ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: Ulay,Oh
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7718
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 22:52
[RE]ใครเคยเล่นของ อาคม เพื่อป้องกันตัวบ้างครับ
กางอาณาเขต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6957
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 22:55
[RE: ใครเคยเล่นของ อาคม เพื่อป้องกันตัวบ้างครับ]
Maximoff พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องนะครับ แต่ของแบบนี้มันใช้ได้ผลจริงๆหรอครับ  

สมุตินะครับ ท่านอยู่ในห้องนอน ท่านล้อคกลอนประตูหน้าต่าง มิดชิดทุกบาน ท่านสามารถหายระแวงและนอนได้เต็มตื่นเพราะมั่นใจว่า จะไม่โดนโจรปล้นแน่ๆ เพราะท่านมีความมั่นใจมีที่ยึดเหนียวว่าห้องกุล้อคปลอดภัยแน่

นี้คืการป้องกันทางกายภาพ แต่หากท่านฝันร้ายหรือเจอสิ่งเหนือธรรมชาติ ของพวกนั้นไม่สามารถ ทำให้ท่านหายจากความกลัวได้เลย บางครั้งแค่มีอะไรให้ยึดเหนียว ก็สามารถทำให้ท่านหายจากความกลัวเหล่านั้นได้

เอาที่ตัวผมเอง เมื่อก่อนผมต้องไปทำงานตอนกลางคืน ผมต้องเดินผ่่าน สพานลอยแพรวา โคตรน่ากลัวครับ เดินข้ามตอนกลางคืน เสียวสันหลังทุกครั้ง ที่ข้าม สะพานนี้ ผมเลยไปหาเบี้ยแก้มาพกติดตัว ผมไม่รู้หรอกครับ ว่าเบี้ยแก้นี้ จะมีอิธิฤทิ จริงหรือเปล่า แต่มันช่วยเสริมความมั่นใจให้ผมได้เยอะ ทำให้ผมกล้าข้ามสะพานลอยนั้นได้อย่างมั่นใจ

และเช่นกัน บางคืนผมนอนฝันร้ายตื่นมากลางดึก และทำผมนอนต่อไม่หลับ ผมแค่เอาเบี้ยแก้ มาวางไว้ใกล้ตัวก็ทำผมหลับต่อได้

ผมไม่รู้หรอกครับ ว่าเบี้ยแก้ผมศักสิทธิ์จริงไหม แต่ย่างน้อยที่สุดครับ มันเป้นเคร่องยึดเหนียวผมได้อย่างดี ทำให้รู้สึกอุ่นใจ หากมันจะศักดิสิท ผมก็ถือว่าเป็นของแถม ละกันครับ
7
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มินมินมารุ
เข้าร่วม: 15 Dec 2014
ตอบ: 2617
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 22:57
[RE: ใครเคยเล่นของ อาคม เพื่อป้องกันตัวบ้างครับ]
บูชาท่านสุคุนะ แล้วจะแคล้วคลาดเหมือนท่าน
0
0
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6957
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 23:07
ส่วนตัวผมแนะนำเบี้ยแก้ครับ น่าจะ สายตรงสุดในการป้องกัน
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 23:25
ใครเคยเล่นของ อาคม เพื่อป้องกันตัวบ้างครับ
พุทธังสรณังคัจฉามิ ... ธัมมัง....สังฆัง...คัจฉามิ ครับ ฝึกสมาธิไปด้วย

เป็นบทภาวนาที่สมเด็จโตท่านใช้เดินธุดงค์ช่วงแรกเลย หลวงปู่ดู่ก็ใช้ปลูกเสกพระท่านครับ

เพิ่มครับ ท้าวเวสสุวรรณครับ ตร.เคยมาขอผมเอาเหรียญจำปี45ของผมไปตอนเหรียญยังไม่แพง เอาไปไล่ปอบ หลังจากปอบออกไปแล้วก็เก็บไป ไม่เอามาคืนเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย mink_ja เมื่อ Sat Sep 07, 2024 23:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status: หมุนๆๆๆๆ
เข้าร่วม: 20 Jan 2023
ตอบ: 1497
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 23:29
เปิด vk ครับ ความกลัวจะหายสิ้นในพริบตา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2024
ตอบ: 65
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 03:45
[RE]ใครเคยเล่นของ อาคม เพื่อป้องกันตัวบ้างครับ
Mario&Luigi พิมพ์ว่า:
ครูบาอาจารย์ผมบอกไว้ว่า ถ้าเรามีศรัทธามีกำลังใจมั่นคงในพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งสูงสุด ไม่จำเป็นต้องไปกลัวพวกของไสยศาสตร์สายดำชั้นต่ำเลย

แต่ถ้ากำลังใจยังไม่ถึงขั้นนั้น ยังเอาแน่เอานอนไม่ได้ พยายามมีสติอยู่กับตัวตลอด ก็พอจะป้องกันของพวกนี้ แต่ถ้าพลังสติไม่มั่นคงอันนั้นก็ลำบาก

ถ้าไม่มั่นใจ ลองหาพวกวัตถุมงคลพวกป้องกันคุณไสยมาพกไว้มีเยอะมากเอาตามที่ใจเราชอบเลย ใช้เป็นอนุสติ ไว้เป็นที่ยึดเหนี่ยวกำลังสติ สร้างกำลังใจให้ตัวเอง ไว้คอยระลึกถึงพระรัตนตรัย  

ตามที่เม้นนี้พูดเลยครับถูกต้องตามนี้เลย
ด้วยความที่เราเป็นคนธรรมดา เราไม่สามารถนึกถึงพระได้ตลอดเวลา เช่นเวลาที่เราหลับ มันเลยเป็นสาเหตุที่ทำไมช่วงกลางคืนถึงเป็นช่วงที่เขามักจะทำของใส่กันเพราะเป้าหมายหลับอยู่โจมตีได้ง่ายนั่นเองครับ
ถ้าจะให้แนะนำก็ให้หาวัตถุมงคลที่เสกทางด้านป้องกันสิ่งอัปมงคลต่างๆมาพกติดตัวไว้ก็ดีครับ หลังไมค์มาได้ครับหากอยากสอบถามอะไรเพิ่ม หากพอรู้จะพยายามตอบให้ครับ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10038
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 04:37
ใครเคยเล่นของ อาคม เพื่อป้องกันตัวบ้างครับ
ทำไมไม่ไปปรึกษาทนายอะคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 608
โพสเมื่อ: Sun Sep 08, 2024 08:14
ลองปรึกษาคนตื่นธรรมดูครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel