ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ช่วงใครที่เป็นกระแสมากกว่ากัน
น้องเทนนิส
???
ภารดร
???
คะแนนทั้งหมด: 229
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 44748
โพสเมื่อ: Mon Sep 02, 2024 13:38
[RE]คุยเรื่องกีฬาที่ไม่ใช่ฟุตบอล ช่วง ภารดรพีคๆ กับ น้องเทสนิส (ล่าสุด)
กีฬาเทนนิสต้องยอมรับว่ามันเป็นกีฬาที่เวิลไวด์ กว่า เพราะฉะนั้นการก้าวไปจุดสูงๆของกีฬาที่มันระดับท๊อป มันทำได้ยากกว่าแน่ๆ และฟีเวอร์ขนาดที่ทุกที่ที่มีเรียนเทนนิสคือเด็กท่วม มีแต่คนไปตีเทนนิส
ซึ่งผมเองก็ดูนะ แต่เราตีแบด รุ่นๆผมคนไปเรียนแบดคือแกะดำอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 14593
โพสเมื่อ: Mon Sep 02, 2024 13:58
[RE: คุยเรื่องกีฬาที่ไม่ใช่ฟุตบอล ช่วง ภารดรพีคๆ กับ น้องเทสนิส (ล่าสุด)]
ผมว่าคนละระดับกันเลยนะครับ ไม่น่าจะเทียบกันได้เลย ภราดรแกระดับปรากฏการณ์ประเทศไทยเลยครับ
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 14593
โพสเมื่อ: Mon Sep 02, 2024 14:07
[RE: คุยเรื่องกีฬาที่ไม่ใช่ฟุตบอล ช่วง ภารดรพีคๆ กับ น้องเทสนิส (ล่าสุด)]
TraderIsMyLife พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
beer_rs พิมพ์ว่า:
ผมไปตีเทนนิสเพราะภราดรอ่ะครับ

ใส่เสื้อแดง จะเสิร์ฟไม่เอาลูกใส่ไว้ในกางเกง ไหว้สี่ทิศ ตอนตีต้องร้อง"โหว๊ อื้อออ"  

ร้องไห้เพราะดีใจที่ตัวเองเล่นได้ดี ?  

มันเสียงร้องตอนเสิร์ฟ ไม่ใช่ร้องไห้ ชงอะไรเนี่ย  

ผมฟังเป็น อับดุล มาตลอดเลย นึกว่าแกเป็นคนอิสลาม

แมทนี้ดูสดจำได้ครับ น่าจะช่อง7 คนพากย์บอกว่านาดาลเป็นนักเทนิสดาวรุ่งที่น่าจับตามอง แต่สุดท้ายพี่บอลแกเอาชนะได้ขาดเลย ถือว่าเคยชนะคนเก่งคนนึงของโลกในเวลาต่อมาแล้วกัน 55555
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: โง่แล้วเสือกสู้มือซะด้วย กูนี่หยั่งชอบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 9127
โพสเมื่อ: Mon Sep 02, 2024 14:16
ผมไปตีเทนนิสเพราะภราดรอ่ะครับ

ใส่เสื้อแดง จะเสิร์ฟไม่เอาลูกใส่ไว้ในกางเกง ไหว้สี่ทิศ ตอนตีต้องร้อง"โหว๊ อื้อออ"  

ดีนะครับที่ร้อง "โหว๊ อื้อออ"

แต่ถ้าร้อง "อิคึ๊" แปลว่าสุดยอดมากๆ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2022
ตอบ: 1398
โพสเมื่อ: Mon Sep 02, 2024 15:02
เทนนิสนี่เล่นโคตรยาก ใช้ร่างกายและสมาธิสูงสุดๆ สมัยมอต้นมอปลาย ผมก็ลงแข่งด้วย แต่พลังสู้ไม่ได้เลย (ผมสูง 165 เจอพวกมือวางสูง 180-190 ฮ่าๆ)
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 8160
โพสเมื่อ: Mon Sep 02, 2024 15:59
ถ้าเอาภาพจำคือสมัยนั้น รุ่นผมเพื่อนๆ ไปหัดตีเทนนิสกันหลายคนเลย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 12107
โพสเมื่อ: Mon Sep 02, 2024 16:27
สำหรับผมนะ พี่บอลนี่แม่งคือ คนที่ยืนอยู่บนจุดสูงสุดของนักกีฬาในประเทศไทยแล้วครับ
อารมณ์เหมือน ซงเฮืองมิน ของเกาหลีใต้ ประมาณนั้น
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 28275
โพสเมื่อ: Tue Sep 03, 2024 00:29
ขนาดที่โซเชียลเมื่อก่อนไม่ได้มีอะไรเลย แต่ภราดรคือรู้จักกันทั้งประเทศ

ผมหัดเล่นเทนนิสก็เพราะพี่บอลกับเฟเดอเรอร์นี่แหละ 2 คนนี้คือคนที่ทำให้ผมตีแบ็คมือเดียว

#FSGOUT
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 10940
โพสเมื่อ: Wed Sep 04, 2024 10:00
คุยเรื่องกีฬาที่ไม่ใช่ฟุตบอล ช่วง ภารดรพีคๆ กับ น้องเทสนิส (ล่าสุด)
แค่ได้เมียเป็นนางงามจักรวาลก็กินขาดแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel