ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1918
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 20:44
[RE: รายแรก! หมาป่าปลด 'เด รอสซี่' เซ่นสตาร์ทไร้ชัย]
ตี๋ใหญ่เจ้าปัญหา พิมพ์ว่า:
McBoyzWazzap พิมพ์ว่า:
สะใจแหะ ไม่ได้ซ้ำ เด รอสซี่นะ แต่ซ้ำพวก fc โรม่า หรือพวก fcพันธ์ทาง ที่ตามซ้ำมู
ตอนมูออก รอสซี่เข้าใหม่ๆ แหม่ อวยซะเต็มยศ ทีมชุดเดิม ผู้เล่นชุดเดิม ผลงานคนละเรื่อง (เพราะชนะติดต่อกัน 5-6นัดมั้ง แต่ชนะทีมเล็ก ที่ควรชนะได้อยู่แล้วทั้งนั้น)
เปลี่ยนโค้ชกี่คน ก็เอามาเสียของหมด ตอนนี้ปัญหาหลักๆ คือบอร์ดบริหารทั้งนั้น ซื้อใหม่ ก็ไม่เห็นมี มีแต่ขาย ปล่อยเซฟค่าเหนื่อย ทั้งนั้น  

มีครับ ซัมเมอร์นี้ลงทุนไปเกือบร้อยล้านยูโร ทั้งซื้อ ทั้งยืม ทั้งเซ็นฟรี (92.60 ล้านยูโร ไม่รวมแอดออน)
- อาร์เต็ม ดอฟบีก
- มาติอาส ซูเล่
- เอ็นโซ่ เลอ ฟี
- มานู โกเน่
- ซะอู๊ด อับดุลฮามิด
- ซามูเอล ดาห์ล
- อังเคลลินโญ่
- มาริโอ เอร์โมโซ่
- มัตส์ ฮุมเมิ่ลส์
- อเล็กซิส ซาเลมาเคอร์ส
- แม็ตธิว ไรอัน
- บูบา ซ็องกาเร่

ส่วนปล่อยตัวออก ขายได้แค่ 27 ล้านยูโร พอเจอผลงานแบบนี้ ก็เลยปลด แต่ตี๋คิดว่า แท็คติคของ เด รอสซี่ น่าจะโดนจับทางได้ ผลงานเลยออกมาเป็นแบบนี้  

ซื้อเยอะกว่าสมัยมูอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1918
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 20:47
[RE: รายแรก! หมาป่าปลด 'เด รอสซี่' เซ่นสตาร์ทไร้ชัย]
dekbom09 พิมพ์ว่า:
สะใจแหะ ไม่ได้ซ้ำ เด รอสซี่นะ แต่ซ้ำพวก fc โรม่า หรือพวก fcพันธ์ทาง ที่ตามซ้ำมู
ตอนมูออก รอสซี่เข้าใหม่ๆ แหม่ อวยซะเต็มยศ ทีมชุดเดิม ผู้เล่นชุดเดิม ผลงานคนละเรื่อง (เพราะชนะติดต่อกัน 5-6นัดมั้ง แต่ชนะทีมเล็ก ที่ควรชนะได้อยู่แล้วทั้งนั้น)
เปลี่ยนโค้ชกี่คน ก็เอามาเสียของหมด ตอนนี้ปัญหาหลักๆ คือบอร์ดบริหารทั้งนั้น ซื้อใหม่ ก็ไม่เห็นมี มีแต่ขาย ปล่อยเซฟค่าเหนื่อย ทั้งนั้น  
ทีมเล็กๆ ที่รอสซี่ พาชนะ ให้มูทำ ก็ไม่ชนะครับ คุมโรม่า ไม่เคยชนะเกิน 4 นัดติดด้วยซ้ำ เจอทีมระดับเดียวกัน โดนตบหมด ยิ่งเจอมิลาน ชนะโรม่ายุคมูตลอด แต่พอเด รอสซี่ มา เขี่ยตกรอบยูโรป้า เลย นะ  

ไม่ได้ติ่งมูนะ แต่เท่าที่ผมจำได้นักเตะเจ็บค่อนทีมหรือเปล่าต้องขนดาวรุ่งมาเตะ
ต่างกับ เดรอส ที่นักเตะหายเจ็บกันละ ฟูลทีมเลยนะ หรือถ้าผมจำผิด แต่ใดๆแกก็เสกแชมให้โรม่าได้นะ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6362
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 21:09
[RE]รายแรก! หมาป่าปลด 'เด รอสซี่' เซ่นสตาร์ทไร้ชัย
บอร์ดบริหารงานแบบนี้ คงกลับมายิ่งใหญ่ยาก เสียดายไม่มีเสน่ห์เหมือนยุค ต๊อตติ เดรอซซี แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17472
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 21:20
[RE]รายแรก! หมาป่าปลด 'เด รอสซี่' เซ่นสตาร์ทไร้ชัย

จริง น้ามูเจอทีมใหญ่ไปหมดแล้ว

อันดับในลีกดูต่ำ แต่ห่างท็อปโฟร์ 5 แต้ม

เดรอสซี่มา เจอแต่ทีมรองๆ อันดับในลีกสูงกว่า

แต่แต้มยังห่างแค่ 4 แต้ม แทบไม่ต่างกันเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2022
ตอบ: 163
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 21:28
ว่าแล้ว5555 เดียวลูกพี่ผมตามไปครับ
0
0

A.C. Milan }Marseille/France '98 }Chelsea,Fulham
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ชีวิต คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 10 Feb 2011
ตอบ: 4815
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 21:28
คล้ายเฮียกั๊ตอยู่นะ ตอนมาขัดตาทัพผลงานค่อนข้างดี แต่พอได้สัญญาถาวรปุ๊บกลายเป็นคนละเรื่องไปเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4109
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 21:53
fullahead พิมพ์ว่า:
ทีมเล็กๆ ที่รอสซี่ พาชนะ ให้มูทำ ก็ไม่ชนะครับ คุมโรม่า ไม่เคยชนะเกิน 4 นัดติดด้วยซ้ำ เจอทีมระดับเดียวกัน โดนตบหมด ยิ่งเจอมิลาน ชนะโรม่ายุคมูตลอด แต่พอเด รอสซี่ มา เขี่ยตกรอบยูโรป้า เลย นะ  

ไม่ได้ติ่งมูนะ แต่เท่าที่ผมจำได้นักเตะเจ็บค่อนทีมหรือเปล่าต้องขนดาวรุ่งมาเตะ
ต่างกับ เดรอส ที่นักเตะหายเจ็บกันละ ฟูลทีมเลยนะ หรือถ้าผมจำผิด แต่ใดๆแกก็เสกแชมให้โรม่าได้นะ  
ไอเจ็บอ่ะมีครับ แต่ไม่รู้เรียกว่าตัวหลักได้มั้ย จะมีที่หนักจริงๆ คือแทมมี่ กับสมอลลิ่ง แต่เอาจริงตัวแทนของ 2 คนนี้ ก็ไม่ได้ขี้หมู ขี้หมา

ส่วนเรื่องใช้เด็ก อันนี้แล้วแต่มุมมองคนนะ เพราะผมไม่ใช่ติ่งมู จะว่าผมอคติก็ได้ ผมไม่ว่ากัน คหสต. ผมนะ อาจไม่ถูกใจ แต่เรื่องใช้เด็ก ผมว่าสถานการณ์มันจวนตัวมากกว่า มูมาคุมตั้งแต่ปีแรก ต้องใช้เด็กตลอด ที่ใช้เพราะในทีมชุดใหญ่เล่นในระบบของมูไม่ได้ ที่บอกว่าจวนตัว เพราะสุดท้ายเด็กที่มูดันขึ้นมา มูก็ปล่อยออกแทบจะทั้งหมดเหมือนกัน อันนี้ผมตีความของผมเองว่า แปลว่ามูก็ไม่ได้อยากใช้เด็กตั้งแต่แรกหรือป่าว ?

สุดท้าย ก็ต้องยอมรับแหละว่าผลงานมู กับเด รอสซี่ ไม่ได้แตกต่างกัน แต่คำถามก็คือว่าระดับดีกรีแบบมูริญโญ่ มันควรจะผลงานพอๆ กับเด รอสซี่ มั้ย ถ้าเทียบกับฟอนเซก้า โค้ชคนก่อนหน้ามู แทบไม่ได้แตกต่างกันเลย จะดีกว่าตรงที่มูพาเข้าชิงบอลยุโรปแค่นััน ไม่รู้สิ บางคนอาจจะพอใจกับถ้วยแชมป์ แต่สำหรับผมถ้าไม่ใช่ชปล. หรือยูโรป้า ก็ต้องเอาอันดับในลีกมาเป็นตัววัดอยู่ดี (แต่มูโดนปล้นถ้วยยูโรป้า)
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2022
ตอบ: 8304
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 04:40
fullahead พิมพ์ว่า:

ไอเจ็บอ่ะมีครับ แต่ไม่รู้เรียกว่าตัวหลักได้มั้ย จะมีที่หนักจริงๆ คือแทมมี่ กับสมอลลิ่ง แต่เอาจริงตัวแทนของ 2 คนนี้ ก็ไม่ได้ขี้หมู ขี้หมา

ส่วนเรื่องใช้เด็ก อันนี้แล้วแต่มุมมองคนนะ เพราะผมไม่ใช่ติ่งมู จะว่าผมอคติก็ได้ ผมไม่ว่ากัน คหสต. ผมนะ อาจไม่ถูกใจ แต่เรื่องใช้เด็ก ผมว่าสถานการณ์มันจวนตัวมากกว่า มูมาคุมตั้งแต่ปีแรก ต้องใช้เด็กตลอด ที่ใช้เพราะในทีมชุดใหญ่เล่นในระบบของมูไม่ได้ ที่บอกว่าจวนตัว เพราะสุดท้ายเด็กที่มูดันขึ้นมา มูก็ปล่อยออกแทบจะทั้งหมดเหมือนกัน อันนี้ผมตีความของผมเองว่า แปลว่ามูก็ไม่ได้อยากใช้เด็กตั้งแต่แรกหรือป่าว ?

สุดท้าย ก็ต้องยอมรับแหละว่าผลงานมู กับเด รอสซี่ ไม่ได้แตกต่างกัน แต่คำถามก็คือว่าระดับดีกรีแบบมูริญโญ่ มันควรจะผลงานพอๆ กับเด รอสซี่ มั้ย ถ้าเทียบกับฟอนเซก้า โค้ชคนก่อนหน้ามู แทบไม่ได้แตกต่างกันเลย จะดีกว่าตรงที่มูพาเข้าชิงบอลยุโรปแค่นััน ไม่รู้สิ บางคนอาจจะพอใจกับถ้วยแชมป์ แต่สำหรับผมถ้าไม่ใช่ชปล. หรือยูโรป้า ก็ต้องเอาอันดับในลีกมาเป็นตัววัดอยู่ดี (แต่มูโดนปล้นถ้วยยูโรป้า)  

เจ็บบ่อยก็ดีบาล่าไง ตัวคีย์ตัวเดียวของโรม่าอะ ขาดไปไม่ได้เลย เล่นแปปๆเจ็บ ในลีค 20นัด ยุคมู เจ็บไป 6 ไม่นับเล่นไปแล้วเจ็บอีก

พอมูไปแล้ว เดรอสซี่คุม 18นัดในลีค เจ็บแค่ 2 (ไม่นับรวมพวกไม่ฟิต หรือสำรอง)
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel