ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ทำยังไงดี ?
เงียบๆหล่อๆ รอความจริงปรากฎเอง(วันไหน)
???
เงียบทำไม เค้าทำได้ เราก็ทำได้ อย่าไปยอม
???
ไม่รู้ครับ ไม่เคยมีแฟน
???
คะแนนทั้งหมด: 194
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 9 ใบ : 3 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jul 2024
ตอบ: 375
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:34
[RE: เลิกกับแฟน ควรเงียบ หรือ เอาคืน ?]
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ผมเลิกกับแฟนแต่ละคน ก็คือคุยกันให้รุ้เรื่องก่อนแยกย้ายเลย จบคือจบตรงนั้น
ไม่มีมาเล่นเกมประสาทในโลกออนไลน์ให้พวกขี้เสือกทั้งหลายตามอ่านกันแบบบันเทิง

รักก็รักกันแค่สองคน
ทะเลาะก็ทะเลาะกันแค่สองคน
เลิกก็เลิกกันแค่สองคน

หาเหตุผลไม่ได้เลยว่าทำไมต้องไปปล่าวประกาศให้ชาวบ้านเขารุ้ด้วยว่าอีกฝ่ายเป็นอะไรยังไง

ผมอยู่เงียบๆของผมดีกว่า

ส่วนมากที่ต้องระบายลงโซเชี่ยลหรือไปเล่าให้คนอื่นฟัง มักจะเป็นการเลิกกันแบบไม่ดีอ่ะครับ อีกฝ่ายมีมือที่3 หรืออาจจะชอบทะเลาะกันรุนแรงจนเลิกกัน มันไม่ได้มีมาคุย มาตกลงกันแบบผู้ใหญ่ก่อนจะเลิกกัน
เลยอาจจะเกิดเหตุการณ์แค้น อยากหาเพื่อน หาพวก มาโจมตีอีกฝ่ายอะไรแบบนี้

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
M A N C H E S T E R U N I T E D
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 16418
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:35
[RE: เลิกกับแฟน ควรเงียบ หรือ เอาคืน ?]
เงียบๆหล่อๆ รอความจริงปรากฎเอง

1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 20951
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:38
Spoil
น้ำแข็งใสราดน้ำแดง พิมพ์ว่า:
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ผมเลิกกับแฟนแต่ละคน ก็คือคุยกันให้รุ้เรื่องก่อนแยกย้ายเลย จบคือจบตรงนั้น
ไม่มีมาเล่นเกมประสาทในโลกออนไลน์ให้พวกขี้เสือกทั้งหลายตามอ่านกันแบบบันเทิง

รักก็รักกันแค่สองคน
ทะเลาะก็ทะเลาะกันแค่สองคน
เลิกก็เลิกกันแค่สองคน

หาเหตุผลไม่ได้เลยว่าทำไมต้องไปปล่าวประกาศให้ชาวบ้านเขารุ้ด้วยว่าอีกฝ่ายเป็นอะไรยังไง

ผมอยู่เงียบๆของผมดีกว่า

ส่วนมากที่ต้องระบายลงโซเชี่ยลหรือไปเล่าให้คนอื่นฟัง มักจะเป็นการเลิกกันแบบไม่ดีอ่ะครับ อีกฝ่ายมีมือที่3 หรืออาจจะชอบทะเลาะกันรุนแรงจนเลิกกัน มันไม่ได้มีมาคุย มาตกลงกันแบบผู้ใหญ่ก่อนจะเลิกกัน
เลยอาจจะเกิดเหตุการณ์แค้น อยากหาเพื่อน หาพวก มาโจมตีอีกฝ่ายอะไรแบบนี้

ผมก็เลิกไม่ดีซักคนครับ 55+
ตอนมัธยมจนถึงมหาลัยนี่ นอกจากหน้าตาแล้ว ผมไม่มีอะไรดีเลย
ปากหมา นอกใจ นอกใจในนอกใจอีกทีอีก คบซ้อนหลายคน
ปรี้หลายคน ปากหมานี่แหละประเด็นหลักๆเลย

ก็คุยกันจบ เขาก็ไม่ได้โพสอะไรนะ โชคดีจริงๆที่เขามีความเป็นผู้ใหญ่ แต่เขาก็เอาไปเม้ากับเพื่อนๆ
ในกลุ่มเขานั่นแหละ เขาก็มีโพสแซะเราบ้างในเฟส ในทวิต แต่นานๆทีจริง เราก็เงียบ รับสภาพไป
จนเราดีขึ้นเรื่อยๆ ก็กลับมาทักทายกันได้ปกติ
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:38
ด้วยความที่ตอนเด็กมากๆ ชอบแก้ต่างสิ่งที่ตัวเองไม่ได้เป็น เลยโดนแม่บอกว่าถ้าไม่ได้ทำก็อย่าร้อนตัว เงียบๆซะ

พอมาเจอเรื่องพวกนี้ตอนวัยรุ่นก็เลยเงียบ ทำให้รู้เลยว่ามันไม่ใช่วิธีที่ดีสำหรับตัวเองเลยครับ

ถ้ายังแคร์ไม่อยากให้คนส่วนมากเข้าใจผิด ควรจะปกป้องตัวเองบ้าง มาแก้ทีหลังมันยาก คนมันเชื่อไปแล้ว

มาตอบตอนนี้จะไม่เงียบ แต่ก็ไม่ได้เอาคืนนะ แต่เอาให้เคลียร์เลยว่าอะไรที่อีกฝ่ายพูดไม่จริงบ้าง เรื่องเหล่านั้นความจริงเป็นยังไง ไม่จำเป็นต้องเอาคืนอะไร คนก็เก็ทแล้วว่าอีกฝ่ายทอแล 555555

และคงบอกว่า ส่วนข้อเสียของอีกฝ่ายมันเป็นเรื่องของปัจเจกบุคคล ก็ขอให้ไปเจอคนที่โอเคกับสิ่งที่เธอเป็น แค่นี้แหละครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 14396
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:42
ขอแชร์เรื่องราวของผมกับแฟนเก่าแล้วกัน ผมว่ามีบางส่วนคล้ายชาลี กามินมากๆ คหสต

ผมกับแฟนเก่าคบกันได้ 7 ปี เจอกันทาง Beetalk app แฟนเก่าผมเป็นลูกจ้างของมหาลัยแห่งหนึ่งเงินเดือนรวมกับสวัสดิการแล้วได้มากสุดไม่เกิน 14,000 บาท ผมซื้อของพาไปกินข้าว แม้กระทั่งข้าวตามสั่งก็ยังไม่ช่วยผมออกเงินสักบาท มือถือใหม่ Notebook ผมก็ช่วยผ่อนให้ครึ่งนึงตลอด ที่บ้านเขาก็ไม่มีอะไรเลยแม่เขาช่วยญาติขายตามสั่ง ที่บ้านเป็นที่ของญาติ (เขากะจะเอาเงินค่าสินสอดจากผมไปสร้างบ้านหลังเล็กๆให้แม่เขา)

ช่วงปีที่ 6,7 ผมต้องมาทำงานตจว ได้กลับบ้านเดือนละครั้ง แล้วช่วงนั้นจะขาดการติดต่อจากแฟนผมตลอดเวลาผมอยู่ตจว คุยกันแค่วันละ 2 Stickers คือ Good morning, Good night

แฟนเก่าผมจะบอกตลอดว่าไม่มีเวลาว่าง งานยุ่งมากๆ แต่ผมเห็นไปคอมเมนท์ เพจต่างๆ ลงเฟสอะไรได้ปกติ (เหมือนที่กามิน มันไอ Live เต้นเย้วๆ แต่บอกว่าไม่มีเวลาว่างให้แน๊คมัน)

สุดท้ายช่วงที่โควิดระบาดหนักๆผม ติดโควิดเดลต้า ต้องแอดมิด 14 วัน มันก็ยังไม่รู้เลยว่าผมไปรักษาตัวมาจนหายออกจากรพ มาแล้ว แล้วก็มาทักผมตอนนั้นเดือนตุลา(ตอนผมออกจากรพ) ถามว่างานแต่งจะเอายังไง แพลนแต่งจอง รร ไว้ ปลายเดือนตุลา

ตอนนั้นผมก็ไ่ม่รู้ยังไงนะ เชื่อใน Sense ตัวเอง ผมเลยตอบไปว่าเลิกกันดีกว่า ต่างคนต่างอยู่

จนมารู้ความจริงทีหลังว่าแฟนเก่าผมนี่แหละ ไปเป็นเมียน้อยเขา(เมียหลวงทักแชทเฟสมาหาผม เขาบอกว่าอยากได้ผัวเขาคืน)

แม่งโง่อยู่ตั้งนาน แต่ดีนะเลิกกันก่อนที่จะแต่งงานกัน โคตรแสบอ่ะ ตอนเลิกกันก็ปากดีใส่ผมรัวๆ เช่น

- ผิดด้วยหรอ ที่เรา Move on ไว (อส คบซ้อนมาบอก Move on ไว)

-ทำดีแล้วทำดีต่อๆไปนะ เผื่อคนอื่นจะเห็น (ผมไปถามว่าที่ทำดีมา ไม่เห็นค่าบ้างหรอ)

ตอนเลิกกันผมก็เลือกที่จะเงียบนะไม่ได้ออกมาแฉอะไร ทั้งๆที่ผมมีหลักฐานจากเมียหลวงเขาหมดเลยนะ ทั้งแชท ทั้งรูปรถยนต์ไปจอดนอนที่บ้านผู้ชาย ความจริงก็ค่อยๆปรากฎเอง เพื่อนเขา ญาติเขาบางคนก็มาทักทายอะไรผมดีอยู่

4
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:43
ถ้าผมเป็นชาลี ผมจะเอาให้หนักกว่านี้อีก

1
0
Record 2024 09 09 14 03 18 812
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ซวย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5583
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:49
ไม่ได้ตามเรื่องแน็ก กามินนะ แต่เคสของท่านถ้าไม่ผิดออกมาปกป้องตัวเองดีกว่าครับ ผมเคยเลือกที่เงียบปล่อยผ่านไปสุดท้ายถูกเอาไปพูดต่อๆกันจนรู้ตัวอีกทีเรื่องราวมันบิดเบือนไปไกลมาก แล้วมันก็สายเกินจะออกมาพูดแล้ว นอยด์เพื่อนไปช่วงนึงว่าแบบทำไมไม่เข้ามาถามผม แต่กลับตัดสินผมจากเรื่องเล่าปากต่อปาก
1
0
MARESCA THE NORMAL ONE
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:52
Spoil
Quinine พิมพ์ว่า:
ขอแชร์เรื่องราวของผมกับแฟนเก่าแล้วกัน ผมว่ามีบางส่วนคล้ายชาลี กามินมากๆ คหสต

ผมกับแฟนเก่าคบกันได้ 7 ปี เจอกันทาง Beetalk app แฟนเก่าผมเป็นลูกจ้างของมหาลัยแห่งหนึ่งเงินเดือนรวมกับสวัสดิการแล้วได้มากสุดไม่เกิน 14,000 บาท ผมซื้อของพาไปกินข้าว แม้กระทั่งข้าวตามสั่งก็ยังไม่ช่วยผมออกเงินสักบาท มือถือใหม่ Notebook ผมก็ช่วยผ่อนให้ครึ่งนึงตลอด ที่บ้านเขาก็ไม่มีอะไรเลยแม่เขาช่วยญาติขายตามสั่ง ที่บ้านเป็นที่ของญาติ (เขากะจะเอาเงินค่าสินสอดจากผมไปสร้างบ้านหลังเล็กๆให้แม่เขา)

ช่วงปีที่ 6,7 ผมต้องมาทำงานตจว ได้กลับบ้านเดือนละครั้ง แล้วช่วงนั้นจะขาดการติดต่อจากแฟนผมตลอดเวลาผมอยู่ตจว คุยกันแค่วันละ 2 Stickers คือ Good morning, Good night

แฟนเก่าผมจะบอกตลอดว่าไม่มีเวลาว่าง งานยุ่งมากๆ แต่ผมเห็นไปคอมเมนท์ เพจต่างๆ ลงเฟสอะไรได้ปกติ (เหมือนที่กามิน มันไอ Live เต้นเย้วๆ แต่บอกว่าไม่มีเวลาว่างให้แน๊คมัน)

สุดท้ายช่วงที่โควิดระบาดหนักๆผม ติดโควิดเดลต้า ต้องแอดมิด 14 วัน มันก็ยังไม่รู้เลยว่าผมไปรักษาตัวมาจนหายออกจากรพ มาแล้ว แล้วก็มาทักผมตอนนั้นเดือนตุลา(ตอนผมออกจากรพ) ถามว่างานแต่งจะเอายังไง แพลนแต่งจอง รร ไว้ ปลายเดือนตุลา

ตอนนั้นผมก็ไ่ม่รู้ยังไงนะ เชื่อใน Sense ตัวเอง ผมเลยตอบไปว่าเลิกกันดีกว่า ต่างคนต่างอยู่

จนมารู้ความจริงทีหลังว่าแฟนเก่าผมนี่แหละ ไปเป็นเมียน้อยเขา(เมียหลวงทักแชทเฟสมาหาผม เขาบอกว่าอยากได้ผัวเขาคืน)

แม่งโง่อยู่ตั้งนาน แต่ดีนะเลิกกันก่อนที่จะแต่งงานกัน โคตรแสบอ่ะ ตอนเลิกกันก็ปากดีใส่ผมรัวๆ เช่น

- ผิดด้วยหรอ ที่เรา Move on ไว (อส คบซ้อนมาบอก Move on ไว)

-ทำดีแล้วทำดีต่อๆไปนะ เผื่อคนอื่นจะเห็น (ผมไปถามว่าที่ทำดีมา ไม่เห็นค่าบ้างหรอ)

ตอนเลิกกันผมก็เลือกที่จะเงียบนะไม่ได้ออกมาแฉอะไร ทั้งๆที่ผมมีหลักฐานจากเมียหลวงเขาหมดเลยนะ ทั้งแชท ทั้งรูปรถยนต์ไปจอดนอนที่บ้านผู้ชาย ความจริงก็ค่อยๆปรากฎเอง เพื่อนเขา ญาติเขาบางคนก็มาทักทายอะไรผมดีอยู่

ดีใจกับท่านด้วยครับ ถ้าแต่งกันไปนี่น่าจะไม่เหลือชิ้นดีแน่ๆเลยเจอคนแบบนี้ ต่อให้เค้าไม่ได้เป็นเมียน้อยใคร ถ้าท่านมาตั้งมู้ปรึกษาว่าควรจะแต่งงานกับคนนี้ดีมั้ย ผมน่าจะเป็นคนนึงที่โหวตไม่ให้ท่านแต่ง
1
0
M A N C H E S T E R U N I T E D
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4855
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:52
สำหรับผมตามสบาย จะเคลียร์ให้จบแยกย้าย หรือจะด่าไล่หลังกัน สไตล์ใครสไตล์มัน
แบบแน็คนี่คือช่วงแรกผมไม่โอเคเลย เหมือนคนอยากพูดแต่ไม่กล้าพูดเองแล้ว มาลากแฟนคลับไปด่าเค้าอ่ะ

แต่ช็อตล่าสุดที่ออกมาพูดเองผมว่าดีเลย ถ้าเอ็งรู้สึกว่าควรพูดก็พูดให้ชัดจบๆไป แต่ถ้าไม่คิดจะพูดก็เงียบไปเลย
ล่าสุดพอออกมาพูดเองเห็นมั้ยว่าเรื่องไม่ลากยาว ทุกคนเคลียร์ ผมชอบสไตล์นี้เป็นแบบไหนก็แสดงออกแบบนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Luxxx เมื่อ Mon Sep 09, 2024 14:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:53
kazzerxxx พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็นชาลี ผมจะเอาให้หนักกว่านี้อีก

จะแฉ กามิน ให้หนักกว่านี้ ?
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:54
ถ้าเขาไปคุยอะไรกันข้างนอก อันนี้ปล่อยผ่านไม่สนใจ

* แต่ถ้าถึงโพสเฟส แล้วมันบิดเบือน ก็สวนเลยเหมือนกัน เม้นหน้าโพสนั้นๆเลย แถมมาโพสหน้าฟีดเราอีก *

* เพราะถ้าเป็นแฟนกันมาสักระดับนึง เพื่อนๆ พี่น้อง ญาติ อาจอยู่ในกลุ่มเพื่อนร่วมกันหมด ดังนั้นถ้าเขาบิดเบือนข้อมุล ข้อมูลที่ผิดจะลามไปถึง เพื่อน/ญาติ คนของเรา
แก้ไขล่าสุดโดย proximity_30 เมื่อ Mon Sep 09, 2024 13:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
When does telling the truth ever help any body ?
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 13:59
เลิกกับแฟน ควรเงียบ หรือ เอาคืน ?
ถ้าเป็นเรื่องของท่าน ผมจะโพเทกตัวเองด้วยการบอกให้เพื่อนรับรู้ในมุมของท่านครับ

แต่ในกรณีของแน็ค ผมเคยบอกไปแล้วว่ามันมีเรื่องผลประโยชน์เงินๆทองกันอยู่ เพราะถ้าไม่ออกมาพูด ก็มีคนไทยอีกหลายคนที่โดนหลอกกับการละคนกันอีกเยอะครับ
ฉะนั้นผมเลยมองในมุมของแน็ค ว่าที่มันทำถือเป็นเรื่องที่สมควรทำแล้ว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
จิกึมมึน โซนยอชิแด ,อาพือโรโด โซนยอชิแด ,ยองวอนฮี โซนยอชิแด
ตอนนี้ โซนยอชิแด ,พรุ่งนี้ โซนยอชิแด ,โซนยอชิแด ตลอดไป
Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 14396
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 14:03
Spoil
Quinine พิมพ์ว่า:

ดีใจกับท่านด้วยครับ ถ้าแต่งกันไปนี่น่าจะไม่เหลือชิ้นดีแน่ๆเลยเจอคนแบบนี้ ต่อให้เค้าไม่ได้เป็นเมียน้อยใคร ถ้าท่านมาตั้งมู้ปรึกษาว่าควรจะแต่งงานกับคนนี้ดีมั้ย ผมน่าจะเป็นคนนึงที่โหวตไม่ให้ท่านแต่ง  

ใช่ครับ เป็นบุญของผมมากที่เลิกกันก่อนแต่งงาน โชคดีสุดๆแล้ว

เพื่อนผมก็กินอาหารหมากันไปหลายรอบแล้วตอนนั้น เคยเลิกกันไปรอบนึงแล้วกลับมาก็เหมือนเดิม
พอเขาไปได้กับคนอื่นนี่แหละ เลยเลิกขาดได้จริงๆ

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2006
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 14:09
ถ้าสมัยก่อนฝั่งผู้หญิงจะมีเกราะป้องกัน ด่าผู้ชายที่ว่าผู้หญิงว่าพวกด่าเพศแม่ หน้าตัวเมีย บลาๆ ทำอะไรก็ลำบาก แม้แต่เพื่อนผู้ชายกันเอง (ไม่ใช่เรื่องของมัน) มันก็บอกเราอย่าไปเอาเรื่องเลย พวกเก๋าๆ เท่ๆ (ไม่ใช่เรื่องของมันเอง) ก็จะบอกว่าลูกผู้ชายจริงเขาไม่พูดหรอกบลาๆ คือลำบาก

แต่คุณโชคดีที่อยู่ในสมัยนี้ ว่าไปตามหลักฐานฮะ เฟมเฟิมทวิต ลูกผู้ชายอะไรนั่นมันไม่สำคัญอะไร ถ้าคุณไม่ใช่ดาราหรือคนในวงการต้องหากินกับการอินฟลู มีภาพลักษณืหรืออะไร ไม่มีใครมาแคร์หรอกฮะ ว่ากันไปตามหลักฐาน เสียหายก็ต้องขอความเป็นธรรมฮะ พอหลักฐานออกมา คนคิดได้มันก็คิดได้เอง คนไม่โอเคทั้งๆ ที่หลักฐานชัดเจน ก็เป็นโอกาสคัดคนออกจากชีวิตไปอีกกระบิ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 14:13
kazzerxxx พิมพ์ว่า:

จะแฉ กามิน ให้หนักกว่านี้ ?

เอาให้ไม่มีแรงเลยทีเดียว
0
0
Record 2024 09 09 14 03 18 812
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel