ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28228
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 20:22
[RE: MITH ฮาฟฟู่]
RamosComeback พิมพ์ว่า:
JeonsominJu พิมพ์ว่า:
ทีมพี่อะเนอะ พี่เอาเลยครับ 5555555555555555555
100ทั้งร้อยถ้าทีมบริหารโดยพี่บาสไม่มีทางเกิดมูฟนี้ขึ้นแน่นอน  
แกยังอยุ่ไม่ใช่เราะพี่แว่น  

แกอยู่ฝั่ง FPS Thailand อย่างเดียวแล้วมั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 12105
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 20:43
ทำไมผมรู้สึกว่า เดี๋ยวก็จะเปิดข่าวทำทีมพับจีตามมา ทีมนี้ชอบเล่นกับกระแสอยู่แล้ว กว่าจะบอกใจความสำคัญอะไร เกริ่นเลี้ยงกระแสอย่างนาน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: YOLO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4918
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 20:43
[RE]MITH ฮาฟฟู่
Joatnight พิมพ์ว่า:
infinitymax พิมพ์ว่า:
FiveM นี่เม็ดเงินมันหมุนเยอะมากจน mith ต้องทำแบบนี้เลยหรอ อยากรู้ ทำไมรู้สึกว่ากระแสมันก็ดรอปแล้วไหม  

เอาเท่าที่เคยเล่น มีเติม VIP เข้าเซิฟ(ได้สิทธิไม่ต้องต่อคิวเข้า) 1 บาท = 1 พอย ถ้าเติม 1500 บาท ก็ได้ 1500 พอยท์ จะได้เล่นช่วง 20.00 ถึง 12.00 ซึ่งเป็นช่วงที่ใครเป็นสตรีมเมอร์ หรืออยากทำคอนเทนต์ ต้องเข้าเวลานี้ เพราะตัวเองอาจจะได้ฟลุ๊ค กลายเป็นสตรีมเมอร์มีคนดูได้

ถ้าอยากเล่นเซิฟดังๆ วันธรรมดา 10.00-17.00 เข้าไปเหอะอย่างว่าง ต่อมาการขายเงินแดง เงินเขียว เงิน

เขียวนี้เรท อย่างดีอย่างผมว่างช่วงเช้า เข้าไปตกปลา เก็บแร่ ขายเงินนอกราคารับซื้ออย่างงาม ต่อมาคือการขาย

อุปกรณ์ในการเล่น ถ้าเซิฟเป็นแนวแก๊งค์ต้องฟาร์มเพื่อสร้างอาวุธการขายกาชา นี้กำไรงามมากๆ ถ้าเทียบก็เหมือน

เราเติมซื้อ การ์ด *2 ในเกมเก็บเวล ยิ่งเซิฟ what พิสูจน์แล้วว่ามันขายได้ แล้วเงินหมุนเวียนมันสุดโต่ง จริงๆ

แล้วพวกการตีแก็งค์ ถ้าใครอยู่คอมมูนี้จะเห็นว่ายอดคนดู ไม่ลดลงเลยแล้วฐานลูกค้ามันคือเด็กอายุ 13-15 ที่

มันเติมมาเรื่อยๆ อีกอันหนึ่งคือผู้หญิงนี้อย่างเยอะ อย่างผมเล่นสายขาว ไม่ยุ่งกับใคร ทำงานเขียวอย่างเดียว

ยังรู้สึกเลยแม้งคือเกมจีบสาว เวอร์ชั้นอัพเกรด ได้ทำกิจกรรมร่วมกันจริงๆ  

เขาไป live ที่ไหนกันหรอครับ twitch ไม่ค่อยจะเห็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3554
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 20:46
[RE]MITH ฮาฟฟู่
มูฟนี้แล้วแต่จะคิดนะครับ ส่วนตัวผมเลิกติดตามละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย V.Krusher.V เมื่อ Sun Sep 15, 2024 20:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 10378
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 20:47
ตำนานทีม Esport ของไทย
แล้วก็ควรเปลี่ยนคำ Intro ได้แล้วนะ

หรือแม้แต่ ผมไปดูหน้าเว็บ หรือดูในเพจ ตอนนี้ใครเป็นแฟน MiTH จ๋าๆ
บอกผมที ว่าตอนนี้ทีม MiTH เขามีทีม Esport เกมส์ไหนเหลืออยู่บ้างครับเนี่ย?

. . .

ปล. ไม่ผิดนะ ที่ยูจะเดินหมากไปแนวทางไหน
แต่มูฟนี้ ก็ไม่ดีเอาซะเลย เพราะคุณอาจจะเสีย FC ที่มาจากการแข่งขัน Esport แน่ๆ
กลับกัน ก็อาจจะได้ฐาน FC ใหม่ จากเกมส์นี้เพิ่มมากขึ้น

ปล2. เสียดายแทน แฟนๆ MiTH ที่อยากเห็นทีม Esport ของพวกเขาจริงๆ
ซึ่งก็ไม่รู้ว่า แนวทางในการทำทีม Esport จะยังมีอยู่ไหมนะ ในปี 2024 แบบนี้

ตอนนี้ คงเหลือไม่กี่ทีมแล้วละมั่งที่เป็นทีม Esport จ๋าๆ นึกออกก็น่าจะมี
Buriram, EA, FS มั่งนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Cmaj7 เมื่อ Sun Sep 15, 2024 20:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 5396
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 21:02
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
แล้วก็ควรเปลี่ยนคำ Intro ได้แล้วนะ

หรือแม้แต่ ผมไปดูหน้าเว็บ หรือดูในเพจ ตอนนี้ใครเป็นแฟน MiTH จ๋าๆ
บอกผมที ว่าตอนนี้ทีม MiTH เขามีทีม Esport เกมส์ไหนเหลืออยู่บ้างครับเนี่ย?

. . .

ปล. ไม่ผิดนะ ที่ยูจะเดินหมากไปแนวทางไหน
แต่มูฟนี้ ก็ไม่ดีเอาซะเลย เพราะคุณอาจจะเสีย FC ที่มาจากการแข่งขัน Esport แน่ๆ
กลับกัน ก็อาจจะได้ฐาน FC ใหม่ จากเกมส์นี้เพิ่มมากขึ้น

ถ้าเป็นผม ผมจะแยกเพจ แยกสายไลน์การสร้าง Brand มาอีกเส้นมากกว่า
ไม่ให้ทับเส้นนี้ เพราะเส้นนี้ Intro ก็บอกอยู่นะ ทีม Esport ฮัลโหลล

ปล2. เสียดายแทน แฟนๆ MiTH ที่อยากเห็นทีม Esport ของพวกเขาจริงๆ
ซึ่งก็ไม่รู้ว่า แนวทางในการทำทีม Esport จะยังมีอยู่ไหมนะ ในปี 2024 แบบนี้

ตอนนี้ คงเหลือไม่กี่ทีมแล้วละมั่งที่เป็นทีม Esport จ๋าๆ นึกออกก็น่าจะมี

ฺBRU ก็มีเชิฟของตัวเองนะแต่เหมือนจะปิดไปแล้ว FS ผบร เคยพูดว่าถ้า GTA 6 มาอยากทำ SixM เพราะฉะนั้นการทำ FiveM หรือ SixM ในอนาคตคงไม่ใช่ตัวตัดสินว่าทีม Esport ไหนทำทีม จ๋า ๆ หรอก แค่แนวทางวิธีการการทำมันต่างกันมากกว่า
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 5363
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 21:45
ฮ๊าฟฟู่วเต็มระบบ รอบก่อนก็โดนด่า
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 5015
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 21:55
ผิดหวังกับมูฟนี้มากๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 10378
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 22:03
Spoil
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:
Cmaj7 พิมพ์ว่า:

. . .

ถ้าเป็นผม ผมจะแยกเพจ แยกสายไลน์การสร้าง Brand มาอีกเส้นมากกว่า
ไม่ให้ทับเส้นนี้ เพราะเส้นนี้ Intro ก็บอกอยู่นะ ทีม Esport ฮัลโหลล

ฺBRU ก็มีเชิฟของตัวเองนะแต่เหมือนจะปิดไปแล้ว FS ผบร เคยพูดว่าถ้า GTA 6 มาอยากทำ SixM เพราะฉะนั้นการทำ FiveM หรือ SixM ในอนาคตคงไม่ใช่ตัวตัดสินว่าทีม Esport ไหนทำทีม จ๋า ๆ หรอก แค่แนวทางวิธีการการทำมันต่างกันมากกว่า  

ลึกๆ แค่อยากเห็น Brand Thai ไปอยู่ในตลาด Esport ระดับโลกมากกว่า
ลองนึกภาพสิ ถ้าเรามีทีมแบบ Gen.G หรือ T1 ให้ได้เชียร์แบบเกาหลีเขา

แต่ผมก็เข้าใจได้ กับบริบทสังคมของบ้านเราเอง แต่ๆ
ที่ผ่านมา MiTH ก็สู้มาตลอด กับเรื่องเหล่านี้ แต่แค่ตอนนี้มันกำลังจะเปลี่ยนไป ก็เท่านั้นเอง

ขนาดผมไม่ใช่ FC MiTH ยังเข้าใจระดับนึงเลย
เพราะที่ผ่านๆ มา Goals ของสังกัดนี้คืออะไร แต่คงไม่ใช่ในปี 2024

2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Maresca We Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 30141
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 22:33
MITH ฮาฟฟู่
กะแล้วยังไงก็เอาเอ็ดวินมาทำ Five M จังหวะเวลามันลงล็อคไปหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: คำพูดมากมาย ความหมายเท่าเดิม
ตอบ: 9076
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 22:47
infinitymax พิมพ์ว่า:
FiveM นี่เม็ดเงินมันหมุนเยอะมากจน mith ต้องทำแบบนี้เลยหรอ อยากรู้ ทำไมรู้สึกว่ากระแสมันก็ดรอปแล้วไหม  

เยอะครับ เอาง่ายๆ เซิฟนั้น มีแก็งๆหนึ่งลงทุนไปหลัก 20m ++ นี่แค่แก็งเดียวนะ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2024 23:28
MITH ฮาฟฟู่
ก็เงินเค้าอะนะเค้าอยากทำอะไรก็ต้องได้ทำ แต่ในโลกของฟุตบอลเราก็เห็นมาแล้วนะ ช่วงที่แมนยูยวบๆเละๆ หุ้นตกก็มาจากช่วงที่เน้นแต่ทำเงินทำตลาด โดยไม่ balance ด้านฟุตบอล ก็อยากลองดูเหมือนกันว่าผู้บริหาร MITH จะเก่งกว่าแมนยูมั้ย ขนาดแมนยูสุดท้ายยังต้องถอยมาดูเรื่องฟุตบอลมากขึ้นเลย หลังจากเน่ามาเป็นสิบๆปี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34569
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 00:20
มือดีพระนคร พิมพ์ว่า:
เค้าชอบอะไรใน Fivem นักหนานิผมอยากรู้  

ขายได้ไงเติมกาชาอิ่มๆ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 12105
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 01:18
คนสตรีม GTA แยะขึ้นนะ เท่าที่สำรวจในหลายแพลตฟอร์ม แต่ยอดคนดูไม่ได้แยะเท่าไหร่ ส่วนมากหลักสิบหลักร้อย เกินพันนี่นับคนได้เลยในแต่ละช่วงเวลา

แต่สาวแยะจริงอย่างที่ว่ากัน สมัยผมบ้าดูสตรีม GTA สาวยังไม่แยะเท่านี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2021
ตอบ: 41
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2024 01:47
5555+
แก้ไขล่าสุดโดย zxc777er1 เมื่อ Mon Sep 16, 2024 01:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel