่งไม่มีทางเหมือนกันเพราะฉะนั้น ไม่มีข้อผิดครับ ไม่ต้องหาคำตอบ โลกเรามันมีทุกด้านรวมถึงการใช้ชีวิตซึ่งมันไม่ปรากฎให้ด้านเดียวแน่นอน
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 69059
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 07:37
ประหยัด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 23523
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 07:39
แนะนำว่า

เลือกทางที่เหมาะกับตัวเองคับ
โตแล้ว ต้องเลือกให้ได้
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6476
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 07:52
มีชีวิตคู่แบบผู้ใหญ่อ่ะดี ต่างคนต่างทำหน้าที่ตัวเอง
มีอิสระให้แก่กัน ความสำเร็จในการงานมันจะมากขึ้นด้วย เพราะต่างคนต่างหา
แต่แล้ว ก็มีเวลาให้กันด้วยในเวลาที่เหมาะสม
อยู่กันเหมือนเพื่อน แต่สัมพันธ์ความรู้สึกกันด้วย

ผมเคยอยู่จุดที่โดดเดียวกับชีวิต ทำแต่งานอย่างเดียว อย่างกับหมอ fellow ที่อยากรีบเป็นstaffไวๆ
เพราะผมไม่เอาใครเลย งานมันทำให้ไม่สนใครด้วย
แต่เมื่อคุณไปถึงเป้าหมายแล้ว กลับไม่มีใครเลย ยินดีกับคุณเลย เอาง่ายๆความสัมพันธ์กับคนรอบข้างแย่ไปด้วย
เพราะถ้าคุณเก่ง คุณจะไม่เสียเวลาอะไรไปกับเรื่องโง่ๆ มันทำให้คุณมีอีโก้สูง คนอื่นก็เหมือนเป็นศัตรู
เพราะไม่ฉลาดเท่า ทำให้กูเสียเวลา
แต่มันไม่ดีเลย เพราะความสัมพันธ์กับผู้อื่น เป็น เรื่องสุขภาพจิตด้วย เราจะอยู่สังคมยาก
ผมก็เลยเอาไปประยุกต์ใช้กับแฟน ไม่งั้นได้อยู่คนเดียวกับงาน

แก้ไขล่าสุดโดย loveyours เมื่อ Fri Sep 20, 2024 08:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel