ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1996
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 00:01
[RE: คนเมืองแมนเชสเตอร์ ไม่ได้เชียร์ซี้ตี้มากกว่ายูไนเต็ด]
James Bourne พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:

ขี้เกียจอ่าน แต่ตามนี้ ในmanchester ก้สีฟ้าเยอะกว่าจิงหนิ  

ถึงตามแผนภาพนี้ สีแดงก็ยังเยอะกว่าอยู่ดี
ท่านนับยังไง ได้สีฟ้าเยอะกว่านะครับ

ผมนับสีฟ้าได้ 35 วง กับครึ่งวงอีกสี่อัน รวมเป็น 37
สีแดงนับได้ 38 วง กับครึ่งวงอีกสี่อัน รวมเป็น 40

ถ้านับทั้งหมดในภาพมันคือ greater of manchester ครับ เมืองแมนเชสเตอร์มันคือเขต 1 เขตจาก 10 เขตในนั้น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22245
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 00:05
[RE: คนเมืองแมนเชสเตอร์ ไม่ได้เชียร์ซี้ตี้มากกว่ายูไนเต็ด]

ขี้เกียจอ่าน แต่ตามนี้ ในmanchester ก้สีฟ้าเยอะกว่าจิงหนิ  

ถึงตามแผนภาพนี้ สีแดงก็ยังเยอะกว่าอยู่ดี
ท่านนับยังไง ได้สีฟ้าเยอะกว่านะครับ

ผมนับสีฟ้าได้ 35 วง กับครึ่งวงอีกสี่อัน รวมเป็น 37
สีแดงนับได้ 38 วง กับครึ่งวงอีกสี่อัน รวมเป็น 40

...... อ่านไม่เข้าใจจริงหรอ

บอกอยุ่ว่า "แมนเชสเตอ"
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4865
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 00:07
Hiwkow พิมพ์ว่า:

ถ้านับทั้งหมดในภาพมันคือ greater of manchester ครับ เมืองแมนเชสเตอร์มันคือเขต 1 เขตจาก 10 เขตในนั้น  

อ๋อ ผมเข้าใจละ ขอบคุณมากครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4865
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 00:08

...... อ่านไม่เข้าใจจริงหรอ

บอกอยุ่ว่า "แมนเชสเตอ"  

อ๋อ ผมเพิ่งเข้าใจ (ไม่ได้จะกวนนะ) ผมเข้าใจผิดเอง ขออภัยครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3879
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 00:09
เพื่อความกระจ่าง เดี๋ยวผมตั้งกระทู้เปิดโหวตให้คนเมืองแมนเชสเตอร์ก่อนครับจะได้รู้กันไปเลยว่าคนเมืองแมนเชียร์ทีมไหนมากกว่ากัน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 14607
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 00:44
RedDot พิมพ์ว่า:
Refrigerator พิมพ์ว่า:
Mikami_Teru พิมพ์ว่า:

แต่จำนวนแต่ละพื้นที่ก็อาจจะไม่เท่ากันนะครับ  

ไปหาอ่านมาละ

ที่ตั้งจริงๆโอลแทรฟฟอดไม่ได้ตั้งในแมนเชสเตอด้วยซ้ำ

มันสมมติงี้ละกัน

สมมติว่าเป็นทีม ปทุม ซิตี้

แฟนเบสของปทุมซิตี้จะเป็น คนปทุมมากว่า คนในปทุมรอบๆสนามจะเชียปทุมซิตี้มากกว่า

แต่ มันมีทีม ปทุมยูไนเต็ต แต่สมมติสนามอยุ่ดอนเมือง แล้วเก่งกว่า มีแฟนเยอะกว่าครอบคลุมทั้งหมดเลย ทั้ง ดอนเมือง ห้วยขวาง สยาม ฝั่งธน คือรอบๆนั้นทั้งหมดเป็นแฟน ปทุมยูไนเต็ดมากกว่า

ทีนี้ก้ต้องมาดูคำถามว่า local fan นับแค่ในปทุม หรือนับรอบๆที่เดินทางถึงแบบไม่ยากมากด้วย

ปล. แต่อันนี้ต้องบอกว่าเป็นข้อมูลของพวก 20ปีก่อนนะ แต่หลังจาก20ปีหลัง ต่อให้แฟนๆรุ่นเก่าเป็นแฟนซิตี้มากกว่า แต่แมนยูมันกำลังพีค เด็กๆยุคใหม่ 20ปีหลังก้ย้ายไปเชียแมนยูมากขึ้นหมดแล้ว ตอนนี้อาจจะกลืนได้เยอะละ แต่ ซิตี้ก้ดันแข็ง10ปีหลัง เด็กๆรุ่นหน้าคงกลับมาเชียซิตี้เยอะ  

ถ้าแพ้ 115 คดีก็อาจจะน้อยลง  

ขออนุญาติพาดพิง หงส์แดงเองไม่ได้แชมป์ลีกนานกว่า20ปีก็ไม่เห็นแฟนบอลจะลดลงเลยนะครับ อย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์จักรวาลเลย ทีมตัวเองเชียร์ผลงานไม่ดีคุณก็ยังเชียร์ให้กำลังใจทีมรักเลยครับ อย่าไปคิดแทนทีมอื่นเลยครับ  

ผมไม่ได้เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางนะครับแล้วท่านที่ผมโควตบอกทีมซิตี้มันแข็ง 10 ปีที่ผ่านมา"เด็กๆรุ่นหน้า"ก็อาจจะเชียซิตี้เยอะขึ้น กลับกันถ้ามันหายไปจากลีกสูงสุด"เด็กๆรุ่นหน้า"มันก็ต้องน้อยลงถูกไหมผมผิดตรงไหน  

ผิดถูกว่ากันไปนะครับ สมมติถึงขั้นตกชั้นไปอยู่แชมเปี้ยนชิพ แล้วทีมสามารถขึ้นมาใหม่+ขึ้นชั้นมาทีมยังคว้าแชมป์เรื่อยๆต่อยอดความสำเร็จ แฟนบอลเค้าก็ยังคงเชียร์และเพิ่มมากขึ้น ใน1-2ปีกรณีแมนยูยังคงฟอร์มไม่ดีต่อเนื่อง ท่านคิดว่าแฟนบอลซิตี้จะหายไปเยอะขนาดนั้นเลยหรอครับ คิดกลับกันหงส์แดงตกชั้นท่านจะยังเชียร์ทีมรักและให้กำลังใจทีมอยู่ป่าว คนเชียร์นะมันก็ยังเชียร์อยู่แล้วไหมครับ ลองมองย้อนสิ่งที่ผมอธิบายไปดูครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Mar 2021
ตอบ: 905
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 00:49
Mikami_Teru พิมพ์ว่า:

แต่จำนวนแต่ละพื้นที่ก็อาจจะไม่เท่ากันนะครับ  

ไปหาอ่านมาละ

ที่ตั้งจริงๆโอลแทรฟฟอดไม่ได้ตั้งในแมนเชสเตอด้วยซ้ำ

มันสมมติงี้ละกัน

สมมติว่าเป็นทีม ปทุม ซิตี้

แฟนเบสของปทุมซิตี้จะเป็น คนปทุมมากว่า คนในปทุมรอบๆสนามจะเชียปทุมซิตี้มากกว่า

แต่ มันมีทีม ปทุมยูไนเต็ต แต่สมมติสนามอยุ่ดอนเมือง แล้วเก่งกว่า มีแฟนเยอะกว่าครอบคลุมทั้งหมดเลย ทั้ง ดอนเมือง ห้วยขวาง สยาม ฝั่งธน คือรอบๆนั้นทั้งหมดเป็นแฟน ปทุมยูไนเต็ดมากกว่า

ทีนี้ก้ต้องมาดูคำถามว่า local fan นับแค่ในปทุม หรือนับรอบๆที่เดินทางถึงแบบไม่ยากมากด้วย

ปล. แต่อันนี้ต้องบอกว่าเป็นข้อมูลของพวก 20ปีก่อนนะ แต่หลังจาก20ปีหลัง ต่อให้แฟนๆรุ่นเก่าเป็นแฟนซิตี้มากกว่า แต่แมนยูมันกำลังพีค เด็กๆยุคใหม่ 20ปีหลังก้ย้ายไปเชียแมนยูมากขึ้นหมดแล้ว ตอนนี้อาจจะกลืนได้เยอะละ แต่ ซิตี้ก้ดันแข็ง10ปีหลัง เด็กๆรุ่นหน้าคงกลับมาเชียซิตี้เยอะ  

ถ้าแพ้ 115 คดีก็อาจจะน้อยลง  

ขออนุญาติพาดพิง หงส์แดงเองไม่ได้แชมป์ลีกนานกว่า20ปีก็ไม่เห็นแฟนบอลจะลดลงเลยนะครับ อย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์จักรวาลเลย ทีมตัวเองเชียร์ผลงานไม่ดีคุณก็ยังเชียร์ให้กำลังใจทีมรักเลยครับ อย่าไปคิดแทนทีมอื่นเลยครับ  

ผมไม่ได้เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางนะครับแล้วท่านที่ผมโควตบอกทีมซิตี้มันแข็ง 10 ปีที่ผ่านมา"เด็กๆรุ่นหน้า"ก็อาจจะเชียซิตี้เยอะขึ้น กลับกันถ้ามันหายไปจากลีกสูงสุด"เด็กๆรุ่นหน้า"มันก็ต้องน้อยลงถูกไหมผมผิดตรงไหน  

ผิดถูกว่ากันไปนะครับ สมมติถึงขั้นตกชั้นไปอยู่แชมเปี้ยนชิพ แล้วทีมสามารถขึ้นมาใหม่+ขึ้นชั้นมาทีมยังคว้าแชมป์เรื่อยๆต่อยอดความสำเร็จ แฟนบอลเค้าก็ยังคงเชียร์และเพิ่มมากขึ้น ใน1-2ปีกรณีแมนยูยังคงฟอร์มไม่ดีต่อเนื่อง ท่านคิดว่าแฟนบอลซิตี้จะหายไปเยอะขนาดนั้นเลยหรอครับ คิดกลับกันหงส์แดงตกชั้นท่านจะยังเชียร์ทีมรักและให้กำลังใจทีมอยู่ป่าว คนเชียร์นะมันก็ยังเชียร์อยู่แล้วไหมครับ ลองมองย้อนสิ่งที่ผมอธิบายไปดูครับ  

ไม่ใช่ครับ ผมพูดถึงคนใหม่ๆที่จะเข้ามาเชียร์เลือกทีมที่จะเชียร์ครับ ไม่ใช่กลุ่มแฟนบอลเดิมครับ กลุ่มแฟนบอลเดิมผมเข้าใจต่อให้ทีมตกชั้นก็ยังจะตามเชียร์อยู่ แต่ต้นเรื่องเค้าพูดว่าเด็กๆรุ่นหน้าครับในที่นี้ผมหมายถึงคนใหม่ที่จะเข้ามา ท่านอาจจะสมมุติไปในทางที่กลับขึ้นมาได้แต่ผมก็อาจจะสมมุติมันกลับขึ้นมาไม่ได้ อันแรกสุดที่ผมโควทผมก็พิมว่าถ้าโดน 115 คดีก็อาจจะน้อยลง ผมก็ใช้คำว่าอาจจะอ่ะครับ สุดท้ายมันจะเกิดเหตุการณ์แบบไหนพวกเราก็ไม่รู้ได้ถูกไหมครับ อยู่ที่แต่ละมุมมองแค่นั้น
แก้ไขล่าสุดโดย RedDot เมื่อ Fri Sep 20, 2024 01:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8172
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 02:38
คนเมืองแมนเชสเตอร์ ไม่ได้เชียร์ซี้ตี้มากกว่ายูไนเต็ด
Gygee พิมพ์ว่า:

แผนภูมิแบบนี้ใช้อ้างอิงอะไรไม่ได้เลยครับ เพราะเราไม่รู้ด้วยซ้ำว่า แต่ละจุดเนี่ยมีความห่างของจำนวนของแฟนบอลเท่าไหร่ สมมุติโซน 1 จุดฟ้า มีแฟนซิตี้ 10 คน แมนยู 9 คน ส่วนโซน 2 จุดแดง แต่เป็นแฟนแมนยู 10 คน แฟนซิตี้แค่ 1 คน เท่ากับ 2 โซนนี้รวมกันซิตี้ 11 แมนยู 19 แต่เวลาเขียนแผนออกมาแบบนี้ จะกลายเป็นว่า มีจุดละ 1 สีเท่ากัน เค้าเลยต้องอิงไปที่จำนวนประชากรจริงๆ ตีเป็น % มากกว่า  

แมนเชสเตอร์มีหลายเขต(เทียบกับบ้านเรามีหลายอำเภอ)
สนามแมนยูตั้งอยู่ในเขตแทรปฟอร์ต ส่วนสนามซิตี้ตั้งอยู่ในเขตแมนเชสเตอร์

แค่ดูจากในรูปก็น่าจะเห็นแล้วว่า เขตแทรปฟอร์ตสีแดงเต็มไปหมด ส่วนเขตแมนเชสเตอร์ก็สีฟ้าเต็มไปหมดเหมือนกัน

ถ้ายกตรรกกะเดียวกับคุณขึ้นมา แสดงว่าเขตแทรปฟอร์ตก็อาจจะไม่ได้เชียร์แมนยูเยอะสุดเช่นกัน เพราะจำนวนประชากรในแต่ละวงอาจจะไม่เท่ากัน หรือ ตามภาพนี้อาจจะวัดอะไรไม่ได้เลยด้วยซ้ำ

ปล. ไม่ได้จะแย้งนะ อันนี้อธิบายเพิ่มเติมเฉยๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย FODEN47 เมื่อ Fri Sep 20, 2024 02:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 24476
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 03:24

While exact percentages can vary depending on surveys and studies, a general estimate might be that around 60-70% of local fans support Manchester United, with Manchester City capturing around 30-40% of the local fanbase. These numbers can fluctuate, especially with City’s recent successes attracting more fans. It’s important to note that both clubs have passionate supporters, and the rivalry adds to the overall dynamic of fan support in Manchester.

อันนี้ผมถาม แชท GPT มา

มันบอก local fan ทั้งหมดเป็น 100%

แมนยู 60-70%
local fan แมนซิ 30-40%

แต่แมนซิ ขึ้นมาเยอะมาก จากแฟนคลับ younger fan สอดคล้องกับความสำเร็จ 10 ปีที่ผ่านมา
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 3325
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 04:52

0
0
“ Next season is ours “ Keyword เด็ดที่เอาไปลองหาได้ที่”อากู๋”แล้วจะรู้ว่า ทีมไหนกันนะ ที่น่ารำคาญทุกช่วงเวลา
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9722
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 09:33
เยอะกว่าน้อยกว่ากันแล้วยังไงอะ
0
0
Spoil
บ้ากาม  
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel