ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1446
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 22:04
[RE: แอร์ 18000btu แนะนำหน่อยครับ]
ในห้องนอน เมื่อก่อน เคยใช้มิตซู

แล้วก็นอกใจหันไปใช้แคเรีย x
ที่ตอนนั้นตัดสินใจเลือกแคเรีย เพราะคิดว่า เมื่อเทียบกับราคา ระยะเวลาการรับประกัน น่าจะคุ้มค่าสุด ที่แน่ๆมันถูกกว่ามิตซูพอสมควร
การใช้งานโดยรวมก็ไม่ได้แย่ แต่รุ้สึกไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่
มันไม่ได้เสียนะ แต่ก็มีปัญหาจุกจิกเรื่อยๆ วัสดุก็ดูบอบบางไปนิด
ใช้อยู่ 5 - 6 ปี ตัดสินใจอยากเปลี่ยนแอร์ และคิดว่าจะไม่นอกใจมิตซูอีก

ตอนเลือกแอร์ตัวใหม่ ผมก็งบประมาณนี้
ด้วยประเด็นเรื่องราคา เลยลังเลอยู่ระหว่าง แคเรีย และ ไดกิ้น ตัวล่างๆ (จะนอกใจมิตซูอีกแล้ว)

สุดท้ายไปๆมาๆ ก็ตัดสินใจเอามิตซู GY แม้จะแพงกว่าพอสมควร

ความรู้สึกตอนนี้คือ ตัดสินใจไม่ผิด

ในช่วงราคาประมาณนี้ ผมเลือกขยับนิดนึง ไป มิตซู GY จบสุด จริงๆ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
+
แม้นมีดปักลงตรงกลางหัวใจ เจ็บปวดแค่ไหนก็ต้องอดทน
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 2605
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 02:48
[RE: แอร์ 18000btu แนะนำหน่อยครับ]
Sacrimony พิมพ์ว่า:
ไม่ได้แอ้ม พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวนะครับ ถ้าเป็นห้องนอน Mitsubishi Mr. Slim หรือ Daikin เท่านั้นครับ

ถ้าเป็นห้องทำงาน office หรือห้องนั่งเล่น อันนี้แล้วแต่ชอบเลย  

อันนี้คือเรื่องเสียงแอร์หรือเปล่าครับ

Clash04 พิมพ์ว่า:
X inverter ผมไม่เจอกลิ่นนะครับ แต่ daikin KQ series เจอกลิ่นตอนเปิดเครื่องแปบนึง ช่างบอกว่าอาจเป็นเพราะท่อต่อออกข้างๆไม่ได้ทะลุออกผนังตรงที่ติดเลย เลยอาจมีน้ำขังบ้าง

x inverter ผมใช้แล้วก็โอเคนะครับแต่อาจไม่คุ้นกับวัสดุที่มันจะง่อยๆนิดนึงถ้าเทียบกับมิตซูหรือไดกิ้น แล้วรีโมทก็ต้องกดใกล้ๆหน่อย กดไกลๆไม่ค่อยติด ถามเพื่อนก็บอกเป็นเหมือนกันเรื่องรีโมท  

ถ้าตัดเรื่องวัสดุภายนอก ท่านว่าพอๆกันหรือเปล่าครับ ทั้ง แคร์เรียร์ ทั้งไดกิ้น  

ตัดเรื่องวัสดุผมว่าก็พอกันเลยครับคือผมเอาแค่เย็นสบายๆด้วยไม่ได้ต้องการแบบเย็นฉ่ำอะไรมากมาย ใช้งานได้พอใจทั้งคู่ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel