ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อิจฉาหรือ passion
passion แน่นอน เพื่อ push ตัวเอง
???
jealous ซะมากกว่าทรงนี้ เห็นคนอื่นได้ดีกว่าไม่ได้
???
คะแนนทั้งหมด: 242
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: แฟนผีดีๆมีอยู่จริงเหมือนแผงลอตเตอรี่ที่ขาย 80
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2008
ตอบ: 2736
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:33
[RE: คิดว่าพี่CR7 ลึกๆแกรู้ตัวไหมว่าแกสู้พี่Messi ไม่ได้]
ไม่งั้นจะทำตัวแบบนี้อ่อ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
D N A แค่ตัวอักษร 3 ตัวก็ทำให้พวกอีแอบดิ้นได้
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4963
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:34
[RE: คิดว่าพี่CR7 ลึกๆแกรู้ตัวไหมว่าแกสู้พี่Messi ไม่ได้]
เมสซี่เขาอยู่แบบผู้ชนะอย่างแท้จริง
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2324
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:36
มันพยายามมาทั้งชีวิต เพื่อแข่งกับเมส คงไม่ยอมรับง่ายๆว่าสุดท้ายก็สู้ไม่ได้
คงต้องรอแขวนสตั๊ดไปก่อน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7904
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:43
เมสอาจจะจะเป็นคนที่ ทั้งเลี้ยง ทั้งยิง ทั้งส่ง ทั้งจ่าย ทั้งฟรีคิก โดยรวมคือเก่งมากๆ

ทำไมโด้จะสูเมสไม่ได้ โด้มันก็เก่งกว่าเมสเรื่องยิงประตูนะ 900 ลูกแบบเป็นทางการ มีใครทำได้มั้ง

โด้มันก้มีดีพอที่จะเป็นตำนาน ข้างๆ เมส เหมือนกัน
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1420
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:45
[RE]คิดว่าพี่CR7 ลึกๆแกรู้ตัวไหมว่าแกสู้พี่Messi ไม่ได้
rendyorton พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์ปืนยัง คิดว่าโด้คิดแบบนี้ก็ไม่ได้ผิดอะไร

และก็ไม่ได้คิดว่าโด้ด้อยกว่าเมสซี่ด้วย

ผมให้ 2 คนนี้เท่ากันในสายตา

ไอเรื่องบัลลังดอร์ บางปีหลายคนยังแตกคอเลยว่า

เมสสมควรได้เหลอ แต่ปีที่โด้ได้แทบไม่มีดราม่า  
ปีริเบรี่กับอีกปีที่ฟีฟ่ายืดเวลาให้ยืดไปอีก แต่ก็ไม่เถียงว่าบางปีเมสก็ไม่ควรไเ้ อย่างปีอินเตอ ทริปเปิ้ลแชมป์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9170
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:45
ผมเชียร์ปืนยัง คิดว่าโด้คิดแบบนี้ก็ไม่ได้ผิดอะไร

และก็ไม่ได้คิดว่าโด้ด้อยกว่าเมสซี่ด้วย

ไอเรื่องบัลลังดอร์ บางปีหลายคนยังแตกคอเลยว่า

เมสสมควรได้เหลอ แต่ปีที่โด้ได้แทบไม่มีดราม่า  

แถมตอนที่ได้ ก็ได้แค่กับทีมที่เพื่อนร่วมทีมเก่งๆ ถึงจะเล่นดี

พอย้ายทีมที่ระบบไม่ค่อยเอื้อ แต่ก็สตาร์เพียบ ก็ไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้น

อันนี้แหละ ที่ผมให้ CR7 เป็น Goat มากกว่า

แต่ถ้าถามว่าทักษะดีกว่าโด้มั้ย เลี้ยงแล้วมันสวยงาม มันทำให้ดูเก่งดูเทพ

แต่โด้มันก็แตะทีเดียวหายหมดเหมือนกัน มันก็แค่วิธีที่คนชอบ
แต่มันเลี้ยงไม่สวย แต่ประสิทธิภาพมันสูงกว่าคนเลี้ยงหลบหลายๆตีนด้วยซ้ำ

ผมดูเมสซี่เลี้ยงหลบ คอนโทรลการยิงผมก็ว้าวแหละ ไม่มีใครเทียบเรื่องนี้

แต่เรื่องอื่นในฟุตบอลมันก็มี มันยังไม่พอเป็น Goat เมสซี่เป็นนักฟุตบอลที่สิ่งแวดล้อมมันเอื้อ
ให้ได้รางวัลเยอะที่สุดในโลก (สำหรับผมนะ)

ส่วนคนที่จะมองว่าเค้าเป็น Goat ผมก็ไม่ได้ขัดนะ มันก็แล้วแต่คนอ่ะ

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2554
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:46
ยังจำ Factos ได้จนถึงทุกวันนี้
0
0
San Siro | Anfield | Camp Nou

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2020
ตอบ: 3002
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:49
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:

แถมตอนที่ได้ ก็ได้แค่กับทีมที่เพื่อนร่วมทีมเก่งๆ ถึงจะเล่นดี

พอย้ายทีมที่ระบบไม่ค่อยเอื้อ แต่ก็สตาร์เพียบ ก็ไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้น

อันนี้แหละ ที่ผมให้ CR7 เป็น Goat มากกว่า

แต่ถ้าถามว่าทักษะดีกว่าโด้มั้ย เลี้ยงแล้วมันสวยงาม มันทำให้ดูเก่งดูเทพ

แต่โด้มันก็แตะทีเดียวหายหมดเหมือนกัน มันก็แค่วิธีที่คนชอบ
แต่มันเลี้ยงไม่สวย แต่ประสิทธิภาพมันสูงกว่าคนเลี้ยงหลบหลายๆตีนด้วยซ้ำ

ผมดูเมสซี่เลี้ยงหลบ คอนโทรลการยิงผมก็ว้าวแหละ ไม่มีใครเทียบเรื่องนี้

แต่เรื่องอื่นในฟุตบอลมันก็มี มันยังไม่พอเป็น Goat เมสซี่เป็นนักฟุตบอลที่สิ่งแวดล้อมมันเอื้อ
ให้ได้รางวัลเยอะที่สุดในโลก (สำหรับผมนะ)

ส่วนคนที่จะมองว่าเค้าเป็น Goat ผมก็ไม่ได้ขัดนะ มันก็แล้วแต่คนอ่ะ

ตรรกะอย่างพัง สิ่งอำนวยก็มา
หมาดริดกับโปรตุเกส องค์ประกอบแทบจะดีที่สุดละ อวยซะไข่เปียกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Edward_Lelouch เมื่อ Sat Sep 07, 2024 15:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1164
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 15:52
เอาจริงๆก็เหมือนคนส่วนใหญ่ในสมัยนี้แหละครับ
เวลาเราชนะอะไรไม่ได้ เราก็จะหาเหตุผลต่างๆนาๆมายึดถือเพื่อให้ตัวเองรู้สึกมีความสุข
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 4342
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 16:02

ถ้าท่านมอง2คนนี้เท่ากัน เตรียมโดนด่าว่าไข่โด้ เชื่อผมผมโดนมาแล้ว ไข่ฮาร์ดคอร์2ฝั่งไม่แพ้กัน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 24083
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 16:04
คิดว่าพี่CR7 ลึกๆแกรู้ตัวไหมว่าแกสู้พี่Messi ไม่ได้
มีอย่างเดียวที่โด้ชนะเมสซี่ได้ตอนนี้คือ ยิงประตูได้เยอะกว่า แต่ถ้าเมสซี่จะแข่งเรื่องประตู แกเหมาจุดโทษหมดแล้ว ไม่มียกให้เพื่อนยิงหรอก เมสซี่ตอนนี้เหมือนแกปลดล็อคทุกอย่างแล้ว ใครจะแข่งก็แข่งไป แกขอไปใช้ชีวิตกับลูกเมียที่อเมริกาดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 5363
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 16:08
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:

โรนัลโด้อยู่มาดริดนี่ไม่เอื้อเลยเหรอครับ?
2
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8775
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 16:11

โด้ อีโก้สูง เพรชชั่นสูง
เขาจึงมองเมสซี่ เป็นเป้าหมายมาตลอด

ก็อย่างที่ทั้งคู่เคยบอก
มองกันและกัน เป็นแรงขับเคลื่อนให้ตัวเอง

เพียงแต่โด้มันจะเยอะกว่าเท่านั้นเอง
ไม่แปลกนะ คนที่ทะเยอทะยานอยากเป็นที่ 1 ในทุกๆอย่าง
คงยอมรับลำบาก ถ้าจะมีใครเหนือกว่าตนเอง
แต่เขาทั้งคู่ก็เคารพ นับถือซึ่งกันและกันนั่นล่ะ

มีแต่ เอฟซีทั้งสองฝั่ง ไม่รู้จะกัดกันทำไม

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3973
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 16:13
ตอบใครครอบคลุมคือ จิตใต้สำนึกรู้ แต่อีโก้มากางมือห้ามไว้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6807
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2024 16:16
[RE]คิดว่าพี่CR7 ลึกๆแกรู้ตัวไหมว่าแกสู้พี่Messi ไม่ได้
ตอนแรกผมว่าแกมั่นใจว่าสู้ได้ จนกระทั่งย้ายไปเล่นซาอุ+เมสซี่ได้แชมป์โลกนั่นแหละ คือ จุดตัดสินเด็ดขาดว่าแกสู้ไม่ได้แล้ว ตอนนี้แกแค่ยังทำใจยอมรับความจริงนี้ไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel