ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3917
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 16:10
[RE: บอร์ดเรามีใครเล่น Black Myth Wu Kong บ้างครับ]
PorbanFc พิมพ์ว่า:
ท่านไหนเล่นทั้งเกมส์แล้วกับ sekiro ช่วยลำดับความยากให้หน่อยนะครับ

ส่วนตัวเล่นวูคองจบแล้ว แต่ก็ใช้ทริคในยูทูปปราบ 3 ตา เพราะสู้ปกติไม่ไหว ไม่รู้จะพอเล่น sekiro ไหวไหม

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  

sekiro มันพิเศษตรงที่ เหมือนจะยากสุดในเกมโซล แต่ถ้าใครจับทางวิธีเล่นได้ก็กลายเป็นเล่นง่ายสุดในโซลก็มีครับ สมราคา goty 2019 คือถ้าไม่หนีหายตั้งแต่เริ่มเกมซะก่อนเพราะคิดว่าเล่นไม่ไหวอ่ะนะ ส่วนใหญ่คอเกมขาจรจะเป็นแนวนั้น

ปราบ3ตาได้ ไม่ว่าจะวิธีไหน ผมว่าก็เล่นได้นะครับ มันแปลว่า จริงๆเราพร้อมทำใจที่จะติดอยู่กับบอสตัวนึงในเวลานานๆมากกว่าเรื่องของฝีมือการเล่นอีก ซึ่งเกมโซลทุกเกมต้องเริ่มด้วยแนวคิดแบบนี้ก่อน คือไม่ต้องรีบผ่าน พร้อมที่จะตายซ้ำตายซ้อน ใช้ทริคยูทูปไม่ผิดเลยครับถ้าไม่ได้โกงเกม บอสโซลหลายตัว ผมนั่งดูคนอื่นเล่นในยูทูป กลายเป็นจำmovementของบอสผ่านการดูมากกว่าเล่นเองซะอีก แล้วก็เอาเทคนิคเขามาใช้ จนผ่านได้ก็บ่อยเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 16:28
บอร์ดเรามีใครเล่น Black Myth Wu Kong บ้างครับ
Rafia พิมพ์ว่า:
จบ 3 รอบแล้วครับ เกมดีมากนะ สนุก เนื้อเรื่องดี (แต่ต้องไปหาอ่านเพิ่ม)
สำหรับผมให้ GoTY ของปีนี้เลย คงไม่มีอะไรแนะนำนะครับนอกจากค่อยๆเล่น เกมมันค่อยๆไต่ระดับความยากขึ้นไป
โดยส่วนตัวเกมนี้ยากครับ แต่มันสนุกและท้าทาย  

เทพยูทูปปะครับ แบบคนแถวนี้

แบบดูยูทูป 3 รอบ จบ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 14133
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 16:39
[RE: บอร์ดเรามีใครเล่น Black Myth Wu Kong บ้างครับ]
ท่านไหนเล่นทั้งเกมส์แล้วกับ sekiro ช่วยลำดับความยากให้หน่อยนะครับ

ส่วนตัวเล่นวูคองจบแล้ว แต่ก็ใช้ทริคในยูทูปปราบ 3 ตา เพราะสู้ปกติไม่ไหว ไม่รู้จะพอเล่น sekiro ไหวไหม

เซกิโระยังยากกว่านะสำหรับผม

เพราะวูคองบอสยากมีไม่กี่ตัวเอง แล้ววูคองมันพึ่งของเยอะกว่าของครบก็ลุยสบายๆ ละ ng+ ผมแทบไม่ตายสักตัว เซกิโระเล่นใหม่ยังตายยับๆ เลย
1
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3495
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 16:42
ERROR 404 พิมพ์ว่า:
ถามด้วย

i5-13400F
RTX 4060 TI
RAM 32GB

มันปรับสุดได้ไหม *1080p  

ของผม 4060 เฉยๆปรับสุดได้ 60 ครับเปิด fg + dlss แต่มีแกว่งๆลงมา 50 บ้าง
ตอนผมเล่นปรับ High ได้ 100 + ตลอดครับ ยกเว้น cp2 บางฉากฝุ่นทะเลทรายเยอะเกิน fps ล่วงยับ
0
0

ผู้จัดการทีมชาติ
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28188
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 19:56

ผมว่าไหวนะ มันเพิ่มจากวูคองมาอย่างนึงคือระบบแพร์รี่ ที่สะดวกสบายกว่า แต่ความโหดของมอนละก็บอสมันคนละระดับเฉยๆ ตายจนจำมูฟเซตได้น่ะแหละ ถ้าจับจังหวะได้เกมมันจะไม่ได้ยากเลย อาศัยประสบการณ์ล้วนๆ

แต่แมคคานิคสุดเลวของเซคิโระคือ เวลาเรากระดกยาปั้มเลือด บอสมันจะพุ่งมาตีเราทุกครั้ง เหมือนกินยาฟรี แต่วูคองมันไม่ขนาดนั้น
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8780
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 20:34

เกมนี้ ผมรอมันลดราคาครับ ไม่รีบ 555

รู้สึกว่ายาก แต่อยากมีเก็บไว้
เพราะชอบ กราฟิกล้วนๆ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 582
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 21:36
Lady Maria พิมพ์ว่า:

sekiro มันพิเศษตรงที่ เหมือนจะยากสุดในเกมโซล แต่ถ้าใครจับทางวิธีเล่นได้ก็กลายเป็นเล่นง่ายสุดในโซลก็มีครับ สมราคา goty 2019 คือถ้าไม่หนีหายตั้งแต่เริ่มเกมซะก่อนเพราะคิดว่าเล่นไม่ไหวอ่ะนะ ส่วนใหญ่คอเกมขาจรจะเป็นแนวนั้น

ปราบ3ตาได้ ไม่ว่าจะวิธีไหน ผมว่าก็เล่นได้นะครับ มันแปลว่า จริงๆเราพร้อมทำใจที่จะติดอยู่กับบอสตัวนึงในเวลานานๆมากกว่าเรื่องของฝีมือการเล่นอีก ซึ่งเกมโซลทุกเกมต้องเริ่มด้วยแนวคิดแบบนี้ก่อน คือไม่ต้องรีบผ่าน พร้อมที่จะตายซ้ำตายซ้อน ใช้ทริคยูทูปไม่ผิดเลยครับถ้าไม่ได้โกงเกม บอสโซลหลายตัว ผมนั่งดูคนอื่นเล่นในยูทูป กลายเป็นจำmovementของบอสผ่านการดูมากกว่าเล่นเองซะอีก แล้วก็เอาเทคนิคเขามาใช้ จนผ่านได้ก็บ่อยเลย  

จะพยายามครับ สู้ดูสักครั้ง 555
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 19351
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 23:11
เกมไม่สนุกอะเอาจริงสำหรับผม

แอคชั่น ช้าไป หน่วงมาก แต่เกมแอคชั่นเดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้หมดละผมต้องปรับตัว

ทุกเกมยัด rpg element มาหมด ไม่มี hack n slash ฝีมือเพียวๆอีกต่อไปขายไม่ออกแล้วแนวนั้น (DMC Ninja Gaiden)

เกมนี้ผมใช้เวลานานมากกว่าจะจบประมาณอาทิตย์นึง ปกติ ถ้าเกมสนุก สองสามวันผมเคลียละ อันนี้ผมเล่นจบแชปนึงไม่ได้รู้สึกอยากเล่นต่อขนาดนั้น

ปล. เกมไม่ยากเท่าไหร่
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2548
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 23:58

ไหวครับ แค่เปลี่ยนจาก perfect dodge เป็น แพรี่ แต่จังหวะความหน่วงท่าจะต่างกันนิดหน่อย และก็ความแรง 555
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1262
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2024 10:09
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ในบอร์ดเรามีแต่เทพเกมโซล ระดับฆ่าบอสเอลเดนริงตายหลักสิบ

วูคอง เค้าก็ไม่นับเป็นเกมโซล แถมง่ายเกิน

คนกลุ่มนี้ไม่เล่นให้เสียมือหรอกครับ

ผมผ่านเอลเด้นมา ผมว่าอันนี้ยากอยู่นะ ตึงเลยแหละ ยิ่งถ้าคนไม่เคยเล่นแนวๆนี้ โดดมาเล่นเลย ผมว่ามีท้อ5555 แล้วเท่าที่ดูคือมีกลุ่มนี้เยอะด้วย

แต่ดีนะ ได้ฝึกความอดทน ถ้าผ่านได้ ผมบอกเลย สไตล์การเล่นเกมคุณจะเปลี่ยนไปเลย ไม่ใช่ฟันๆอย่างเดียว
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2013
ตอบ: 1332
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2024 12:57
เทียบกับ Stellar blade อันไหนยากกว่ากันครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2014
ตอบ: 1962
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 16:18
BloodyMaize พิมพ์ว่า:
เทียบกับ Stellar blade อันไหนยากกว่ากันครับ  

Stellar blade ง่ายกว่าครับ..
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel