ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: Let it be me
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 3226
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 11:06
[RE]ทำไมถึงคิดว่าเลือกตั้งรอบหน้าพรรคส้มจะได้ สส. มากกว่าปี 66 ครับ
เน้นกระแส ไม่ง้อกระสุน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4201
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 12:14
[RE: ทำไมถึงคิดว่าเลือกตั้งรอบหน้าพรรคส้มจะได้ สส. มากกว่าปี 66 ครับ]
ผมเป็นคนชอบJET พิมพ์ว่า:
อยุธยาบ้านผมเขตในตัวเมืองน่าจะยาก

สส.เต้ ดันทำเสีย เรื่องสถานีรถไฟ ความเร็วสูง

คะแนนตกไปเยอะมาก มีแต่คนบ่น ว่าคนรุ่นใหม่ดันทำตัวขวางความเจริญซะงั้น  

สส.พรรคนี้หลายคนคุณภาพไม่ได้อ่ะ ติ่งแม่งก็หลับหูหลับตาเชียร์

พวกเก่งๆกันก็เยอะ พรรคต้องคัดคนมากกว่านี้ ออกมาล้อฟรีกันก็หลายรอบ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: มือเก่าเเต่เล่นใหม่
เข้าร่วม: 08 Oct 2009
ตอบ: 480
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 12:21
[RE: ทำไมถึงคิดว่าเลือกตั้งรอบหน้าพรรคส้มจะได้ สส. มากกว่าปี 66 ครับ]
ถ้าก้าวไกลเลยจุดพีค พรรครัฐบาลก็ไปถึงปากเหวเเล้ว
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 13:56
ผมมาอวยท่านผู้นำ พิมพ์ว่า:
ถ้ายอมจับมือกับใครซักคนเพื่อเป็นรัฐบาลในตอนนั้นก่อนแล้วเรื่องอื่นค่อยจัดการ
ป่านนี้เป็นรัฐบาลไปละ ถ้าเป็นรัฐบาลการแก้ไขอะไรต่างๆมันจะง่าย
พวกกองเชียร์นั่นหละ ไม่เอา พรรคนั้นพรรคนี้ เป็นไงหละ ค้านต่อยาวๆ
อย่าคิดว่าจะได้ สส.เขต เกิน 300 มันไม่ง่ายขนาดนั้น รอบปี 66 ก็สุดแล้ว

เลือกตั้งหนหน้า พรรคตั้งเป้าไว้ที่ 270 เสียง "เพื่อเป็นรัฐบาลพรรคเดียว" (แต่ไม่ปิดโอกาสจะจับมือกับพรรคอื่น)
จาก 500 เสียง จากเลือกตั้งหนล่าสุดที่ได้ราว 151 เสียง แล้วเลือกตั้งที่ผ่านมาทั้งสองครั้ง แนวโน้ม ส.ส. มากขึ้น

กองเชียร์จะเชื่อว่า ตัดสินใจแบบนี้ถูกต้องแล้ว ก็ไม่แปลกหรอกครับ ต้องรอดูกลยุทธ์พรรคต่อไปว่าจะทำให้ถึงเป้ายังไง

เอาจริงครั้งที่แล้ว บอกแค่ไม่จับมือกับ พปชร. และ รทสช. นะ ไม่รู้ทำไมมันขยายไปอย่างที่เห็น และถึงจับมือพรรคอื่นเป็นรัฐบาลแบบไม่พึ่งเสียง ส.ว. ได้ก็จริง ก็จะได้รัฐบาลที่อายุราว 2-3 ปี แค่พอแก้รัฐธรรมนูญได้แล้วยุบสภาฯ น่ะ แต่พรรคไม่ได้ใช้เส้นทางนี้นี่สิ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 913
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 17:30
maymomink พิมพ์ว่า:
toei1 พิมพ์ว่า:
ถ้ายอมจับมือกับใครซักคนเพื่อเป็นรัฐบาลในตอนนั้นก่อนแล้วเรื่องอื่นค่อยจัดการ
ป่านนี้เป็นรัฐบาลไปละ ถ้าเป็นรัฐบาลการแก้ไขอะไรต่างๆมันจะง่าย
พวกกองเชียร์นั่นหละ ไม่เอา พรรคนั้นพรรคนี้ เป็นไงหละ ค้านต่อยาวๆ
อย่าคิดว่าจะได้ สส.เขต เกิน 300 มันไม่ง่ายขนาดนั้น รอบปี 66 ก็สุดแล้ว

มาละ เมนท์แนวนี้ เดี๋ยวรอให้คนอื่นแก้ข่าวละกัน  

เมื่อก่อนชอบโควตอธิบาย เดี๋ยวนี้ขี้เกียจพิมพ์ละ

ลองอธิบายมาก็ได้นะ ผม ชอบอ่าน ถ้ามันมีเหตุผล

ของผมนี่ชัดเจน ไม่ต้องยืดยาว เอาสั้นๆ "ถ้าคุณไม่ได้เป็นรัฐบาลมันก็จบ"
ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆ
คุณล้ม บ้านใหญ่อัศวเหมได้ ล้มปทุมธานี ที่แดงจ๋าๆ ได้

แต่แล้วยังไง คุณเป็น สส พื้นที่นั้นแต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะคุณเป็นฝ่ายค้าน รัฐบาลมันไม่ให้งบมาหรอก
คุณคิดว่าฐานเสียงจะหายไหม รัฐบาลมันเอางบไปลงเขต สส ของมันเพื่อรักษาฐานเสียง

จังหวัดนี้ สส ส้มเยอะหรอ ถ้างั้น สั่งซ่อมสะพานทั้งจังหวัด สั่งปิดไฟถนน ปล่อยน้ำท่วมซักเดือน
แล้วก็มาแถลงข่าวเท่ๆ เรากำลังเร่งแก้ไข ตลกร้ายจัดๆ

หน้าที่คุณก็ต้องเป็นรัฐบาลให้ได้ไปนั่ง รมต ศึกษา พลังงาน พาณิชย์
อะไรก็ได้ ซัก 2-3 กระทรวงค่อยๆเปลี่ยนแปลงไป ไม่ใช่แบบกุต้องแก้กฎหมาย 112 เท่านั้น
กฎหมายอะแก้ได้แน่ แต่ตอนนี้อะ คุณต้องเป็นรัฐบาลก่อน ไม่ใช่เป็นฝ่ายค้าน
พอปี 70 รอดูเลย ว่าจะเหลือ สส เท่าไร

คุณเลือกพรรคการเมืองไปเป็นรัฐบาล คนอุดมการณ์เดียวกับพรรคส้มเค้าเลือกเพื่อหวังเห็นการเปลี่ยนแปลงครับ

ผมไม่แคร์นะ ผมจะเลือกไปจนกว่าคนในพรรคจะหมดกำลังใจทำการเมือง แล้วบอกว่าพอละ

จากเคยชนะอันดับหนึ่ง เหลือสส.ไม่ถึง20ในปี2586
พวกเราทำไม่สำเร็จ ขอโทษประชาชนทุกคนที่ร่วมเดินทางกันมา20กว่าปี พวกเราไม่มีความสามารถและโอกาสจะได้เปลี่ยนแปลงประเทศนี้

ถ้าต้องไปร่วมกับพรรครอแดก,รองาบนั่นล่ะ ที่ผมจะถ่มถุย ว่าพวกมรึงมันก็ไม่ต่างกับไอ้อ้วน,ไอ้หงอก,ไอ้ล้านจอมเขมือบทั้งหลาย

ไหนล่ะความเปลี่ยนแปลงที่ประชาชนคาดหวังจากพวกคุณ  

เลือกต่อไปเพื่อเป็นฝ่ายค้าน เป็นฝ่ายค้าน อีก 30 ปี ก็ได้ใครสน

ไม่ได้เปลี่ยนแปลงหรอกนะ ถ้าค้านไปเรื่อยๆอะ ตลกจัด

ร้องจะเปลี่ยนประเทศ เอาแค่เป็นรัฐบาลให้ได้ก่อนเถอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2021
ตอบ: 1264
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2024 00:55

มาละ เมนท์แนวนี้ เดี๋ยวรอให้คนอื่นแก้ข่าวละกัน  

เมื่อก่อนชอบโควตอธิบาย เดี๋ยวนี้ขี้เกียจพิมพ์ละ

ลองอธิบายมาก็ได้นะ ผม ชอบอ่าน ถ้ามันมีเหตุผล

ของผมนี่ชัดเจน ไม่ต้องยืดยาว เอาสั้นๆ "ถ้าคุณไม่ได้เป็นรัฐบาลมันก็จบ"
ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆ
คุณล้ม บ้านใหญ่อัศวเหมได้ ล้มปทุมธานี ที่แดงจ๋าๆ ได้

แต่แล้วยังไง คุณเป็น สส พื้นที่นั้นแต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะคุณเป็นฝ่ายค้าน รัฐบาลมันไม่ให้งบมาหรอก
คุณคิดว่าฐานเสียงจะหายไหม รัฐบาลมันเอางบไปลงเขต สส ของมันเพื่อรักษาฐานเสียง

จังหวัดนี้ สส ส้มเยอะหรอ ถ้างั้น สั่งซ่อมสะพานทั้งจังหวัด สั่งปิดไฟถนน ปล่อยน้ำท่วมซักเดือน
แล้วก็มาแถลงข่าวเท่ๆ เรากำลังเร่งแก้ไข ตลกร้ายจัดๆ

หน้าที่คุณก็ต้องเป็นรัฐบาลให้ได้ไปนั่ง รมต ศึกษา พลังงาน พาณิชย์
อะไรก็ได้ ซัก 2-3 กระทรวงค่อยๆเปลี่ยนแปลงไป ไม่ใช่แบบกุต้องแก้กฎหมาย 112 เท่านั้น
กฎหมายอะแก้ได้แน่ แต่ตอนนี้อะ คุณต้องเป็นรัฐบาลก่อน ไม่ใช่เป็นฝ่ายค้าน
พอปี 70 รอดูเลย ว่าจะเหลือ สส เท่าไร

คุณเลือกพรรคการเมืองไปเป็นรัฐบาล คนอุดมการณ์เดียวกับพรรคส้มเค้าเลือกเพื่อหวังเห็นการเปลี่ยนแปลงครับ

ผมไม่แคร์นะ ผมจะเลือกไปจนกว่าคนในพรรคจะหมดกำลังใจทำการเมือง แล้วบอกว่าพอละ

จากเคยชนะอันดับหนึ่ง เหลือสส.ไม่ถึง20ในปี2586
พวกเราทำไม่สำเร็จ ขอโทษประชาชนทุกคนที่ร่วมเดินทางกันมา20กว่าปี พวกเราไม่มีความสามารถและโอกาสจะได้เปลี่ยนแปลงประเทศนี้

ถ้าต้องไปร่วมกับพรรครอแดก,รองาบนั่นล่ะ ที่ผมจะถ่มถุย ว่าพวกมรึงมันก็ไม่ต่างกับไอ้อ้วน,ไอ้หงอก,ไอ้ล้านจอมเขมือบทั้งหลาย

ไหนล่ะความเปลี่ยนแปลงที่ประชาชนคาดหวังจากพวกคุณ  

เลือกต่อไปเพื่อเป็นฝ่ายค้าน เป็นฝ่ายค้าน อีก 30 ปี ก็ได้ใครสน

ไม่ได้เปลี่ยนแปลงหรอกนะ ถ้าค้านไปเรื่อยๆอะ ตลกจัด

ร้องจะเปลี่ยนประเทศ เอาแค่เป็นรัฐบาลให้ได้ก่อนเถอะ  

ความคิดใครความคิดมันครับ มันตลกทุกความคิดล่ะ

จมอยู่กับการคลั่งเจ้าคลั่งทหารก็ตลก แบกพรรคที่หาเสียงแล้วไม่ทำตามก็ตลก

แน่นอนความคิดแบบผมที่ยืนยันในอุดมการณ์ก็ตลกในความคิดของคนคิดไม่เหมือนที่ผมคิด

เหมือนตอนเลือกตั้ง คนอื่นรับเงินจากผู้สมัครที่เขามาซื้อเสียง แต่ผมทั้งกาให้ทั้งบริจาคให้สส.ให้พรรคที่ผมเลือก

แน่นอน ผมเป็นตัวตลกของไอ้พวกรับเงินแล้วกาให้พวกซื้อเสียง

ตลกแล้วไง ผมพอใจที่จะทำแบบนี้ จะคิดแบบนี้
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2023
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2024 15:56

เรื่องเพจเจอร์ระเบิดที่เลบานอน คิดว่าฝีมือใครครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1096
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2024 19:56

แก้ข่าวทำไมมีตรงไหนไม่จริง ? จะแก้ข่าวว่า อ่อ เราอยากเป็นฝ่ายค้าน ไม่อยากกลืนอุดมการที่เคยให้ไว้ งี้หรอ

ไม่จริงตรงที่ว่าก้าวไกลไม่ได้ไม่ยอมจับมือใครไงครับ
อีกฝ่ายเขาดีลกันมาแล้ว ให้ทักษิณมานำทัพสู้กับฝ่ายคลื่นลูกใหม่ แลกกับให้กลับไทยล้างคดีที่โดนเล่นไว้ เขาตกลงกันเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ก่อนเลือกตั้ง คิดว่าทักษิณกลับมาได้ไงครับ
เพียงแต่ตอนหาเสียงเพื่อไทยมันไม่กล้าพูดหรอก ไม่งั้นคะแนนหายพรึ่บ ตอนแรกก็อึกๆอักๆเรื่องจับมือขั้วป้อมประยุทธ พอโดนกดดันมากเข้าก็เลยออกมาพูดว่าไม่จับมือลุงปิดสวิทช์ 3 ป.
ตอนหลังพอไปจับมือกับพวกพปชร. ก็มาอ้างว่าทุกอย่างที่หาเสียงไว้เช่นไม่จับมือลุงหมายถึงต้องแลนด์สไลด์ พอไม่แลนด์สไลด์ก็โมฆะหมด ความผิดคนโหวตก้าวไกลที่ไม่ยอมโหวตเพื่อไทย

แล้วพวกภูมิใจไทย มันไม่โหวตให้ก้าวไกลหรอก มันก็ตั้งธงมาแต่แรกโดยบอกไม่จับมือพวกแก้ ม.112
จริงๆคือมันจับมือกับอีกฝั่งตั้งรัฐบาลได้ประโยชน์กว่ามันจะมาจับก้าวไกลทำไม
มันก็แค่รอให้ก้าวไกลตั้งรัฐบาลไม่ได้แล้วก็มาจับกับเพื่อไทยแทน
ซึ่งทั้งหมดทั้งมวลมันดีลกันมาแล้วววว
ไม่งั้นเพื่อไทยก็แค่รอสว.หมดวาระแล้วเลือกนายก พิธาได้เป็น จบ
เพื่อไทยก็อ้างว่าประชาชนรอไม่ได้ ต้องรีบตั้งรัฐบาล
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel