ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 26569
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 11:48
[RE: แถลงการณ์จาก Pi Coporation เรื่องกามิน]
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
องครักษ์มายัง  
ผมจะอ่านให้ละเอียดครับรอบนี้รับรองไม่มีครั้ง2  

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 1402
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 12:16
[RE: แถลงการณ์จาก Pi Coporation เรื่องกามิน]
Capybara พิมพ์ว่า:
boy1000 พิมพ์ว่า:
ถ้าสรุปตามนี้ก็ง่ายๆ เอเจนซี่ นี้ไม่เกี่ยวเลย ไม่ได้มีสัญญาอะไรกันเลยด้วย งานในไทยก็ไม่ได้ยุ่ง อิสระเต็มที่ ส่วนงานที่เกาหลีก็ช่วยทั้งๆที่ยังไม่ได้เซ็นสัญญากัน ในไทยก็จะมาเปิดตั้งนานแล้ว ไม่ได้พึ่งจะมาเปิด

ถ้าเป็นตามที่เอเจนซี่แถลงจริงๆ ก็ไม่ได้มีปัญหากันเรื่องนี้อ่ะ(แล้วมีปัญหากันเรื่องอะไร) คงต้องรอดูฝั่งชาลีจะมีสวนอะไรบ้างไหม แต่แบบบริษัทนี้ดูดีเลิศเกินกว่าบริษัทเกาหลีที่เคยๆเห็นจริงๆนะ(ถ้าเป็นตามที่เขาชี้แจ้งอ่ะน่ะ)  

ถ้าอ้างตามที่เอเจนซี่บอก ตามที่ผมเข้าใจนะครับ

กามินคงอยากรับงานทั้ง2 ประเทศ ซึ้งตามที่เอเจนซี่บอกก็ระบุชัดเจนว่าเฉพาะแค่งานที่เกาหลี ส่วนในไทยก็อิสระ รับงานกับชาลีได้เต็มที่

ส่วนชาลีก็คงมารู้ที่หลังว่ากามินจะทำงานกับเอเจนซี่ ก็คงไม่อยากให้ทำกับทางนััน อยากปูทางให้รับงานตามที่ชาลีวางแผนไว้

พอตกลงกันไม่ได้ก็คงแตกหัก

กามิน ผิดตรงที่น่าจะไม่บอกชาลีเรื่องเอเจนซี่ ผมเคยจำได้กามินเคยบอกว่าตัวเธอไม่มีเอเจนซี่ อันนี้โกหกเต็มๆ

ชาลี ผิดตรงที่พยายามบังคับให้อีกคนเดินตามทางที่ตัวเองวางไว้  

ช่วงที่ยังตามอยู่ก่อนดราม่ากลับเกาหลีรอบแรก แน็กพูดบ่อยๆ ครับว่าเค้ามีงานที่เกาหลีและก็ไม่อยากให้เค้าทิ้งโอกาสทางนั้น
คิดว่าไม่น่าเพิ่งมารู้ทีหลังนะครับ

ส่วนตัวผมหลังดราม่ารอบแรก เห็นแววไม่รอดสูงก็เลยเลิกดู บอกว่ารอดูหลังเลิกกันบันเทิงแน่ เรื่องนี้แน๊กไม่ทำให้ผิดหวัง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14244
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 13:40
ก็เรียกเขามาทำงาน เขาก็ตั้งใจมาหาเงิน

เก็บทุกดอกแล้วบอกรักกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3542
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 15:35
แถลงการณ์จาก Pi Coporation เรื่องกามิน
มะดอย หัวขวด พิมพ์ว่า:
ณ จุดนี้ สงสาร กามิน
ส่วน แน็ค พฤติกรรมมันบอกอยู่แล้ว
ไม่ใช่ มันไม่ดี แต่มันไม่รู้จักโตเลย
คำพูดที่ออกจากปาก นอกจากกำกวม
ยังชี้นำติ่ง ให้จินตนาการ ใส่สีไปไกล
ด่า กามิน ไปเรื่อยเปื่อยอีกต่างหาก
กลายเป็นตอนนี้ กามิน เองจะทำงานที่ เกาหลี ก็ลำบากไปอีก คือจะรักจะเลิกก็เงียบๆ ให้เกียรติเขาหน่อย เขาก็วัดใจมาอยู่กับมึงแล้ว
แต่พอมันไม่ใช่ก็จบไง 2 รอบแล้วนะ
เลิกหลงตัวเองมีสติได้แล้ว  

รอบ2ที่มาไม่ใช่เพราะไม่อยากโดนค่าปรับรึ เลยเคลียงานให้หมด แล้วแยกย้าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 16:27
แถลงการณ์จาก Pi Coporation เรื่องกามิน
ส่วนตัวก็ไม่ได้เข้าข้างใคร แน๊กพูดตรงๆอยากด่านะ ทำตัว ไม่รู้ตัวให้เค้าหลอกจนขนาดนี้ มันก็เหมือนเคสโดนหลอกเคสอื่นๆแหละ ถ้าเป็นเพื่อนคงด่าซ้ำในฐานะผู้ชาย ส่วนผู้หญิงก็นั่นแหละ เค้ามั่นขนาดนั้นแล้ว ก็ได้แต่พูดว่าเป็นกระบือกันหมดทั้งคนโดนทิ้งทั้งแฟนคลับ ต้มซะเปื่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 16:30
animalkiller พิมพ์ว่า:
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
animalkiller พิมพ์ว่า:
ตกลงที่พูดๆว่าเล่าไม่ได้ กลัวสรรพากรเข้าสินะ 555+

ระเบิดลงเลย ถ้าแจงหมด เรื่องเงินเรื่องทองไม่เข้าใครออกใครจริงๆ แต่หวังว่าพวกที่เปย์ๆไปจะหูตาสว่างสักที เก็บเงินไว้ใช้กะคนที่ลำบากจริงๆดีกว่ามาเปย์ให้คนพวกนี้ เข้าใจแหละว่าเงินใครเงินมัน แต่ถ้ามองถึงประโยชน์ในสังคม ก้อไม่ควรเอาไปลงกะคนพวกนี้เลยจริงๆ

ให้มันจบแบบเปิดโลกไลฟ์สดไปเลยก้อดีนะ ว่าคนพวกนี้หากินกันได้ไปเท่าไร แล้วเอาเงินทองที่ได้ไปจากพวกแฟนคลับ ไปใช้ทิ้งๆขว้างๆกันยังไง

คนที่ทำคอนเทนต์เค้าให้ความสุขแก่ผู้ชมครับ ใครที่ดูแล้วมีความสุขเปย์เท่าไหร่ก็ไม่เป็นปัญหาครับ เหมือนกับเวลาเราโดเนทให้คนทำคอนเทนนั่นแหละครับอย่างผมกดsuperthankให้ช่องยูทูปบ้างแม้จะไม่เยอะแต่เค้าจะไปทิ้งขว้างยังไงผมก็โดเนทอยู่ดีเพราะผลงานเค้าทำให้เราสนุก เข้าใจไปแบบว่าเงินใครเงินมันแบบแต่แรกอะดีแล้วครับ เพราะเหตุผลที่ยกมามันไม่ค่อยได้นะผมว่าทั้งประโยชน์ทางสังคมหรือแม้แต่ใช้ทิ้งๆขว้างๆ ส่วนตาสว่างคนวัยที่ตามคู่นี้ผมเดาว่าส่วนใหญ่ไม่ใช่คนแก่เพราะงั้นเค้าเลือกของเค้าเองไม่ได้เลือกเพราะมืดบอดหรือโดนล้างสมองหรอกครับ  

ก้อตามท่านว่าแหละครับ เงินใครเงินมัน ผมไม่อินก้อเลยแค่เสียดายเงินแทน วันหลังเก็บไว้ในใจล่ะกัน ขอบคุณที่เตือนครับ  

ผมก็คิดเหมือนกัน ยอมใจคนเปย์ แถมเวลาโดนหลอกแล้วยังต้องมาปกป้องเค้าอีก เงินก็เปย์(ทั้งที่เค้าอู้ฟู่) ต้องมาหาเกตุผลของการทำตัวไม่ดีแทนพวกเค้าอีก

บางคนจ่ายตังค์แล้วก็ยอมรับไม่ได้ว่าหลงผิดไปแล้ว เชียร์ผิดคน
แก้ไขล่าสุดโดย Dr.Panda500 เมื่อ Sun Sep 08, 2024 16:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel