ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 30270
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 00:40
[RE: ฉันจะแช่งแกทุกวันพระ! แม่โวยขึงลวดไฟฟ้าทำไม โจ๋พลาดจับ ลวด โดนไฟช๊อตตาย ขณะเข้าไปขโมยของ]
dsignbype+ พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:

แม่แค้นจัดถามลุงเจ้าของบ้านขึงลวดไฟฟ้าทำไม หลังลูกชายก่อเหตุเข้าไปขโมยของกลางดึก

ลั่น "ฉันจะแช่งแกทุกวันพระ แกจะต้องถูกไฟช๊อตตายแบบลูกชั้น !!! กุเลี้ยงมาตั้งแต่ตีนเท่าฝาหอย "

ด้านลุงเจ้าของบ้านบอกว่า ขึงไว้กันหมาเข้ามากัดแมว ลุงบอกตื่นมาก็เห็นนอนยาวแล้ว ย้ำไม่ได้ตั้งใจ

ที่มา Tiktok ข่าวสด

https://vt.tiktok.com/ZS2xo9Mqw/

220 Volt คมๆครับลุง ตื่นมาได้ 1 คิล แบบงงๆ

ปล.ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ

Spoil

Edit สอบถามวิศวกรไฟฟ้านะครับ ถ้าเราจะล้อมรั้ว แบบไม่ให้ถึงตาย เอาแบบโดนไปทีนึงคือ แหยงไปเลย ต้องแปลงไฟเท่าไหร่ครับ จะเอามาล้อน ห้องเก็บตู้ไฟเบรกเกอร์ แผงโซล่าเซลล์ครับ  

ระบบรั้วไฟฟ้าที่ถูกต้อง ปลอดภัย มันจะปล่อยไฟเป็นจังหวะคับ
เช่นปล่อยไฟในสายทุก 1 วิ แล้วดับ 1 วิ สลับกันคับ ใช้ตามรั้วกันสัตว์ เช่นรั้วกรงเสือ หรือ ตามคอกวัวคับ
ถ้าทำแบบนี้ สัตว์-คน จะปลอดภัย เพราะโดนแล้วมันจะกระตุกหลุดออกมาได้คับ

ขอบคุณมากครับผม สวนผมโดนงัดอะช่วงต้นปี ขนาดขึงลวดหนาม มันยังอุส่าปีนเข้ามาได้อีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 00:43
[RE: ฉันจะแช่งแกทุกวันพระ! แม่โวยขึงลวดไฟฟ้าทำไม โจ๋พลาดจับ ลวด โดนไฟช๊อตตาย ขณะเข้าไปขโมยของ]
Spoil
mabataki พิมพ์ว่า:
mabataki พิมพ์ว่า:
กฏหมายบ้านเราไม่ค่อยคุ้มครองผู้เสียหาย แต่ไปโอ้ผู้กระทำผิดมากกว่า

ปล่อยให้มันเข้ามาขโมยเรื่อยๆ จับไปแปปเดี๋ยวก็ปล่อย แถมมันกลับมาพร้อมความแค้น เจ้าของบ้านยิ่งเสี่ยงกว่าเดิม ข่าวออกเยอะแยะ ออกจากคุกแล้วไปตามฆ่าคนแจ้งความ เศร้าจริง  

ตามนี้ครับ  

พูดถึงกรณีโจรเข้ามาขโมยของทั่วๆไปน่ะครับ แจ้งตำรวจจับ มันก็ติดคุกแปปเดียว พอพ้นคุก มันก็ตามมาแก้แค้น บางเคสผู้แจ้งความก็โดนยิงตาย ผมถึงบอกว่ากฏหมายไม่ค่อยช่วยผู้เสียหายหรอก

ส่วนการล้อมรั้วไฟฟ้าเพื่อป้องกันทรัพย์สินในบริเวณบ้าน สามารถทำได้ แต่มันมีเงื่อนไขยุ่งยาก ส่วนมากพอเกิดเรื่อง เจ้าของบ้านจะซวยทุกที มันจะโดนเรื่องป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ  

บ้านเรานี้แปลกจริง ผมโคตรเซ็ง เสียเปรียบจัดทั้งที่เราเป็นผู้เสียหาย มันดิ้นมาในที่ ที่ของเราเองแท้ๆ
0
0

โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 00:43
ทำไมหน่วงจัง
แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Thu Sep 19, 2024 00:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7632
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 00:49
กฎหมายประเทศไทยเอื้อให้คนชั่วๆเลวๆมากกว่าคนดีๆ ไม่ต้องแปลกใจทำไมอาชญากรรมมันถึงเต็มประเทศ เพราะคนออกกฎหมายโง่ๆ กับนักสิทธิฯโง่ๆ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4342
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 01:18
-ถ้าจำไม่ผิด 110V โอกาสตายน้อย ไฟอเมริกัน
-ผิด กม. ฐานเจตนา เพราะถือว่าเล็งเห็นผลล่วงหน้าแม้จะไม่ได้เจาะจงว่าต้องใครเจ็บใครตาย
-แม่แช่งลุงเขาทุกวันพระ แต่คนทั่วไทยคงแช่งลูกแม่+ช่วยส่งผลบุญให้ลุงในคุก ทุกวัน ลองดูแม่คนเดียวสู้กับคนทั้งประเทศ
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: It's Complicated
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 3160
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 01:30
หลายๆคนยังเข้าใจผิด เกี่ยวกับรั้วไฟฟ้า

รั้วไฟฟ้าที่ทำคนตายคือ ไฟดูด ก็คือ ขึงลวดหนาม แล้วเอาไปเกี่ยวไปเสียบกับไฟบ้านเลย แบบนี้พอจับ แล้วมันจะดูด ดึงมือออกไม่ได้ จนตาย

แต่รั้วไฟฟ้าที่เค้ารับติดกันมีมาตรฐาน มันจะ ผลัก ออกครับ ลองคิดอารมณ์เหมือนในหนัง ที่มีคนไปจับ แล้วกระเด็นออกมาเลย

เพราะมันจะผลัก + มีระยะเวลาหยุด เพื่อให้คนที่โดนหลุดได้ ไม่เหมือนไฟดูดที่ชาวบ้านเค้าทำกัน

Q : สัมผัสโดนถึงตาย หรือ เสียชีวิตหรือ ไม่ ?

A : สัมผัสโดนจะทำให้เกิดอาการ ตัวชาทั่วร่างกายอย่างรุนแรง เนื่องจากกล้ามเนื้อในร่างกาย เกิดการหดตัวเฉียบพลัน..... ร่างกายตอบสนองโดยการสะบัดอวัยวะ ออกอย่างแรง โดยอัตโนมัติ คล้ายถูกไฟผลัก หรือเรียกว่าปฏิกิริยา Reflex Action

หากไปค้นคำพิพากษาชั้นฎีกามาอ่าน จะพบว่าคดีทั้งหมด(ที่เจ้าของรั้วผิดเพราะป้องกันเกินกว่าเหตุเกิดจากเอากระแสไฟแรงสูง(แต่แรงดันไม่มาก เช่นไฟฟ้าตามบ้านที่แรงดันขึ้นลงในช่วง200-300โวลท์)ไปต่อเข้ากับรั้วไว้ช็อตคนหรือสัตว์... แบบนี้ไม่ใช่รั้วไฟฟ้ามาตรฐาน โดนเข้าไปไม่ตายก็คางเหลือง

แก้ไขล่าสุดโดย ไม่อยากกินต้มไก่ เมื่อ Thu Sep 19, 2024 01:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46803
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 01:31
ขอบคุณคุณลุงจริงๆ ที่ช่วยกำจัดขยะ เปิดโดเนทบอกหน่อยนะ
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 69277
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 01:32
ลุงก็ต้องชดใช้รับโทษไป

แต่อย่างน้อยผมชื่นชมลุงนะ ที่กำจัดขยะสังคมไปได้ 1 คน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 22142
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 01:43
การบุกรุกเราก็ไม่รู้ว่าจะไปลักทรัพย์หรือจะไปถึงฆ่าชิงทรัพย์มั้ย

แต่แม่ก็ลงทุนหน่อย วันพระมีกี่วันเอง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19473
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 03:00
ลูกเป็นโจร ยังมาเคลมว่าเลี้ยงมาตั้งแต่ตีนเท่าฝาหอย

ตายๆไปเหอะ ประชากรห่วยๆ
ไอตัวแม่ก็ห่วยพอกัน อย่าไปมีลูกเพิ่มอีกเลย
2
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11603
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 03:54
ไม่แปลกใจเลย ลูกเป็นงี้ เพราะที่บ้านแมร่งให้ท้ายหล่อหลอม ถึงลุงผิด แต่ได้ใจคนทั้งประเทศอ่ะ บอกเลย ถ้าสู้คดีได้ คนเขาลงขันกันแน่ แต่ไอแม๊ ก็จะถูกตราหน้าเป็น แม่หัวขโมยแถมให้ท้ายลูกอีก
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 24090
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 04:44
ฉันจะแช่งแกทุกวันพระ! แม่โวยขึงลวดไฟฟ้าทำไม โจ๋พลาดจับ ลวด โดนไฟช๊อตตาย ขณะเข้าไปขโมยของ
R.I.P. เสียใจด้วยครับคุณแม่ ขอให้ลูกแม่ไปสู่ภพภูมิที่ดีนะครับ

Spoil

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 05:12
ตี๋ใหญ่เจ้าปัญหา พิมพ์ว่า:
R.I.P. เสียใจด้วยครับคุณแม่ ขอให้ลูกแม่ไปสู่ภพภูมิที่ดีนะครับ

Spoil

Spoil
555555555555  
1
0

Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 24831
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 05:32
worrapat พิมพ์ว่า:
รู้สึกว่ามันมีกฏหมายห้ามขึงลวดไฟฟ้าหนิ ถ้าจำไม่ผิดนะ ยิ่งถ้าไฟบ้านด้วยยิ่งผิด
คุ้นๆว่า ชาวไร่ขึงโดนช้างป่าตาย ก็ผิดนะ ไม่แน่ใจ รอคนชัวร์ๆมาเช็คละกัน  

ผิดพี่ ไม่รู้ข้อไหน แต่คุกครับ เคสแถวบ้านผม เสียให้แม่คนตาย 2 แสน ขนาดโดนขโมยของ  

2
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 05:34
cybernet พิมพ์ว่า:
worrapat พิมพ์ว่า:
รู้สึกว่ามันมีกฏหมายห้ามขึงลวดไฟฟ้าหนิ ถ้าจำไม่ผิดนะ ยิ่งถ้าไฟบ้านด้วยยิ่งผิด
คุ้นๆว่า ชาวไร่ขึงโดนช้างป่าตาย ก็ผิดนะ ไม่แน่ใจ รอคนชัวร์ๆมาเช็คละกัน  

ผิดพี่ ไม่รู้ข้อไหน แต่คุกครับ เคสแถวบ้านผม เสียให้แม่คนตาย 2 แสน ขนาดโดนขโมยของ  

ขอบคุณครับ ว่าแต่พี่เปลี่ยนรูปป่ะครับ จอผมมันไม่มีรูปอะไรเลย ผมจำได้ของพี่เป็นแอนท์แมนอะ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel